ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:20
[RE: MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ]
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
piyakun พิมพ์ว่า:
Spoil
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
ตอบแบบไม่รู้ว่าตัวเองติ่งโอเล่มั้ยนะ

1.ก็ตัดสินผลในปีนี้ หละครับ ถ้าทำไม่ได้ก็สมควรไป
2.ฟอร์มห่วยจริงๆ ทรงบอลตอนนี้ดูไม่มีทรงจริงๆ
3.หมดเวลาอ้างเรื่องซ่อมทีม สร้างทีมใหม่แล้ว เวลาของปีนี้คือการเป็นผู้ล่าแชมป์
4.อย่างที่เขียนไว้ ตัดสินผลใปีนี้ ถ้าทำไม่ได้ ก็ต้องไป ในลีกดูแย่จริงๆ ถ้าตอนนี้จะไปก็ไม่แปลก

แต่ตราบใดที่เขายังเป็น ผจก สโมสร ผมก็เชียร์ให้ทีมชนะ และก็ยังดีใจทุกครั้งที่ทีมชนะ เซ็งทุกครั้งที่ทีมแพ้ โมโหที่ทีมฟอร์มห่วย แต่ก็ดีใจที่ทีมกลับมาได้

แต่จากผลงานตอนนี้ จะปลดก็ไม่แปลกใจ

ผมติ่งโอเล่ป่าว บอกผมที เพราะผมก็ยังเชียร์ทีม ต่อให้ใครคุมก็ตาม โอเล่คุมอยู่ ผมก็ยังเชียร์ทีมต่อไป  

บรรยากาศตอนนี้ดูเหมือน ไม่ไล่ ไม่ด่า = ติ่งโอเล่ ไปแล้วล่ะ  

ผมว่าวิจารณ์หลังเกม ด่าเมื่อทีมผลงานแย่ก็สมเหตุสมผล แต่นี่เหมือนหาเรื่องด่าทุกวัน ทุกมู้ข่าว
งั้นผมก็ติ่งโค้ชทุกคนอะ ไม่เคยเชียร์ให้ปลดใครซักคน ใครคุมก็ต้องเชียร์ ไม่ชอบก็ส่วนไม่ชอบ  

ขอโทษนะครับ มู้อวยยิ้มผมก็มีครับ ซัพพอร์ตมาก่อน แต่มันถึงเวลาที่ควรจะพอแล้ว

ไม่ซัพพอร์ตโค้ช ไม่ได้แปลว่าไม่ซัพพอร์ตทีมหนิ

ผมไม่ได้อะไรกับคนไล่หรอกครับ แต่ผมคุยกับคนที่ผมโควตว่าถ้าใครไม่ไล่ช่วงนี้เท่ากับติ่ง
ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ ทุกคนมีวิธีเชียร์ วิธีซัพทีมไม่เหมือนกัน แต่ไม่ใช่ว่าพอคนอื่นคิดไม่เหมือนตัวเอง
ก็ไปยัดให้เขาเป็นติ่งครับ มันไม่ใช่ครับสำหรับผม  

ที่ผมตั้งคำถามกระทู้นี้ ผมถามคนที่เขาบอกว่าเป็นติ่งยิ้มเลยครับ

P.S. ขออภัยด้วยครับ หากเข้าใจความหมายท่านผิด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6773
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:26
[RE: MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ]
สว่นตัว ผมว่าเขาควรไปแล้ว นับหนึ่งในสนามกับรูปแบบการเล่น การจัดการ เหมือนคนเมา เดินหน้า 3 ถอยหลัง 4 วนไปวนมา ไม่ได้มองเห็นการก้าวผ่านเลยตอนนี้ ถ้ามันมีอะไรที่ส่งสัญญาณบ้าง คงไม่มีคนไล่ขนาดนี้หรอก

ทุกคนก็รักทีมทั้งนั้นแหละ เขาอยากเห็นการพัฒนาที่เป็นรูปธรรม ไม่ใช่รอลุ้นแค่ชนะยังไงก็ได้ แพ้ก็รับผิดชอบร่วมกัน นักเตะเป็นแพะเอาดื้อๆก็มี เวลาชนะ ผจกทีมรับเต็มทำดีซะงั้น มันไม่ยุติธรรมนักเตะมั่ง

ทีมอื่นปูพื้นฐานเดินไปห่างไปแล้วแล้วกับอนาคตความสำเร็จ ทีมเรายังจับต้องไม่ได้เลย แค่ลุ้นนักเตะจะมีพลังไซย่าเล่นดีโคตรๆวันไหน ไปวันๆ อะตอนนี้ ซึ่งในความเป็นจริงมันไม่ได้ไง นักเตะก็คนอะ ไม่ใช่หุ่นยนต์ที่จะดีตามชื่อเสียงทุกนัด รูปแบบ ระบบการจัดการในสนามที่ดีมันต้องมาแล้วตอนนี้ นักเตะแค่จิ๊กซอร์ ที่เราจะใส่ลงไป
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19865
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:35
ยิ่มแกอ่อนเเทคติกชัดเลย
ถ้าจะให้โอกาสแกให้เวลานานเกินปกติซักนิดผมก็โอเคนะ
แต่อย่างน้อยมันต้องถมกลางเยอะๆ คืออ่อนอยู่แล้ว แล้วดูสภาพกลาง แต่ละตัว
แบบนี้ให้เวลาไปก็มีแต่ปังปินาศ
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9417
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:42
[RE]MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ
มองตามความเป็นจริง ผลงานไม่ดีก็ต้องปลด

อย่างอันเชกับมาดริดผลงานถ้าดิ่งเมื่อไหร่ก็ปลิว ต้องยอมรับก่อนทีมใหญ่ความคาดหวังมันสูง คือเรื่องปกติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3298
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:43
ผมซัพพอร์ทผจก.ทุกคนแต่เมื่อผลงานไม่ดีก็ควรโดนบ่นนะ

ขอแย้งบางข้อที่อาจไม่เกี่ยวกับคำถามนะครับ

1. ทำไมต้องเอาตารางอันดับปีที่แล้วมาชมทั้งๆที่ปีที่แล้วมีโอกาสใกล้เคียงแชมป์มากสุดแล้วเพราะทั้งซิตี้ที่เป๋อยู่ช่วงนึง ลิเวอร์พูลที่ตัวเจ็บมากมาย เชลซีที่เปลี่ยนผจก.ทีมกลางคัน แต่สุดท้ายจบรองแชมป์เพราะตัวเองไม่คงเส้นคงวา มันน่าชมจริงๆหรอ

2. เทียบกับคล็อปป์อีกตามเคยเรื่องให้เวลา 3 ปี ทั้งที่คล็อปป์ทรงบอลชัดเจนและเห็นถึงการพัฒนาของนักเตะและทีมอย่างต่อเนื่องแต่โซลชายังเอาแน่เอานอนไม่ได้เนี่ยนะ ทั้งฟอร์มทีม ฟอร์มนักเตะที่ผีเข้าผีออกตลอด

3. ตารางคะแนนปีนี้ยังไม่หมดลุ้นแชมป์จริงๆหรอครับ ทีมใหญ่ยังไม่ได้เจอเลยแต่ห่างจ่าฝูง 5 แต้ม จาก 8 นัดที่ผ่านมาควรจะต้องเป็นจ่าฝูงด้วยซ้ำเพราะทีมใหญ่เข้าตัดแต้มกันเองไปบ้างแล้ว

4. ทีมแบบแมนยูถ้ารอปลดผจก.ตอนจบฤดูกาลที่หมดลุ้นทุกอย่างแล้ว จะมีเวลาพอให้โค้ชใหม่ได้จูนทีมพอหรอครับ ขนาดเวลามาซ้อมตอนรวมทีมตอนต้นฤดูกาลยังแทบไม่มี

ไม่ได้บอกว่าโซลชาไม่ดีแต่สิ่งที่แกทำได้และควรทำ แกทำไปหมดแล้ว ถึงเวลาที่ต้องส่งไม้ต่อให้โค้ชที่มีฝีมือมากกว่านี้คุมต่อ ส่วนตัวเองจะผันตัวมาเป็นเบื้องหลังก็ไม่มีใครคัดค้าน

ปล.ผมคงไม่ได้เป็นคนที่ท่านต้องการคำตอบหรอกแต่อ่านหลายมู้ที่คนอวยก็อวยจนไม่ลืมหูลืมตา เช่นคนที่ท่านตามหากับกัปตันมาเวลไรนั่น บางทีก็อยากชี้ให้เห็นความจริงพวกนี้บ้าง
นักเตะอบต.
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10805
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 11:06
อันนี้ที่ผมคิดจากสมองที่มีอันน้อยนิดของผมนะ

มันดูไม่ยากเลยครับ ว่าโอเล่เก่งมั๊ย แค่จินตนาการว่าเอานักเตะชุดที่โอเล่มีชุดปัจจุบัน ไปอยู่ในมือโค้ชอย่างเป็ป คล็อป ค็อนเต้ ซีดาน ดูเอาว่ามันจะเป็นยังแค่นั้นเลยครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 11:06
ผมว่ามันก็เหมือนคนมีแฟนอ่ะครับ

มันก็มีสองลักษณะแหละครับ รักกันมาก ให้ดมขี้ก็ยังว่าขี้หอม อะไรแนวนั้น (ไม่ได้ด่านะ ประโยคนี้มันเห็นภาพชัดดี)

กับ รักกันจริงก็ต้องพิสูจน์ตัวเองสิ ทำให้เห็นว่าดีขึ้น ให้ได้

ซึ่งคนที่ Ole Out เค้าคิดแบบหลังไง ไม่สามารถพิสูจน์ตัวเองได้ ไม่ดีพอ ก็ต้องไปไง

ลืมไป จริงๆ ก็มีอีกแบบนะ คือ รักษาระยะห่าง ไม่อะไร ไม่รู้สึกอะไร แนวนั้นแหละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 11:20
Spoil
prinznazgul พิมพ์ว่า:
ผมซัพพอร์ทผจก.ทุกคนแต่เมื่อผลงานไม่ดีก็ควรโดนบ่นนะ

ขอแย้งบางข้อที่อาจไม่เกี่ยวกับคำถามนะครับ

1. ทำไมต้องเอาตารางอันดับปีที่แล้วมาชมทั้งๆที่ปีที่แล้วมีโอกาสใกล้เคียงแชมป์มากสุดแล้วเพราะทั้งซิตี้ที่เป๋อยู่ช่วงนึง ลิเวอร์พูลที่ตัวเจ็บมากมาย เชลซีที่เปลี่ยนผจก.ทีมกลางคัน แต่สุดท้ายจบรองแชมป์เพราะตัวเองไม่คงเส้นคงวา มันน่าชมจริงๆหรอ

2. เทียบกับคล็อปป์อีกตามเคยเรื่องให้เวลา 3 ปี ทั้งที่คล็อปป์ทรงบอลชัดเจนและเห็นถึงการพัฒนาของนักเตะและทีมอย่างต่อเนื่องแต่โซลชายังเอาแน่เอานอนไม่ได้เนี่ยนะ ทั้งฟอร์มทีม ฟอร์มนักเตะที่ผีเข้าผีออกตลอด

3. ตารางคะแนนปีนี้ยังไม่หมดลุ้นแชมป์จริงๆหรอครับ ทีมใหญ่ยังไม่ได้เจอเลยแต่ห่างจ่าฝูง 5 แต้ม จาก 8 นัดที่ผ่านมาควรจะต้องเป็นจ่าฝูงด้วยซ้ำเพราะทีมใหญ่เข้าตัดแต้มกันเองไปบ้างแล้ว

4. ทีมแบบแมนยูถ้ารอปลดผจก.ตอนจบฤดูกาลที่หมดลุ้นทุกอย่างแล้ว จะมีเวลาพอให้โค้ชใหม่ได้จูนทีมพอหรอครับ ขนาดเวลามาซ้อมตอนรวมทีมตอนต้นฤดูกาลยังแทบไม่มี

ไม่ได้บอกว่าโซลชาไม่ดีแต่สิ่งที่แกทำได้และควรทำ แกทำไปหมดแล้ว ถึงเวลาที่ต้องส่งไม้ต่อให้โค้ชที่มีฝีมือมากกว่านี้คุมต่อ ส่วนตัวเองจะผันตัวมาเป็นเบื้องหลังก็ไม่มีใครคัดค้าน

ปล.ผมคงไม่ได้เป็นคนที่ท่านต้องการคำตอบหรอกแต่อ่านหลายมู้ที่คนอวยก็อวยจนไม่ลืมหูลืมตา เช่นคนที่ท่านตามหากับกัปตันมาเวลไรนั่น บางทีก็อยากชี้ให้เห็นความจริงพวกนี้บ้าง  

ขอบคุณที่มาช่วยเสริมเหตุและผล ว่าทำไมถึงควรเปลี่ยนโค้ชครับ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 11:43
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ถ้าหมายถึงท่านเบียคุยะในมู้นั่นท่านโคว้ทไปเค้าน่าจะตอบนะเห็นตอบกลับทุกโคว้ท  

ไม่จริงเลยพี่โจ้ ผมถามกลับไปหลายเรื่อง ไม่เห็นตอบเลย
5
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 11:50
Silence พิมพ์ว่า:
ตอบแบบไม่รู้ว่าตัวเองติ่งโอเล่มั้ยนะ

1.ก็ตัดสินผลในปีนี้ หละครับ ถ้าทำไม่ได้ก็สมควรไป
2.ฟอร์มห่วยจริงๆ ทรงบอลตอนนี้ดูไม่มีทรงจริงๆ
3.หมดเวลาอ้างเรื่องซ่อมทีม สร้างทีมใหม่แล้ว เวลาของปีนี้คือการเป็นผู้ล่าแชมป์
4.อย่างที่เขียนไว้ ตัดสินผลใปีนี้ ถ้าทำไม่ได้ ก็ต้องไป ในลีกดูแย่จริงๆ ถ้าตอนนี้จะไปก็ไม่แปลก

แต่ตราบใดที่เขายังเป็น ผจก สโมสร ผมก็เชียร์ให้ทีมชนะ และก็ยังดีใจทุกครั้งที่ทีมชนะ เซ็งทุกครั้งที่ทีมแพ้ โมโหที่ทีมฟอร์มห่วย แต่ก็ดีใจที่ทีมกลับมาได้

แต่จากผลงานตอนนี้ จะปลดก็ไม่แปลกใจ

ผมติ่งโอเล่ป่าว บอกผมที เพราะผมก็ยังเชียร์ทีม ต่อให้ใครคุมก็ตาม โอเล่คุมอยู่ ผมก็ยังเชียร์ทีมต่อไป  

ท่านไม่ใช่ติ่งหรอกครับ ท่านแค่มองตามความเป็นจริง ติ่งที่จขม หมายถึงน่าจะแบบอวยยิ้มทุกเรื่อง แล้วไปกดโค้ชคนอื่นครับ เหยียดฝ่ายไล่ครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 11:51
darkofmurder พิมพ์ว่า:
ถ้าหมายถึงท่านเบียคุยะในมู้นั่นท่านโคว้ทไปเค้าน่าจะตอบนะเห็นตอบกลับทุกโคว้ท  

ไม่จริงเลยพี่โจ้ ผมถามกลับไปหลายเรื่อง ไม่เห็นตอบเลย  

ผมชื่ออวตาร์ ของท่านอีกครั้งได้มั๊ยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5735
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 11:55
[RE]MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ
ตุลาคม มาตัดสินผลงานอะไรตอนนี้ครับ

เจ้าของทีมแมนยู กับเชลซี คนละแนวทางครับ
ถ้ามันไม่มีอะไรวิกฤตจริงๆ เขาไม่ปลดกลางซีซั่นหรอก

บอลลีกเขาไม่ได้เตะแค่ 8 นัด
แล้วตอนนี้มันก็ยังอยู่ในจุดที่ พอรับได้ในแง่การเกาะกลุ่มหัวแถว

ผมไม่เชื่อว่าบอร์ดจะคาดหวังแชมป์ลีกปีนี้
เพราะเขารู้ว่า ศักยภาพ แมนซิ ลิเวอร์พูล เชลซี นาทีนี้ดี

คุณจะปลด คุณจะตั้งคอนเต้ ซีดาน
มโนจัดตัวยุคใหม่ยังไง ทำไปเถอะครับ

แต่ผมบอกเลย ถ้าคุณเข้าใจแนวทางบริหารทีม
แมนยู มันก็ไม่ได้คิดจะปลดอะไรตอนนี้หรอก

ขนาดมอยส์ ที่ว่าเลวร้าย
เขายังรอให้ในทางทฤษฎี
หมดลุ้นไป ชปล. แน่นอนแล้ว
แล้วค่อยปลด

เคสของ มู เป็นเคสพิเศษ
เพราะตอนนั้น มันมีปัญหาภายในทีม

นักเตะยังวิ่งให้โอเล่ ออกมาพูดสนับสนุน
เท่านี้คุณไม่ต้องมโนแล้วครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 12:22
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
ตุลาคม มาตัดสินผลงานอะไรตอนนี้ครับ

เจ้าของทีมแมนยู กับเชลซี คนละแนวทางครับ
ถ้ามันไม่มีอะไรวิกฤตจริงๆ เขาไม่ปลดกลางซีซั่นหรอก

แล้วตอนนี้มันก็ยังอยู่ในจุดที่ พอรับได้ในแง่การเกาะกลุ่มหัวแถว

ผมไม่เชื่อว่าบอร์ดจะคาดหวังแชมป์ลีกปีนี้
เพราะเขารู้ว่า ศักยภาพ แมนซิ ลิเวอร์พูล เชลซี นาทีนี้ดี

คุณจะปลด คุณจะตั้งคอนเต้ ซีดาน
มโนจัดตัวยุคใหม่ยังไง ทำไปเถอะครับ

แต่ผมบอกเลย ถ้าคุณเข้าใจแนวทางบริหารทีม
แมนยู มันก็ไม่ได้คิดจะปลดอะไรตอนนี้หรอก

แล้วค่อยปลด

เพราะตอนนั้น มันมีปัญหาภายในทีม

นักเตะยังวิ่งให้โอเล่ ออกมาพูดสนับสนุน

นี่มันเข้าฤดูกาลที่สามแล้วครับ มันต้องลุ้นแชมป์เต็มตัว ไม่ใช่กระท่อนกระแท่นแบบนี้

ผ่าน 8 นัด แต่การตามจ่าฝูง 5 แต้ม ทั้งที่ยังไม่เจอทีมใหญ่ มันคือผลงานที่ควรรับได้หรอสิครับ

อีกอย่างการที่นักเตะสัมภาษณ์ทำนองนั้น ไม่ใช่เรื่องแปลก ถ้าวิจารณ์ก็ถูกดร็อปสำรองครับ

คุณจะซัพพอร์ตยิ้ม มันคือสิทธิ์ของคุณ แต่ไม่ใช่มาแขวะใส่คนที่ไม่เอายิ้มแล้วครับ

เพราะเขาอยากเห็นทีมประสบความสำเร็จ ไม่ใช่เจออะไรที่มันเดิมๆ หรือ วนลูปแบบนี้

P.S. ขอบคุณที่มาตอบกระทู้ครับ
8
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17635
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 12:36
darkofmurder พิมพ์ว่า:

อ้าวเหรอ ผมเห็นเค้าชอบตอบชอบไฟว้ เห็นบางทีโคว้มจนแทบเป็นพีระมิดเลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 12:44
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:

แล้วค่อยปลด

จัดทั้งวาราน โด้ ซานโซ่ ไม่หวังแชมป์ลีคแล้วหวังแชมป์อะไรครับ ลีคคัพ ตกรอบแล้ว faหรอ ถ้ามีปัญญาได้ ได้ไปนานแล้ว 2ปีล่าสุด เลสเตอร์กับอาร์เซน่อลได้ไป 2ทีมนี้นักเตะดีกว่าแมนยูหรอ หรือจะไปเอาแชมป์ucl รอบแบ่งกลุ่มยังไม่รู้จะผ่านไหม ส่วนบอลลีค ธันวาก็ชัดแล้ว ถ้าแต้มห่าง2หลักก็เลิกพูดถึง เพราะปีนี้ลิเวอร์ เชลซี เค้าไม่ได้ไก่กาเหมือนปีที่แล้ว แถมแมนซิขนาดไม่มีหน้าเป้าก็คงมาตรฐานเดิม
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel