ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1881
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:21
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
น้องมันเป็นคนดัง ที่คนมันมั่นไส้เยอะด้วยมั้งฮะ

เลยโดนรุมด่า เวลาพลาด เลยโดนเยอะหน่อย

ด่าถึงขั้นเกินเลยไป ก็สมควรโดนฟ้องบ้างนะ เห็นผ่านๆ บางคนก็ด่าเกินไปจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: if it cost you your peace, it's too expensive
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1682
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:21
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
ก็ ไม่ด่านะ แค่อยากรู้ความจริง เพราะตามมาตั้งนานเหมือนกัน
ถ้าแย่ขนาดนี้ จริงๆแล้วก็แค่อันฟอลแหละ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: DD FAMILY
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11877
ยังไม่เข้าใจคนที่ไปรุมด่า แชร์มาแขวนประจาน คือเค้าทำให้ชีวิตคุณแย่ลงหรือดีขึ้นยังไง ผมก็ยังไม่เข้าใจ

เคสนี้มันทำให้สังคมวงกว้างเดือดร้อนหรือกระทบต่อ GDP ของประเทศยังไง

2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รักน้อนแชว
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7211
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:22
MildMind พิมพ์ว่า:
st_barc พิมพ์ว่า:
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

มันก็ควรโดนทุกคนแหละ

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

เมาแก๊สไรป่ะเนี่ย

นั่นดิ 55555555
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:22
ถูกแบนแล้ว
ดราม่านี้เป็นอีกเรื่อง ที่ได้รับความสนใจมากเกินไปหรือเปล่า เลยมานั่งคิดว่า ถ้าคน3คนในเรื่่องไม่ดีมีข้อพิพาททางกฏหมายหรือละเมิดกฏหมายใดๆ มันจำเป็นเหรอ ที่จะต้องเอาเรื่องนี้ออกมาสาวไส้ให้กากินแต่แรก หรือจำเป็นเหรอที่ต้องมาถูกสังคมตัดสินไม่ว่าฝ่ายไหน

ที่ด่ากัน ก็มีแค่ว่า ทำผิดศีลธรรมหรือกติกาทางสังคม ที่มันเป็นเพียงแค่แนวทางการประพฤติตัว แต่พวกคุณลืมอะไรไปหรือเปล่า ว่ามันไม่ใช่ข้อบังคับ

เขียนให้ดูง่ายๆ ว่าเราถูกสอนมาเอาแค่ 5 ข้อง่ายๆ
1. ไม่โกหก
2. ไม่แดกเหล้า
3. ไม่แย่งเมีย
4. ไม่ฆ่าสัตว์
5. ไม่ขโมย

ถ้าคุณเป็นคนที่ด่าเบียร์ กล้าพูดหรือเปล่า ว่าไม่ได้ละเมิดอะไรสักข้อ ประเด็นคือ มนุษย์สักคนมันควรโดนด่าเรื่องการละเมิดศีลธรรมพวกนี้เหรอวะ ก็ในเมื่อมันไม่มีใครทำได้ทุกข้อเหมือนกัน

ถ้าจะด่า มันควรด่าไอกรณีทางกฏหมายไหม เพราะอันนั้นมันข้อบังคับให้ปฏิบัติ แล้วมันเกิดความเสียหายที่นับได้จริงๆ

อ้อ ส่วนไอโรส ก็ยังคงเป็นเพจขยะอยู่เหมือนเดิม ไม่ได้เปลี่ยนไป

บางทีก็รำคาญสังคมดัดจริตชิบ  

ครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4041
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6248
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:23

สังคมเรามันขับเคลื่อนด้วยเลนส์ของสื่อไง มันก็จะมีการรุมด่าแค่เฉพาะเวลามีสปอร์ตไลท์ส่งไป ในรอบเดือนนี้คุณด่าคนอื่นที่ไม่ใช่เบียร์เรื่องนี้มั้ย แล้วเอาจริงๆด่าทำไมก่อนดีกว่า มันคือข้อพึงปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับให้ปฏิบัตินะเรื่องแบบนี้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 872
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:24
TonyVatcy พิมพ์ว่า:
อยากจะบอกเหมือนกันว่า บดว ทำผิดศีลธรรม แต่คนที่ไม่เกี่ยวแล้วไปพิมพ์ด่าเค้าหยาบๆคายๆเนี่ยในโซเชี่ยลเนี่ย

ผิดกฎหมายเลยนะครับ คือไม่ชอบการกระทำก็เก็บไว้ในใจ คุยกะคนที่บ้านเอาก็ได้

เล่นลงโซเชี่ยลทุกอย่างแบบนี้ ศาลก็งานชุกแหละครับ  
ผมพูดถึงไอเหตุการณ์ดราม่าหลักครับ ส่วนเรื่องย่อยๆที่ไปด่าเขาแล้วเขาด่ากลับอันนั้นก็อีกกรณี  

เข้าใจครับ ผมก็คิดแบบท่านแหละ สังคมจริงๆมันก็เล่นชู้กันแบบนี้เห็นไปทั่วครับ

แต่พอเป็นความผิดคนอื่น ก็ขอด่าให้มันปากหน่อยเท่านั้นแหละ
0
0
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6248
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:24
CM-Spectre! พิมพ์ว่า:

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ
0
0
Status: once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6053
เป็นญี่ปุ่นหายหมดแล้ว
0
0
chelsea

Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 3562
เริ่มได้จากพรี่คนแรกเลยครับ เลิกสนใจให้ได้ก่อน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 9472
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:25
หอมมม
0
0
#LFC
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 676
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:25
.
แก้ไขล่าสุดโดย ผมมาอวยท่านผู้นำ เมื่อ Fri Jan 05, 2024 15:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2021
ตอบ: 1493
ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?
ล้มต้องซ้ำ ด้านมืดของคนน่ะครับ ยิ่งดังยิ่งต้องย่ำ

ถ้าแบบคนทั่วไป น้องสาวตัวเองมีชู้ไปคบกับหัวหน้าที่ทำงาน แล้วได้เงินมาช่วยครอบครัว รับรองกริ๊บ แล้วบีบน่ำตาสงสารเราหน่อย เราลำบากมาเยอะแล้วครอบครังพึ่งจะได้สบาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52961
ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?
ดิ้นขนาดนี้ หวังเคลมอ่อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel