ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: วันที่ผมกลัว-คือวันที่ผัวเธอกลับมา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1869
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:34
[RE: อย่าไปทำแบบนี้กะใครอีก(ยาวหลายบรรทัด)]
สิ่งที่เรามี เราไม่รู้ว่ามันดีหรือไม่ นอกเสียจากเราเสียมันไป ถึงได้รู้ซึ้ง
เพราะฉะนั้น จงรักษาสิ่งที่เรามีอยู่แล้วให้คงอยู่และดีขึ้นไป
หากเราตัดสินใจมีคนอื่น ซึ่งคิดว่าดีกว่าที่มีอยู่ มันอาจจะ"ดีแค่เปลือก"ก็ได้
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36758
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:34
[RE: อย่าไปทำแบบนี้กะใครอีก(ยาวหลายบรรทัด)]
ACM1899 พิมพ์ว่า:
ตรงๆ ไม่อ้อมค้อมนะ คุณทำลายชีวิตที่ควรจะดีของคนคนนึงด้วยมือคุณเองไปแล้ว

มันคงเป็นตราบาปคุณไปชั่วชีวิตน่ะนะ

ถ้าอยากแก้ไข (มันไม่มีทางแก้ไขได้แบบเบ็ดเสร็จหรอก) ก็คอยติดตามข่าวคราวเธอนะ ยื่นมือช่วยเหลือบ้าง ไม่ต้องโดยตรงก็ได้ เผื่อจะได้ชดใช้กับความชั่วตอนนู้นได้ไม่มากก็น้อย  

เวรกรรมผมรับได้หมดละ(ตอนนี้ก็รับกรรมอยู่)
แฟนเก่าคนนี้ผมก็คุยกันนานๆที มีข่าว3จว.ระเบิดที
ผมก็ทักไปถาม สถานการณ์ตลอด

ผมช่วยได้เท่าที่ยื่นมือช่วย ก่อนนี้เป็นแค่แฟนผมยังออกหน้าไปโรงพักได้
แต่ตอนนี้เค้าแต่งงานจะมีลูกด้วยกันอยู่ละ ผมช่วยไม่ได้มากกว่าเค้าจะร้องขอครับ
เพราะผมอยู่ กทม. เธออยู่ ปัตตานี ถ้าเธอไม่บอกผม
ผมก็ไม่ได้ทางรู้
1
0
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:36
skymile พิมพ์ว่า:
ก้อยเจ้าชู้  

ไม่เท่า ทูตกาย

แม่งเอ้ย!! ปัจจุบบันคุยอย่างเดียว ไม่แจ๊ะๆถ้าไม่ชัวว
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:40
มาแนวดราม่านะวันนี้
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 2385
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:40
ถูกแบนแล้ว
ผู้ชายเลวขนาดนี้แฟนเก่าท่านตัดสินใจแต่งงานกับผู้ชายได้ยังไง เห็นนรกอยู่ตรงหน้าชัดๆ ถึงจะท้องก็ตามก็ไม่เห็นจำเป็นจะต้องแต่งงานกับผู้ชายเลย
1
0
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:41
Afraid-Wifez พิมพ์ว่า:
คิดซะว่าหมดเวรหมดกรรมกันแล้วนะครับ ผ่านมาใช้ชีวิตร่วมกัน ชดใช้กรรมร่วมกัน เมื่อหมดบุญหมดกรรม ก็ต่างต้องแยกย้ายจากกันไป

ขอให้ชีวิตเจอแต่ความสุขนะครับ  

เห้ออ เวรกรรมบางที ก็โหดร้ายเอาเรื่องนะจริงๆ

แม่งเอ้ย!! เริ่มจะปลงๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Nov 2008
ตอบ: 7933
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:41
ถูกแบนแล้ว
ผู้ชายเรื่องนี้เลวทุกคน
1
0
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:42
CallMeLight พิมพ์ว่า:
มาแนวดราม่านะวันนี้

เห้อ สายบันเทิงอย่างผม รู้ข่าวแบบนี้ก็ต้องแย่ๆมั้งแหละ

แม่งเอ้ย!! หวังว่าผมจะคิดผิดอยู่มั่ง
1
0
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:43
INFINITYUP พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วก็เศร้าแทน บางครั้ง เจอคนที่ใช่แล้วเราไม่หยุด คิดว่าคนใหม่จะดีกว่า สุดท้ายก็ยังคิดถึงคนเก่า

เอาเพลง กรู๊ปไรเดอร์ไปฟังให้ขึ้นใจ

แม่งเอ้ย!! ผมเลิกละครับ แน่นอน
0
0
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:45
Elizx พิมพ์ว่า:
ทั้งที่ผมซื่อสัตย์กับผู้หญิงตลอด แต่โดนผู้หญฺงทำแบบนี้แทน

พอมาดูผู้ชายคนอื่นมีแฟน แต่ก้ยังมีชู้ เห้อโลกช่างลำเอียง

เคส บาย เคสไปละกันครับ
แม่งเอ้ย!! โลกไม่ลำเอียงหรอกครับ ตัดสินใจดีๆ
สู้ๆกับปัญหาไปด้วยกัน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12344
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:45
อ่านจนจบ

ผมก็พอๆกัน เรื่องของผมเป็นแบบนี้แหละ

กับพ่วงด้วยผมไม่อยากไปอยู่ บ้านเขา จังหวัดเขา เขาน่ะฐานะโอเคอยู่แล้ว ผมยังต้องทำอะไรอีกเยอะ ผมไปก็ไปเดี่ยวๆ ผมยังมีอัตตา อยู่มาก

ผมเลยปิดเกมส์ ขอเริ่มใหม่
1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6000
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:47
ojama55 พิมพ์ว่า:
INFINITYUP พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วก็เศร้าแทน บางครั้ง เจอคนที่ใช่แล้วเราไม่หยุด คิดว่าคนใหม่จะดีกว่า สุดท้ายก็ยังคิดถึงคนเก่า

เอาเพลง กรู๊ปไรเดอร์ไปฟังให้ขึ้นใจ

แม่งเอ้ย!! ผมเลิกละครับ แน่นอน  

ไม่เลิกก็คง เป็น ชู้ อะเขาแต่งงานแล้ว

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17492
ที่อยู่: กิเลสท่วมใจทั้งคืนวัน คิดว่าปัญญาเพียงน้อยนิดจะเอาชนะกิเลสได้
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:47
ถูกแบนแล้ว
ojama55 พิมพ์ว่า:
skymile พิมพ์ว่า:
ก้อยเจ้าชู้  

ไม่เท่า ทูตกาย

แม่งเอ้ย!! ปัจจุบบันคุยอย่างเดียว ไม่แจ๊ะๆถ้าไม่ชัวว  
ผมโคตรเกลียดผู้ชายที่เห็นผู้หญิงเป็นทางผ่านแบบนี้จริงๆ มีคนรักแล้วไปเด้ยกับชู้

อยากจะด่านะแต่กลัวโดนแบน
1
0
Fx-Goo tlE พิมพ์ว่า:
สิ่งที่เรามี เราไม่รู้ว่ามันดีหรือไม่ นอกเสียจากเราเสียมันไป ถึงได้รู้ซึ้ง
เพราะฉะนั้น จงรักษาสิ่งที่เรามีอยู่แล้วให้คงอยู่และดีขึ้นไป
หากเราตัดสินใจมีคนอื่น ซึ่งคิดว่าดีกว่าที่มีอยู่ มันอาจจะ"ดีแค่เปลือก"ก็ได้  

นั่นแหละครับ ชู้รักย่อมเหนือกว่าเจ้าสาวใหม่

แม่งเอ้ย!! มู้นี้เป็นแค่คหสต.นะ อยากให้เป็นแค่ข้อมูลแท้ๆส่วนนึงแต่ไม่ทั้งหมด อีกหมากมายหลายเคส
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2014
ตอบ: 4036
ที่อยู่: ฮ่องกง หมายถึงคุกหลอ ติดอยู่ 2 ปี ถุยไม่ใช่หมายถึง เกาะฮ่องกง
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:48
ถูกแบนแล้ว
คือจะบอกว่าในมุมมองของผู้ ญ บางคนเป็นคนเก่งแต่ห่วยในการเลือกผู้ชายมีเยอะครับ

แฟนเก่าผมหลาย ๆ คนก็มีคือตอนคบกับผมวาดฝันว่างานแต่งต้องยิ่งใหญ่ต้องยังงั้นอย่างงี้

พอแต่งจริงก็แค่งานธรรมดาจัดในบ้านขึงผ้า ไม่เห้นจะเหมือนที่ฝันไว้เลย

ส่วนตัวผมให้ค่ากับงานแต่งมากครับ และผมเชื่อว่าคนไทยสวนมากมีความเชื่อผิด ๆ ในการแต่งงานว่าต้องแต่งงานด้วยการทุ่มเงินหลักแสนหลักล้าน จนลืมคิดถึงรากเง้าของมันไป

การแต่งงานคือการสร้างความทรงจำตลอดชีวิตของคนสองคน ต่อให้คุณมีเงินแค่ 1,000 คุณก็แต่งได้

ส่วนเรื่องชู้หรือเรื่องอะไรผมว่าถ้ามองในมุมของคนปรกติไม่ดัดจริตนะ 5 ปีใคร ๆ ก็เบื่อครับ

แต่ด้วยวัยรุ่นด้วยอะไรด้วยอะไร มันอาจจะแยก คำว่าความรักที่จะเป็นคู่ชีวิตไม่ออก ผมเองก็เป็นคบกันแฟนผมเที่ยวอ่างอยู่

ของใหม่ผมเชื่อว่าดีกว่าอยู่แล้ว แต่ถามว่าคุณไปทำลายชีวิตเขาไหม มันก็ไม่หลอก คุณได้แสดงมุมมองที่เลวร้ายให้โอกาศเขาได้เจอคนใหม่ แต่คนใหม่ของเขาดันไม่ดี ดันทำร้ายร่างกาย

แต่เชื่อเถอะวันที่เขาสุข มันก็สุขจริง ๆ ไม่งั้นเขาไม่ทนอยู่หลอก
6
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel