ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41343
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:36
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
st_barc พิมพ์ว่า:
ulcefate พิมพ์ว่า:
อยากรู้จริงๆ ถ้าน้องเค้าไม่สวยน่ารัก คนๆเดิมนี้ จะพิมพ์แบบเดิมรึป่าว  
พิมพ์แบบเดิมครับ ผมด่าเรื่องNon-Sense ไม่ว่าเจ้าของเรื่องจะหน้าตา มันสมอง หรือฐานะเป็นอย่างไร  

ก่อนหน้านี้คุณออกมาด่าคนที่ด่าเสี่ยคนนึงเรื่องมีเมีย 20 คน ด้วยไหมครับ?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6248
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:36
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
CM-Spectre! พิมพ์ว่า:
MildMind พิมพ์ว่า:
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

มันก็ควรโดนทุกคนแหละ

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

เมาแก๊สไรป่ะเนี่ย

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ  

งั้นผมจูบปากเมียคุณได้ปะ แบบผมชอบเมียคุณอะ รู้สึกดี ห้ามด่าผมนะ เพราะมันไม่ใช่ข้อบังคับ  
คุณมีสมองมั้ยล่ะ เมีย=จดทะเบียนทางกฏหมาย กฏหมาย=ข้อบังคับ ข้อบังคับ คือสิ่งที่คุณต้องปฏิบัติตาม ถ้ามาขอแบบนี้ อันนี้บอกได้ ว่าคุณคือไอชั่ว

แต่กรณีเบียร์ไม่ใช่กฏหมาย  

เขาอยู่กินฉันสามีภรรยา 4ปี ได้ดูคุณแอนโฟนอินในรายการโหนกระแสเปล่า ?

ต่อให้ไม่ต้องทำตามข้อบังคับ และมันควรจะไปยุ่งกับ ผัว คนอื่นปะวะ

และถามหน่อยการกระทำแบบนี้มันคือ ส่วนนึง ที่ทำให้เขาหมดรักกัน คนแบบนี้ ไม่ควรโดนด่า หรือจะกุชื่นชนเหรอครับ

ด่าวันนี้แค่ไม่กี่วันคนก็เลิกด่า กับคุณแอนที่เขาเสียเวลาไป 4 ปี เขาได้อะไรวะ ?

เลิกเอาเรื่องศีลธรรมมาโยงกับข้อบังคับเหอะ โคตรกาว  
จะอยู่กินฉันสามีภรรยา20ปี ก็ไม่ใช่สามีภรรยา คุณไม่ได้จดทะเบียนเอง ก็แปลว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่ได้จะยกระดับความสัมพันธ์ให้มันแนบแน่นอยู่แล้ว แล้วจะมาเรียกร้องอะไร ถ้าจะแยกย้ายกันในวันนึง ก็ไม่ได้ครองทรัพย์สินร่วมกันสักอย่าง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12138
อย่าไปคุยต่อเลย เสียเวลา เบียวชิบหาย โลกหมุนรอบตัวเองด้วย

หรือจนด้วยเหตุผล  

จนเหตุผลไรวะ คนแบบนี้คุยไปเสียเวลาเปล่าๆ

โตมายังไง แค่ข้อคิด แนวคิด ไรง่ายๆ บางอย่างเเม่งยังไม่เข้าใจเลย จนต้องมาตั้งกระทู้ถามไรแบบนี้

จะบอกว่าตัวเองถูก เข้าใจแจ่มแจ้ง เหตุผลดี แต่คนรอบตัวไม่คิดแบบคุณ แสดงว่าคุณเจ๋ง คุณฉลาด

เอาเลย

ดูยอดเรื้อนก็รู้ล่ะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8776
ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?
อ่านคอมเมนท์​มู้นี้เหมือนจะเจออาหวังนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2023
ตอบ: 1767
พอดีเรื่องลุงข้างบ้านมีชู้มันไม่ดังเท่าเบียร์อ่ะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2023
ตอบ: 5875
ถูกแบนแล้ว
puripuri พิมพ์ว่า:
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ  

งั้นผมจูบปากเมียคุณได้ปะ แบบผมชอบเมียคุณอะ รู้สึกดี ห้ามด่าผมนะ เพราะมันไม่ใช่ข้อบังคับ  
คุณมีสมองมั้ยล่ะ เมีย=จดทะเบียนทางกฏหมาย กฏหมาย=ข้อบังคับ ข้อบังคับ คือสิ่งที่คุณต้องปฏิบัติตาม ถ้ามาขอแบบนี้ อันนี้บอกได้ ว่าคุณคือไอชั่ว

แล้วถ้าเปลี่ยนจากเมียเป็นแฟนล่ะ  
ก็ถ้าเป็นแฟน คุณมาแย่งของผมไป ผมจะมีสิทธิ์เรียกร้องอะไร ถ้าผู้หญิงเลือกคนอื่น ก็หมายความว่าผมห่วยแตกหรือเขาตาไม่ถึง มันก็มีแค่2กรณี แต่ไม่ว่าจะกรณีใดๆ ผมควรไปโทษสิ่งรอบนอกเหรอ ก็มันไม่ได้มีกฏหมายที่มันคุ้มครองเรื่องนี้ แล้วมันก็เมคเซ้นส์ด้วยที่ไม่มี เพราะความสัมพันธ์แฟนกับสามี-ภรรยามันแนบแน่นคนละเรื่อง  

อ่อถ้าเป็นแฟนคบ 20ปี ไม่ได้จดทะเบียน แฟนไปดูดปากคนอื่น ผิดที่ตัวเราแย่เองล้วนๆเราไม่ดีพอ ความสัมพันธ์ไม่แนบแน่น แย่เลยไม่ยอมจดทะเบียนตาม กม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: @rsenal
เข้าร่วม: 24 Jun 2023
ตอบ: 532
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:37
[RE]ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?
เอาเรื่องผิดนั่น ผิดนี่ มารวมกันซะงั้น ทุกคนเคยทำผิดนะ ผมก็บ่อย แต่แยกนิดนึงสิ ที่เค้าเหยียบเพราะอะไร ความเป็นคนดังก็ส่วนนึง นิสัยน้อง บ ก็อีกส่วน
ต้องทำความเข้าใจคำว่าสังคมหมู่มากอะ มันคือความคิดคนส่วนมาก บางคนตามน้ำเอากระแส บางคนไม่ชอบน้องเป็นทุนเดิม บางคนไม่ชอบพฤติกรรม วิธีคิด บางคนไม่โอเคกับการกระทำแบบนี้ คือมันหลายความคิดมารวมกันไง ไม่น่าจะเพราะดัตจริตหรอกมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 4636
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:37
จั้ฟแอดอาหวัง

ประเด็นคือ เจ้าตัวปั้นขึ้นมาให้เป็นกระแส วิพากษ์ วิจารณ์ ในสังคมเองรึป่าว

บวกกับเจ้าตัวบอกว่าตัวเองเป็นคนดัง public figure ธรรมดาคนต้อง วิพากษ์ วิจารณ์ อยู่แล้ว
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12138

เขาอยู่กินฉันสามีภรรยา 4ปี ได้ดูคุณแอนโฟนอินในรายการโหนกระแสเปล่า ?

ต่อให้ไม่ต้องทำตามข้อบังคับ และมันควรจะไปยุ่งกับ ผัว คนอื่นปะวะ

และถามหน่อยการกระทำแบบนี้มันคือ ส่วนนึง ที่ทำให้เขาหมดรักกัน คนแบบนี้ ไม่ควรโดนด่า หรือจะกุชื่นชนเหรอครับ

ด่าวันนี้แค่ไม่กี่วันคนก็เลิกด่า กับคุณแอนที่เขาเสียเวลาไป 4 ปี เขาได้อะไรวะ ?

เลิกเอาเรื่องศีลธรรมมาโยงกับข้อบังคับเหอะ โคตรกาว  
จะอยู่กินฉันสามีภรรยา20ปี ก็ไม่ใช่สามีภรรยา คุณไม่ได้จดทะเบียนเอง ก็แปลว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่ได้จะยกระดับความสัมพันธ์ให้มันแนบแน่นอยู่แล้ว แล้วจะมาเรียกร้องอะไร ถ้าจะแยกย้ายกันในวันนึง ก็ไม่ได้ครองทรัพย์สินร่วมกันสักอย่าง  

รู้เปล่าว่าคนที่เค้าอยู่ด้วยกันแบบไม่จดทะเบียนด้วยเหตุผลอื่น มีเยอะเเยะ

รู้อ่ะเปล่าอ่ะนาย

หรือเเค่เพราะเค้ารักกันไม่แนบแน่นพอนะ

ตรรกะไรวะเนี่ย

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2494
ครับ แอดปลื้ม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6248
Cafe1n พิมพ์ว่า:
ulcefate พิมพ์ว่า:
อยากรู้จริงๆ ถ้าน้องเค้าไม่สวยน่ารัก คนๆเดิมนี้ จะพิมพ์แบบเดิมรึป่าว  
พิมพ์แบบเดิมครับ ผมด่าเรื่องNon-Sense ไม่ว่าเจ้าของเรื่องจะหน้าตา มันสมอง หรือฐานะเป็นอย่างไร  

ก่อนหน้านี้คุณออกมาด่าคนที่ด่าเสี่ยคนนึงเรื่องมีเมีย 20 คน ด้วยไหมครับ?  
ไม่ครับ ถ้าเรื่องไหนมันแตะความสนใจแล้วอยากมาออกความคิดเห็นก็ออกสิ เรื่องนี้ผมเริ่มแสดงความคิดเห็นเพราะอิโรสก่อน แล้วก็สงสัยว่าคนไทยมันก็หมกมุ่นแต่อะไรที่มันNon sense ก็จึงได้มาตั้งกระทู้เนี้ย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2023
ตอบ: 1174
ถูกแบนแล้ว
ไม่เห็นด้วยกับตรรกะแบบนี้อะ มันสามารถวิจารณ์การกระทำของดารา นักร้องได้ เพราะพวกนี้เขาได้เงินจากชื่อเสียง ยอดฟอล ในการทำมาหากิน แต่ที่ไปสะกิดต่อมหลายๆคนในนี้คงเป็นเพราะคนโดนเป็นคนที่น่าหมั่นไส้อยู่ก่อนแล้ว พอล้ม คนเลยรอซ้ำเยอะ

กลับกันในอดีตก็มีดารา นักร้องหลายคนที่เลวกว่านี้ ตอนนี้ก็ยังมีหน้ามีตาในวงการบันเทิงอยู่

ผมเข้าใจว่ามันไม่เกี่ยวเลยว่าจะชั่วจะเลวแค่ไหน อยู่ที่ว่าใครทำอะไรมากกว่า ต่อให้คนที่เราชอบทำเลวแค่ไหนก็จะหาทางเข้าใจอยู่ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Goodluck
เข้าร่วม: 26 Nov 2021
ตอบ: 176
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:38
เพราะสังคมปัจจุบันที่รับรู้มันกว้างครับ เมื่อคุณเป็นคนในที่แจ้ง หากคุณทำอะไรผิดคู่กรณีของคุณพร้อมที่ออกมาแฉคุณทุกเมื่อ จุดประสงค์ของเขาตรงๆชัดเจน คือ ต้องการให้สังคมประนามคุณ ทำให้คุณอับอาย

ถ้าเกิดเป็นบริษัท เป็นหมู่บ้าน หรือเป็นโรงเรียน เรื่องแบบนี้มันก็จะเล็กลงหรือใหญ่ขึ้นตามขนาดของสังคมอะ

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ตำนาน.....เมื่อยมือ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 9188
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:38
ตรรกะแบบ มีแฟนแล้วไงกุจะเด้ยกับใครก็ได้ตราบใดที่ยังไม่แต่ง ไม่ผิดกฎหมายซะหน่อย
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 2981
ถูกแบนแล้ว
puripuri พิมพ์ว่า:

แล้วถ้าเปลี่ยนจากเมียเป็นแฟนล่ะ  
ก็ถ้าเป็นแฟน คุณมาแย่งของผมไป ผมจะมีสิทธิ์เรียกร้องอะไร ถ้าผู้หญิงเลือกคนอื่น ก็หมายความว่าผมห่วยแตกหรือเขาตาไม่ถึง มันก็มีแค่2กรณี แต่ไม่ว่าจะกรณีใดๆ ผมควรไปโทษสิ่งรอบนอกเหรอ ก็มันไม่ได้มีกฏหมายที่มันคุ้มครองเรื่องนี้ แล้วมันก็เมคเซ้นส์ด้วยที่ไม่มี เพราะความสัมพันธ์แฟนกับสามี-ภรรยามันแนบแน่นคนละเรื่อง  

โอ้โห อะไรจะโคตรเสียสละขนาดนี้ ไม่โทษใครเลยนอกจากตัวฉันเองที่ไม่ดีพอ อิจฉาผู้หญิงที่ได้แฟนแบบนี้จริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel