ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20499
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:34
ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ
ได้แชมป์ไม่กี่วันแทนที่จะได้ฉลอง มีแต่ข่าวอะไรไม่รู้รัวๆ

จะโดนแบนมั่ง ร้องเพลงแซวเค้า ไร้คลาสบ้าง เก่งไม่เท่าทีมนู้นทีมนี่บ้าง

ทนๆเอาหน่อยนะ อันไหนผิดจริงก็ไม่ต้องไปต่อความเค้า ให้เค้าด่าไป

แล้วมันจะผ่านไป
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:39
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
แต่เขาก็ไม่ได้ว่าแฟนแมนซินะครับ ถือว่ายังดี

ถ้าเป็นทีมผมโดนเหมารวมยันแฟนบอล

เหมือนตอนลอฟเลนเกรียนในทีมชาติ ลิเวอร์พูลก็โดนว่า DNA

แฟนแมนซิส่วนมากก็ไม่ได้ตอบโต้อะไร

ผมเห็นแต่แก็งค์ไลน์เขาระดมคนในแก็งค์มาแขวะมาดิ้นแทน

เดี๋ยวก็ผ่านไปครับแฟนแมนซิ บางทีไม่ต้องมาแบกสิ่งที่ตัวท่านไม่ได้ทำหรอก
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38348
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:11
Top Comment [RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
แฟนหงส์เองก็เหมือนกันฮะ..

ติเตียนให้พอรู้ว่าถูก-ผิด..ไม่ใช่กระทืบเอาสะใจ..เหมือนเก็บกดอะไรมา

เคยเกลียดการเหมารวม ก็อย่าไปเหมารวมถึงแฟนทีมเค้า

ส่วนแฟนเรือ ก็อยากให้เข้าใจฮะ...อาจจะมีคอมเมนต์หลายๆอันจากแฟนหงส์ที่อ่านแล้วไม่สบอารมณ์ ดูไร้วุฒิภาวะ

จำนวนคนเชียร์เยอะ ตัวปัญหา ไร้วุฒิภาวะก็มีเยอะตามสัดส่วนฮะ...อย่าเพิ่งคิดว่ามันแย่ไปทั้งหมดเลยนะฮะ

แฟนๆเรือที่ยังน้อยอยู่(ผมอิจฉานะ) ตัวพวกนี้ก็เลยยังไม่มาก แต่ลองไล่ดูมู้วันนี้ก็มีแหลมออกมาทั้งตอบทั้งตั้งมู้บ้างนะ (คนเดิมๆ)

สรุปว่าใจเขาใจเราทั้งคู่ละกันฮะ หนักนิดเบาหน่อย อยากให้เข้าใจกัน..เพื่อความสงบ 555+

ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9871
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:54
- แฟนเรือ ถ้าไม่ได้เห็นด้วยกับเหตุการณ์นั้นก็มีสองตัวเลือก คือแสดงออกแบบตำหนิเป็นประเด็นไป หรือไม่ก็เงียบๆ เอาเป็นว่าอย่าพูดทำนองว่านักเตะไม่ผิด แค่คะนอง เรื่องธรรมดา ฯลฯ

- ว่ากันตามจริงมันก็ไม่ใช่ความผิดของแฟนทีม ก็ทำอะไรไม่ได้นอกจากแสดงความเห็นอะนะ

- นักเตะแค่คึกคะนองในที่ส่วนตัว? - แต่มันก็แสดงให้เห็นไงว่าลึกๆ แล้วไม่เคารพคนอื่นในแง่ humanity เลย อย่างมุกแซะ YNWA = You'll Never Win Again ยังมองให้เป็นมุกเสียดสีตลกๆ ให้เถียงกันไปมาได้ แต่เรื่องนักเตะบาดเจ็บ (โดยที่นักเตะตัวเองเป็นคนทำเค้า) เหตุการณ์รุนแรงของแฟนบอล (ต่อให้ไม่ใช่เรื่อง Sean Cox แต่เหตุการณ์แฟนบอลตีกันในร้านอาหารที่เคียฟ มันก็เป็น fan violence อยู่ดี) มันเป็นเรื่องที่ไม่น่าเอามาเล่นสนุกกันเลยมั้ย ตัวเองก็เป็นนักฟุตบอลอาชีพ ลองโดนเค้าเตะเจ็บยาวสักปีนี่คือเรื่องสนุกเหรอ? ก็คงไม่ใช่

- มันไม่ได้ผิดที่ร้องแล้วเอามาลงโซเชียลหรือไม่ลง มันผิดที่จิตสำนึกอะ ว่าแบบ คึกคะนองจนมองข้ามนุษยธรรมได้เลยเหรอ

- สงสารแฟนบอลดีๆ แฟนที่จะได้ฉลองเต็มที่ งานนี้ทำหน้าไม่ถูกเลย

- เห็นเค้าว่าคนเริ่มเป็นสต๊าฟ สงสัยว่าเป๊ปก็น่าจะอยู่บนเครื่อง ไม่ห้ามหน่อยเหรอ หรือหลับไปแล้ว... แล้วนักเตะคนอื่นทั้งทีมอะ มันไม่มีใครเตือนเพื่อนหน่อยเลยเหรอ สักคนนึงน่ะ

- ในคลิปเห็นเดอบรอยแน่ๆ แล้วเห็นเค้าว่ามีกอมปานีด้วย คือนั่นกัปตันทีมปะ

- จับสวดสามวันสามคืนเลยเป๊ป

- แถมแบบแซะๆ หน่อยนะ เห็นจากเม้นฝรั่งแล้วฮาดีก็แบบ เออ นักเตะคิดยังไงร้องเพลงเกี่ยวกับแพ้รอบชิง UCL โดยที่ตัวเองไม่เคยเข้ารอบชิง UCL อะนะ คือมันไม่รู้สึกแปลกๆ กระดากปากไรงี้เลยเหรอ 555

แก้ไขล่าสุดโดย Nakhal เมื่อ Wed May 15, 2019 12:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
แต่เขาก็ไม่ได้ว่าแฟนแมนซินะครับ ถือว่ายังดี

ถ้าเป็นทีมผมโดนเหมารวมยันแฟนบอล

เหมือนตอนลอฟเลนเกรียนในทีมชาติ ลิเวอร์พูลก็โดนว่า DNA

แฟนแมนซิส่วนมากก็ไม่ได้ตอบโต้อะไร

ผมเห็นแต่แก็งค์ไลน์เขาระดมคนในแก็งค์มาแขวะมาดิ้นแทน

เดี๋ยวก็ผ่านไปครับแฟนแมนซิ บางทีไม่ต้องมาแบกสิ่งที่ตัวท่านไม่ได้ทำหรอก
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51672
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:40
[RE]ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ
เห็นกระทู้เข้าไปอ่านไม่กี่หน้า พอดีกว่า ส่วนข่าวอื่นก็ปล่อยไป ไม่เห็นจะมีอะไรเท่าไร

เดี๋ยวก็เงียบ แต่ถ้าแซะไม่ถูกเรื่อง ค่อยไปถกกันต่อละกัน

ปล.เมื่อกี้ลองย้อนไปอ่านกระทู้อื่นๆ มีคนบอก ขอเป็นพวกมีคลาส ไม่ถ่อยดีกว่า

เกมวันนั้น/หลังเกมวันนั้น ยังมีคนหนุนพวกแถมนอกเกมอยู่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Oom. เมื่อ Wed May 15, 2019 10:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: Bet on your risk
เข้าร่วม: 13 Aug 2006
ตอบ: 3668
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:41
[RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
ส่วนใหญ่ก็ด่านักเตะที่ทำในสิ่งที่ไม่สมควร ผมว่าเรื่องนี้ไม่กระทบแฟนบอลเท่าไหร่เลยนะ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6386
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:46
ความจริงเรื่องนักเตะซิตี้ ฉลองชัย กำลังมีความสุข คึกคะนอง ที่ได้ถ้วย

แล้วก็ร้องเพลงในที่ของเขาเอง ผมว่าไม่น่าเอามาดราม่านะ ถ้าไปทำพฤติกรรมที่สนามหงส์แดงก็ว่าไปอย่าง

ถ้าจะผิด คงผิดที่มันเผยแพร่ออกมาในโลกโซเชี่ยลด้วย
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: The Kop Till Die
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2021
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:50
ไม่น่าทำแบบนี้เลย อุตส่าห์เชียร์ให้ได้ ucl สักครั้ง ต่อไปไม่เอาใจช่วยแล้ววว
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:52
ผมไม่ดราม่าคนนึงนะ

แหม แค่นี้เอง ทำไมต้องรับแรงกระแทก แหม่
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4351
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:52
ไม่น่าเลยนักเตะเรา เซ็งจริงๆ เจอแต่เรื่องไม่ดี ช่วงนี้อยู่เงียบๆไปก่อนเถอะครับ
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:53
ถูกแบนแล้ว
เหมือนสเตอริ่ง โหวตให้เคน แต่ฟานได้จ โหวตให้สเตอริ่ง แค่นี้ก็สื่อสารรู้พอแล้ว ...555
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11929
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:54
คนฉลองก็ฉลองไปไม่ได้สนใจ ผู้แพ้ก็ต้องเตรียมตัวต่อไปในฤดูกาลหน้า
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:55
ผมเดาว่าเดี๋ยวสโมสรอาจจะออกมาขอโทษกับสิ่งที่นักเตะเผลอทำไปโดยไม่ระวังตัว แค่นั้นก็น่าจะโอเคแล้วนะ โดยเฉพาะเด็กหงส์ไม่ควรจะไปขยี้ต่อจนมันบานปลาย
4
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8568
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:01

ส่งทูตของลิเวอร์พูลมาเบรคกระแสร้อนๆนี้ครับ
4
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20499
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:01
MachineRedz พิมพ์ว่า:
ผมไม่ดราม่าคนนึงนะ

แหม แค่นี้เอง ทำไมต้องรับแรงกระแทก แหม่  

ผมพูดรวมๆ ใน ss นี้ยังเบา ในเฟสนี้กระจาย แช่งให้ตายโหงตายห่าเลยทีเดียว

ไม่ต้องบอกว่าแฟนหงส์ในไทยเยอะแค่ไหน สื่อแฟนหงส์อีกเยอะ

ถ้าท่านมองดูจริงๆจะเห็นเต็มพรืดเลยทีเดียว

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:04
เรื่องร้องเพลงแซวส่วนตัวผมเฉย ๆ ผมมองว่าเป็นเรื่องปรกติ แต่คลิปพวกนี้ไม่น่าหลุดมากแค่นั้นเอง
0
0
Milet..
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4178
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:09
นักเตะล้วนๆ แฟนบอลไม่ต้องรับผิดชอบอะไรหรอกครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel