ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Sep 2013
ตอบ: 964
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 21:54
[RE: อยู่อเมริกามา 4 เดือนแล้วครับ]
shhshh พิมพ์ว่า:
แถวฝั่งตะวันตกผมเคยไปเที่ยวกะเพื่อนเกือบสิบคน อยุ่ที่นั่นราวอาทิตย์ เช่ารถตู้ขับตระเวณเที่ยวกินกัน

เป็นสิบปีแระรายละเอียดจำไม่ได้ แต่ก็สนุกดี อยากมีอีกร่างจัง แยกไปทำงาน เที่ยว ที่นั่น มันคาใจจริงๆ

ปล. ผมชอบเล่นสโนว์บอร์ด ตั้งแต่กลับมาก็ไม่ได้เล่นอีกเลย คิดถึงสุดๆ

ปล. 2 ขอให้โชคดี บุญรักษา นะครับ  

ขอบคุณมากๆนะครับจะสู้ๆครับ อยากมีอารมณ์เที่ยวกับเพื่อนบ้างเหมือนกัน TT
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 21:56
[RE: อยู่อเมริกามา 4 เดือนแล้วครับ]
OFFENEL พิมพ์ว่า:
D.Agger พิมพ์ว่า:
Eric_Tp พิมพ์ว่า:
กำลังจะไปฝึกงานที่ LA พักอยู่แถว koreatown เลยครับ มีอะไรแนะนำ เช่นร้านอาหาร ที่เตะบอล หรือผับบ้างมั้ยครับ  

ใกล้กันเลยครับ

ร้านอาหารก็มี korean plaza อาหารเกาหลีญี่ปุ่นอร่อยดีครับแต่แพงหน่อย อาหารไทยมีประปรายอร่อยต้องลองเสิชดูครับ pm มาได้

ที่เตะบอลก็อยากหาครับแต่ท่าจะยาก ไม่เคยเห็นเลยครับต้องลองเสิชหาดู ผับก็ยังไม่เคยลองนะ มันมีแหละแต่แถว korean town ไม่แน่ใจเคยได้ยินแต่ที่อื่น

Pm มาได้ครับ มาครั้งแรกรึปล่าว แนะนำการเดินทางได้ครับพวกรถเมย์ uber lyft  
ที่เตะบอลดูเหมื่อนจะมีนะครับ แต่เป็นสนาม 11 คนไปเลย ผมมีเพื่อนสนิทตอนนี้อาศัยอยู่แอลเอ มันได้เป็น Citizen ละ มันกลับไทยปีละครั้ง มันก็เล่าให้ฟัง ว่ามันรวมกลุ่มกันเตะบอลกับคนเกาหลี คนเม็กซิกัน เวียตนาม  

น่าสนครับต้องลองศึกษา ผมก็การบ้านเยอะด้วยแหละเลยยังเอาไว้ก่อน อยากออกกำลังกายบ้าง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4735
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 21:57
เป็นอีกโลกคู่ขนานที่ผมอยากเป็น ไปเรียนต่างประเทศ ทำงานสัก2-3ปีแล้วลาออกมาอยู่ไทย
แต่ในมิตินี้คงเป็นไปไม่ได้แล้ว
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:07
ที่นั่นเพลงแนวไหนกำลังมาแรงครับ[/instagram]
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8582
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:13
กำลังจะไปสอบสัมภาษณ์ Visa F1 ครับ มีอะไรอยากแนะนำมั้ยครับ แอบหวั่นกลัวไม่ผ่านอยู่บ้าง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:17
26250 พิมพ์ว่า:
เป็นอีกโลกคู่ขนานที่ผมอยากเป็น ไปเรียนต่างประเทศ ทำงานสัก2-3ปีแล้วลาออกมาอยู่ไทย
แต่ในมิตินี้คงเป็นไปไม่ได้แล้ว  

เก็บตังมาเรียนเลยครับ เรียนได้ตลอดแหละไม่สายหรอกก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:19
GUN#10 พิมพ์ว่า:
ที่นั่นเพลงแนวไหนกำลังมาแรงครับ[/instagram]  

ไม่รู้เลยครับ555 ไม่ค่อยได้ยินเปิดเพลงอะไรตามที่ต่างๆนะครับถ้าไม่ใช่ช่วงเทศกาล ช่วงคริสมาสนี่เปิดแต่เพลงคริสมาสเพลงเดิมๆซ้ำๆ
0
0
Status: APEX | PUBG
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 1149
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:25
ขอรูปห้องพักหน่อยครับ ฟิวส์ไหน?

ส่งของกลับมาไทยแพงมั้ยท่าน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:27
LEFOU พิมพ์ว่า:
กำลังจะไปสอบสัมภาษณ์ Visa F1 ครับ มีอะไรอยากแนะนำมั้ยครับ แอบหวั่นกลัวไม่ผ่านอยู่บ้าง  

ตอนที่ผมมาคนไม่ผ่านเยอะอยู่นะครับ เห็นว่ายากขึ้น ก่อนหน้าผมและหลังผมรวมเป็นสองคนแล้วอย่างน้อยทั่ไม่ผ่าน ทั้งๆมาเรียนเหมือนกันจาก agency เดียวกัน

ที่สำคัญคือต้องมั่นใจครับ พูดอังกฤษได้จะดีมาก กรอกข้อมูลให้ดีอย่าพลาดอย่าโกหกอะไร

1. มาทำไม อยู่ที่ไหน นานเท่าไหร่
2. ทำไมต้องมาเรียนที่นี่ ภาษาอังกฤษสำคัญยังไง ถ้าดีอยู่แล้วแล้วจะเรียนอีกทำไม
3. รู้จักใครที่นี่

นอกนั้นเตรียมข้อมูลพวก sponser ค่าใช้จ่ายที่นั่นให้ดีครับ อาจจะถามเพิ่มอีกแต่ของผมเจอถามน้อย แต่ผมตอบมั่นใจและเปะมาก เตรียมตัวไปดีกะว่าตอบได้ทุกรายละเอียดเลย อย่าให้เขาคิดว่าเราจะไม่กลับครับ ให้เขารู้ว่าเราต้องกลับมาด้วยภาระต้องดูแลพ่อแม่ มีคอนโดต้องผ่อน มีบ้าน มีงาน พ่อแม่มีเงิน เรียนจบที่ดีๆมา มีอนาคต...

ผมจำพวกค่าใช้จ่ายแต่ละเดือน ค่าเรียนแต่ละเทอมไปด้วย แล้วก็หลักฐานเรื่องงานเก่า คอนโดที่ปล่อยเช่า... แต่ไม่ได้ใช้
1
0
Status: The Kop Since 1995-Present
เข้าร่วม: 23 May 2009
ตอบ: 260
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:29
เคยไปเมื่อ 10 ปีที่แล้วครับ Los Angeles แต่ไปช่วงสั้นๆเยี่ยมญาติ พักแถว Glendale ไปไทยทาวน์อย่างกับเยาวราช ภาษาไทยเพียบ คนไทยเต็มไปหมด ข้าวมันไก่ ส้มตำ ผัดไท ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ครบหมด ถนน Hollywood ตอนแรกนึกว่าจะใหญ่อลังการ จริงๆมันนิดเดียวเอง ผมไปอยู่ที่ South Yarmouth , MA 4เดือนกว่าๆ อยากได้ภาษาอังกฤษมากๆ แต่เพื่อนผมลาติน บราซิล เปรู โคลัมเบีย เม็กซิกัน คุยกันแต่ภาษาลาติน555
0
0
Follow the way of success guy are't wrong but someday you must have your way.
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:33
l2ossi พิมพ์ว่า:
ขอรูปห้องพักหน่อยครับ ฟิวส์ไหน?

ส่งของกลับมาไทยแพงมั้ยท่าน  

ของผมมีห้องน้ำในตัว มีตู้เย็น มีตู้เสื้อผ้า ตู้เก็บของ โต๊ะสองตัว โคมไฟสองอัน heater ห้องไม่เล็กไม่ใหญ่ น่าจะประมาณ 20ตรม.หรือเล็กกว่าหน่อยมั้งครับ เตียงใหญ่ก็เกือบครึ่งห้องละแต่อยู่คนเดียวคือเหลือเฟือมากๆ

เดือนละเกือบ 2 หมื่น ถูกๆหน่อยก็มีแบบเดือนละ $500-750 แต่ไม่ดีเท่า

จุดนี้ผมรู้สึกปลอดภัย เพราะผมเรียนกลับดึกมากและต้องพกคอมไปเรียน บ้านอยู่ใกล้ร้านค้าและป้ายรถเมสะดวกดีครับ ครอบครัวก็ถือว่าดีใจดี จะไปซื้อของก็ขับรถพาไป ซื้อของให้บ้างแบ่งอาหารขนมให้บ้าง ให้เครื่องซักผ้ากับเครื่องปั่นแห้งได้อาทิตย์ละครั้ง ยังไม่อยากย้ายไปไหนครับ

ส่งของกลับไม่แน่ใจแต่เห็นว่าส่งมาก็แล้วแต่น้ำหนักครับแพงอยู่เป็นพันบาทขึ้น ถ้าแบบถูกจะใช้เงลาหลายอาทิตย์ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย D.Agger เมื่อ Mon Apr 01, 2019 22:36, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25175
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:36
บอกเมนูประจำวันหน่อยครับ ว่าปกติ เช้า เที่ยง เย็น กินอาหารแนวไหน
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3797
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:37
เขาใช้ถุงพลาสติกเยอะเหมือนบ้านเราไหมครับ อย่างร้านสะดวกซื้อใช้ป่าว

ตึกสูงๆเยอะไหมครับ ตามถนนสะอาดเป็นระเบียบหรือเปล่า

ผมเป็นคนชอบดูสถาปัตยกรรม บ้านเมือง แค่คิดว่าได้ไปก็มวนท้องแล้ว
ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นรูปบริเวณที่พักหรือในห้องเหมือนที่เรปบนถามครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:39
kenglucifer พิมพ์ว่า:
เคยไปเมื่อ 10 ปีที่แล้วครับ Los Angeles แต่ไปช่วงสั้นๆเยี่ยมญาติ พักแถว Glendale ไปไทยทาวน์อย่างกับเยาวราช ภาษาไทยเพียบ คนไทยเต็มไปหมด ข้าวมันไก่ ส้มตำ ผัดไท ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ครบหมด ถนน Hollywood ตอนแรกนึกว่าจะใหญ่อลังการ จริงๆมันนิดเดียวเอง ผมไปอยู่ที่ South Yarmouth , MA 4เดือนกว่าๆ อยากได้ภาษาอังกฤษมากๆ แต่เพื่อนผมลาติน บราซิล เปรู โคลัมเบีย เม็กซิกัน คุยกันแต่ภาษาลาติน555  

ทางไปเรียนเลยครับ glendale นั่งรถเมผ่านเกือบทุกวัน
Hollywood ไม่ค่อยมีอะไรเลยแวะไปแปบๆเอง

Thaitown อยากไปอีกยังไม่ค่อยได้สำรวจ

ผมก็หวังจะได้ภาษาครับแต่เอาจริงไม่ค่อยได้ใช้เพราะอยู่ห้องซะเยอะเลย ทำการบ้านอย่างเดียว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 22:48
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
บอกเมนูประจำวันหน่อยครับ ว่าปกติ เช้า เที่ยง เย็น กินอาหารแนวไหน  

ผมกินไม่ค่อยเป็นเวลานะตื่นสายบ่อย

เช้าแซนวิชจากร้านใกล้ที่เรียนที่ซื้อมาเก็บ ประมาณ $9 ไม่ก็ cereal กินกับนมที่ซื้อแพ็คใหญ่รายเดือน

เที่ยงถ้าออกไปก็ไปร้าน chipole(อาหาร mexican เช่นburrito) ไม่ก็ร้านซูชิมั้งมันไม่ไกลมาก ไม่ก็สั่ง postmate มาส่งอาหารแล้วแต่ชอบเลยเช่น burger หรืออาหารอินเดียงี้ส่งฟรี มื้อนึงไม่ประหยัดก็ $15-20 ไม่หิวหรือตื่นสายก็ไม่กิน

ดึกหลังเลิกเรียน 4 ทุ่มกินพิซซ่า 2 ชิ้นใหญ่ ลดเหลือ $5 อร่อยมากๆกินบ่อยแต่บางทีก็ไม่ลดกลายเป็นประมาณ $10

ผมกินไม่ค่อยดีอะเอาจริงๆไม่ค่อยแนะนำ กินดึกบ้างไม่นอนบ้าง ตื่นบ่ายบ้าง ไม่กินเลยก็บ่อย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel