ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36758
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:07
[RE: อย่าไปทำแบบนี้กะใครอีก(ยาวหลายบรรทัด)]
Love In The Mist พิมพ์ว่า:
บ่นตอนนี้แล้วได้อะไร.. เป็นผมคงไปขัดขวางงานแต่งนะ ถ้า..ที่เล่ามาทุกอย่างเป็นเรื่องจริง

55+ ขัดขวางทะไม ผมไม่คิดกลับไปคบกะแฟนเก่าอยู่ละ
(ปล.ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าแต่งงานกันตอนไหน)
แต่ที่เล่าแค่ เอามาเป็นอุทาหรณ์+คิดเห็นส่วนตัว

แม่งเอ้ย!! ผมไม่เคยซุย และไม่เคยหน้าไหว้หลังหลอก
แก้ไขล่าสุดโดย ojama55 เมื่อ Sun Aug 21, 2016 17:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:10
[RE: อย่าไปทำแบบนี้กะใครอีก(ยาวหลายบรรทัด)]
"ชู้รักย่อมเหนือกว่าเจ้าสาวใหม่" อันนี้เป็นวลีหรือคำคมครับ ผมเกิดไม่ทัน
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 2351
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:10
เดี๋ยวมาอ่าน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: SS
เข้าร่วม: 28 Nov 2013
ตอบ: 6117
ojama55 พิมพ์ว่า:
GFauk พิมพ์ว่า:
อ่านมาละ
สงสาร ผญ ทำไหมทำแบบนี้  

ผมก็เพิ่งมารู้วันนี้ละ
และก็บู๊ม.. ตามที่อ่านในมู้

แม่งเอ้ย!! สาบานเลยหากไทมแมชชีนมา จะกลับแก้ไข
Spoil
เด้ยไม่ให้เธอรู้แน่นอน  

แล้วแฟนใหม่จะรู้ไหมนะ
0
0
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:12
อ่านมาละ
สงสาร ผญ ทำไหมทำแบบนี้  

ผมก็เพิ่งมารู้วันนี้ละ
และก็บู๊ม.. ตามที่อ่านในมู้

แม่งเอ้ย!! สาบานเลยหากไทมแมชชีนมา จะกลับแก้ไข
Spoil
เด้ยไม่ให้เธอรู้แน่นอน  

แล้วแฟนใหม่จะรู้ไหมนะ  

แฟนใหม่ผม หรือ
ไม่รู้หรอกมั้ง เพราะยังไม่มี55
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 7811
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:13
ถูกแบนแล้ว
คิดซะว่าหมดเวรหมดกรรมกันแล้วนะครับ ผ่านมาใช้ชีวิตร่วมกัน ชดใช้กรรมร่วมกัน เมื่อหมดบุญหมดกรรม ก็ต่างต้องแยกย้ายจากกันไป

ขอให้ชีวิตเจอแต่ความสุขนะครับ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15083
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:13
ตรงๆ ไม่อ้อมค้อมนะ คุณทำลายชีวิตที่ควรจะดีของคนคนนึงด้วยมือคุณเองไปแล้ว

มันคงเป็นตราบาปคุณไปชั่วชีวิตน่ะนะ

ถ้าอยากแก้ไข (มันไม่มีทางแก้ไขได้แบบเบ็ดเสร็จหรอก) ก็คอยติดตามข่าวคราวเธอนะ ยื่นมือช่วยเหลือบ้าง ไม่ต้องโดยตรงก็ได้ เผื่อจะได้ชดใช้กับความชั่วตอนนู้นได้ไม่มากก็น้อย
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6000
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:14
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:

การเจ้าชู้มันสนุกจริงๆครับ แต่สักวันนึง วันที่คุณโตขึ้นระดับนึง
คุณจะรู้ว่ามันไร้สาระมากกมายขนาดไหน ..
หากคุณสามารถเลือกประคับประคองคนรัก ที่รักคุณได้ ไม่ให้ต้องเสียไป เพราะเรื่องแบบนี้ของคุณเอง

ขอบคุณครับ  

วันก่อน มีคนตามหาท่านอยุ่ ไปเม้ม อะไรใน Bigo

1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6000
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:15
อ่านแล้วก็เศร้าแทน บางครั้ง เจอคนที่ใช่แล้วเราไม่หยุด คิดว่าคนใหม่จะดีกว่า สุดท้ายก็ยังคิดถึงคนเก่า

1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 10329
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:18
บ่นตอนนี้แล้วได้อะไร.. เป็นผมคงไปขัดขวางงานแต่งนะ ถ้า..ที่เล่ามาทุกอย่างเป็นเรื่องจริง

55+ ขัดขวางทะไม ผมไม่คิดกลับไปคบกะแฟนเก่าอยู่ละ
(ปล.ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าแต่งงานกันตอนไหน)
แต่ที่เล่าแค่ เอามาเป็นอุทาหรณ์+คิดเห็นส่วนตัว

แม่งเอ้ย!! ผมไม่เคยซุย และไม่เคยหน้าไหว้หลังหลอก  

ไม่ใช่กลับไปคบ .. แค่ดึงเอาไว้ก่อนตกนรกทั้งเป็น
เพื่อนผมก็เป็น single mom ผม+เพื่อนๆในกลุ่ม ก็ประคองคอยดูแลช่วยเหลือจนเค้ายืนได้ด้วยขาตัวเอง
ความสัมพันธ์ระหว่าง ช-ญ มันไม่ได้มีมิติเดียวนะ .. มันมีตัวเลือกสั้นๆ แค่ ช่วย-ไม่ช่วย
ถ้าเลือกที่จะไม่ช่วย .. ก็ไม่ต้องช่วย / ถ้าจะช่วย .. ก็ใช้เหตุผล มิตรภาพ ก็ได้
ช้า-เร็ว มันคือชีวิต+อีกหนึ่งชีวิต ที่กำลังจะเจออนาคตที่แย่ๆ

2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:20

การเจ้าชู้มันสนุกจริงๆครับ แต่สักวันนึง วันที่คุณโตขึ้นระดับนึง
คุณจะรู้ว่ามันไร้สาระมากกมายขนาดไหน ..
หากคุณสามารถเลือกประคับประคองคนรัก ที่รักคุณได้ ไม่ให้ต้องเสียไป เพราะเรื่องแบบนี้ของคุณเอง

ขอบคุณครับ  

ลุงอิฐ น่าจะผ่านวัยนี้มาละมั้ง

แม่งเอ้ย!! รอก๊กเหล้ากัน  

ครับ วัยสงบเสงี่ยมแล้วฮะ

ปล. จะดีหรอฮะ ก๊งแล้วเดี๋ยวคึก ไปๆมาๆต้องมาเขียนอุทาหรณ์เหมือนกัน

หลายๆคนในบอร์ดมีคำถามถึงท่านฮะ

กรุณาตั้งมู้แถลงไขด้วย

1
0
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:24
ID106980000 พิมพ์ว่า:
"ชู้รักย่อมเหนือกว่าเจ้าสาวใหม่" อันนี้เป็นวลีหรือคำคมครับ ผมเกิดไม่ทัน  

อันนี้น่าจะเป็น คำคมในการตูน หงสาจอมราชันย์(การตูนสามก๊กอีกแขนงนึง)

ประมาณว่า เจ้าสาวถึงเพิ่งแต่งใหม่ๆก็ยังแพ้ชู้รักแค่ข้ามคืน
เหมือนของใหม่ดีกว่าของเก่า ประมาณนั้น

เปรีบยเปรยประมาณว่า
หลงของใหม่ โดยที่ไม่รู้อะไรเลย และอยากเรียนรู้ของใหม่ๆ
และก็ไม่รู้ว่ามันจะดีกว่าของเก่าที่เคยมีอยู่ไหมด้วยนะ

แม่งเอ้ย!! น่าจะมาณนี้
0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16528
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:26
ทั้งที่ผมซื่อสัตย์กับผู้หญิงตลอด แต่โดนผู้หญฺงทำแบบนี้แทน

พอมาดูผู้ชายคนอื่นมีแฟน แต่ก้ยังมีชู้ เห้อโลกช่างลำเอียง
1
0
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:30
Spoil

ไม่ใช่กลับไปคบ .. แค่ดึงเอาไว้ก่อนตกนรกทั้งเป็น
เพื่อนผมก็เป็น single mom ผม+เพื่อนๆในกลุ่ม ก็ประคองคอยดูแลช่วยเหลือจนเค้ายืนได้ด้วยขาตัวเอง
ความสัมพันธ์ระหว่าง ช-ญ มันไม่ได้มีมิติเดียวนะ .. มันมีตัวเลือกสั้นๆ แค่ ช่วย-ไม่ช่วย
ถ้าเลือกที่จะไม่ช่วย .. ก็ไม่ต้องช่วย / ถ้าจะช่วย .. ก็ใช้เหตุผล มิตรภาพ ก็ได้
ช้า-เร็ว มันคือชีวิต+อีกหนึ่งชีวิต ที่กำลังจะเจออนาคตที่แย่ๆ

ผมว่าท่านตีความมู้บอกเล่าผมไป เป็นมู้แบ่งปันรอยยิ้มไปละ..

-ประเด็นคือผมเพิ่งรู้ ตะกี้ และไลน์ไปถามก่อนมาตั้งมู้ไม่ถึงชม.
ผมตั้งมู้นี้เพื่อบอกเล่าถึงปสก.+เสนอแนะส่วนตัวไปเอง

และเรื่องแบบนี้ผมมองว่าผมเป้นคนนอกด้วยซ้ำ
คนใกล้ตัวแฟนเก่าผมอย่างแม่ เค้าก็รับรู้อยู่ด้วย(ผมก็เชื่อในวิจารณาณแม่เค้าอยู่หน่อยๆเคยได้คุยกันอยู่ ตอนผมลงไปหา)

ไม่มีทางที่ผมจะไปแทรกแซงโดยที่ผมรับรู้จากผญ.ฝ่ายเดียวแน่ๆ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17492
ที่อยู่: กิเลสท่วมใจทั้งคืนวัน คิดว่าปัญญาเพียงน้อยนิดจะเอาชนะกิเลสได้
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 17:31
ถูกแบนแล้ว
ก้อยเจ้าชู้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel