ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3318
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:31
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
st_barc พิมพ์ว่า:
ดราม่านี้เป็นอีกเรื่อง ที่ได้รับความสนใจมากเกินไปหรือเปล่า เลยมานั่งคิดว่า ถ้าคน3คนในเรื่่องไม่ดีมีข้อพิพาททางกฏหมายหรือละเมิดกฏหมายใดๆ มันจำเป็นเหรอ ที่จะต้องเอาเรื่องนี้ออกมาสาวไส้ให้กากินแต่แรก หรือจำเป็นเหรอที่ต้องมาถูกสังคมตัดสินไม่ว่าฝ่ายไหน

ที่ด่ากัน ก็มีแค่ว่า ทำผิดศีลธรรมหรือกติกาทางสังคม ที่มันเป็นเพียงแค่แนวทางการประพฤติตัว แต่พวกคุณลืมอะไรไปหรือเปล่า ว่ามันไม่ใช่ข้อบังคับ

เขียนให้ดูง่ายๆ ว่าเราถูกสอนมาเอาแค่ 5 ข้อง่ายๆ
1. ไม่โกหก
2. ไม่แดกเหล้า
3. ไม่แย่งเมีย
4. ไม่ฆ่าสัตว์
5. ไม่ขโมย

ถ้าคุณเป็นคนที่ด่าเบียร์ กล้าพูดหรือเปล่า ว่าไม่ได้ละเมิดอะไรสักข้อ ประเด็นคือ มนุษย์สักคนมันควรโดนด่าเรื่องการละเมิดศีลธรรมพวกนี้เหรอวะ ก็ในเมื่อมันไม่มีใครทำได้ทุกข้อเหมือนกัน

ถ้าจะด่า มันควรด่าไอกรณีทางกฏหมายไหม เพราะอันนั้นมันข้อบังคับให้ปฏิบัติ แล้วมันเกิดความเสียหายที่นับได้จริงๆ

อ้อ ส่วนไอโรส ก็ยังคงเป็นเพจขยะอยู่เหมือนเดิม ไม่ได้เปลี่ยนไป

บางทีก็รำคาญสังคมดัดจริตชิบ  

ขอดูดปากแฟน พรี่ได้ปะงับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41343
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:31
[RE: ผิดศีลธรรม = ต้องกดให้จมดินเหรอ?]
เอ้อ ยิ่งอ่านยิ่งฮา บันเทิงยามบ่ายแท้ๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 573
ครับแอดน้องเบียร์ ไม่ผิดก็ได้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 832
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:32
MildMind พิมพ์ว่า:
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

ผิดแล้วเบียร์ไม่ได้เป็นคนเดียวที่สังคมด่าสักหน่อย
คนที่เป็นชู้/เล่นชู้ แล้วคนอื่นรู้ ร้อยเปอร์เซน กลายเป็นขี้ปากชาวบ้านทั้งนั้น

ต่างตรงเบียร์เป็นดาราหากินกับสังคม คนรู้จักเยอะ พอทำผิดมาจำนวนชาวบ้านมันเลยเยอะไปด้วย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2023
ตอบ: 119
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:32
อยากรู้จริงๆ ถ้าน้องเค้าไม่สวยน่ารัก คนๆเดิมนี้ จะพิมพ์แบบเดิมรึป่าว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2023
ตอบ: 5875
ถูกแบนแล้ว
CM-Spectre! พิมพ์ว่า:
เอ้า เป็นชู้คนอื่นนี่ห้ามด่าหรอ

แล้วทำไมเบียร์เป็นคนเดียวที่โดนสังคมด่าอะ ในเมื่อชู้มันมีอยู่ทุกวัน วันก่อนssยังมีคนโพสท์เลย กลับกันถ้าคุณฆ่ามด ฆ่าแมลงแล้วโดนลากมาด่าได้มั้ย ก็ผิดกฏเรื่องศีลธรรมเหมือนกัน  

มันก็ควรโดนทุกคนแหละ

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

เมาแก๊สไรป่ะเนี่ย

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ  

งั้นผมจูบปากเมียคุณได้ปะ แบบผมชอบเมียคุณอะ รู้สึกดี ห้ามด่าผมนะ เพราะมันไม่ใช่ข้อบังคับ  
คุณมีสมองมั้ยล่ะ เมีย=จดทะเบียนทางกฏหมาย กฏหมาย=ข้อบังคับ ข้อบังคับ คือสิ่งที่คุณต้องปฏิบัติตาม ถ้ามาขอแบบนี้ อันนี้บอกได้ ว่าคุณคือไอชั่ว

แต่กรณีเบียร์ไม่ใช่กฏหมาย  

แล้วถ้าเปลี่ยนจากเมียเป็นแฟนล่ะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2023
ตอบ: 806
ขอดูทางลมก่อนออกเรือนะครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: FCB
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 6248

ไม่รู้นะว่าถึงขั้นไหน ไม่ได้ตามไม่ได้สรุปข่าว

แต่อยากรู้ว่าการที่คนอื่นมีคู่อยู่แล้ว การไปยุ่งจนเกินเลย

มันห้ามด่าจริงดิ

เข้าใจว่าไม่ผิดกฎหมาย แต่ถ้าอ้างงี้ ไม่ต้องมีล่ะคำว่าศีลธรรม

ปล. มีเมียไหมนานอ่ะ ลองส่ง contact มาให้คนในนี้ลองจีบดูก็ได้ อยากรู้ว่าจะไม่ดัดจริตร้อนใจไหม  

1. ถ้าเป็นเมีย อันนี้ผิดกฏหมาย ซึ่งเป็นข้อบังคับที่เมคเซ้นส์ เพราะทรัพย์สินกลายเป็นร่วม ถ้าละเมิด ก็ควรโดนด่ามั้ย และควรโดนฟ้อง ดังนั้นเรื่องส่งContactโง่ๆนี่วางถุงกาวก่อน
2. ศีลธรรม พึงมี เป็นข้อชี้นำในการใช้ชีวิต แต่ไม่ใช่ข้อบังคับ ที่ใครจะเอาไปด่า หรือใช้เป็นสิ่งชี้วัดว่าไอนี่ดีหรือเลว ถ้าจะวัดแบบนั้น ไปใช้กฏหมาย  

ไม่เมียก็ได้ แฟนก็ได้ แหม่ ละเอียดยิบๆเชียว  

ก็ถ้าเป็นแฟน คุณมาแย่งของผมไป ผมจะมีสิทธิ์เรียกร้องอะไร ถ้าผู้หญิงเลือกคนอื่น ก็หมายความว่าผมห่วยแตกหรือเขาตาไม่ถึง มันก็มีแค่2กรณี แต่ไม่ว่าจะกรณีใดๆ ผมควรไปโทษสิ่งรอบนอกเหรอ ก็มันไม่ได้มีกฏหมายที่มันคุ้มครองเรื่องนี้ แล้วมันก็เมคเซ้นส์ด้วยที่ไม่มี เพราะความสัมพันธ์แฟนกับสามี-ภรรยามันแนบแน่นคนละเรื่อง
แก้ไขล่าสุดโดย st_barc เมื่อ Fri Jan 05, 2024 15:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2021
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:33
ถูกแบนแล้ว
พบ อาหวัง หัวร้อน 1 อัตราครับผมม

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12138
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:33
อย่าไปคุยต่อเลย เสียเวลา เบียวชิบหาย โลกหมุนรอบตัวเองด้วย

0
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:34
puripuri พิมพ์ว่า:

ใครบอกว่าคนนี้ห้ามด่า คนนี้ด่าได้

จริง นี่ตั้งกระทู้เนื้อหาได้ บ้ง มาก จัดเรื้อนไปให้ละ

เอาคนปกติไปเทียบกับบุคคลสาธารณะ จะบ้าปะวะ  
งั้นตอบหน่อยสิ ว่าทำไม ต้องด่าคนที่ละเมิดข้อควรปฏิบัติ(ศีลธรรม) คุณเข้าใจปะ ว่ามันคือข้อควรปฏิบัติ มันไม่ใช่ข้อบังคับ  

งั้นผมจูบปากเมียคุณได้ปะ แบบผมชอบเมียคุณอะ รู้สึกดี ห้ามด่าผมนะ เพราะมันไม่ใช่ข้อบังคับ  
คุณมีสมองมั้ยล่ะ เมีย=จดทะเบียนทางกฏหมาย กฏหมาย=ข้อบังคับ ข้อบังคับ คือสิ่งที่คุณต้องปฏิบัติตาม ถ้ามาขอแบบนี้ อันนี้บอกได้ ว่าคุณคือไอชั่ว

แล้วถ้าเปลี่ยนจากเมียเป็นแฟนล่ะ  
ก็ถ้าเป็นแฟน คุณมาแย่งของผมไป ผมจะมีสิทธิ์เรียกร้องอะไร ถ้าผู้หญิงเลือกคนอื่น ก็หมายความว่าผมห่วยแตกหรือเขาตาไม่ถึง มันก็มีแค่2กรณี แต่ไม่ว่าจะกรณีใดๆ ผมควรไปโทษสิ่งรอบนอกเหรอ ก็มันไม่ได้มีกฏหมายที่มันคุ้มครองเรื่องนี้ แล้วมันก็เมคเซ้นส์ด้วยที่ไม่มี เพราะความสัมพันธ์แฟนกับสามี-ภรรยามันแนบแน่นคนละเรื่อง
0
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:34
ulcefate พิมพ์ว่า:
อยากรู้จริงๆ ถ้าน้องเค้าไม่สวยน่ารัก คนๆเดิมนี้ จะพิมพ์แบบเดิมรึป่าว  
พิมพ์แบบเดิมครับ ผมด่าเรื่องNon-Sense ไม่ว่าเจ้าของเรื่องจะหน้าตา มันสมอง หรือฐานะเป็นอย่างไร
0
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:35
อย่าไปคุยต่อเลย เสียเวลา เบียวชิบหาย โลกหมุนรอบตัวเองด้วย

หรือจนด้วยเหตุผล
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4045
โพสเมื่อ: Fri Jan 05, 2024 15:35

เขาอยู่กินฉันสามีภรรยา 4ปี ได้ดูคุณแอนโฟนอินในรายการโหนกระแสเปล่า ?

ต่อให้ไม่ต้องทำตามข้อบังคับ และมันควรจะไปยุ่งกับ ผัว คนอื่นปะวะ

และถามหน่อยการกระทำแบบนี้มันคือ ส่วนนึง ที่ทำให้เขาหมดรักกัน คนแบบนี้ ไม่ควรโดนด่า หรือจะกุชื่นชนเหรอครับ

ด่าวันนี้แค่ไม่กี่วันคนก็เลิกด่า กับคุณแอนที่เขาเสียเวลาไป 4 ปี เขาได้อะไรวะ ?

เลิกเอาเรื่องศีลธรรมมาโยงกับข้อบังคับเหอะ โคตรกาว
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8562
อีกเรื่อง ถ้าคิดว่าเบียร์โดนซ้ำเยอะไป
เชิญไปให้กำลังใจน้องเค้าครับ ที่เพจ ที่ไอจี มีเยอะแยะ

ถ้าคิดว่าดราม่านี้มันไร้สาระ คนสนใจเยอะไป
เริ่มที่ตัวเองก่อนเลยครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel