ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38499
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:11
[RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
แฟนหงส์เองก็เหมือนกันฮะ..

ติเตียนให้พอรู้ว่าถูก-ผิด..ไม่ใช่กระทืบเอาสะใจ..เหมือนเก็บกดอะไรมา

เคยเกลียดการเหมารวม ก็อย่าไปเหมารวมถึงแฟนทีมเค้า

ส่วนแฟนเรือ ก็อยากให้เข้าใจฮะ...อาจจะมีคอมเมนต์หลายๆอันจากแฟนหงส์ที่อ่านแล้วไม่สบอารมณ์ ดูไร้วุฒิภาวะ

จำนวนคนเชียร์เยอะ ตัวปัญหา ไร้วุฒิภาวะก็มีเยอะตามสัดส่วนฮะ...อย่าเพิ่งคิดว่ามันแย่ไปทั้งหมดเลยนะฮะ

แฟนๆเรือที่ยังน้อยอยู่(ผมอิจฉานะ) ตัวพวกนี้ก็เลยยังไม่มาก แต่ลองไล่ดูมู้วันนี้ก็มีแหลมออกมาทั้งตอบทั้งตั้งมู้บ้างนะ (คนเดิมๆ)

สรุปว่าใจเขาใจเราทั้งคู่ละกันฮะ หนักนิดเบาหน่อย อยากให้เข้าใจกัน..เพื่อความสงบ 555+

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4409
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:13
[RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
เรื่องร้องเพลงแซวส่วนตัวผมเฉย ๆ ผมมองว่าเป็นเรื่องปรกติ แต่คลิปพวกนี้ไม่น่าหลุดมากแค่นั้นเอง  

มันไม่ใช่แค่เพลงแซวส่วนตัว มันเป็นเพลงแซวแฟนบอลหงส์รายนึงที่โดนตีบนนถนนจนเจ้บหนักไม่รู้สึกตัวไปเป็นเดือน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20656
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:15
แฟนบอลนางเอกป่ะ รึว่าทีมนางเอก แต่ทีมนางเอกคงไม่ใช่ละ
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8089
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:20
GunnerSwarthz พิมพ์ว่า:
ความจริงเรื่องนักเตะซิตี้ ฉลองชัย กำลังมีความสุข คึกคะนอง ที่ได้ถ้วย

แล้วก็ร้องเพลงในที่ของเขาเอง ผมว่าไม่น่าเอามาดราม่านะ ถ้าไปทำพฤติกรรมที่สนามหงส์แดงก็ว่าไปอย่าง

ถ้าจะผิด คงผิดที่มันเผยแพร่ออกมาในโลกโซเชี่ยลด้วย  

ผมแฟนหงส์ก็เห็นด้วยนะครับ อย่าลืมว่านักเตะพวกนี้คือคนอายุช่วงวัย 20-30 ปี เอาง่ายๆถ้าเป็นคนธรรมดาก็วัยรุ่นดีๆนี่เอง ความคึกคะนองเป็นเรื่องปรกติ แล้วก็ร้องเพลงในที่ของเขาเอง จริงๆก็คงร้องหลายเพลงไปเรื่อยๆแหละไม่ใช่แค่เพลงนี้เพลงเดียว แต่ที่ผิดก็คืออย่างที่ท่านบอกคือเอามาโพสลงโซเชี่ยล

edit แต่ถ้าสโมสรแมนซิจะออกมาขอโทษก็น่าจะดีนะ ไม่ใช่เพราะเรื่องร้องแซวแต่ในเนื้อเพลงมันมีส่วนที่ทำให้คิดได้ว่าอาจจะหมายถึงแฟนบอลที่ต้องไปรักษาตัวใน ICU ซึ่งมันเป็นระเด็นที่ค่อนข้างอ่อนไหว
แก้ไขล่าสุดโดย juhookkruboyz เมื่อ Wed May 15, 2019 11:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3759
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:23
ถูกแบนแล้ว
[RE]ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ
ใครที่ถ่ายคลิปนี้ ผมเป็นเป๊ปผมไม่เอาไว้จริงๆอะ ภาพลักษณ์สโมสรเสียหายจังๆ

ร้องเพลงล้อหงส์ผมเฉยๆ ล้อแฟนบอลอันนี้hereจริง แต่พอทนได้ว่ามันอยู่บนเครื่อง สถานที่ปิด

แต่พอมีคนถ่ายไว้ก็ตามนั้นอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7618
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:24
Borini 29 พิมพ์ว่า:
แต่เขาก็ไม่ได้ว่าแฟนแมนซินะครับ ถือว่ายังดี

ถ้าเป็นทีมผมโดนเหมารวมยันแฟนบอล

เหมือนตอนลอฟเลนเกรียนในทีมชาติ ลิเวอร์พูลก็โดนว่า DNA

แฟนแมนซิส่วนมากก็ไม่ได้ตอบโต้อะไร

ผมเห็นแต่แก็งค์ไลน์เขาระดมคนในแก็งค์มาแขวะมาดิ้นแทน

เดี๋ยวก็ผ่านไปครับแฟนแมนซิ บางทีไม่ต้องมาแบกสิ่งที่ตัวท่านไม่ได้ทำหรอก  

โอ้ย ท้อปเม้นท ข่าวนั้นไม่ใช่เดกหงสเลยเนอะ

ด่าเค้าเสร็จ โยนขี้ทันที โคดนางเอก

เอาว่ะ แฟนผี อย่างเราแม่ง โค่ด วายร้าย
4
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20955
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:24
Macor พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
ผมไม่ดราม่าคนนึงนะ

แหม แค่นี้เอง ทำไมต้องรับแรงกระแทก แหม่  

ผมพูดรวมๆ ใน ss นี้ยังเบา ในเฟสนี้กระจาย แช่งให้ตายโหงตายห่าเลยทีเดียว

ไม่ต้องบอกว่าแฟนหงส์ในไทยเยอะแค่ไหน สื่อแฟนหงส์อีกเยอะ

ถ้าท่านมองดูจริงๆจะเห็นเต็มพรืดเลยทีเดียว

เอาจริงๆมั้ย ผมไม่ตามสื่อจาก Facebook เลยครับ ผมไม่สนใจเลย ท่านก็น่าจะรู้ว่าบ้านเราเป็นยังไง

ผมไม่เคยไปตามอ่านคอมเมนท์ใน Facebook ไม่ว่าจะเพจไหน ทีมไหนก็ตาม ผมตามแค่เนื้อหาข่าวของโพสต์ที่เค้าโพสต์เท่านั้นครับ

ประเทศไทย สังคมสื่อพวกนี้ ผมเห็นละไม่อยากดูไม่อยากอ่าน ผมถึงได้สิงอยู่แต่ในเว็บนี้นี่แหละครับ

ถ้าเอาประเด็นจาก FB มาถก ผมบอกเลยเหมือนเราเถียงกับอะไรก็ไม่รู้ที่มันไม่มีเหตุไม่มีผลอ่ะ

เหมือนแค่เอาสะใจ เหมือนแค่เอาแต่ปากว่าอะไรทำนองนี้อ่ะครับ อย่าใส่ใจเลยท่าน
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Wed May 15, 2019 11:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Madridista. Citizen.
เข้าร่วม: 30 Sep 2013
ตอบ: 181
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:29
ที่จริงกะพิมพ์ตอบกระทู้ข่าวนั้น กลัวจะยาว ไม่ดีกว่า
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4948
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:32
ถ้าจะตำหนิตำหนิไปเลยสมควรโดนตำหนิแล้วเรื่องเอาเพลงแฟนคลับแต่งมาร้องล้อกันตรงๆแบบนี้
แต่ถ้าจะคุยถึงรายละเอียดผมว่าการตำหนิถึงขั้นว่านักบอลจงใจล้อหรือเจาะจงไปที่นาย Sean Cox นี่มันยังไม่สามารถระบุได้ขนาดนั้น
เพราะในตัวเพลงมันไม่ได้ใส่ชื่อล้อว่าเป็นคนๆนี้ ถ้าไม่มีคนตีความบริบทของประโยคให้ผมก็ไม่รู้นะว่าหมายถึงใคร
ยิ่งนักเตะที่เขาไม่ได้ตามข่าวเท่าแฟนบอลมันก็มีโอกาสที่จะไม่รู้ว่าประโยคนั้นในเพลงเจาะจงถึงคนๆไหนหรือเปล่า
เพลงนี้นักเตะก็ไม่ใช่คนแต่งเนื้อ

แต่เห็นบางคนร้อนขนาดบอกว่านักเตะแมนซิจงใจล้อนาย Sean Cox เหยียบย่ำคนที่ได้รับบาดเจ็บ
ผมว่าก็ตีความเล่นใหญ่กันเกินไป

2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2009
ตอบ: 1514
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:35
คนเรามีผิดพลาดได้ ทำไปเพราะอาจคึกคะนองไม่ได้คิด ทำผิดก็ยอมรับผิดกันไปครับ
ใครจะสหบาทาด้วยถ้อยคำรุนแรงใส่เราก็ยอมรับครับ แต่เราจะไม่ตอบโต้และสร้างวาทกรรมเกลียดชัง
สุดท้ายกองเชียร์ก็ต้องอยู่ข้างทีมและนักเตะ ใครไม่เชียร์ ใครสาปแช่งเชิญครับ เพราะยังไงนักเตะเรือก็ไม่ได้ไร้ค่า ต่ำตม สถุน เหมือนอย่างที่เขาว่า เพราะความผิดพลาดครั้งเดียวหรอก
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4647
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:49
ทีมตรูมันไร้คลาสสส
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 8572
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:53
เพจ ss ฝั่งทีมหงส์แดงเขาก็แยกออกนิว่าเป็นที่นักเตะ แฟนบอลไม่เกี่ยว

ก็มีแต่แฟนแมนซิตี้ ที่ยังไม่เข้าใจ ตั้งกระทู้ถามไม่เข้าใจอยู่2-3กระทู้

หากไล่ดูดีๆเขาก็ด่านักเตะนะ ไม่ได้ด่าแฟนบอลแมนซิตี้

แต่แน่นอน ธรรมดาของแฟนบอล นักเตะทีมตัวเองโดนด่าก็เหมือนตัวเองโดนไปด้วย

แล้วยังมีอ้างโน่นนี่นั่น ที่ไหนเขาก็ทำกัน

ใช่ครับใครก็ทำกัน แต่ถ้ามันหลุดออกมา ส่วนใหญ่มักแสดงความเสียใจในภายหลัง .... รอดูต่อไปว่าจะเกิดอะไรขึ้น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1979
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:53
ส่วนตัวก็มองว่า"นักเตะ"ของแมนซิตี้ก็ทำไม่ถูก และ สมควรถูกตำหนิอย่างเหมาะสม แต่เห็น"แฟนหงส์"บางยูส โอ้โห ด่าเอาเป็นเอาตายมาก ไม่รู้โกรธอะไรมาจากไหน พูดเหมือนแมนซิตี้ไม่เหลือเกียรติอะไรเลยจากแค่คลิปคลิปเดียว ถึงได้อยากเตือนว่า เดี๋ยวตาของตัวเองบ้างระวังจะกลับตัวกันไม่ทันนะ อ่อนไหวกันเหลือเกิน
2
0

"I'll never forget the club or him, I don't see Arsenal without Arsene Wenger" - Thierry Henry
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9871
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:54
- แฟนเรือ ถ้าไม่ได้เห็นด้วยกับเหตุการณ์นั้นก็มีสองตัวเลือก คือแสดงออกแบบตำหนิเป็นประเด็นไป หรือไม่ก็เงียบๆ เอาเป็นว่าอย่าพูดทำนองว่านักเตะไม่ผิด แค่คะนอง เรื่องธรรมดา ฯลฯ

- ว่ากันตามจริงมันก็ไม่ใช่ความผิดของแฟนทีม ก็ทำอะไรไม่ได้นอกจากแสดงความเห็นอะนะ

- นักเตะแค่คึกคะนองในที่ส่วนตัว? - แต่มันก็แสดงให้เห็นไงว่าลึกๆ แล้วไม่เคารพคนอื่นในแง่ humanity เลย อย่างมุกแซะ YNWA = You'll Never Win Again ยังมองให้เป็นมุกเสียดสีตลกๆ ให้เถียงกันไปมาได้ แต่เรื่องนักเตะบาดเจ็บ (โดยที่นักเตะตัวเองเป็นคนทำเค้า) เหตุการณ์รุนแรงของแฟนบอล (ต่อให้ไม่ใช่เรื่อง Sean Cox แต่เหตุการณ์แฟนบอลตีกันในร้านอาหารที่เคียฟ มันก็เป็น fan violence อยู่ดี) มันเป็นเรื่องที่ไม่น่าเอามาเล่นสนุกกันเลยมั้ย ตัวเองก็เป็นนักฟุตบอลอาชีพ ลองโดนเค้าเตะเจ็บยาวสักปีนี่คือเรื่องสนุกเหรอ? ก็คงไม่ใช่

- มันไม่ได้ผิดที่ร้องแล้วเอามาลงโซเชียลหรือไม่ลง มันผิดที่จิตสำนึกอะ ว่าแบบ คึกคะนองจนมองข้ามนุษยธรรมได้เลยเหรอ

- สงสารแฟนบอลดีๆ แฟนที่จะได้ฉลองเต็มที่ งานนี้ทำหน้าไม่ถูกเลย

- เห็นเค้าว่าคนเริ่มเป็นสต๊าฟ สงสัยว่าเป๊ปก็น่าจะอยู่บนเครื่อง ไม่ห้ามหน่อยเหรอ หรือหลับไปแล้ว... แล้วนักเตะคนอื่นทั้งทีมอะ มันไม่มีใครเตือนเพื่อนหน่อยเลยเหรอ สักคนนึงน่ะ

- ในคลิปเห็นเดอบรอยแน่ๆ แล้วเห็นเค้าว่ามีกอมปานีด้วย คือนั่นกัปตันทีมปะ

- จับสวดสามวันสามคืนเลยเป๊ป

- แถมแบบแซะๆ หน่อยนะ เห็นจากเม้นฝรั่งแล้วฮาดีก็แบบ เออ นักเตะคิดยังไงร้องเพลงเกี่ยวกับแพ้รอบชิง UCL โดยที่ตัวเองไม่เคยเข้ารอบชิง UCL อะนะ คือมันไม่รู้สึกแปลกๆ กระดากปากไรงี้เลยเหรอ 555

แก้ไขล่าสุดโดย Nakhal เมื่อ Wed May 15, 2019 12:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12284
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:19
แฟนแมนซิตี้แค่ไม่ต้องทำอะไรครับ อย่างน้อยผมก็ไม่พาดพิงมั่วซั่วอยู่แล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel