ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Mar 2022
ตอบ: 486
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:26
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
แบบนี้ตามมาตราฐานสังคมของพวกคุณนี้ หนุ่ม กรรชัย ยังควรเป็นดาราอยู่ไหมครับ
ก็มีข่าวแบบนี้เหมือนกันไม่ใช้หรอ
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2010
ตอบ: 3284
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:26
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
ผลของการกระทำครับ แรงเยอะแค่ไหน แรงกระแทกกลับก็เยอะตาม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 16724
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:27
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 20 Feb 2023
ตอบ: 1743
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:27
จริงๆ ผมเคยเม้นไว้ ของเคสนี้แหละ
คุณเป็นคนบันเทิงมีงานทำ หาเงินกับความดัง ความเป็นที่รู้จัก นี่เป็นข้อดี และข้อเสียเช่นกัน ได้อย่างเสียอย่าง คุณจะเอาแต่ข้อดี และบอกว่าไม่เอาข้อเสียไม่ได้ โลกเราไหนเลยมีเรื่องราวดีๆ แบบนั้น สมมติเป็นผมไปแย่งเมียคนอื่นดิ ถามหน่อยจะมีใครมาสนใจ มาด่าผมมากมายไหมละ
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2010
ตอบ: 1132
เอาจริงในโลกนี้มีกรณีแบบนี่เยอะแยะ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะเป็นคนของสังคมด้วยและคนอื่นๆที่เคยเจอพลอตคล้ายๆแบบนี้อาจจะอยากระบายเลยมาลงที่เบียร์ที่เป็นคนของสังคม ส่วนสื่อพอข่าวอะไรติดกระแสก็เล่นหมดตามกระแสไป เหมือนแบบลุงพล
เรื่องนี่เอาจริงไม่ได้มีสาระอะไรมากเลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29747
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:28
action = reaction
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4045
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:29
st_barc พิมพ์ว่า:
CM-Spectre! พิมพ์ว่า:
MildMind พิมพ์ว่า:
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

มันก็ควรโดนทุกคนแหละ

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

เมาแก๊สไรป่ะเนี่ย

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ  

งั้นผมจูบปากเมียคุณได้ปะ แบบผมชอบเมียคุณอะ รู้สึกดี ห้ามด่าผมนะ เพราะมันไม่ใช่ข้อบังคับ
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6248
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:29
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

ไม่รู้นะว่าถึงขั้นไหน ไม่ได้ตามไม่ได้สรุปข่าว

แต่อยากรู้ว่าการที่คนอื่นมีคู่อยู่แล้ว การไปยุ่งจนเกินเลย

มันห้ามด่าจริงดิ

เข้าใจว่าไม่ผิดกฎหมาย แต่ถ้าอ้างงี้ ไม่ต้องมีล่ะคำว่าศีลธรรม

ปล. มีเมียไหมนานอ่ะ ลองส่ง contact มาให้คนในนี้ลองจีบดูก็ได้ อยากรู้ว่าจะไม่ดัดจริตร้อนใจไหม  

1. ถ้าเป็นเมีย อันนี้ผิดกฏหมาย ซึ่งเป็นข้อบังคับที่เมคเซ้นส์ เพราะทรัพย์สินกลายเป็นร่วม ถ้าละเมิด ก็ควรโดนด่ามั้ย และควรโดนฟ้อง ดังนั้นเรื่องส่งContactโง่ๆนี่วางถุงกาวก่อน
2. ศีลธรรม พึงมี เป็นข้อชี้นำในการใช้ชีวิต แต่ไม่ใช่ข้อบังคับ ที่ใครจะเอาไปด่า หรือใช้เป็นสิ่งชี้วัดว่าไอนี่ดีหรือเลว ถ้าจะวัดแบบนั้น ไปใช้กฏหมาย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20180
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:30
มันอยู่ที่การวางตัวและสำนึกรับผิดชอบสังคมครับ

ไม่ใช่ว่าคนเราไม่เคยผิดศีล เพียงแต่สิ่งที่ตัวเองกระทำลงไปนั้นทำความเดือดร้อนให้คนอื่นมั้ย

ซึ่งในกรณีนี้ผมว่า มีคนได้รับผลกระทบเยอะนะ จากการบู๊แหลก แหกมั่วๆของนางในครั้งนี้

ถ้านางเป็นคนทั่วไป ไม่ได้เป็นคนดัง เค้าก็ไม่มาให้ค่าหรอกครับ

แต่นี่หากินกับรูปลักษณ์ ก็ต้องทำภาพลักษณ์ให้ดีตาม มันคือเรื่องง่ายๆเลยครับ
0
0
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14168
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:30
อันนี้เมาท่อมหรือเมากาว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: GG WP
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4995
จะรื้อนแม้งเรื่อยๆ ไอ้พวก ตรรกะแบบนี้ 5555 สะใจ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8562
tlesmile1412 พิมพ์ว่า:
คุณต้องแยกให้ออกก่อนนะครับ ทำผิด กับสำนึกผิด 2อันนี้มันคนละเรื่องกัน ทำผิดใครๆ ก็เคยทำกันทั้งนั้นแหละครับ ผมไม่ขอขยายความคำว่า สำนึกผิดละกัน  
ผมไม่เถียงนะ ว่าเบียร์เขาออกหน้าแบบไม่ฉลาด แต่วางเรื่องที่เขาตอบโต้แบบไม่คิดไปก่อน สมมติถ้าเขาออกมาขอโทษ สังคมก็จะกดเขาต่อ เพราะเหตุผลที่พิมพ์ไปในกระทู้นั่นล่ะ  

สมมติ..
มันก็ออกได้ทั้งสองแบบ จะกดต่อ หรือคนโอเค คุณรู้ได้ไงว่ามันจะออกหน้าไหน
คุยกันบน fact เรือ่งที่เกิดขึ้นแล้วพอมั้ง ถ้าออกไม่ทางสมมติเนี่ย ไม่น่าคยกันจบ

คนผิดต้องเหนียบจมดินมั้ย
ผลของการกระทำ เป็นคนดัง หากินกับแฟนคลับ กระแส ไม่ได้มีแค่แง่บวก
คนดราม่าแล้วงานเยอะก็มี คนดราม่าแล้วงานหายก็มี
อันไหนด่าเกินเลย ก็ฟ้องไปสิ
คนไหนจะให้อภัย ไม่ให้อภัย ชอบ ไม่ชอบ เรื่องส่วนตัว
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12138
[RE]ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?

ไม่รู้นะว่าถึงขั้นไหน ไม่ได้ตามไม่ได้สรุปข่าว

แต่อยากรู้ว่าการที่คนอื่นมีคู่อยู่แล้ว การไปยุ่งจนเกินเลย

มันห้ามด่าจริงดิ

เข้าใจว่าไม่ผิดกฎหมาย แต่ถ้าอ้างงี้ ไม่ต้องมีล่ะคำว่าศีลธรรม

ปล. มีเมียไหมนานอ่ะ ลองส่ง contact มาให้คนในนี้ลองจีบดูก็ได้ อยากรู้ว่าจะไม่ดัดจริตร้อนใจไหม  

1. ถ้าเป็นเมีย อันนี้ผิดกฏหมาย ซึ่งเป็นข้อบังคับที่เมคเซ้นส์ เพราะทรัพย์สินกลายเป็นร่วม ถ้าละเมิด ก็ควรโดนด่ามั้ย และควรโดนฟ้อง ดังนั้นเรื่องส่งContactโง่ๆนี่วางถุงกาวก่อน
2. ศีลธรรม พึงมี เป็นข้อชี้นำในการใช้ชีวิต แต่ไม่ใช่ข้อบังคับ ที่ใครจะเอาไปด่า หรือใช้เป็นสิ่งชี้วัดว่าไอนี่ดีหรือเลว ถ้าจะวัดแบบนั้น ไปใช้กฏหมาย  

ไม่เมียก็ได้ แฟนก็ได้ แหม่ ละเอียดยิบๆเชียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6248
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:31

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

มันก็ควรโดนทุกคนแหละ

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

เมาแก๊สไรป่ะเนี่ย

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ  

งั้นผมจูบปากเมียคุณได้ปะ แบบผมชอบเมียคุณอะ รู้สึกดี ห้ามด่าผมนะ เพราะมันไม่ใช่ข้อบังคับ  
คุณมีสมองมั้ยล่ะ เมีย=จดทะเบียนทางกฏหมาย กฏหมาย=ข้อบังคับ ข้อบังคับ คือสิ่งที่คุณต้องปฏิบัติตาม ถ้ามาขอแบบนี้ อันนี้บอกได้ ว่าคุณคือไอชั่ว

แต่กรณีเบียร์ไม่ใช่กฏหมาย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26856
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:31
ครับอาหวัง

ลองทัก DM ไปดูครับเผื่อได้สี
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel