ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรทำยังไง
แตกหักดิ
???
ทำให้รู้ว่า อึดอัด
???
ทำใจ ก้มหน้า ยอมรับไป
???
บอกเค้าไปตรงๆ(บอกไงดี)
???
สงสาร จขกท
???
คะแนนทั้งหมด: 134
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Once a Gooners, Always a gooners.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jun 2015
ตอบ: 3872
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 03:23
[RE]อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย
ก็ต้องบอกว่าบ้านเรามันเล็ก ไม่มีเวลาใช้ชีวิตกับแฟนกับลูก
ไม่ก็ขยายบ้าน ซื้อบ้านใหม่
หากิจกรรมไปทำข้างนอกอย่างเช่นไปกินข้าว แทนที่อยู่กับบ้าน
หรือมีเวลาก็ไปเยี่ยมพ่อแม่ฝ่ายหญิงเองซะเลย
ผมว่าแก่คงติดลูกติดหลานแหละ ถึงมาบ่อย

ก็มีอยู่สองอย่าง คุณไม่ไปหา แกก็มาหาคุณ สักอาทิตย์ละครั้งก็ยังดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
North London Forever
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16583
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 06:34
[RE: อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย]
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
พาแฟนกับลูกไปอยู่บ้านพ่อแม่เค้าเลยครับ สลับบ้านก้น  

แฟนผม ยังไม่ไปเลยครับ ฮ่าๆ
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 06:36
[RE: อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย]
Mr_mokey69 พิมพ์ว่า:
ก็ต้องบอกว่าบ้านเรามันเล็ก ไม่มีเวลาใช้ชีวิตกับแฟนกับลูก
ไม่ก็ขยายบ้าน ซื้อบ้านใหม่
หากิจกรรมไปทำข้างนอกอย่างเช่นไปกินข้าว แทนที่อยู่กับบ้าน
หรือมีเวลาก็ไปเยี่ยมพ่อแม่ฝ่ายหญิงเองซะเลย
ผมว่าแก่คงติดลูกติดหลานแหละ ถึงมาบ่อย

ก็มีอยู่สองอย่าง คุณไม่ไปหา แกก็มาหาคุณ สักอาทิตย์ละครั้งก็ยังดี

ผมบอกแฟนผมไปหมดละครับ

ผมชอบกินข้าวนอกบ้าน เลยได้ไปกับแฟน ส่วนลูก โดนสัมปทานอยู่บ้าน

บ้านพ่อแม่ ไม่เหลือเค้าบ้านละครับ เป็นที่เก็บของไปแล้ว

ติดรึป่าวไม่รู้ แต่ผมว่า อยากมาอยู่บ้านแฟนผมแน่ๆ อึดอัดมากครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 06:39
Stampede พิมพ์ว่า:
การเงินไม่ใช่ปัญหา ก็หาเช่าบ้านแถวนั้น ขนของออกไปเก็บ (แอบทำ) แล้วบอกพ่อแม่แฟนว่า จะปล่อยเช่า จริงๆก็ขนของเราเข้าไว้ในบ้านอย่างเดิม เปลี่ยนกุญแจ

ไม่ก็บอกไปตรงๆว่าวันหยุด เวลาว่างอยากพักบ้าง พ่อแม่มาแล้วมันทำตัวลำบาก ถึงจะบอกให้ตามสบายแต่มันก็ยังลำบาก มาเดือนละครั้งได้ไหมมั้ย  

ไม่รู้จะยอมมั้ย ขนของใช้ส่วนตัว มาอยู่แล้วครับ

ผมไม่รู้จะบอกเค้ายังไง ให้มันซอฟที่สุด แค่คุยยังไม่ค่อยคุยเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 06:42
AUZRY พิมพ์ว่า:
ผมอ่านความเห็นท่านที่ตอบแล้วรู้สึกว่ามีทางเดียวคือต้องบอกตรงๆ อะ

บอกแบบมีเหตผล หาทางร่วมกันว่ามาวันอื่นได้ไหม ต้องการเวลาอยู่กับครอบครัวตัวเองบ้าง

นี่แหละครับ ยากที่สุด บอกยังไงให้ไม่แตกหัก

ล่าสุดบอกลูกผมแล้ว เด๋ววันเสามาทำนั่นนี่ให้ ผมห่อเหี่ยวใจเลย

วัน ส อ วันหยุดลูกผม ผมก็หยุดวันอาทิต อยากทำกิจกรรมร่วมกัน แต่ทำได้แค่ให้ลูกอยู่กับพวกแก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 06:47
kokoriko พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
niali พิมพ์ว่า:
จากที่ฟังมา พ่อตาแม่ยายค่อนข้างหัวโบราณ สไตล์นี้ mind set เค้าคือ บ้านหลังนี้ลูกสาวฉันซื้อก็เหมือนบ้านของฉัน

แล้วจากที่เล่ามาเหมือนลูกสาวจะเป็นลูกคนเดียวด้วยมั้ย ถ้าใช่นี่คือจบครับ รอเค้าแก่ตายหรือพวกคุณทนไม่ไหว

ทะเลาะกันเองเลิกรากันไป หรือทางที่ดีที่สุดคือเหมือนที่คุณว่าอ่ะครับ ขายแล้วไปสร้างใหม่หรือซื้อใหม่เอาให้ใหญ่

กว่าเดิมมีที่ทางของใครของมันจบๆกันไป แค่ฟังยังเครียดเป็นผมเจอกับตัวคงเซ็งเหมือนกัน กลับมาบ้านอยากกอด

แฟนอยากสวีทกันชิลๆก็ทำไม่ได้ โว้ รำคาณแทนเลยครับบอกตรงๆ  

โคตรจะโบรานครับ อายุ 60-70+

mind set โดนลูกเหน็บหลายรอบ ก็ยังคงเปนเหมือนเดิม

ลูกสาวคนเดียว แต่ลูกชาย2คนครับ ซึ่งลูกชาย อยู่ ตจว ทั้ง2 (รอดตัว)

อยากเดินในบ้าน ตบตูดแฟน จับโน่นนี่ ก็ทำไม่ได้ ต้องคอยระวังสายตา ผู้ใหญ่ จะมีอะไรกันยังยากเลยครับ แฟนผมกลัวเสียงดัง เพราะบ้านเล็ก ห้องใกล้กันมาก

แค่จะซื้อของมากินในบ้าน ยังต้องไปกินในห้องนอนเลยครับ คิดดู

ผมพยายามทำให้รู้บ้างแล้ว แต่ไม่เปลี่ยนแปลงเลย  

เห็นใจมาก ๆ ครับ สำหรับผมในมุมมองคนนอกนะครับ เอาแบบสะใจก่อน จากประโยคสีแดง ลองถามแฟนท่านดูว่าถ้าท่านจะทำแบบนั้นตอนอยู่ต่อหน้าพ่อแม่แฟน แฟนท่านโอเคมั้ย เผื่อจะให้เค้ารู้ว่านี่คือพื้นที่ส่วนตัวนะ เราจะทำแบบนี้กัน พ่อกับแม่เป็นส่วนเกิน ไม่ควรมาดูมาเห็นอะไรแบบนี้นะ เป็นการบอกทางอ้อม แต่มันจะค่อนข้างแรงหน่อย

แต่อีกแบบนึงถ้าเป็นผมเอง จากประโยคสีน้ำเงิน ถ้าแฟนท่านสนิทกับพี่ชาย(น้องชาย) ก็ให้เล่าปัญหาให้เค้าฟัง แล้วให้ลูกชายนั่นแหละเป็นคนเจรจาให้ ให้เค้ามาวัน จ อ หรือ พฤ ศ ตามที่ท่านสะดวก เพราะลูกชายน่าจะพูดให้ง่ายกว่าลูกสาว พ่อแม่แฟนท่านน่าจะฟังทางนั้นมากกว่า แถมแฟนท่านไม่ต้องพูดเองด้วย เพราะแฟนท่านก็ไม่กล้าขัดพ่อแม่อยู่แล้ว  

ผมเคยเผลอทำ แฟนผมก็มองหน้าแล้วแบบ ไม่อยากให้ทำอะครับ กลัวพ่อแม่เห็นแหละ

แฟนผม สนิทแค่กับ น้องชาย แต่เรื่องแบบคุยกับพ่อแม่ บ้านนี้ค่อนข้าง ไม่กล้าครับ กลัวความรู้สึกพ่อแม่ ที่ผมรู่เพราะ น้องชายก็ประสบปัญหาตอนแม่ไปอยู่(ชั่วคราว) เหมือนกัน

เรื่องให่พี่น้อง เจรจา ตัดออกไปได่เลย ขี้กลัว(เกรงใจ พ่อแม่) ทั้งบ้าน

ผมพูดกับแฟนอยู่ว่า ถ้าบ้านผมขายได้ ผมจะไปสร้างใหม่เลย เอาแ่ม่ง 2 ห้องรับแขกเลย แยกกันอยู่

แฟนผมก็ไม่พูดอะไร คงรู่ว่า ผมอึดอัด แต่ทำไรไม่ได้ เพราะไม่กล้าพูด
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 06:49
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
รำคานชืบหายเลยเจอแบบนี้  

โคตรๆเลยครับ

ทำให้รู้ก็แล้ว แต่แม่ง ไม่ยอมปรับเลย มาอยู่นั่นแหละ เซงชิบหายเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 06:54
Dame.T56 พิมพ์ว่า:
เห็นใจเลยครับปัญหาแบบนี้

ถ้าคุณไม่อยากปะทะตรงๆให้ใครเสียน้ำใจ เพราะถ้าชนกันแล้วพ่อแม่แฟนคุณโกรธหรือไปลงกับแฟนคุณขึ้นมา สุดท้ายคนเครียดก้จะกลายเป็นแฟนคุณแทน ทะเลาะกับพ่อแม่ตัวเองยังไงก้หนักใจ เหมือนย้ายความหนักใจคุณไปไว้ที่แฟนแทน ลองวิธีให้เค้าย้ายออกแบบอ้อมๆมั้ยครับ เช่น

1. บอกว่าเพื่อนจะมาขออยู่/ขอเช่า/มีคนมาขอเช่าสักครึ่งปีก้ว่าไป บอกว่าเพื่อนลำบาก ไม่มีเงิน บลาๆๆ ถ้ากลัวเค้าไม่เชื่อก้ไปเตี๊ยมเพื่อนคุณสักคนให้มาเดินวนรอบๆบ้านกับคุณทำเป็นว่ามาสำรวจก่อนขนของเข้าก้ได้

2. แกล้งรีโนเวทบ้าน บอกพ่อแม่แฟนไปเลยว่าจะรีโนเวท ใช้เวลา 4-6 เดือน แล้วก้หาสแลน/นั่งร้านมาล้อมๆบ้านไว้ + แอบเปลี่ยนกุญแจบ้านให้มองเข้าไปไม่ได้ ทีนี้ก้ทำเป็นว่าบ้านหลังนี้ไม่มีคนอยู่ ยื้อให้พ่อแม่เค้ามาไม่ได้ไปหลายๆเดือนก่อน

3. ไปขนของใช้ส่วนกลางบ้านแฟนคุณกลับมาบ้านคุณให้หมด เอาให้บ้านนั้นมันอยู่ลำบากอ่ะ เก้าอี้ไม่มี โซฟาไม่มี โต๊ะไม่มี ทีวีไม่มี เนตไม่มี ตู้เย็นดึงปลั้กออก ยังไงก้อยู่ไม่ได้หรอก พอเค้ากลับไปบ้านตัวเองคุณก้ค่อยขนกลับไปไว้ที่เดิม + เปลี่ยนกุญแจเข้าบ้านให้หมด

ปล. ลูกคุณต้องอยุ่บ้านแฟนเพื่อเรียนอีกหลายปีมั้ยครับ ถ้าอีกไม่กี่ปีก้ย้ายกลับมาบ้านคุณหรือไปที่อื่นก้ไม่ต้องทำอะไรก้ได้นะครับ  

อยู่อีกเป็น 10 ปีเลยครับท่าน เพิ่ง 5 ขวบเอง

กลัวแต่ พอทำเสดแบบที่ท่านบอก กลับมาใหม่เหมือนเดิม เพราะ รั้นมากครับ

ขนาดผมเคยบอกว่า จะมาสลับกัน(ทำให้รู้) จากพุธ เป็น อังคาร เมือเดือนก่อน ยังทำเปนเฉยเมย ไม่รู้ไม่เห็น อยากสลับก็สลับ กูมาเหมือนเดิม

ส อ มาแน่นอน

ผมก็ งง อยากเห็นลูกเขยอึดอัดแบบนี้หรอ

ถ้าออกเงินค่าบ้าน ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ผมจะไม่ว่าเลย นี่มาอยู่เปล่าๆเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 5259
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 07:12
เคยสังเกตไหมคับว่ามาทำไม
1. มาคุยกับลูก (แฟนท่าน)
2. มาเล่นกับหลาน
3. บ้านที่มีอยู่เดิมคับแคบบ้านแฟนท่านที่เป็นลูกเค้าใหญ่กว่า
4. เหงาอยากมีเพื่อนคุย

ต้องมองให้ออกก่อนครับจะได้แก้ปัญหาได้ถูก
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2010
ตอบ: 535
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 07:43
ของผมก็เป็น มาทั้งพ่อแม่แฟน พี่+เมียพี่+ลูก1 น้อง+เมียน้อง+มีลูกตอนมาอยู่แล้วอีก2 แรก ๆ ก็อึดอัดนะ แฟนก็บอกว่าอยากให้ญาติพี่น้องมีที่อยู่ดี ๆ ตอนนี้ผ่านมา 10 ปีละ มันกลายเป็นครอบครัวเดียวกันไปละ ไม่อึดอัดแล้วแค่ตอนนี้คับแคบไปหน่อย หลาน ๆ เริ่มโตกันแล้วกำลังวางแผนซื้อที่ดินแล้วค่อยย้ายไปด้วยกัน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 08:21
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
เคยสังเกตไหมคับว่ามาทำไม
1. มาคุยกับลูก (แฟนท่าน)
2. มาเล่นกับหลาน
3. บ้านที่มีอยู่เดิมคับแคบบ้านแฟนท่านที่เป็นลูกเค้าใหญ่กว่า
4. เหงาอยากมีเพื่อนคุย

ต้องมองให้ออกก่อนครับจะได้แก้ปัญหาได้ถูก  

ข้อ 1 คงไม่น่าใช่ เพราะไม่ได้คุยกันบ่อยขนาดนั้น

ข้อ 2 อาจจะใช่ครับ

ข้อ 3 บ้านเค้าก็ไม่เล็กครับ แต่ไม่ยอมอยู่ เอาไว้เก็บของอย่างเดียว

ข้อ 4 อันนี้ผมไม่แน่ใจเลย อยู่ 2 คนไม่น่าเหงานะครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 08:23
arjyu พิมพ์ว่า:
ของผมก็เป็น มาทั้งพ่อแม่แฟน พี่+เมียพี่+ลูก1 น้อง+เมียน้อง+มีลูกตอนมาอยู่แล้วอีก2 แรก ๆ ก็อึดอัดนะ แฟนก็บอกว่าอยากให้ญาติพี่น้องมีที่อยู่ดี ๆ ตอนนี้ผ่านมา 10 ปีละ มันกลายเป็นครอบครัวเดียวกันไปละ ไม่อึดอัดแล้วแค่ตอนนี้คับแคบไปหน่อย หลาน ๆ เริ่มโตกันแล้วกำลังวางแผนซื้อที่ดินแล้วค่อยย้ายไปด้วยกัน  

ถ้าผมเป็นท่าน ผมคงอกแตกตายไปแล้ว

ผมไม่ชอบคนเยอะครับ เวลาครอบครัวเค้ามา ผมแทบไม่เคยอยู่เลย ให้พวกเค้าใช้เวลากันให้เต็มที่ ผมกลับมาอยู่บ้านตัวเองดีกว่า

ผมไม่ชอบมานั่งมองหน้ากัน บ้านก็เล็ก คนเยอะ เดินไปก็ชนกัน เดินสวนกัน มองหน้ากัน ยิ้มแหยๆ ไม่ใช่สไตล์ผมเลย

ผมชอบอยู่กันแค่ ครอบครัว ไม่ชอบหมู่มาก
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 246
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 09:18
ยากครับ เข้าใจเลย วิธีแก้ไม่มีเดี๋ยวแตกหักต้องใจเย็นๆครับ

ก่อนเค้ามาเราไปบ้านเค้าก่อนครับ 1 วัน เช่น เราไปหาเค้าวันเสาร์ แบบนี้ทุกเสาร์
แล้ววันอาทิตย์ต้องดูว่าเค้าจะมากวนอีกไหมครับ ถ้าเค้าไม่มากวนอย่างน้อยได้เวลาคืนมา 1 วันครับ

1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1215
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 09:28
ผมเคยผ่านจุดนี้มาก่อนครับแต่เป็นคนล่ะประเด็นกัน ประเด็นของผมคือ พ่อผมไม่ค่อยชอบแฟนผม เคยบอกให้เลิกหลายครั้ง แต่ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเพราะผมก็รักของผม วันนั้นมันเหมือนผมระเบิดแบบไม่รู้จะทำยังไง ผมร้องไห้แม่งเลยแล้วบอกกับพ่อผมตรง ๆ ให้ผมทำไงล่ะพ่อ ผมก็รักเขา ดีพ่อผมเป็นคนไม่แข็งแกเห็นผมร้องไห้แกรีบบอกโอเคลูก ไม่เคยเห็นลูกร้องไห้เลยนะ เอาเถอะแล้วแต่ลูกแล้วกัน แล้วมันก็จบตั้งแต่ตอนนั้น ทุกวันนี้หน้ามือเป็นหลังมือรักกันดีมากสะใภ้กะพ่อตา
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2021
ตอบ: 1209
โพสเมื่อ: Wed Nov 02, 2022 10:45
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
Dame.T56 พิมพ์ว่า:
เห็นใจเลยครับปัญหาแบบนี้

ถ้าคุณไม่อยากปะทะตรงๆให้ใครเสียน้ำใจ เพราะถ้าชนกันแล้วพ่อแม่แฟนคุณโกรธหรือไปลงกับแฟนคุณขึ้นมา สุดท้ายคนเครียดก้จะกลายเป็นแฟนคุณแทน ทะเลาะกับพ่อแม่ตัวเองยังไงก้หนักใจ เหมือนย้ายความหนักใจคุณไปไว้ที่แฟนแทน ลองวิธีให้เค้าย้ายออกแบบอ้อมๆมั้ยครับ เช่น

1. บอกว่าเพื่อนจะมาขออยู่/ขอเช่า/มีคนมาขอเช่าสักครึ่งปีก้ว่าไป บอกว่าเพื่อนลำบาก ไม่มีเงิน บลาๆๆ ถ้ากลัวเค้าไม่เชื่อก้ไปเตี๊ยมเพื่อนคุณสักคนให้มาเดินวนรอบๆบ้านกับคุณทำเป็นว่ามาสำรวจก่อนขนของเข้าก้ได้

2. แกล้งรีโนเวทบ้าน บอกพ่อแม่แฟนไปเลยว่าจะรีโนเวท ใช้เวลา 4-6 เดือน แล้วก้หาสแลน/นั่งร้านมาล้อมๆบ้านไว้ + แอบเปลี่ยนกุญแจบ้านให้มองเข้าไปไม่ได้ ทีนี้ก้ทำเป็นว่าบ้านหลังนี้ไม่มีคนอยู่ ยื้อให้พ่อแม่เค้ามาไม่ได้ไปหลายๆเดือนก่อน

3. ไปขนของใช้ส่วนกลางบ้านแฟนคุณกลับมาบ้านคุณให้หมด เอาให้บ้านนั้นมันอยู่ลำบากอ่ะ เก้าอี้ไม่มี โซฟาไม่มี โต๊ะไม่มี ทีวีไม่มี เนตไม่มี ตู้เย็นดึงปลั้กออก ยังไงก้อยู่ไม่ได้หรอก พอเค้ากลับไปบ้านตัวเองคุณก้ค่อยขนกลับไปไว้ที่เดิม + เปลี่ยนกุญแจเข้าบ้านให้หมด

ปล. ลูกคุณต้องอยุ่บ้านแฟนเพื่อเรียนอีกหลายปีมั้ยครับ ถ้าอีกไม่กี่ปีก้ย้ายกลับมาบ้านคุณหรือไปที่อื่นก้ไม่ต้องทำอะไรก้ได้นะครับ  

อยู่อีกเป็น 10 ปีเลยครับท่าน เพิ่ง 5 ขวบเอง

กลัวแต่ พอทำเสดแบบที่ท่านบอก กลับมาใหม่เหมือนเดิม เพราะ รั้นมากครับ

ขนาดผมเคยบอกว่า จะมาสลับกัน(ทำให้รู้) จากพุธ เป็น อังคาร เมือเดือนก่อน ยังทำเปนเฉยเมย ไม่รู้ไม่เห็น อยากสลับก็สลับ กูมาเหมือนเดิม

ส อ มาแน่นอน

ผมก็ งง อยากเห็นลูกเขยอึดอัดแบบนี้หรอ

ถ้าออกเงินค่าบ้าน ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ผมจะไม่ว่าเลย นี่มาอยู่เปล่าๆเลย  

ไม่ได้กะให้รีโนเวทจริงจังครับ แกล้งบอกว่าจะทำแล้วสุดท้ายมีปัญหากับผู้รับเหมาก้ได้ เพราะถ้าบ้านยังไม่มีมีปัญหาก้ยัง

ที่ผมต้องการคือให้เค้าออกไปรอบแรกแล้วคุณกลับมาใช้พื้นที่บ้านให้ได้เต็มสัดส่วนก่อน เคลียร์ของที่พ่อแม่แฟนใช้ไปแล้วลงของที่คุณใช้แทน ปกติเวลาพวกเค้ามามันต้องมีห้องนอนเหลือถูกมั้ยครับ ตอนเคลียร์บ้านก้ทำห้องนั้นให้เป็นห้องเก็บของไปก่อน ให้พ่อแม่แฟนมาแล้วต้องมาเช้าเย็นกลับเพราะไม่มีห้องนอนเหลือ+เปลี่ยนกุญแจบ้านไว้เผื่อก็ดีครับ

ไม่แนะนำให้ชนตรงๆครับโอกาสเสี่ยงแตกหักสูงมาก เคยเห็นเคสแบบนี้แล้วฝ่าย ญ เกือบตัดแม่ตัดลูกเลยก้มีแบบ ผมว่าใช้วิธีนี้แหละถ้าเค้าอยากเล่นกับหลานก้เปลี่ยนเปนพาหลานไปบ้านพ่อแม่แฟนคุณบ่อยขึ้นแทนก้ได้
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel