ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7619
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 16:15
[RE]MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ
เข้าใจคนที่ซัพพอร์ตส่วนใหญ่ว่าให้ตัดเกรดตอนจบซีซั่น

แต่ที่อยากให้ออกเลยเพราะผมเสียดายทีมชุดนี้ ปีนี้ดูรายชื่อผู้เล่นแล้วมันเริ่มมีความหวังจริงๆนะว่าน่าจะได้ซักถ้วยนึง

พอเอาเข้าจริงเจอทีมกลางๆยังเหนื่อยขนาดนี้ ผมว่าหยุดเถอะส่งไม้ต่อให้คนที่เป็นงานในการล่าแชมป์มาทำแทนดีกว่า

ถือว่าเควสรีบิวต์ทีมที่ได้รับมาทำเสร็จแล้ว จากไปแบบสวยๆจะดีกั่ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 16:15
[RE: MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ]
ลุงเอ็ม พิมพ์ว่า:
Park Yoo Hwon พิมพ์ว่า:
บอร์ดซื้อให้แบบ เทหน้าตัก รักหมดใจ

แต่ไม่หวังแชมป์ปีนี้ ผมนึกว่าบอร์ดแมนยูต้องชินกับการเชียร์ให้ได้แชมป์ทุกปีซะอีกนะ 5555

กลับกลายเป็นว่ามีทัศนคติแบบนั้นไปซะแล้ว 555555  

นอกเรื่องนิดนึง

ผมเห็นท่านแผล่บให้ยูสนั้นตลอด แต่อ่านเม้นท่านแล้ว

นี่ท่านแผล่บปั่นเหรอครับ 555+  

ผมนึกว่าสายแจกแผล่บ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12238
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 16:29
[RE: MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ]
ลุงเอ็ม พิมพ์ว่า:
Park Yoo Hwon พิมพ์ว่า:
บอร์ดซื้อให้แบบ เทหน้าตัก รักหมดใจ

แต่ไม่หวังแชมป์ปีนี้ ผมนึกว่าบอร์ดแมนยูต้องชินกับการเชียร์ให้ได้แชมป์ทุกปีซะอีกนะ 5555

กลับกลายเป็นว่ามีทัศนคติแบบนั้นไปซะแล้ว 555555  

นอกเรื่องนิดนึง

ผมเห็นท่านแผล่บให้ยูสนั้นตลอด แต่อ่านเม้นท่านแล้ว

นี่ท่านแผล่บปั่นเหรอครับ 555+  
ผมเป็นบิ๊กแฟนน่ะครับ
3
0
google harriet robson injuries
นักบอลถ้วย ง.
Status: ¯\_(ツ)_/¯
เข้าร่วม: 07 Jul 2007
ตอบ: 3444
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 17:12
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
ตุลาคม มาตัดสินผลงานอะไรตอนนี้ครับ

เจ้าของทีมแมนยู กับเชลซี คนละแนวทางครับ
ถ้ามันไม่มีอะไรวิกฤตจริงๆ เขาไม่ปลดกลางซีซั่นหรอก

บอลลีกเขาไม่ได้เตะแค่ 8 นัด
แล้วตอนนี้มันก็ยังอยู่ในจุดที่ พอรับได้ในแง่การเกาะกลุ่มหัวแถว

ผมไม่เชื่อว่าบอร์ดจะคาดหวังแชมป์ลีกปีนี้
เพราะเขารู้ว่า ศักยภาพ แมนซิ ลิเวอร์พูล เชลซี นาทีนี้ดี

คุณจะปลด คุณจะตั้งคอนเต้ ซีดาน
มโนจัดตัวยุคใหม่ยังไง ทำไปเถอะครับ

แต่ผมบอกเลย ถ้าคุณเข้าใจแนวทางบริหารทีม
แมนยู มันก็ไม่ได้คิดจะปลดอะไรตอนนี้หรอก

ขนาดมอยส์ ที่ว่าเลวร้าย
เขายังรอให้ในทางทฤษฎี
หมดลุ้นไป ชปล. แน่นอนแล้ว
แล้วค่อยปลด

เคสของ มู เป็นเคสพิเศษ
เพราะตอนนั้น มันมีปัญหาภายในทีม

นักเตะยังวิ่งให้โอเล่ ออกมาพูดสนับสนุน
เท่านี้คุณไม่ต้องมโนแล้วครับ  

พิมพ์มานึกว่านั่งทำงานเป็นบอร์ดแมนยูเลยนะ
มโนจัดตัวยุคใหม่คอนเต้ซีดาน ยังมีโอกาสเป็นจริงเยอะกว่าการมโนว่าโอเล่จะพาทีมประสบความสำเร็จอีก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6397
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 19:01
[RE]MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ
นี่ซิkoyuki way ไม่เหมือนแก๊งค์ชำแหละแทคติคกับกางสถิติทวิตเตอร์
ที่หายไปไม่รู้จะตามยังไงแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 19:11
T e X a S พิมพ์ว่า:
นี่ซิkoyuki way ไม่เหมือนแก๊งค์ชำแหละแทคติคกับกางสถิติทวิตเตอร์
ที่หายไปไม่รู้จะตามยังไงแล้ว  

เทียบกับแก๊งนั้น ผมว่า ท่าน Bia Koyuki ดีกว่าเยอะฮะ กลุ่มนั้นมุดรูไม่ก็พยายามเปลี่ยนฝั่งแบบเนียนๆอยู่
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 23:57
คนเราชอบไม่เหมือนกัน ผมว่าไม่เห็นแปลกนิ บางคนก็อาจจะไม่ได้ชอบ

แต่เป้าการเชียร์ไม่เหมือนกัน check point แต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน

ก็ไม่เห็นว่าต้องถึงขนาดตั้งกระทู้ถามหากันขนาดนี้ ก็เห็นขยี้กันทุกข่าวอยู่แล้ว

0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11182
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 04:00
แมนนี่ แพ็คแมน พิมพ์ว่า:
คนเราชอบไม่เหมือนกัน ผมว่าไม่เห็นแปลกนิ บางคนก็อาจจะไม่ได้ชอบ

แต่เป้าการเชียร์ไม่เหมือนกัน check point แต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน

ก็ไม่เห็นว่าต้องถึงขนาดตั้งกระทู้ถามหากันขนาดนี้ ก็เห็นขยี้กันทุกข่าวอยู่แล้ว

มันเหมือนสองด้านตลอดนั้นแหละครับ ตอนชนะ ออกมาเย้วๆ ด่าคนที่เขาไม่ชอบยิ้มกันใหญ่

ตอนนั้นโดนด่าดูบอลไม่เป็นด้วยซ้ำ พอมันห่วยจนเห็นได้ชัด แต่ยังมีคนเชียร์ก็อยากให้มาตอบดู

อยากเห็นว่าคิดยังไง ดีกว่าแซะแบบงูๆปลาๆ อย่างที่ท่านบอก คนเราชอบไม่เหมือนกัน

แต่เมื่อมันมีสองฝ่าย มันก็เกิดกรณีแบบนี้อยู่แล้วครับ ซึ่งช่วงนี้ แฟนคลับยิ้มน้าจะหายไปจากบอร์ดหลายอาทิตย์แล้ว
2
0
Manchester United Fans
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 06:53

แล้วการที่ผมตั้งกระทู้ มันทำให้เดือดร้อนใครหรือป่าวครับ ?

เจ้าของเม้นมาตอบ ผมก็ไม่ได้ชวนทะเลาะหนิ ยังขอบคุณเค้าด้วยซ้ำ

ถือว่าแลกเปลี่ยนมุมมองความคิดของแต่ละคน เพื่อเข้าใจถึงเหตุและผล

มันไม่ได้ดีมีกฏใน SS ว่าถ้าอยากรู้อะไร แล้วจะตั้งกระทู้ไม่ได้หนิครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 08:32
piyakun พิมพ์ว่า:

แล้วการที่ผมตั้งกระทู้ มันทำให้เดือดร้อนใครหรือป่าวครับ ?

เจ้าของเม้นมาตอบ ผมก็ไม่ได้ชวนทะเลาะหนิ ยังขอบคุณเค้าด้วยซ้ำ

ถือว่าแลกเปลี่ยนมุมมองความคิดของแต่ละคน เพื่อเข้าใจถึงเหตุและผล

มันไม่ได้ดีมีกฏใน SS ว่าถ้าอยากรู้อะไร แล้วจะตั้งกระทู้ไม่ได้หนิครับ

ไม่รู้นะถ้าตามที่ท่านตอบมาผมไม่ติดเลยครับ ท่านไม่มีอะไรผิดเลยครับ

แต่หัวมู้ท่านชวนผมคิดแบบนั้น มันไม่ใช่หัวกระทู้แลกเปลี่ยนกันตามที่ตั้งๆกัน

ซึ่งผมก็มีสิทธิคิดไปทางนั้น แต่ท่านมาตอบแล้วเจตนาคืออะไรผมก็ไม่มีประเด็นอะไรครับท่าน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 08:40
poorponce พิมพ์ว่า:

มันเหมือนสองด้านตลอดนั้นแหละครับ ตอนชนะ ออกมาเย้วๆ ด่าคนที่เขาไม่ชอบยิ้มกันใหญ่

ตอนนั้นโดนด่าดูบอลไม่เป็นด้วยซ้ำ พอมันห่วยจนเห็นได้ชัด แต่ยังมีคนเชียร์ก็อยากให้มาตอบดู

อยากเห็นว่าคิดยังไง ดีกว่าแซะแบบงูๆปลาๆ อย่างที่ท่านบอก คนเราชอบไม่เหมือนกัน

แต่เมื่อมันมีสองฝ่าย มันก็เกิดกรณีแบบนี้อยู่แล้วครับ ซึ่งช่วงนี้ แฟนคลับยิ้มน้าจะหายไปจากบอร์ดหลายอาทิตย์แล้ว  

ครับเข้าใจ ผมเองก็ไม่ใช่แฟนคลับอะไร เพียงแต่เอาใจช่วยทุกคนที่ยังได้ชื่อว่าเป็นโค๊ซแมนยูฯ

ไม่เคยด่าใครสักคน มีมอยเกือบมีหลุดปากเพราะเป็นช่วงรอยต่อภาพมันชัดเกิน ช่วงนี้ก็ยังเล่นตลอด

แต่เลี่ยงตอบน้อยลง อ่านแล้วผ่านบ้างไม่อยากเมื่อยมือช่วงนี้ทีมไม่เอาแรงจัด
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 09:37

ไม่รู้นะถ้าตามที่ท่านตอบมาผมไม่ติดเลยครับ ท่านไม่มีอะไรผิดเลยครับ

แต่หัวมู้ท่านชวนผมคิดแบบนั้น มันไม่ใช่หัวกระทู้แลกเปลี่ยนกันตามที่ตั้งๆกัน

ซึ่งผมก็มีสิทธิคิดไปทางนั้น แต่ท่านมาตอบแล้วเจตนาคืออะไรผมก็ไม่มีประเด็นอะไรครับท่าน

ท่านมีสิทธิที่จะคิด ที่จะแสดงความเห็น ผมเข้าใจตรงจุดนี้

แค่อยากมาขยายความครับ ว่าไม่ได้ตั้งมาชวนทะเลาะ แค่เกิดข้อสงสัย

แล้วอยากถามถึงเหตุและผลเท่านั้นครับ ไม่ว่าจะฝั่ง In หรือ Out

เพราะถึงยังไงเราก็เชียร์ทีมเดียวกัน รวมถึงมีเจตนารมณ์เดียวกัน

คืออยากให้ทีมมีผลงาน ทิศทางที่ดี และประสบความสำเร็จ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 23, 2021 23:24

ท่านมีสิทธิที่จะคิด ที่จะแสดงความเห็น ผมเข้าใจตรงจุดนี้

แค่อยากมาขยายความครับ ว่าไม่ได้ตั้งมาชวนทะเลาะ แค่เกิดข้อสงสัย

แล้วอยากถามถึงเหตุและผลเท่านั้นครับ ไม่ว่าจะฝั่ง In หรือ Out

เพราะถึงยังไงเราก็เชียร์ทีมเดียวกัน รวมถึงมีเจตนารมณ์เดียวกัน

คืออยากให้ทีมมีผลงาน ทิศทางที่ดี และประสบความสำเร็จ

ชัดเจนครับท่าน ขอบคุณที่ฟังความเห็นเล็กๆของผม ที่ไม่ Out แต่ก็ไม่ In ส่ะทีเดียว

เพียงแต่ยังไม่ถึง Check Point ที่ส่วนตัวตั้งไว้ สนุกๆครับโดยเฉพาะอาทิตย์นี้
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Wed Oct 27, 2021 09:35
ด้วยความ เคารพ ต่อความเห็นหลายๆท่าน ผมกลับมองว่า

1. มันโคตรลวงตาเลย นำจ่าฝูง UCL ตอนนี้ รูปเกมส์นี่แทบจะไม่รอด ด้วยซ้ำ แต่โอเค มี 6 แต้มเต็ม เอาไว้ เจอ อตาลันต้า + บียารีล อีก 2 นัด ถ้ายังนำจ่าฝูง อยู่ คงต้องถือว่าผ่าน

2. ตามหัวตาราง 5 แต้ม กับ เกมส์ที่แทบจะยังไม่เจอ big six ตรงนี้ผมกลับมองว่า ถ้าตาม 5 แต้มหลังนัดเจอ วัตฟอร์ด ผมก็ให้แกผ่านเหมือนกัน แต่ถ้าหลังจาก วัตฟอร์ด ตามเกิน 9+ ผมว่า แกก็ควรต้องไป เพราะมันเข็นไม่ขึ้น

3. ผลงานที่ผ่านมา ส่วนตัวผม แกแค่ทำตามที่ได้รับมอบหมายให้ โดยมีสโมสร สนับสนุน เม็ดเงินเต็มที่ ผลงานจึงออกมาเป็นรูปธรรม ทีนี้ คหสต จะให้เครดิตแกเต็มที่ผมก็ให้แกได้ไม่ครบ 100 เพราะ ถ้าดูจาก deadwood นี่คือ ขายไม่ได้สักคนนะครับ ซัมเมอร์ที่ผ่านมา ถ้าจะอิง แนวทางการทำทีม ทำไมคุณไม่ขาย ลินการ์ด, VDB หรือ มาซิยาลไปล่ะ เอางบ มาเสริมกลางตัวสุดท้าย เก็บไว้ทำไม เก็บไว้แล้วไม่ใช้เค้าอยู่ดี 11 ตัวจริง ใครเล่นแย่ยังไง ก็ได้ลงตลอด 15-20 ล้านจาก ลินการ์ด ก็ยังดีกว่า เสียฟรีๆ VDB คุณบอกจะให้โอกาสมากขึ้น ปัจจุบัน มันก็แย่เหมือนเดิม ขายก่อนตลาดปิด อย่างน้อยไม่ได้ใคร ก็มีงบใช้มกราคม

4. ถ้าจะปลด ก็ควรปลด ในตอนที่ คนมาทำแทน มีเวลา จูนทีม พากลับมาได้ 2-3 นัดหน้า ผมว่า ถ้าได้ ไม่ถึง 3 แต้ม จาก 9 แต้ม ผมว่า ถ้าแกนรักสโมสรจริง ก็ลาออกเองเถอะ อย่ามาคาดหวังว่า ทั้ง คอนเต้ หรือ ซีดาน เข้ามา จะเก็บชัยชนะรัวๆ ยิ่งถ้าต้องเปลี่ยนแผนการเล่น มันควรได้เวลาทำทีม

PS. สุดท้าย ฝาก clip คุณ Fluke ไว้หน่อยครับ สำหรับคนที่มองว่าไปรอปลด สิ้นฤดูกาล ลองเปิดใจฟังดูแล้ว ทำความเข้าใจว่า ทำไมมันถึงควรไปเลย ตั้งแต่จบเกมส์ กับ ลิเวอร์พูล

https://www.youtube.com/embed/SVy9MsWdY-g
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel