ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:23
[RE: MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ]
Peking D.Roses พิมพ์ว่า:
ผมขอตอบละกัน เพราะมันก้ำกึ่ง ผมเชียร์ผจกทุกคนที่คุมแมนยู ต่อให้วันนึงโอเล่โดนปลดแล้วคนใหม่มาคุมผมก็จะซัพพอร์ต การบ่นการด่า มันเป็นเรื่องปกติ มันคงไม่มีอะไรถูกใจไปซะหมด แต่ในเมื่อบอร์ดไม่ปลด ผมก็คงไม่ออกมานั่งไล่ ผมเชียร์ให้ทีมชนะทุกครั้งที่เตะ

ข้อ1 ผลงานตัดสิน เงื่อนไขควรวัดกันตอนจบฤดูกาล นอกจากแต้มจะห่างจนเยอะมากๆและเกมในมือมันเหลือน้อย เอาใครเข้ามาคุมก็คงต้องจูนทีมซักพัก คงไม่พาได้แชมป์ลีกภายในปีนี้ ส่วนยูฟ่า ว่าก็ว่าเถอะมันไม่ได้ขึ้นกับฝีมือด้วย ต้องมีครบไม่เว้นแม้กระทั่งโชคชะตา

ข้อ2 ไม่ใช่เห็นว่าโอเล่ทำอะไรก็ดีไปหมดหรอก แต่ผมว่าเค้าขาดความสม่ำเสมอ เพราะมันก็มีทั้งวันที่ดี และวันที่ไม่ดี ถ้าจะให้ผมหาข้ออ้างซักข้อ ก็คงให้เค้ารอจูนพี่โด้กับทีมให้ติดกันให้ได้ละมั้งครับ

ข้อ3 เรื่องนักเตะอาการบาดเจ็บมันเป็นเรื่องที่อาจเกิดขึ้นหรือไม่เกิดมันก็เป็น 1 ปัจจัยในการแก้ปัญหา เมื่อซีซั่นที่แล้วเราการันตี top4 ได้ไว +กับไปโฟกัสยูโรป้าทำให้เป๋ช่วงท้ายๆ ส่วนเรื่องทูเคิ่ล อย่างที่ผมบอก ทูเคิ่ลมีทั้งฝีมือ และโชคชะตาเป็นใจ ดักก่อนไม่ได้ว่าทูเคิ่ลได้เพราะดวงนะ เดี๋ยวโดนถล่ม แต่ก็เท่าที่เห็น โค้ชที่มากลางฤดูกาลมีโอกาสได้บอลถ้วยใหญ่มากกว่าบอลลีค

ข้อ4 ไม่ได้มั่นใจ แค่อยากได้ครับ ผมค่อนข้างชอบโค้ชให้อยู่ยาวๆ

ผมตอบให้นะ อาจจะไม่ตรงใจ คหสต. ครับ  

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3903
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:24
[RE: MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ]
น่าจะหมายถึงยูสนั้นแน่ๆ ที่ติ่งโอเล่จัดๆแทบจะเลียอัณฑะ

ยอกคนอื่นมโนถึง ซีดาน คอนเต้ แต่ตัวเองมโนหนักกว่าว่ายิ้มคือโค้ชที่เหมาะพาทีมประสบความเร็จ​
8
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 572
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:27
Spoil
piyakun พิมพ์ว่า:
Spoil
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ถือวิสาสะคิดว่าท่านหมายถึงผมแล้วกันนะครับ

ตอบข้อ 1 กับ 2 ผมคิดว่านี่เป็นปีที่ต้องตัดสินผลงานแล้ว ไม่ใช่มือเปล่าไม่ได้แชมป์ แต่ตกรอบชปล.ก็ควรออกครับ หรือในลีคขาดเป็นสิบแต้มแบบไม่ได้ลุ้นอะไรเลยก็ควรออกครับ ไม่ต้องไปเอาถ้วยอื่นมาปลอบใจเลย

แต่นี่ชปล.ก็ยังอยู่จ่าฝูง ใ

ผมเชียร์แมนฯยูไนเต็ดด้วยความหวังจะเป็นแชมป์ทุกปีนะ นี่คือ traditional ในการเชียร์ของผม แต่ผมก็มองความเป็นจริงว่าความล้มเหลวมันเกิดขึ้นได้เหมือนกัน สองปีที่ผ่านมาเป็นบทเรียนแล้ว ถ้าไม่โซลชาร์ก้าวข้ามก็ต้องแยกทางกัน

และที่สำคัญผมไม่คิดว่าโซลชาร์ทำอะไรก็ถูกไปหมด แต่มองไปตามจริง บางเรื่องต้องด่าก็สมควร บางเรื่องต้องชมก็ว่าไปตามข้อเท็จจริง อย่างนัดแพ้สเปอร์ 1-6 ผมก็ด่า ตอนตกรอบ UCL ปีก่อนผมก็ด่า

หรืออย่างการพัฒนานักเตะในกรณีของชอว์ เฟร็ด กรีนวู๊ด แมคโทมิเนย์ผมก็ชื่นชม แต่กรณีของแรชฟอร์ดกับมาร์กซิยาลผมเคยชมไปช่วงปี 2019 ว่าสอนให้เข้าฮอสเป็นบ้าง แต่ไปๆมาๆ กลับมาเล่นเหมือนเดิม ผมจำได้ว่ามีท่าน chonbodee มาแย้งอยู่เหมือนกัน ซึ่งก็พิสูจน์แล้วว่าจริงตามที่เค้าบอก ผมก็ผิดหวังเรื่องนี้ที่เป็นกองหน้า แต่ไม่สามารถสอนกองหน้าให้ดีขึ้นได้

ตอบข้อ 3 แล้วมันไม่จริงตรงไหนเรื่องการสร้างทีมใหม่ ลองเทียบตัวยุคมูรินโญ่กับโซลชาร์ดูว่าเปลี่ยนทีมไปแค่ไหน เฟลไลนี่ ยัง เอเรร่า อเล็กซิส ลูกากู สมอลลิ่ง วาเลนเซีย นี่คือระดับตัวจริงทั้งหมดที่ออกไปในช่วงเวลาไม่นาน

หลายปีตั้งแต่หลังการวางมือของอเล็กซ์ เฟอร์กูสันมันคือความล้มเหลว จุดนี้ของแมนฯยูไนเต็ดต้องเริ่มนับหนึ่งใหม่ ซึ่งผมเห็นด้วยว่าควรสร้างทีมใหม่ได้แล้ว แล้วตอนนี้ทีมก็สร้างใหม่มา 80-90% แล้ว ดังนั้นนี่คือการวัดผลจริงๆ

เชลซีนั้นต่างออกไป squad เชลซีนี่อย่างแน่นสุดๆ ทุกๆปีต้องมีตัวโดนปล่อยยืมไปบ้าง เพราะไม่ได้ลง ทีม technical director เค้าดีมากจริงๆ อันนี้คือสิ่งที่แมนฯยูไนเต็ดเปลี่ยนแปลงไม่ทันโลก เพราะบอลยุคใหม่โค้ชมาคุม เข้ามาแล้วเปลี่ยนไป จะไม่มีคนอย่างอเล็กซ์ เฟอร์กูสันอีกแล้ว เป็นหน้าที่คนบริหารต้องดูความสำเร็จระยะยาว

ส่วนลิเวอร์พูล คล็อปป์ใช้เวลาสามปีในการสร้างทีมเช่นกัน จนประสบความสำเร็จ แล้วมันพิสูจน์แล้วว่าผู้บริหารตอบสนองให้คล็อปป์ดีมากๆเช่นกัน (จนกระทั่งเข้าช่วงโควิดที่ไม่เสริมทัพอะไรเลย)

ตอบข้อสุดท้าย ผมก็ไม่เคยคิดว่าโซลชาร์นี่เทียบกับกุนซือระดับคล็อปป์ เป๊ป คอนเต้ อัลเลกรี้ หรือทูเคิ่ลเลยนะ

การจบที่ 3 ในปีที่ทีมพิการสุดๆ แล้วขึ้นมาจบที่รองแชมป์ปีก่อน มันก็ต้องบอกว่าทีมเข้าใกล้การลุ้นแชมป์แล้ว ตอนนี้มันคือการคาดหวังแชมป์ ถ้าทำไม่ได้การเปลี่ยนแปลงต้องเกิดขึ้น ถ้าจะเปลี่ยนโค้ชผมก็เฉยๆไม่ได้หลงไหลอะไรปานนั้น  

ผมไม่ได้หมายถึงท่าน แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

แต่ขอเห็นต่างเรื่อง ในลีคแต้มห่าง 5 แต้ม มันไม่ได้เป็นไปไม่ได้ที่จะหมดลุ้นแชมป์เลย

ด้วยโปรแกรม 8 นัด ที่ผ่านมา หากจะลุ้นแชมป์จริงๆ มันควรอยู่จ่าฝูงด้วยซ้ำ

เพราะต่อจากนี้จะเจอแต่ เสือ สิงห์ กระทิง แรด และด้วยฟอร์มแบบนี้

โอกาสจะโดนทิ้ง 10 แต้มขึ้นไป มีสูง เพราะสามทีมบนของตาราง

ไม่ใช่ทีมที่จะทำแต้มหล่นง่ายๆ เหมือนเรา

เรื่องตารางคะแนนผมเห็นด้วยแบบนี้เลยนะ
ตอนนี้ที่เห็นว่าอยู่ที่ 6 และห่างจ่าฝูงแค่ 5 แต้ม คือภาพลวงตาชัดๆ
แข่งมา 8 นัด ทีมเรายังไม่เจอ Big 6 ด้วยกันเลยสักทีม แต่แต้มตาม ManCity/Liverpool/Chelsea ที่เจอทีมใหญ่มาแล้ว อย่างน้อย 2 นัด คือแต้มร่วงหล่นมากเกินไปละ
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6635
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:33
เรื่องการเทียบกับคล็อปป์ ว่าคล็อปป์ก็ใช้ 3 ปีในการสร้างทีม กว่าจะได้แชมป์พรีเมียร์

อันนี้ขอแย้งครับ คล็อปป์ใช้ 3 ปีก็จริง แต่สิ่งที่โคตรต่างกับโอเล่คือ ทรงบอลที่มีอนาคตและไอเดียการทำทีมครับ

ทรงบอลของหงส์มันชัดตั้งแต่คล็อปป์เข้ามาแล้ว ว่าจะทำทีมไปไหนทิศทางไหน และการเสริมทัพก็เสริมไปยังจุดนั้น

แต่ของโอเล่ ผมหาทรงบอลไม่เจอจริงๆ ปีที่แล้วยังพอมองเห็นทรงบอลอยู่บ้าง พอมาปีนี้กลายเป็นไม่มีทรง นี่คือสิ่งที่ต่างกันชัดเจน

หากคุณมีระบบที่แน่นอน คุณก็แค่จัดวางคน หรือเสริมทัพเพื่อเพิ่มจุดแข็งกลบจุดด้อย แต่หากคุณไร้ระบบ มันก็จะออกมาแบบตอนนี้ คือนักเตะต้องอาศัยความสามารถเฉพาะตัวในการทำประตู ซึ่งมันไม่ใช่การทำทีมในระยะยาวอะ
3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2005
ตอบ: 2586
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:39
ปีนี้ ลิเวอร์พูล แทบไม่ได้ใช้เงินซื้อผู้เล่น แต่คล็อปป์ ยังพาทีมบินสูง

ขณะที่ยิ้ม ถลุงเงินไปตั้งเท่าไร แต่ยังทำทีมได้แค่นี้ จัดตัวผู้เล่นก็เดิมๆ ปอดแหกไม่เปลี่ยน
3
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รักน้อนแชว
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7196
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:40
ผมให้โอกาสถึงปีที่แล้วครับ ปีนี้เสริมทีมแล้วแต่ยังลุ่มๆดอนๆต้องออกครับ ตัวผู้เล่นซื้อเองกับมือ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15034
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:41
ตอบแบบไม่รู้ว่าตัวเองติ่งโอเล่มั้ยนะ

1.ก็ตัดสินผลในปีนี้ หละครับ ถ้าทำไม่ได้ก็สมควรไป
2.ฟอร์มห่วยจริงๆ ทรงบอลตอนนี้ดูไม่มีทรงจริงๆ
3.หมดเวลาอ้างเรื่องซ่อมทีม สร้างทีมใหม่แล้ว เวลาของปีนี้คือการเป็นผู้ล่าแชมป์
4.อย่างที่เขียนไว้ ตัดสินผลใปีนี้ ถ้าทำไม่ได้ ก็ต้องไป ในลีกดูแย่จริงๆ ถ้าตอนนี้จะไปก็ไม่แปลก

แต่ตราบใดที่เขายังเป็น ผจก สโมสร ผมก็เชียร์ให้ทีมชนะ และก็ยังดีใจทุกครั้งที่ทีมชนะ เซ็งทุกครั้งที่ทีมแพ้ โมโหที่ทีมฟอร์มห่วย แต่ก็ดีใจที่ทีมกลับมาได้

แต่จากผลงานตอนนี้ จะปลดก็ไม่แปลกใจ

ผมติ่งโอเล่ป่าว บอกผมที เพราะผมก็ยังเชียร์ทีม ต่อให้ใครคุมก็ตาม โอเล่คุมอยู่ ผมก็ยังเชียร์ทีมต่อไป
5
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:44
เห็นกันตั้งแต่แรกๆแล้วนะว่าทรงบอลไม่มีอะไรไปสู้ big team ได้ แต่ตอนแรกๆมันคงได้เรื่องใจแหละ นักเตะเลยวิ่งถวายหัวกัน ตอนนี้ก็ตามสภาพ
1
0
รณรงค์ขับรถอย่างมีสามัญสำนึก
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21891
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:49
Silence พิมพ์ว่า:
ตอบแบบไม่รู้ว่าตัวเองติ่งโอเล่มั้ยนะ

1.ก็ตัดสินผลในปีนี้ หละครับ ถ้าทำไม่ได้ก็สมควรไป
2.ฟอร์มห่วยจริงๆ ทรงบอลตอนนี้ดูไม่มีทรงจริงๆ
3.หมดเวลาอ้างเรื่องซ่อมทีม สร้างทีมใหม่แล้ว เวลาของปีนี้คือการเป็นผู้ล่าแชมป์
4.อย่างที่เขียนไว้ ตัดสินผลใปีนี้ ถ้าทำไม่ได้ ก็ต้องไป ในลีกดูแย่จริงๆ ถ้าตอนนี้จะไปก็ไม่แปลก

แต่ตราบใดที่เขายังเป็น ผจก สโมสร ผมก็เชียร์ให้ทีมชนะ และก็ยังดีใจทุกครั้งที่ทีมชนะ เซ็งทุกครั้งที่ทีมแพ้ โมโหที่ทีมฟอร์มห่วย แต่ก็ดีใจที่ทีมกลับมาได้

แต่จากผลงานตอนนี้ จะปลดก็ไม่แปลกใจ

ผมติ่งโอเล่ป่าว บอกผมที เพราะผมก็ยังเชียร์ทีม ต่อให้ใครคุมก็ตาม โอเล่คุมอยู่ ผมก็ยังเชียร์ทีมต่อไป  

บรรยากาศตอนนี้ดูเหมือน ไม่ไล่ ไม่ด่า = ติ่งโอเล่ ไปแล้วล่ะ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3849
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:52
[RE]MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ
กระทู้แบบนี้แฟร์ดีครับ ตั้งตอนที่ทีมชนะคำตอบก็หลากหลายดี ถ้าตอนที่แพ้เห็นคำตอบก็ไปทางเดียวกันหมด

มุมมองคนนอกขอออกความเห็นตรงห่าง 5 แต้มโปรแกรมโหดครับ จะมองแบบนี้ก็ได้นะ เป็นช่วงดีที่จะได้ลดช่องว่างระหว่างคะแนนโดยตรงกับทีมคู่แข่ง ถ้าทำได้ ส่วนจะออกหน้าไหนก็ต้องรอดู

ส่วนโอเล่ผมว่าแกก็ทำงานได้ดีนะ แต่อาจจะสุดความสามารถเท่านี้แล้ว ใกล้ถึงเวลาเปลี่ยนแล้วล่ะมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7808
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 09:54

บรรยากาศตอนนี้ดูเหมือน ไม่ไล่ ไม่ด่า = ติ่งโอเล่ ไปแล้วล่ะ  

ผมว่าวิจารณ์หลังเกม ด่าเมื่อทีมผลงานแย่ก็สมเหตุสมผล แต่นี่เหมือนหาเรื่องด่าทุกวัน ทุกมู้ข่าว
งั้นผมก็ติ่งโค้ชทุกคนอะ ไม่เคยเชียร์ให้ปลดใครซักคน ใครคุมก็ต้องเชียร์ ไม่ชอบก็ส่วนไม่ชอบ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2021
ตอบ: 27
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:06
[RE]MUFC : ขอเชิญ FC ยิ้ม มาตอบหน่อยครับ
ถ้าโอเล่ยังอยู่ มันก็จะวนลูปแบบนี้ไปตลอด
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:11
Spoil
Nany_Amino พิมพ์ว่า:

ผมว่าวิจารณ์หลังเกม ด่าเมื่อทีมผลงานแย่ก็สมเหตุสมผล แต่นี่เหมือนหาเรื่องด่าทุกวัน ทุกมู้ข่าว
งั้นผมก็ติ่งโค้ชทุกคนอะ ไม่เคยเชียร์ให้ปลดใครซักคน ใครคุมก็ต้องเชียร์ ไม่ชอบก็ส่วนไม่ชอบ  

ขอโทษนะครับ มู้อวยยิ้มผมก็มีครับ ซัพพอร์ตมาก่อน แต่มันถึงเวลาที่ควรจะพอแล้ว

ไม่ซัพพอร์ตโค้ช ไม่ได้แปลว่าไม่ซัพพอร์ตทีมหนิ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2010
ตอบ: 2979
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:15
ผมอยู่ฝั่งไล่ แต่ก็ยังเชียร์ทีมนะครับ…

จะหวังให้แพ้ คงทำไม่ได้…

เข้าใจทั้งฝั่งที่บอกว่า ใครคุมก็เชียร์ และฝั่งไล่ เพราะต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง

ฝั่งไล่: บอลไร้ทรง วนลูป เสียประตูง่าย แก้ไขไม่เป็น

ฝั่งเชียร์: แต้มยังไม่ขาด ควรดูตอนจบฤดูกาล

เอาจริงๆ เด๋วผ่านช่วงนี้ไปก็รู้ครับ ว่าแต้มจะขาดหรือไม่…

ถึงตอนนั้น ฝั่งเชียร์อาจจะย้ายข้าง…

ส่วนตัวผมคิดว่า แกทำดีที่สุดแล้ว… แต่มันได้แค่นี้(ติด Top4) ควรต้องเปลี่ยนแปลง เพื่อขยับก้าวไปลุ้นแชมป์ครับ…
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7808
โพสเมื่อ: Fri Oct 22, 2021 10:17
piyakun พิมพ์ว่า:
Spoil
Nany_Amino พิมพ์ว่า:

ขอโทษนะครับ มู้อวยยิ้มผมก็มีครับ ซัพพอร์ตมาก่อน แต่มันถึงเวลาที่ควรจะพอแล้ว

ไม่ซัพพอร์ตโค้ช ไม่ได้แปลว่าไม่ซัพพอร์ตทีมหนิ

ผมไม่ได้อะไรกับคนไล่หรอกครับ แต่ผมคุยกับคนที่ผมโควตว่าถ้าใครไม่ไล่ช่วงนี้เท่ากับติ่ง
ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ ทุกคนมีวิธีเชียร์ วิธีซัพทีมไม่เหมือนกัน แต่ไม่ใช่ว่าพอคนอื่นคิดไม่เหมือนตัวเอง
ก็ไปยัดให้เขาเป็นติ่งครับ มันไม่ใช่ครับสำหรับผม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel