ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Sep 2013
ตอบ: 964
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:37
[RE: อยู่อเมริกามา 4 เดือนแล้วครับ]
ดาร์เรน เฟรชเชอร์ พิมพ์ว่า:
ถ้าทำคอนเทนต์ ลองดูยักษ์คิ้ว เป็นแนวทางได้ครับ แต่สำหรับผม ลองทำ บล้อคแบบวันเดย์ ดูครับ ว่าวันนึง จะเดินไปไหนมาไหนอะไรยังไงบ้าง กับที่เที่ยวที่คน โลคอล เขาไปกัน  

อยากทำนะครับ ไว้ปิดเทอมหน้าจะลองทำดู พรุ่งนี้เปิดเทอมที่ 2 แล้วครับ (ปิด 1 อาทิตย์เอง)

ขอบคุณนะครับจะลองศึกษาดู ผมชอบถ่ายรูปถ่ายวิดัโออยู่แล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:42
[RE: อยู่อเมริกามา 4 เดือนแล้วครับ]
JoOz พิมพ์ว่า:
เพื่อนต่างชาติกับคนไทย ชอบแบบไหนมากกว่า ความคิดต่างกันเยอะไหมในมุมมองของเพื่อน

ผมอยากย้ายไปทำงานที่อังกฤษไม่ก็เมกา วันหยุดสุดสัปดาห์ได้ดูบอลทีมรัก ได้ดู nba ชีวิตคงฟินมากแล้ว  

ผมไม่ค่อยได้ใช้ชีวิตแบบวัยรุ่นเท่าไหร่เพราะไม่มีเพื่อนวัยใกล้กัน ผมน่าจะเด็กสุดแล้วครับที่เรียนตอนนี้ ส่วนใหญ่ทำงานเช้ามาเรียนเย็นกัน

ผมว่าคนที่นี่เฟรนลี่ดีนะครับ ถ้าคุยเขาก็คุยแหละ คนแปลกหน้าทั่วไปเขาก็คุยนะทักทายขอบคุณกันตลอดเวลาสั่งอาหาร...ผมว่สเฟรนลี่กว่าคนไทยพอสมควร แต่ผมก็ไม่เคยสนิทกับใครจริงจังนะ แต่ละเทอมแต่ละวิชามันเลือกเรียนไม่เหมือนกันต้องเปลี่ยนเพื่อนตลอด
แก้ไขล่าสุดโดย D.Agger เมื่อ Mon Apr 01, 2019 20:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21606
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:43
คนไทยอยู่เยอะมั้ยครับ
2
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:45
Novice พิมพ์ว่า:
ท่านไปได้ยังไงครับ ทำวีซ่าแบบไหนครับ  

Visa F1 ครับ แบบนักเรียน ต้องมี i20 (เป็นตัวกำหนดอายุว่าอยู่ได้นานแค่ไหน ถึงผมได้ visa 5 ปี แต่ i20 จะหมดอายุตามที่เราสมัครลงเรียนไว้ ของผมคือปีกว่าๆ แต่เขาจะเผื่อให้เพิ่มอีกสามเดือน)
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:47
Son Of Darkness พิมพ์ว่า:
คนไทยอยู่เยอะมั้ยครับ  

เยอะนะครับ มันมี thaitown ที่ผมแค่แวะไปยังไม่ค่อยได้สำรวจ แต่ร้านอหารไทยก็มีเยอะเหมือนกัน ก็มีแต่คนไทยทำแหละครับ

LA เป็นแหล่งรวมคนต่างชาติอยู่แล้ว เอเชียคนเกาหลี ไทยเยอะสุด และ mexican เยอะมากกๆๆครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:51
ถูกแบนแล้ว
[RE]อยู่อเมริกามา 4 เดือนแล้วครับ
อยากรู้มากครับท่าน อีกไม่กี่เดือนผมจะไปเมกา ไปชิคาโก้

รบกวนท่านบอกหรือแชร์ทุกๆอย่างที่นู่นให้ผมมาง PM ได้ไหมครับ หรือทางกระทู้นี่ก้ได้

ผมก็ไปคนเดียว คงไปเจออะไรใหม่ๆที่นู่นมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: This is Anfined
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8255
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:51
[RE]อยู่อเมริกามา 4 เดือนแล้วครับ
อาหารไทยที่โน่นแพงมั้ยครับ. แล้วหายากมั้ย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:52
ถูกแบนแล้ว
46คือรัก พิมพ์ว่า:
ตีหรี่แพงไหมครับ  
หมกหมุ่นมาก55
3
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 198
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:53
big mac ที่นั่นเหมือนไทยมั้ยครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:55
n.norr พิมพ์ว่า:
อยากรู้มากครับท่าน อีกไม่กี่เดือนผมจะไปเมกา ไปชิคาโก้

รบกวนท่านบอกหรือแชร์ทุกๆอย่างที่นู่นให้ผมมาง PM ได้ไหมครับ หรือทางกระทู้นี่ก้ได้

ผมก็ไปคนเดียว คงไปเจออะไรใหม่ๆที่นู่นมากๆ  

ลองถามมาได้เลยครับว่าอยากรู้อะไรแล้วถ้ามีอะไรจะเสริมให้ครับ มันค่อนข้างเยอะ แต่ละเมืองแต่ละรัฐมันต่างกันมากๆนะครับอาจจะไม่ตรงหลายอย่าง อย่าง newyork sanfran LA มันต่างแบบแทบจะคนละประเทศเลยครับเรื่องการเดินทาง สังคม ค่าใช้จ่าย อาหาร ค่าเช่าห้อง...

Pm มาได้ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2010
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 20:56
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
วายาโม พิมพ์ว่า:
Wade Wilson พิมพ์ว่า:
บอกตรงๆ ผมเกิดและโตที่ LA เลย  

LAdprao เหรอครับ

ใช่ครับ ladprao 101 ว่างๆก็แวะมาเยี่ยมบ้างนะครับ ถุย ไม่ใช่ละ  

LA(OS) เหรอครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 21:02
Okeyman พิมพ์ว่า:
อาหารไทยที่โน่นแพงมั้ยครับ. แล้วหายากมั้ย  

ร้านอาหารไทยย่าย thai town korean town เยอะอยู่ครับที่ ผมเคยกินก็ราคาปกตินะครับ กินในร้านอย่างต่ำก็ $10 เหมือนร้านอื่นๆ ไม่รวม tip %15 มันก็ไม่ไทยมากอะครับจะปนๆจีน อเมริกันมาบ้าง แต่ก็อร่อยดี

เคยไปวัดไทยจะถูกหน่อย $3-5 แต่น้อยกว่ามาก (ปกติของคนไทย) เป็นพวกเย็นตาโฟ หมูปิ้ง ส้มตำ...

ส่วนใหญ่เจอทุกร้านร้านไทยที่ไหนก็มีคือผัดไท ผัดซีอิ๋ว เปาะเปียทอด ข้าวผัด สะเตะ ชาไทย...
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 21:03
ถูกแบนแล้ว
D.Agger พิมพ์ว่า:
n.norr พิมพ์ว่า:

ลองถามมาได้เลยครับว่าอยากรู้อะไรแล้วถ้ามีอะไรจะเสริมให้ครับ มันค่อนข้างเยอะ แต่ละเมืองแต่ละรัฐมันต่างกันมากๆนะครับอาจจะไม่ตรงหลายอย่าง อย่าง newyork sanfran LA มันต่างแบบแทบจะคนละประเทศเลยครับเรื่องการเดินทาง สังคม ค่าใช้จ่าย อาหาร ค่าเช่าห้อง...

Pm มาได้ครับ  

อย่างแรกเลยครับ ภาษา สำเนียงฟังยากมั้ย แต่ปกติผมทำงานกับฝรั่ง conferrence call กับฝรั่ง ทำสายการบินอยู่แล้ว แต่เป็นห่วงเรื่องสำเนียงมากกว่าน่ะครับ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเวลาฝรั่งพูดเสียงในคอ

สภาพอากาศ
การจราจร/การเดินทางไปที่ต่างๆ สะดวกไหม subway
สถานที่ฟิตเนส/ออกกำลังกาย

ผมคงไปประมาณ 6 เดือนก่อน ทำงานในครัว ร้านอาหาร พอดีน้าอยู่ที่นู่นอยู่แล้วน่ะครับ อยากทราบเรื่องเงินเดือนมันเรทเท่าไร

วันๆนึง ใช้เงินประมาณกี่บาทครับ รวมๆแล้ว

มือถือ + เน็ท เป็นรายเดือนเหมือนไทยมั้ย

วันหยุดคนพลุกพ่านไหมครับ

วันหยุดท่านทำอะไรบ้าง ความรู้สึกตอนอยู่นู่นรู้สึกเป็นผู้ใหญ่ เอาชนะความเหงาได้มั้ย มีคิดถึงอะไรที่ไทยบ้างมั้ยครับ

ถามลึกหน่อยน่ะครับ พอดีอยากรู้หลายๆอย่าง รวมถึงความรู้สึก
ขอบคุณมากครับ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 21:07
Ryder พิมพ์ว่า:
big mac ที่นั่นเหมือนไทยมั้ยครับ  

ร้าน mac donald กับ kfc หายากสำหรับผมนะครับ ใน LA ผมไม่เคยผ่านเจอเลยสักครั้งครับแต่ดูในแผนที่ก็ไม่ไกลมาก แต่ตือไม่เหมือนไทยที่เห็นตามอยู่ข้างทางตลอด แต่ที่ newyork มี mac เยอะหน่อย

ที่ LA เคยสั่งให้มาส่ง kfc แค่ครั้งเดียวอาทิตย์ที่แล้ว อร่อยดีครับ ต่างกับไทยแบบชัดเจนแต่ไม่ได้มาก อร่อยพอกัน

Mac นี่เคยกินที่ newyork มันก็คล้ายๆกันอะครับไม่ได้รู้สึกอร่อยกว่าหรือไม่อร่อยกว่าแบบสังเกตุได้ แค่หน้าตาและเมนูมันต่าง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17283
โพสเมื่อ: Mon Apr 01, 2019 21:21
อยู่อเมริกามา 4 เดือนแล้วครับ
อยากไปบ้างจัง

เคยมีโครงการให้ไปสอนคนไทยในต่างชาติ เสียดายอายุงานไม่ถึง อยากหาประสบการณ์ใหม่ๆเหมือนกันครับ ถ้ามีโอกาสอีกก็อยากจะลองดู ตอนนี้พยายามฝึกภาษาอยู่ แต่โคตรขี้เกียจเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel