ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12265
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:22
[RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
Monco พิมพ์ว่า:
ถ้าจะตำหนิตำหนิไปเลยสมควรโดนตำหนิแล้วเรื่องเอาเพลงแฟนคลับแต่งมาร้องล้อกันตรงๆแบบนี้
แต่ถ้าจะคุยถึงรายละเอียดผมว่าการตำหนิถึงขั้นว่านักบอลจงใจล้อหรือเจาะจงไปที่นาย Sean Cox นี่มันยังไม่สามารถระบุได้ขนาดนั้น
เพราะในตัวเพลงมันไม่ได้ใส่ชื่อล้อว่าเป็นคนๆนี้ ถ้าไม่มีคนตีความบริบทของประโยคให้ผมก็ไม่รู้นะว่าหมายถึงใคร
ยิ่งนักเตะที่เขาไม่ได้ตามข่าวเท่าแฟนบอลมันก็มีโอกาสที่จะไม่รู้ว่าประโยคนั้นในเพลงเจาะจงถึงคนๆไหนหรือเปล่า
เพลงนี้นักเตะก็ไม่ใช่คนแต่งเนื้อ

แต่เห็นบางคนร้อนขนาดบอกว่านักเตะแมนซิจงใจล้อนาย Sean Cox เหยียบย่ำคนที่ได้รับบาดเจ็บ
ผมว่าก็ตีความเล่นใหญ่กันเกินไป

ขอสักเหตุผล ที่จะบอกว่าท่อนที่ใช้คำเกี่ยวกับ "การโดนยำข้างถนน" ให้ไม่นึกถึงเคส Sean Cox ทีครับ

edit เพิ่มเติม ขอยาดโควทครับ

Tar_Tw45 พิมพ์ว่า:
อันนั้น อเซนซิโอ้ ล้อ คาริอุส มันไม่มีประเด็น

แต่เพลงที่ร้องกันที่มีประเด็นอยู่นี่ มันมีเนื้อหาท่อนนึงพูดถึงแฟนบอลที่โดนทำร้ายบนถนน ซึ่งก็คือ Sean Cox ที่นอนโคม่าอยู่หลายเดือน

แฟนแมนซิที่เมืองนอกบางคนแก้ตัวว่าไม่ได้หมายถึง Sean Cox แต่เนื้อเพลงบอกว่า "ทำร้ายบนถนน" และเหตุการณ์ที่ถูกตีบนถนนมีแต่ Sean Cox นี่แหละ เพราะเหตุการณ์ที่ Kiev เกิดในร้านอาหาร

ซึ่งจะล้อว่าว 29 ปี ล้อลื่น ล้อรองแชมป์ 4 สมัย ทำทีมเป็นแชมป์ไม่เป็น หรืออะไรก็แล้วแต่มันไม่เดือดเลย แต่เรื่องนี้ ไม่ใช่เรื่องที่เอามาล้อ

หวังว่าจะเห็นภาพนะฮะ ว่าทำไมมันถึงเดือด  

แก้ไขล่าสุดโดย Boulevard เมื่อ Wed May 15, 2019 12:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:25
[RE: ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ]
ผิดว่าไปตามผิดถ้าจะด่าๆคนร้องคนแต่งแฟนบอลไม่ได้เกี่ยวเลย

แต่ทำไงได้ตรรกะเหมารวมมีอยู่ทุกที่ทุกทีม
0
0
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:25
*ซ้ำ*
แก้ไขล่าสุดโดย จอมยุทธเตีย เมื่อ Wed May 15, 2019 12:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 599
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:28
ถูกแบนแล้ว
เคยโดนแกงค์ไลน์ลิเวอร์รุมเรื้อนจนเจอแบน บอกเลยโคตรโหดทำเป็นกระบวนการ และมีคนหนุนหลัง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4922
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:38
Boulevard พิมพ์ว่า:
ถ้าจะตำหนิตำหนิไปเลยสมควรโดนตำหนิแล้วเรื่องเอาเพลงแฟนคลับแต่งมาร้องล้อกันตรงๆแบบนี้
แต่ถ้าจะคุยถึงรายละเอียดผมว่าการตำหนิถึงขั้นว่านักบอลจงใจล้อหรือเจาะจงไปที่นาย Sean Cox นี่มันยังไม่สามารถระบุได้ขนาดนั้น
เพราะในตัวเพลงมันไม่ได้ใส่ชื่อล้อว่าเป็นคนๆนี้ ถ้าไม่มีคนตีความบริบทของประโยคให้ผมก็ไม่รู้นะว่าหมายถึงใคร
ยิ่งนักเตะที่เขาไม่ได้ตามข่าวเท่าแฟนบอลมันก็มีโอกาสที่จะไม่รู้ว่าประโยคนั้นในเพลงเจาะจงถึงคนๆไหนหรือเปล่า
เพลงนี้นักเตะก็ไม่ใช่คนแต่งเนื้อ

แต่เห็นบางคนร้อนขนาดบอกว่านักเตะแมนซิจงใจล้อนาย Sean Cox เหยียบย่ำคนที่ได้รับบาดเจ็บ
ผมว่าก็ตีความเล่นใหญ่กันเกินไป

ขอสักเหตุผล ที่จะบอกว่าท่อนที่ใช้คำเกี่ยวกับ "การโดนยำข้างถนน" ให้ไม่นึกถึงเคส Sean Cox ทีครับ

สำหรับแฟนบอลลิ้วพูอาจจะอ่านแล้วเข้าใจได้เลยแต่สำหรับแฟนบอลทีมอื่นผมว่ามันไม่ได้เข้าใจได้ทันทีนะครับว่าต้องเป็นเคสนาย Sean Cox
เพราะบริบทท่อนนี้ถ้าไม่มีคนอธิบายผมจะเข้าใจว่าสื่อเรื่องตีกันทั่วๆไปที่ไม่ได้ระบุว่าเป็นเคสใคร

ยกตัวอย่างนะ
นายA กับนายB ไม่ถูกกัน
นายA แต่งเพลงล้อB โดยมีท่อนนึงร้องว่า "กวนตีนแบบนี้โดนกระทืบมาจะขำให้"
นายC เพื่อนA ที่ไม่ถูกกับBเหมือนกันได้ผ่านมาเห็นคลิปร้องเพลงล้อนี้และเอาเพลงนี้มาร้องบ้าง
หลังจากนั้นหนึ่งวันมีคนมาบอกว่าท่อนนึงในเพลงนี้สื่อถึงลูกชายของน้องสาวนายBที่เพิ่งโดนกระทืบเข้ารพ.เมื่อปีที่แล้ว
นายC โดนประนามว่าจิตใจต่ำตมไร้คลาสเหยียบย่ำคนเจ็บ ถึงนายCจะมีเงินก็ใช้ว่าจะซื้อคลาสได้ บลาๆๆๆ
ทั้งที่นาย C อาจจะไม่ได้รู้ก็ได้ว่าท่อนธรรมดาๆที่ไม่ได้ระบุว่าใครท่อนนั้นจะสื่อถึงใครโดยเฉพาะ

ประมาณนี้ครับที่ผมอยากบอก
ด่าเรื่องเอาเพลงมาล้อแซวทีมอื่นโดยตรง ด่าเลยครับ
ด่าว่าร้องเพลงที่มีการนำการใช้ความรุนแรงมาล้อเลียน ก็ด่าเลยครับ
ด่าว่าการกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสม ด่าเลย ผมเห็นด้วย
แต่ถ้าจะบอกว่านักเตะแมนซิจงใจที่จะซ้ำเติมล้อเลียนดีใจที่นาย Sean Cox ได้รับบาดเจ็บ
ผมว่ามันไม่ได้บ่งชี้ไปถึงขั้นนั้นครับผมไม่เห็นด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Monco เมื่อ Wed May 15, 2019 12:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38345
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:41

edit เพิ่มเติม ขอยาดโควทครับ

Tar_Tw45 พิมพ์ว่า:
อันนั้น อเซนซิโอ้ ล้อ คาริอุส มันไม่มีประเด็น

แต่เพลงที่ร้องกันที่มีประเด็นอยู่นี่ มันมีเนื้อหาท่อนนึงพูดถึงแฟนบอลที่โดนทำร้ายบนถนน ซึ่งก็คือ Sean Cox ที่นอนโคม่าอยู่หลายเดือน

แฟนแมนซิที่เมืองนอกบางคนแก้ตัวว่าไม่ได้หมายถึง Sean Cox แต่เนื้อเพลงบอกว่า "ทำร้ายบนถนน" และเหตุการณ์ที่ถูกตีบนถนนมีแต่ Sean Cox นี่แหละ เพราะเหตุการณ์ที่ Kiev เกิดในร้านอาหาร

ซึ่งจะล้อว่าว 29 ปี ล้อลื่น ล้อรองแชมป์ 4 สมัย ทำทีมเป็นแชมป์ไม่เป็น หรืออะไรก็แล้วแต่มันไม่เดือดเลย แต่เรื่องนี้ ไม่ใช่เรื่องที่เอามาล้อ

หวังว่าจะเห็นภาพนะฮะ ว่าทำไมมันถึงเดือด  

ผมขออนุญาตตอบแทนท่าน Monco ได้มั๊ยฮะ (เพราะผมเข้าใจความหมายที่เค้าต้องการจะสื่อนะฮะ)

คือแฟนเรือตอบอะไรมา ก็อาจจะดูไร้น้ำหนัก เพราะจะกลายเป็นโดนมองว่าเข้าข้างนักเตะตัวเอง..ลองฟังจากแฟนหงส์ด้วยกันนะฮะ

1. เพลงนี้เป็นเพลงที่แฟน (เฮงซวย) บางคนมันแต่งขึ้นมาก่อนหน้านี้...อาจจะตั้งแต่หลังจบ UCL ปีที่แล้ว

2. ด้วยอารมณ์ของคนร้องเพลงแซวตามๆกันทั้งในและนอกสนาม ผมยังเชื่อว่าไม่มีใคร focus เนื้อหาในเพลงทุกประโยคฮะ

(เพลงแซวแรงๆอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องบาดเจ็บของแฟนบอลนี่มีเยอะมากฮะ ตั้งแต่แกรี่เนวิลล์ฟัคแม่ตัวเอง บลาๆๆ)

คือผมลองสมมติตัวเองไปเชียร์บอลในสนาม แล้วมีคนร้องเพลงแซวทีมคู่แข่ง แล้วผมร้องเป็นหรือมีเนื้อร้องอยุ่ในมือ

ด้วยบรรยากาศแบบนั้น ความเกรียน ความฮึกเหิมในตัว ฯลฯ ผมก็ร้องฮะ (ไม่แน่ เพลงเนวิลล์ฟัคแม่นี่ผมก็อาจจะร้องก็ได้)

กลับมาที่นักเตะเรือ...ผมว่าอารมณ์เดียวกัน ถ้าร้องเป็นก็ร้องตามด้วยความที่คิดว่าไม่มีใครถ่าย และไม่รู้ว่าในเนื้อนั้นมันไม่เหมาะสม

ไม่ได้บอกว่านักเตะเรือทำถูกนะฮะ...ผิดแน่นอน ไม่เหมาะสม...แต่จะไปกล่าวหาว่าเค้าไป mention ถึงคนเจ็บ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยอ่ะฮะ

ปัญหาที่ผมคิดออก และโคตรหงุดหงิดคือ ในเมื่อไอ้เพลงห่วยๆพรรค์นี้ มีเนื้อหาไม่เหมาะสมแบบนี้...

มันมีร้องมาได้งัยเป็นปี ไม่มีใครทักท้วงเลยหรอ...การเป็นแค่แฟนบอลไม่ใช่ว่ามีอภิสิทธิ์พิเศษจะร้องยังงัย ย่ำยีใครก็ได้

(ผมเห็นบางคอมเมนต์บอกว่าถ้าเป็นแฟนบอลร้องยังพอเข้าใจ...เฮ้ยย ถ้าเพลงนี้ไม่ว่าใครจะร้อง ผมก็ไม่เข้าใจอ่ะ)

ความรุนแรงมันก็แย่ไม่ต่างจากเอาเรื่องคนตายมาล้อเล่น (แม้อาจจะไม่รุนแรงเท่า) แต่ทำไมมันไม่มี reaction อะไรเลย

สังคมที่ไร้การตักเตือนแบบนั้น ผมว่ามันน่าหดหู่กว่าเหตุปลายทางอันนี้เยอะเลยฮะ

6
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12265
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:49

สำหรับแฟนบอลลิ้วพูอาจจะอ่านแล้วเข้าใจได้เลยแต่สำหรับแฟนบอลทีมอื่นผมว่ามันไม่ได้เข้าใจได้ทันทีนะครับว่าต้องเป็นเคสนาย Sean Cox
เพราะบริบทท่อนนี้ถ้าไม่มีคนอธิบายผมจะเข้าใจว่าสื่อเรื่องตีกันทั่วๆไปที่ไม่ได้ระบุว่าเป็นเคสใคร

นายA แต่งเพลงล้อB โดยมีท่อนนึงร้องว่า "กวนตีนแบบนี้โดนกระทืบมาจะขำให้"
นายC เพื่อนA ที่ไม่ถูกกับBเหมือนกันได้ผ่านมาเห็นคลิปร้องเพลงล้อนี้และเอาเพลงนี้มาร้องบ้าง
หลังจากนั้นหนึ่งวันมีคนมาบอกว่าท่อนนึงในเพลงนี้สื่อถึงลูกชายของน้องสาวนายBที่เพิ่งโดนกระทืบเข้ารพ.เมื่อปีที่แล้ว
นายC โดนประนามว่าจิตใจต่ำตมไร้คลาสเหยียบย่ำคนเจ็บ ถึงนายCจะมีเงินก็ใช้ว่าจะซื้อคลาสได้ บลาๆๆๆ
ทั้งที่นาย C อาจจะไม่ได้รู้ก็ได้ว่าท่อนธรรมดาๆที่ไม่ได้ระบุว่าใครท่อนนั้นจะสื่อถึงใครโดยเฉพาะ

ด่าเรื่องเอาเพลงมาล้อแซวทีมอื่นโดยตรง ด่าเลยครับ
ด่าว่าร้องเพลงที่มีการนำการใช้ความรุนแรงมาล้อเลียน ก็ด่าเลยครับ
ด่าว่าการกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสม ด่าเลย ผมเห็นด้วย
แต่ถ้าจะบอกว่านักเตะแมนซิจงใจที่จะซ้ำเติมล้อเลียนดีใจที่นาย Sean Cox ได้รับบาดเจ็บ
ผมว่ามันไม่ได้บ่งชี้ไปถึงขั้นนั้นครับผมไม่เห็นด้วย  

"สำหรับแฟนบอลลิ้วพูอาจจะอ่านแล้วเข้าใจได้เลยแต่สำหรับแฟนบอลทีมอื่นผมว่ามันไม่ได้เข้าใจได้ทันทีนะครับว่าต้องเป็นเคสนาย Sean Cox"

ก็เพราะมันเป็นเพลงที่ถูกแต่งมาล้อเลียนลิเวอร์พูลไงครับ มันถึงเข้าใจได้ง่ายมากๆ

เจ้าของเพลงคือแฟนซิตี้

คนร้องคือนักเตะซิตี้

ดังนั้นไม่น่าจะใช่เคสนาย A กับ C ไม่ชอบนาย B ตามที่กล่าวอ้างมาทั้งหมด เพราะโดยพฤตินัย ทั้ง A และ C คือบุคคลที่มีแสดงออกเหมือนกัน พุ่งเป้าไปที่บุคคลกลุ่มเดียวกัน(B)

แต่นาย C อาจจะไม่รู้ว่านาย A เจตนาอะไรถึงใช้คำนั้น ก็ร้องไปโดย "บริสุทธิ์ใจ" อาจจะไม่ได้นึกถึงเคส Sean Cox เลยแม้แต่นิดก็เป็นได้

มันฟังขึ้นนะครับถ้าจะบอกว่านักเตะไม่เจตนา

ตัวผมไม่ได้อะไรมาก แค่คิดว่าร้องไปเพราะคะนอง + สะใจ

จริงๆผมเห็นเพลงนี้แฟนซิตี้ร้องกันนานแล้ว จนมาเห็นนักเตะเอาไปร้องเลยรู้สึกว่า เฮ้ย มันไม่น่าจะไม่เข้าใจความหมายนะ แต่ช่างเถอะ ไม่มีใครรู้ว่านักเตะทีมท่านคิดอะไร
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1478
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 12:56
ผมบ่นนักเตะแมนฯ ซิตี้ ไม่ได้บ่นแฟนบอล เพราะแฟนบอลแมนฯ ซิตี้ในไทยไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับเรื่องนี้เลยสักนิดครับ
0
0
Status:
ตอบ: 4922
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:01

"สำหรับแฟนบอลลิ้วพูอาจจะอ่านแล้วเข้าใจได้เลยแต่สำหรับแฟนบอลทีมอื่นผมว่ามันไม่ได้เข้าใจได้ทันทีนะครับว่าต้องเป็นเคสนาย Sean Cox"

ก็เพราะมันเป็นเพลงที่ถูกแต่งมาล้อเลียนลิเวอร์พูลไงครับ มันถึงเข้าใจได้ง่ายมากๆ

เจ้าของเพลงคือแฟนซิตี้

คนร้องคือนักเตะซิตี้

ดังนั้นไม่น่าจะใช่เคสนาย A กับ C ไม่ชอบนาย B ตามที่กล่าวอ้างมาทั้งหมด เพราะโดยพฤตินัย ทั้ง A และ C คือบุคคลที่มีแสดงออกเหมือนกัน พุ่งเป้าไปที่บุคคลกลุ่มเดียวกัน(B)

แต่นาย C อาจจะไม่รู้ว่านาย A เจตนาอะไรถึงใช้คำนั้น ก็ร้องไปโดย "บริสุทธิ์ใจ" อาจจะไม่ได้นึกถึงเคส Sean Cox เลยแม้แต่นิดก็เป็นได้

มันฟังขึ้นนะครับถ้าจะบอกว่านักเตะไม่เจตนา

ตัวผมไม่ได้อะไรมาก แค่คิดว่าร้องไปเพราะคะนอง + สะใจ

จริงๆผมเห็นเพลงนี้แฟนซิตี้ร้องกันนานแล้ว จนมาเห็นนักเตะเอาไปร้องเลยรู้สึกว่า เฮ้ย มันไม่น่าจะไม่เข้าใจความหมายนะ แต่ช่างเถอะ ไม่มีใครรู้ว่านักเตะทีมท่านคิดอะไร  

ก็คือถ้าไปไล่บี้กับคนแต่งในประเด็นนาย Sean Cox ผมว่าตรงจุดครับ
แต่ผมมาบอกว่านักเตะที่ฟังท่อนนี้เขาอาจไม่ได้เข้าใจในตอนแรกเลยว่าหมายถึงนาย Sean Cox คนเดียว
การจะมาตีความว่านักเตะเจตนาเหยียบย่ำนาย Sean Cox โดยตรงผมว่าก็แรงไป

แต่ประเด็นอื่นๆตำหนิไปเลยครับผมไม่เถียง
เพราะท่อนนี้ต่อให้ไม่ระบุว่าเป็นเคสนาย Sean Cox ก็ไม่เหมาะสมอยู่แล้ว
หรือต่อให้ไม่มีท่อนนี้เลยแค่ไปล้อลิ้วพูแบบนั้นก็ไม่ถูกแล้ว
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2013
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:17
ที่ไปร้องเพลงล้อเขานี้ใช่เรื่องมั้ยเนี่ย
แฟนบอลร้องพอเข้าใจ อันนี้ไม่เข้าใจจริงๆทำไปเพื่ออะไร
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9499
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:38
[RE]ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ
ผมแฟนหงส์ไม่ได้ตำหนินักเตะแมนซิตี้เรื่อง Sean Cox เพราะเชื่อว่านักเตะแมนซิตี้ไม่ได้โฟกัสเนื้อหาหรอก แต่คงร้องด้วยความคึกคะนองมากกว่า

แต่สิ่งที่ผมตำหนิมากเรื่องน้ำใจนักกีฬา Sportmanship ผมเคยแข่งฟุตบอลนัดชิงมาหลายครั้ง แพ้ก็มีชนะก็ 2-3 ครั้ง ทุกครั้งแข่งเสร็จจับมือนักเตะที่แพ้ ออกมาเลี้ยงฉลองกินเหล้าเปิดโต๊ะ แต่ผมไม่เคยเห็นนักเตะทีมผมไปร้องเพลงเยาะเย้ยทีมที่แพ้เลย มีแต่ร้องเพลง we are champion ร้องเพลงลูกทุ่งอะไรก็ว่าไป

แล้วหลังเกมคล็อป โรเบิร์ตสัน ฟานไดจ์ก็สัมภาษณ์ยินดีกับทีมแมนซิตี้กันทั้งนั้น แล้วทำไมนักเตะแมนซิตี้ถึงมาร้องเพลงซ้ำเติมแล้วยิ่งแฟนบางคนบอก นักเตะแมนซิตี้ไม่ผิดใครๆก็ทำกัน คนที่ผิดคือคนเอาคลิปมาปล่อย ผมว่าเป็นความคิดที่แย่เลยล่ะ

ผมไม่ได้พูดเพราะโลกสวย แต่ผมไม่คิดว่าใครๆก็ทำกัน ผมคนนึงไม่เยาะเย้ยคนที่มายินดีกับเราแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
SPx
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 6473
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 13:43
ดราม่าที่ไร้ประโยชน์มากๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: -.-
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 4784
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:08
GunnerSwarthz พิมพ์ว่า:
ความจริงเรื่องนักเตะซิตี้ ฉลองชัย กำลังมีความสุข คึกคะนอง ที่ได้ถ้วย

แล้วก็ร้องเพลงในที่ของเขาเอง ผมว่าไม่น่าเอามาดราม่านะ ถ้าไปทำพฤติกรรมที่สนามหงส์แดงก็ว่าไปอย่าง

ถ้าจะผิด คงผิดที่มันเผยแพร่ออกมาในโลกโซเชี่ยลด้วย  

มันไม่ผิดถ้าไม่หลุดออกมา พอหลุดปุ๊บก็ทพให้คนอื่นได้รู้ถึงสันดานไง ว่าใครเป็นยังไง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1177
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:09
ช่วงนี้ทนรับแรงกระแทกกันหน่อยนะแฟนเรือ
Macor พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
ผมไม่ดราม่าคนนึงนะ

แหม แค่นี้เอง ทำไมต้องรับแรงกระแทก แหม่  

ผมพูดรวมๆ ใน ss นี้ยังเบา ในเฟสนี้กระจาย แช่งให้ตายโหงตายห่าเลยทีเดียว

ไม่ต้องบอกว่าแฟนหงส์ในไทยเยอะแค่ไหน สื่อแฟนหงส์อีกเยอะ

ถ้าท่านมองดูจริงๆจะเห็นเต็มพรืดเลยทีเดียว

ไปดูในเฟสนี่ดุเดือดกว่าในนี้มากกกกกกกก

แต่อย่างว่า แฟนบอลทุกทีมมีทั้งดี มีทั้งเกรียนปนกันไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14894
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 14:13
แรงกระแทก แรงผิดหวัง แรงหาที่ลง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel