ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 00:37
[RE: #Vooout PTO ให้ บอยคุมเถอะครับ]
โค้ชคนนี้มันเคยมีความเก่งด้วยเหรอ เหนเก่งแต่ปากหลังเกมส์ไม่ทำอย่างนู้นไม่ทำอน่างนี้ตอนพากษ์ พอมาคุมจริงๆเซตทีมจริงห่วยสรัดๆไม่เก่งเหมือนตอนพากษ์เลย ตัวคู่หู่ใส่แว่นอีกตอนเล่นแรงค์อย่างไก่ เสือกทำเป็นรู้ดีทุกอย่าง รู้ทุกเรื่องรู้ทุกมุมรู้ทุกเหลี่ยมแต่ไม่รู้ว่าตัวเองไม่มีปัญญาทำ จอก
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 572
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 00:50
#Vooout PTO ให้ บอยคุมเถอะครับ
ตอนบอยทำ บอยก็บอกแล้วว่าต้องเปลี่ยน IGL ให้ลดบทบาท เปลี่ยนตำแหน่งไปเป็น ATK บอยบอกให้ฝึกเป็น ATK แล้วด้วย พอโค้ชเทพมาบอก ผมเห็นศักยภาพ Dm เป็น IGL ที่ดีได้ซะอย่างนั้น ำม่รู้ไปคุยกันอีท่าไหน เป็นไงล่ะ ไม่เห็นว่ามีใครดีกว่ามั้ยล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6359
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 01:58
[RE: #Vooout PTO ให้ บอยคุมเถอะครับ]
อ่านเมนต์ละตลกจริง เสียบจอยคือความถูกต้อง เอาแค่เรา ๆ เจอเพื่อนเสียบจอยยังรำคาญเลย

: )
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9913
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 02:15
คนนี้เหมือนพึ่งมาจากช่องม่วงไหม ดูจากประวัติการตอบมู้
thaipubg อะไรเนี่ยแถมยังเรียก Pro เกือบทุกคนว่าพี่อยู่เลย

อายุไม่น่าจะเกิน 20 นะ อาจจะมัธยมอยู่ด้วยซ้ำ
เอาเป็นว่า discuss กับเขาดูละกันแต่ถ้าไม่ไหวมากๆ ก็คงเหมือน อจ.บอม ละมั่ง

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เข้าร่วม 19 กุมภาพันธ์ 1990
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2670
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 07:09
[RE]#Vooout PTO ให้ บอยคุมเถอะครับ
คำคมๆมาอีกแล้วตามนัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
เด็กหงส์ยุค 90

Liverpool Thailand Fanclub♥

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31869
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 07:10
พวกคุณอย่าไปกระแนะกระแหน่เค้าสิ เดี๋ยวเค้าก้อไม่มาคุยด้วยหรอก
ผมว่าการที่เค้ามาพูดปกป้องมันก้อไม่ได้ผิดอะไรนะ มันแล้วแต่คนมอง พอพวกคุณพิมกันแบบนี้ ทีหลังเค้าก้อไม่มาแล้วสิ เพราะมาแล้วโดนโถมใส่ ให้เค้ามาพูดแย้งบ้างก้อได้ เราก้อแย้งเค้ากับไปตามเหตุและผล แต่ไม่ต้องแซะเค้าหรอก

รู้ว่าพวกคุณทนไม่ได้ ผมอ่านแล้วยังหัวเราะ แต่มองให้มันเปนสีสันหน่อย เดี๋ยวบอร์ดเงียบ
แก้ไขล่าสุดโดย thz- เมื่อ Thu Jul 29, 2021 07:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

แข้งบุนเดสลีกา
Status: better place is right here with me
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9413
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 09:01
อดีตนักแข่งระดับสูงให้เกียรติมาตอบด้วย
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2020
ตอบ: 204
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 09:43
ทีมฟุตบอลเวลาฟอร์มทีมแย่เขาเลือกปลดโค๊ชหรือยกเลิกสัญญานักเตะ
ถ้าบอกจัดสรรตามทรัพยากรที่มี ทำไมเราไม่ใส่ตัวสำรองไว้บ้างหละ
มิทแข็งขนาดที่มั่นใจว่า 4 คนเอาอยู่ขนาดนั้นเลยเหรอ

ส่วนตัวผมก็คิดว่าโค๊ชควรมีส่วนรับผิดชอบกับฟอร์มทีม
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13884
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 10:53
เสียบจอย​ กลายเป็นเรื่องถูกต้อง​ Full control ได้ยังไง​

ปวดหัวเลย
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 11:07
janpeawjos พิมพ์ว่า:
โค้ชคนนี้มันเคยมีความเก่งด้วยเหรอ เหนเก่งแต่ปากหลังเกมส์ไม่ทำอย่างนู้นไม่ทำอน่างนี้ตอนพากษ์ พอมาคุมจริงๆเซตทีมจริงห่วยสรัดๆไม่เก่งเหมือนตอนพากษ์เลย ตัวคู่หู่ใส่แว่นอีกตอนเล่นแรงค์อย่างไก่ เสือกทำเป็นรู้ดีทุกอย่าง รู้ทุกเรื่องรู้ทุกมุมรู้ทุกเหลี่ยมแต่ไม่รู้ว่าตัวเองไม่มีปัญญาทำ จอก  

แรวงงงงงเกินไปนาดผมไม่ค่อยชอบ แต่รู้สึกว่ามันแรงเกินไป555555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 11:09
Dom.SolanKE.E พิมพ์ว่า:
ทำเป็นมาแซะคนวิจารณ์ว่าไปรู้ได้ไงเขาเสียบจอย เขาอะไร แล้วคุณอะมายุ่งอะไร เห็นๆกันอยู่สตรีมยูทูปเยอะแยะไปหาดู ไม่ใช่มาตามแซะชาวบ้านเขา ปากบอกไม่ได้เป็นแฟนๆ แต่มาไล่แซะคนวิจารณ์ ทำไมไม่ได้เป็นแฟนแต่หัวร้อนแทนงี้หรอ 555555555

สภาพ!!  

เบล๋อออออจัดอ่ะ ถ้าผมเป็นแฟนทีมเขาผมก็รู้ละสิผมก็บอกอยู่ว่าถามแบบมีเหตุผล ใครมันจะไปรู้ใครมันจะไปติดตาม ถ้าติดตามก็รู้ดิว่าเสียบจอยเบล๋อจัดสงสัยอาการจะหนัก สภาพ!!! ไม่ต้องร้อนรู้ว่าที่ที่ควรอยู่ของ mith มันคือตรงนี้ เบล๋ออออ
ส่วนเรื่องไปตามแซะถ้ามองแบบเด็กน้อยก็จะมองว่าแซะ ส่วนคนที่เขาคิดเป็นแล้วก็จะมองแบบแลกเปลี่ยนมุมมอง(เป็นเรื่องส่วนตัวด้วยที่จริงไม่ต้อง ส.)และผมไปทุกทีมไม่ใช่ทีมขวัญใจมหาชนอันดับ 14 อะไรถูกว่าไปตามถูกอะไรผิดว่าไปตาม พูดตามหลักความจริงและการเห็นใจเพื่อนมนุษย์
โควิทมันอาจจะทำให้คุณ เบล๋อออออออออออ อาการหนัก
แก้ไขล่าสุดโดย MarkHoffman เมื่อ Thu Jul 29, 2021 11:14, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 11:10
เสียบจอย = เด็กเกาะเบาะ
รู้ว่าทำแล้วทีมมันก็ไม่ดีทำไมถึงยังทำต่อไปเรื่อยๆ ไม่เคยแก้เลยเหรอ
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 13:25
thaipubg พิมพ์ว่า:
Geonidus พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนโค้ช ฟันธงว่าไม่เห็นผล ตราบใดที่เป็ดยังอีโก้ และเป็นคนออกคำสั่ง เสียบจอยคนอื่นไปทั่วอยู่อย่างนี้

คนที่ออกจากมิทได้ดีทุกคน วลีนี้ไม่ได้พูดลอยๆ
เพราะการเล่นเป็นของตัวเอง

ทีมอื่นๆ ไม่มีโค้ช ไม่มีนักจิตวิทยา ไม่ได้มีแคมป์ ทำไมผลงานดีกว่าล่ะครับ มันพัง ไปหมดแล้ว การดื้อดึง การเสียบจอยให้มันตึงเครียด

ทางออกที่ดีที่สุด คือการเปลี่ยนเป็ดออก เพราะการทำให้คนอื่นเล่นไม่เป็นของตัวเอง ผมจะย้ำแค่ เป็ดออกเท่านั้น

พอกันทีกับการลดบทบาท
พอกันทีกับการสั่งอีโก้
พอกันทีกับการเสียบจอย
ไปดู Behind the scene เบื้องหลังตอนอยู่แคมป์ของมิทสิครับ เป็ด มันเถียงทั้งโค้ชวู ทั้งพี่บอย เกือบทุกช้อต

เป็ดพูดแต่คำว่า ไม่ๆๆๆ ผมจะอย่างงี้พี่
ไม่ๆๆผม เล่นแบบนี้ถูกแล้ว

มันจะเสียบจอยคนอื่นก็ไม่แปลก  

ถ้าการเสียบจอย คือข้อผิดพลาดที่ใหญ่หลวงที่สุดของ MITH ผมว่าคุณน่าจะมีอคติแล้วล่ะครับ : )
ยังยืนยันว่า DUCKMAN ในฐานะ IGL ไม่ได้เป็นข้อผิดพลาดของ MITH ชุดนี้
ย้ำนะครับ ในฐานะ IGL
การเสียบจอย หรือ full control เพื่อนใน player ชุดนี้คือเรื่องที่ถูกต้อง
ผลลัพธ์สำเร็จหลายรอบ

เรื่องความเครียดจากการเสียบจอยนี้อันนี้เห็นด้วยครับ เวลา DUCKMAN ไม่ได้ดั่งใจแต่นั่นก็คือปกติของ player คนหนึ่งนะครับ

ถ้าบอกว่า DUCKMAN เถียงตลอด อ้างอิงมาจาก behind the scene ช๊อตเล็กๆหลายช๊อต ก็ตามนั้นครับ
แนะนำให้ไปดู MSC นะเวลาหลังเกมส์เค้าไม่ได้ปิดไมค์ ดูฟอร์มและสังเกตุว่า เค้าแย้ง (ไม่ได้เถียง) หนักกว่าที่เราเห็นใน Behind the scene ของ MITH หลายเท่าครับ โดยเฉพาะ Rougenanzmy

อันนี้แข่งอะไรอะครับ pubg เป็ดมี 4 ชีวิตหรอ
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 13:34
janpeawjos พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวผมว่าคอมเม้นท์แบบนี้ มันไม่ได้ประโยชน์อะไรอะ เค้าอ่านไปก็ไม่ประเทืองอะไรเขา

มีแต่ข้อความที่ท็อกซิก คนที่ดูเกมมาไม่รู้กี่เกมมันก็มีสกิลอะไรบางอย่างที่เห็นภาพรวมได้แหละครับ

ถ้าจะผิดคืออีโก้ที่ไม่รับฟังความเห็นต่าง แล้วไม่ต้องยอมลองทำอะไรแปลกใหม่ที่มันดีกว่าเดิม เชื่อแต่วิธีการเล่นเดิมๆ

แผนการเล่นเดิมๆ ไม่พัฒนาแผนการเล่นของทีมตัวเอง ส่วนคู่หูเค้าที่ใส่แว่นตอนเล่นเกมอย่างไก่ โค้ชแม่งจำเป็นต้องเล่นเก่งด้วยหรอ

ถ้าจะบอกว่าดูเกมแล้ววิเคราะห์อย่างเข้ม ก็เหมือนคนในบอร์ดนี่แหละครับ อย่าเอาชุดความคิดแบบพวกเค้ามาใช้เลย

วลีที่ว่า "ไปเล่นให้ได้เท่าเค้าแล้วค่อยมาพูด" แบบนี้มันตลกอะ

คนวิจารณ์กับคนแข่งมันคนละเรื่องกันนะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9861
โพสเมื่อ: Thu Jul 29, 2021 14:13
ล่าสุด น่าจะคิดว่าตัวเองเป็น เซอร์อเล็กซ์ แล้วนะ

เห็นบอกจะไปดูหนัง เสียเวลา เหอะๆ ผมชัก อยากแช่งแล้ว

อย่างน้อยก็จนกว่า จะเปลี่ยนโค้ช เคย ชอบพี่เค้านะ แต่หลังๆมา พฤติกรรมแปลกๆ

ไม่รับคำวิพากษ์วิจารณ์ ออกมาตอบโต้ ด้วย อีโก้ ล้วนๆเลย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel