ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: White 80
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2644
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:43
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
เฮียเล้ายังจัดให้ 3 ดอก
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7429
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:43
[RE]ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?
ผมเป็นหนึ่งในคนที่โดนแบบเรื่องนี้ คือต่อให้ระหองระแหงดันยังงัยอ่ะตราบใดที่กูกะแฟนยังไม่เลิกกันอ่ะ มึงก็ไม่มีสิทธิ์มายุ่งป่าววะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
OTW
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12135
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:44
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
neolfc พิมพ์ว่า:
MildMind พิมพ์ว่า:

สรุปให้

ไอ จขม แม่งบ้งชิบ อ้างอะไรไม่ผิด กม. ทำได้หมดเลย เจริญล่ะคนแบบนี้

เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

ไม่รู้นะว่าถึงขั้นไหน ไม่ได้ตามไม่ได้สรุปข่าว

แต่อยากรู้ว่าการที่คนอื่นมีคู่อยู่แล้ว การไปยุ่งจนเกินเลย

มันห้ามด่าจริงดิ

เข้าใจว่าไม่ผิดกฎหมาย แต่ถ้าอ้างงี้ ไม่ต้องมีล่ะคำว่าศีลธรรม

ปล. มีเมียไหมนานอ่ะ ลองส่ง contact มาให้คนในนี้ลองจีบดูก็ได้ อยากรู้ว่าจะไม่ดัดจริตร้อนใจไหม

ปล.2 แยกประเด็นด้วย ระหว่างโดนด่า กับโดนด่าจนเกินพอดี แต่เคสนี่เข้าใจว่ายิ่งด่ายิ่งดิ้น ยิ่งดิ้นคนยิ่งหมันไส้  

ปวดหัว​มั้ยจั๊ฟเสี่ยมายด์​เจอสเต็ป​ อาหวังไปเนี่ย  

หัวร้อนเลย แต่สักพัก ขก คุยแม่งล่ะ ส่งเข้าคุกดีกว่า
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65460
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:45
ชีวิตจริง อยู่ในสังคมมีความสุขไหมหว่า
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
ตอบ: 18095
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:45
อาหวัง ลื้อดูร้อน
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65460
Pat.Mahomes พิมพ์ว่า:
เฮียเล้ายังจัดให้ 3 ดอก  
เฮียยีงต้องมา 55
0
0
นักเตะอบจ.
Status: I am the RED & I hate Scousers
เข้าร่วม: 21 Feb 2021
ตอบ: 3523
ผมคนนึงล่ะที่ไม่เคย ผิดศีลข้อ 3 กาเมสุมิจฉาจารา (อย่ามักมากในกาม ผิดลูกผิดเมียผู้อื่น หรือพูดง่ายๆ เป็นชู้กับคนอื่น)
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11195
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:46
ถ้าเจ้าของกระทู้ที่บินไปผ่านมาอ่านนะ ...

ถ้าตัวเองเป็นคุณแอนหรือถูกกระทำบ้างเถอะไม่ว่าจะฐานะแฟนหรือสามีภรรยาก็ตามท่านโอเครเหรอวะ

แล้วอีกฝั่งยังมีหน้ามาตอบคำถามแบบเฟี้ยสๆไม่รู้ร้อนรู้หนาว ใช่เหรอวะถามจริ้งงงงง ... 55555+
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 1687
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:47
[RE]ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?
ไอ้พวกนี้สมควรโดนกดให้จมดินไม่ให้มันผุดมันเกิดขึ้นมาอีกเลย

เพราะผมเคยโดนแฟนนอกใจมาก่อน ผมแม่xโคตรรังเกียจพวกสันดานต่ำแบบแฟนเก่ากับไอ้เวรที่มาคุยด้วย

ไอ้พวกแย่งแฟนคนอื่นกับอีเวxใจง่าย หัวdoor
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย หิวน้ำ เมื่อ Fri Jan 05, 2024 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4044
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:48
st_barc พิมพ์ว่า:
CM-Spectre! พิมพ์ว่า:
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

มันก็ควรโดนทุกคนแหละ

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

เมาแก๊สไรป่ะเนี่ย

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ  

งั้นผมจูบปากเมียคุณได้ปะ แบบผมชอบเมียคุณอะ รู้สึกดี ห้ามด่าผมนะ เพราะมันไม่ใช่ข้อบังคับ  
คุณมีสมองมั้ยล่ะ เมีย=จดทะเบียนทางกฏหมาย กฏหมาย=ข้อบังคับ ข้อบังคับ คือสิ่งที่คุณต้องปฏิบัติตาม ถ้ามาขอแบบนี้ อันนี้บอกได้ ว่าคุณคือไอชั่ว

แต่กรณีเบียร์ไม่ใช่กฏหมาย  

เขาอยู่กินฉันสามีภรรยา 4ปี ได้ดูคุณแอนโฟนอินในรายการโหนกระแสเปล่า ?

ต่อให้ไม่ต้องทำตามข้อบังคับ และมันควรจะไปยุ่งกับ ผัว คนอื่นปะวะ

และถามหน่อยการกระทำแบบนี้มันคือ ส่วนนึง ที่ทำให้เขาหมดรักกัน คนแบบนี้ ไม่ควรโดนด่า หรือจะกุชื่นชนเหรอครับ

ด่าวันนี้แค่ไม่กี่วันคนก็เลิกด่า กับคุณแอนที่เขาเสียเวลาไป 4 ปี เขาได้อะไรวะ ?

เลิกเอาเรื่องศีลธรรมมาโยงกับข้อบังคับเหอะ โคตรกาว  
จะอยู่กินฉันสามีภรรยา20ปี ก็ไม่ใช่สามีภรรยา คุณไม่ได้จดทะเบียนเอง ก็แปลว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่ได้จะยกระดับความสัมพันธ์ให้มันแนบแน่นอยู่แล้ว แล้วจะมาเรียกร้องอะไร ถ้าจะแยกย้ายกันในวันนึง ก็ไม่ได้ครองทรัพย์สินร่วมกันสักอย่าง  

มันคือความพึ่งพอใจของคนที่จะคบกัน คนเขาคบกันโดยไม่แต่งงาน ไม่จดทะเบียนเยอะแยะไป

มันคือข้อตกลงของคน 2 คน เขาสะดวกใจแบบนี้

การยกระดับความสัมพันธ์มันไม่ได้วัดกันที่ต้อง แต่งงาน ไปทั้งหมดปะวะ

และแบบนี้จะยกความสัมพันธ์ไปทำไม สุดท้ายก็เลิกอยู่ดี ในเมื่อมันมีมือที่ 3 เข้ามาทำให้หวั่นไหว

เลอะเทอะชิบหายตรรกะความคิด
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13344
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:49
พูดได้ดีครับ สมควรให้ 3 ผ่าน 7 ผ่าน

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2008
ตอบ: 9838
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:50
หาเรื่องโดนเรื้อน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2021
ตอบ: 721
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:50
นายดูหนังโป๊ พวกแนวนอกใจเล่นชู้ มากเกินไปจนคิดว่าเป็นเรื่องปกติป่าว
พักผ่อนบ้างนะ อย่าหมกมุ่นให้มาก
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5189
เดี๋ยวก๊อนนนน

สังคมมันโดนด่ากันทุกวันอยู่แล้วครับ

โหนกระแสข่าว เมีย ฟ้องหย่าผัว ฟ้องเมียน้อย ก็มีครับ

แค่เค้าจะเอาใครมาออกแค่นั้น

ส่วนกดให้จมดินคืออะไรก่อน เค้าหากินทางสื่อ พูดง่ายๆลูกค้าเค้าคือใคร คือคนเสพสื่อครับ

ฐานลูกค้าเบียร์คือใคร คือคนเสพสื่อนี่แหละ อารมณ์ดาราละครต่างๆ

ส่วนใครด่าเกินเลยอะไรยังไง ก็ส่งให้เจ้าตัวฟ้องเอาครับ

เห็ฯว่าเพจของโรส หลายคนจะโดนฟ้องอยู่หนิครับ

ส่วนศีล 5 เรียนตามตรงเอาศีล 5 ไปฟ้องศาสนาอื่นได้หรือเปล่า

ผิดข้อ 1 ไม่ได้แปลว่าจะมีความชอบธรรมให้ทำผิดอีก 4 ข้อได้

หรือผิด ข้อ 3 ก็ไม่ได้หมายความว่าต้องผิด 1 2 4 5 ด้วย

ไม่ฆ่าสัตว์ ผมตบยุง มันกัดผมไข้เลือดออก

ไม่โกหก ผมคิดไตร่ตรองดีว่าอะไรควรพูดไม่ควรพูด บางเรื่องโกหกเพื่อความสบายใจของผู้รับฟัง

แต่ก็ยอมรับผลที่จะกิดขึ้น (กรรมคือผลของการกระทำ)

Base พื้นฐานคือไม่ทำให้ใครเดือดร้อน แต่ใครมาทำให้เดือดร้อนผมสู้กลับ

ส่วนเรื่องนี้ผมเสพสื่อ ถ้าไม่ถูกใจท่านใดที่อ่านคอมเมนท์ผม ก็ขออภัยด้วย

สุดท้ายเห็นว่ามีเคสนึง แต่กำลังตาม"เสือก"อยู่

https://www.youtube.com/embed/KfO6cVny0y4

นาทีที่ 8:30
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38822
เอ้า มาไม่ทัน

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel