ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรทำยังไง
แตกหักดิ
???
ทำให้รู้ว่า อึดอัด
???
ทำใจ ก้มหน้า ยอมรับไป
???
บอกเค้าไปตรงๆ(บอกไงดี)
???
สงสาร จขกท
???
คะแนนทั้งหมด: 134
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7159
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:02
[RE: อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย]
เปิดใจคุย แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น คุยด้วยเหตุและผล ผมว่าน่าจะเข้าใจไม่ยาก ยังงัยพ่อแม่เค้าก็รักลูกสาวเข้าใจลูกสาวอยู่ นั่งคุยกันพร้อมหน้า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11941
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:02
[RE: อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย]
ผมเจอทุกวัน อึดอัดมาก บอกใครก็ไม่ได้ แม้แต่ภรรยาตัวเอง คงได้พูดเองสักวัน ให้รู้กันไปเลยว่าเรารู้สึกยังไง
1
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 3491
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:03
[RE]อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย
คุยยากครับ พ่อแม่เค้าก็คงเหงาอยากมาอยู่กับลูกกับหลาน ถ้าไปห้ามบอกไม่ต้องมาเลย นี่คือต้องมีฝั่งที่ต้องเสียใจเลยแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 269
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:09
อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย
ชีวิตคนเรามันสั้นครับ คนผ่านอะไรมา60-70ปีแล้ว เค้าก็รักลูก รักหลานเค้าครับ เค้าก็อยากใช้เวลาที่เหลืออยู่กับสิ่งที่เค้ารัก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16583
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:17
Afraid`Wifez พิมพ์ว่า:
น่าจะปัญหาที่ผมต้องเจอในอนาคตเลย

แฟนบอกแล้วว่าถ้าซื้อบ้านก็พาแม่กับแปะมาอยู่ด้วย

แฟนบอกว่าอยากแยกออกมาอยู่นะ แต่ทำไงได้เป็นลูกคนเดียว คงต้องเอามาอยู่ด้วย

แฟนบอกว่าถ้าอยากอยู่กันเองคงต้องให้แม่กับแปะจากไปก่อน  

ผมเข้าใจแฟนท่านเลยครับ

อยู่กันแค่ ครอบครัว ดีที่สุดครับ

คนละเจ็น ยากที่จะปรับเข้าหากันได้ครับ(ทุกเรื่อง)
1
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:19
SirNipit พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
arakon50 พิมพ์ว่า:
เป็นผม ผมชวนแฟนบอกตรงๆเลยนะ ขอพบกันครึ่งทาง ถ้าอยากมาเลือกเอา จะแบบสัปดาห์เว้นสัปดาห์ หรือ เดือนเว้นเดือน เลือกมาเลย เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด ผมไม่ทำ

จะไปแสดงท่าที่ไม่พอใจก็ไม่ถูกต้อง คุยกันง่ายกว่า ว่ากันไปตามเหตุผล เพราะ เรากับแฟนมีความเห็นตรงกัน เขาไม่พอใจครั้งเดียวแต่มันจบ ดีกว่าเราเสียสุขภาพจิตยาวๆ  

บอกตรงๆ สุขภาพจิตผมแย่มากครับ(เรื่องนี้) ผมบ่นกับน้องชายผมทุกสับดาห์

ปัญหาคือ ใครจะดีลให้ครับ แฟนผมก็ไม่กล้าพูด ไม่อยากพูด นั่นนี่

ผมก็กดดันได้ตามสมควร ไม่อยากทะเลาะแบบหนักๆ

ตัวผมเองนี่ โคตรอึดอัด  

ถ้าท่านไม่พูดก็ไม่มีทางเปลี่ยนแปลงครับ เคสเพื่อนผมก็เป็นแบบนี้ เพื่อนผมบ้านอยู่นนทบุรี บ้านย่าอยู่สุราษ ย่าอยากเจอหลานแรกมาเดือนละครั้ง หลังๆมาทุกอาทิตย์ หลังๆอีก กลายเป็นว่ามาอาศัยอยู่เลย เพื่อนผมอึดอัดมากมาร้องไห้ระบายให้เพื่อนฟังเกือบทุกวัน เพราะบอกแฟนแฟนก็ไม่กล้าบอกพ่อแม่ตัวเองสุดท้ายทะเลาะกันทุกวันจนเป็นประสาทต้องไปหาหมอรับยามากินแก้เครียด ผมเลยบอกไปเลยว่ามึงแต่งงานกับแฟนรึแต่งงานกับแม่แฟน แม่แฟนมึงเดี๋ยวก็แก่ตายแล้วมึงจะไปแคร์อะไรมากคนที่อยู่ไปอีกนานคือมึงกับแฟนและลูก ถ้าไม่พูดชีวิตมึงก็ต้องเป็นแบบนี้ไปตลอด ผมพูดอีกเยอะจนวันนึงเพื่อนผมทนไม่ไหวระเบิดใส่แม่แฟนไปเลย สุดท้ายแม่แฟนก็งอนกลับบ้านไปแล้วให้แฟนไปคุยทำข้อตกลงกับแม่เลยว่าถ้าจะมาให้มาได้มากสุดแค่เดือนละครั้ง ยังไงนี่ก็เป็นบ้านของเราไม่ใช่บ้านพ่อแม่เรามีสิทธิ์มากที่สุดครับจะทำอะไรก็ได้
ถ้าวันนี้คุณอดทนได้อยู่ วันที่อดทนไม่ได้ก็ต้องมาแน่นอนครับ สู้บอกตอนที่เรายังควบคุมอารมณ์ได้ ดีกว่าไปบอกเขาตอนระเบิดอารมณ์นะครับ  

ขอบคุณมากครับท่าน หักดิบเลย ขอสรรหาคำพูดให้มัน ซอฟ หน่อย

ผมกลัวมากครบว่า เค้าจะมาอยู่แบบนี้ จนตลอดชีวิต

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2107
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:20
ยากเลย เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมบอกเพื่อนๆเสมอ ว่า อยู่กันเองดีที่สุด ครอบครัวเรา/ครอบครัวแฟน ก็มีอะไรที่ไม่ชอบ แล้วเราจะไม่อยากเจอกันหมดแหละ แต่ละครอบครัวแตกต่างกันไป แล้วมันเรื่องละเอียดอ่อน พูดกันยากมาก
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:23
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
เปิดใจคุย แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น คุยด้วยเหตุและผล ผมว่าน่าจะเข้าใจไม่ยาก ยังงัยพ่อแม่เค้าก็รักลูกสาวเข้าใจลูกสาวอยู่ นั่งคุยกันพร้อมหน้า  

ไม่รู้จะเปิดยังไงครับท่าน แค่จะคุย ยังหาเรื่องคุยกันยากเลยครับ

พ่อแม่รักก็จริงครับ แต่ เอาตรงๆ ไม่ค่อยเกรงใจครับ เกรงใจลูกชายมากกว่าอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:24
ไม่รู้ พิมพ์ว่า:
ผมเจอทุกวัน อึดอัดมาก บอกใครก็ไม่ได้ แม้แต่ภรรยาตัวเอง คงได้พูดเองสักวัน ให้รู้กันไปเลยว่าเรารู้สึกยังไง  

ผมก็ได้แค่พูดบ่นๆ นิดๆหน่อยๆ บ่นให้รู้ จนรู้แล้ว แต่ก็ทำไรไม่ได้

เพราะเค้าก็ไม่รู้จะพูดยังไง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:25
Unny พิมพ์ว่า:
คุยยากครับ พ่อแม่เค้าก็คงเหงาอยากมาอยู่กับลูกกับหลาน ถ้าไปห้ามบอกไม่ต้องมาเลย นี่คือต้องมีฝั่งที่ต้องเสียใจเลยแหละ  

ผมหวังว่า เค้าจะเป็นฝ่าย เสียสละ ครับ

ถ้าผมมีหลาน มีลูกสะใภ้ ผมจะเปนฝ่ายถอยครับ ให้ลูกไม่อึดอัด ผมยอมครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:26
Sammy_one พิมพ์ว่า:
ชีวิตคนเรามันสั้นครับ คนผ่านอะไรมา60-70ปีแล้ว เค้าก็รักลูก รักหลานเค้าครับ เค้าก็อยากใช้เวลาที่เหลืออยู่กับสิ่งที่เค้ารัก  

เค้าจะอยากให้ ครอบครัว ของลูก มีปัญหาหรอครับ

ทุกวันนี้ผมก็แสดงออก ค่อนข้างชัดว่าผมอึดอัด แต่คงไม่ชัดพอให้พวกเค้ารู้ และ ถอย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:29
OTUE พิมพ์ว่า:
ยากเลย เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมบอกเพื่อนๆเสมอ ว่า อยู่กันเองดีที่สุด ครอบครัวเรา/ครอบครัวแฟน ก็มีอะไรที่ไม่ชอบ แล้วเราจะไม่อยากเจอกันหมดแหละ แต่ละครอบครัวแตกต่างกันไป แล้วมันเรื่องละเอียดอ่อน พูดกันยากมาก  

จริงครับท่าน วันอาทิตที่ผ่านมา ผมกับแฟนไปกินข้าวนอกบ้าน ซึ่งผมอยากพาลูกไป แต่โดน สัมปทานโดยพวกแก

ผมบอกกับแฟนเลยว่า แต่ละครอบครัว ต่างกันมากจริงๆ

บ้านผมค่อนข้างปล่อยๆ ลุย เฮ้วๆ

บ้านแฟน ตรงข้ามเลยครับ ลูกสาวโตขนาดนี้ ยังถามว่า อยู่ไหน นั่นนี่ เห้ยยยยยยยยยย เค้ามีครอบครัวแล้ว มีลูกแล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:30
ต่อเติมห้องให้แยกออกมาต่างหากเลยดีมั๊ยครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:39
rotero พิมพ์ว่า:
ต่อเติมห้องให้แยกออกมาต่างหากเลยดีมั๊ยครับ  

พื้นที่จำกัดมากครับ ไม่มีที่ให้ต่อเลย

ปัญหาหลายอย่างมากเลยครับ เล่า ทั้งวัน ไม่รู้จะจบมั้ย

บ้านตัวเองก็ไม่ใช่ ผมกับแฟนไป ตจว ไม่กี่วัน(ปีที่แล้ว) อยู่ดีๆ ต่อเติมทำห้องเก็บของเฉย ไม่บอกเจ้าของบ้านเลย

บอกตรงๆ อึดอัดมากครับ ทุกวันนี้ ไม่มีความสุขเลย เวลาไปแล้วเห็นพวกเค้าอยู่ที่บ้าน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2006
ตอบ: 3575
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 21:45
ง่ายที่สุดคือ พูดตรงๆ ให้หาวิธีซอฟที่สุดว่าเนาต้องการพื้นที่ส่วนตัวบ้าง
เช่น ดีใจน่าที่พ่อแม่มา อยากให้มาอีกแต่ไม่ถึงกับมาบ่อยแบบนี้ เสาร์อาทิตย์ เหลือแค่วันเดียวพอ
ลองหารูปแบบการพูดที่ดี หรือให้แฟนพูด จะดีกว่าเพราะบ้านแฟนซื้อ พ่อแม่เค้า

ง่ายรองมาคือ ซื้อบ้านใหม่ ขายหลังนี้ เอาแบบ 2 ชั้น 3 ชั้น
ชวนมาอยู่เลย ให้เค้าช่วยออกตังก็ได้ถ้าเงินฝืด
อยู่แยกชั้นไปเลย สบายใจกว่า เพราะไหนๆอยากมาอยู่ด้วยแล้วนี้
จะมีหลายหลัง
ขายทำทุนแล้วซื้อใหม่ บอกว่าอยากอยู่ด้วยกัน ฟังดูซอฟกว่า
ใช้เงินแก้ปัญหา
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel