ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10870
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 12:45
[RE: เมื่อคนรักเราเท่ากับเมียน้อยเขา]
ท่านทำถูกแล้วครับ สติของท่านมีกำลังมาก ถึงระงับความเจ็บปวดได้อย่างนี้

แต่ก็อย่าลืมพิจารณา ตามที่ท่านรู้แล้วว่า

"ของทุกอย่างบนโลกนี้ มันไม่ใช่ของเรา แม้แต่ตัวเราเองยังไม่ใช่ของเรา

สั่งไม่ให้มันไม่เจ็บ ไม่ป่วย ก็ยังไม่ได้ นับประสาอะไรกับ คนอื่น"

ความดี ความสงบ เท่านั้น ที่มันจะตามเราไป เพราะมันฝังอยู่ในจิตเรา

ฝังเรื่องดีๆ เยอะๆ เรื่องไม่ดี ทิ้งมันไปครับผม

คิดเสียว่าเพื่อนคนหนึงครับ เกิดมาพบเจอกัน สุดท้ายก็จากกันอยู่ดี

ใจท่านประเสริฐ แท้ ผมขออนุโมทนาบุญครับ ที่เห็นชีวิตคนอื่น สำคัญกว่าความรู้สึกตัวเอง

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9871
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 12:46
[RE: เมื่อคนรักเราเท่ากับเมียน้อยเขา]
สู้ๆ ฮะท่าน หลุดพ้นมาได้ก็ดีละ

เราว่าเป็นเมียน้อยเค้า ถ้ารู้อยู่แล้วว่าอีกฝ่ายมีครอบครัวนี่ โคตรไม่โอเค
จริงๆ แค่นอกใจนี่ก็ไม่โอเคละ โกหกนี่ยิ่งแล้วใหญ่ ใส่ร้ายนี่คือรับไม่ได้อะ

จริงๆ เป็นนี่คือเลิกตั้งแต่เรื่องใส่ร้ายละ แล้วจะปาระเบิดแถมไปด้วย

ส่วนตัวนะ ถ้าวันนึง มีอะไรที่คิดว่าเราไม่ใช่คนที่อยากคบกันในลักษณะคนรักแล้ว ไม่ใช่คนที่คิดว่าอยากอยู่ด้วย หรือมีครอบครัวด้วย บอกกันตรงๆ เลย คิดว่ารับได้ อาจจะมีเสียใจบ้างตามธรรมดา แต่ถ้าเวลาผ่านไปก็คิดว่ายังเป็นเพื่อนกันต่อได้

แต่โกหก หลอกลวงกันเนี่ย คือไม่รู้จะมองหน้าโดยไม่มีป้าย Cheater แปะไว้บนหน้าผากอีกฝ่ายได้ยังไง เหมือนรู้สึกว่าคนๆ นี้เชื่อใจไม่ได้ไปแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Nakhal เมื่อ Sun Sep 30, 2018 13:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4310
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 12:58
เมื่อคนรักเราเท่ากับเมียน้อยเขา
ผญ มีอีกเยอะครับ หาใหม่ได้ในสักวัน

ตอนนี้ก็ทำงานไปก่อน มีคลินิก ที่สร้างตัว

อย่าย้ายเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3010
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 12:59
คุณ anya ผมยังไม่ได้อ่านนะ แต่อยากบอกว่า คุณ คือ user สุดยอด คุภภาพ ของ เว็ปนี้เลย โคตรชอบ เวลาคุณตอบกระทู้ครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3099
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 13:05
สู้ครับคุณ anya ผมอาจจะไม่รู้จักคุณเป็นการส่วนตัวแต่ผมชอบการเขียนเล่าเรื่องและทัศนคติของคุณมาตั้งแต่สมัยเล่น ss ใหม่ๆ

ตัวผมเองคงไม่สามารถแนะนำอะไรคุณได้มากมายเพราะผมเชื่อว่าคุณผ่านโลกมาเยอะกว่าผมครับ

ผมเชื่อว่าคุณเป็นคนดี ดีมากๆ และการที่คุณได้ตัดขาดกับผู้หญิงแบบนี้ ผมเข้าใจว่ามันเจ็บครับ แต่อยากให้คุณมองว่ามันคือโอกาส โอกาสที่คุณจะออกไปเจออะไรที่ดีกว่านี้ วันนี้คุณรักเค้าคุณอาจจะยังมองไม่เห็นอย่างอื่น เวลาผ่านไปวันนึงคุณมองย้อนกลับมาคุณอาจจะคิดว่าดีแล้วที่วันนั้นถอยออกมา อย่าใจอ่อนนะครับผมเชื่อว่าคนแบบนี้วันนึงถ้าเขาไม่มีที่ไป เขาจะนึกถึงคุณ ตัวคุณมีคุณค่าและควรจะใช้กับคนที่เห็นคุณค่าครับ ไม่ใช่กับคนแบบนี้

2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26486
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 13:15
เป็นกำลังใจให้นะครับพี่

แต่ผมขออนุญาตก้าวล่วงเรื่องส่วนตัวพี่นะครับ ผมคิดว่า ถ้าพี่รู้สึกเป็นทุกข์ใจ การเอาตัวเองออกจากจุดนี้ไป มันไม่ใช่เรื่องผิดอะไรนะครับ มันไม่ใช่ความพ่ายแพ้ มันไม่ใช่ความอ่อนแอ มันเป็นเป็นเพียงการรักตัวเองเท่านั้น คนเราไม่จำเป็นต้องอดทนหรือแบกรับอะไรมากมายครับ ทำงานหาเงิน แต่ชีวิตดันไม่มีความสุข ทรมานจิตใจตัวเอง มันไม่สมเหตุสมผลใดๆทั้งนั้นครับ

การทำเพื่อคนอื่น และเห็นผู้อื่นสำคัญกว่าตนเองนั้น เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่เราก็อย่าได้ลืมตัวเราเอง เพราะถ้าเราจะสร้างประโยชน์ให้สังคม ให้ผู้ป่วยต่างๆนั้น ก็ต้องเริ่มจากความสบายใจของเรา ความสุขของเราเป็นปฐมนะครับ

ส่วนคนไข้ก็สามารถติดตามพี่ไปได้ครับ ไม่ใช่เรื่องผิดแต่อย่างใด ถ้าพี่ได้คลีนิคใหม่ ก็เพียงบอกเขาไปว่าพี่จะไปอยู่คลีนิคใหม่เมื่อใดก็เพียงเท่านั้นครับ ญาติพี่น้องผมที่ป่วย พอทราบว่าหมอที่เรารักษาไปไหน ก็ไม่ได้รู้สึกติดใจหรือเป็นปัญหาใดๆที่จะตามไปครับ

บางทีการที่เรารักษากับใครสักคน อาจจะมากกว่าเพราะเขารักษาดีนะครับ

ผมขอโทษอีกครั้งนะครับ ที่ก้าวล่วงเรื่องส่วนตัวของพี่ไป
2
0
I choose to live, not just exist.

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 13:45
เมื่อคนรักเราเท่ากับเมียน้อยเขา
คิดแบบนั้นถูกแล้วคับ เราไม่ใช่คนเจ็บคนเดียว คนที่ใช้ชีวิตร่วมกับเรา พ่อ แม่ รวมถึงคนไข้ก็ได้รับผลกระทบนั้นด้วย ทำใจให้ได้ไวไวนะคับ คนดีๆรอท่านอยู่อีกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2009
ตอบ: 5844
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 14:04
รักตัวเองให้มากๆครับ ให้เกียรติตัวเอง ให้ความสำคัญกับคนที่รักเราทั้งปัจจุบันและที่จะเข้ามาในชีวิตเราในอนาคต

บวม แดง ร้อน - เดี๋ยวก็หายดีครับ มองโลกในแง่ดีและเข้มแข็งเข้าไว้ สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10796
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 14:21
จากประสบการณ์ผมนะ แฟนคุณไม่มีทางจะเปลี่ยนตัวเองได้หรอก ที่จะเปลี่ยนได้คือเราเดินจากออกมาแค่นั้นเอง สู้ๆนะครับ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 6634
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 14:22
เข้มแข็งเข้าไว้นะครับ
1
0

#weareacmilan
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13875
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 14:31
เอาคอมเม้นจากใจบ้านๆเลยนะหมอ ดีแล้วที่หนีตัวละครที่น่าจะเลวร้ายที่สุดในชีวิตหมอมาได้
คนบางคนไม่มีเหตุผลหรอกครับ คิดไปเหนื่อยป่าว ไม่รู้จักพอ คำเดียวมันก็จบ ชีวิตโหยหาอะไรแต่อะไรที่ฉาบโฉย
1
0
Barca <3 TEAM NIGMA

โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 14:40
ส่งกำลงใจช่วยนะครับ

ถือว่าโชคดีแล้ว ที่หลุดพ้นจากคนแบบนี้ได้ครับ อย่าไปเสียใจกับสิ่งที่เราวางแผนไว้แล้วมันไม่เกิดขึ้น

เชื่อว่าอนาคตมีคนดีที่เหมาะสมกับท่านรอท่านอยู่แน่นอนครับ
1
0

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2010
ตอบ: 19570
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 15:09
สู้ๆครับคุณหมอ อย่าเสียเวลาไปกับการหาเหตุผลครับ คนเห็นแก่ตัวไม่ต้องมีเหตุผล ขอแค่พึงพอใจก็ทำได้ทุกอย่าง

กาลเวลาพิสูจน์คน ถือว่าเวลาที่ผ่านไปหลายปี แลกกับการรู้จักคนนึงดีมากพอแล้วกันครับ ว่าเค้าไม่มีคุณสมบัติที่จะเป็นคู่ชีวิตกับคุณหมอไปตลอดได้

ทางทีเค้าไปมันไม่สวยหรอกนะครับ วันนึงถ้าถึงทางตัน เค้าอาจจะกลับมา คุณหมอคิดดีๆแล้วกันนะครับ

เอาใจช่วยครับ

2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9944
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 15:21
ยินดีด้วยครับอย่าไปเสียเวลากับผู้หญิงแบบนั้นเลย มีแต่จะทำให้เราเจ็บปวดเปล่าๆ ผมว่าแยกตัวออกมา แบ่งเงินตามสัดส่วนแล้วก็ แล้วก็ไปทำคลีนิคในที่ของเราเองดีกว่า ให้คนไข้ตามไป เราก็ดูแลคนไข้ได้เหมือนเดิม
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Sun Sep 30, 2018 16:00
[RE]เมื่อคนรักเราเท่ากับเมียน้อยเขา
เป็นกำลังใจให้ครับคุณหมอ บางทีการตัดสินใจผิดพลาดกับคุณค่าในตัวเราเป็นคนละเรื่องกัน

คุณค่าของคุณหมออยู่ในสิ่งที่ได้ทำให้กับคนไข้ อย่าปล่อยให้การตัดสินใจพลาดเรื่องผู้หญิงมาบั่นทอนคุณค่าตัวเองลงไปนะครับ

ชีวิตคู่มันกินเวลาตั้ง 40-50 ปี เปิดโอกาสให้คนที่คู่ควรกับความทุ่มเทของเราดีกว่าครับ สิ่งไม่ดีก็ปล่อยไป ถือว่าเป็นประสบการณ์ชีวิต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel