ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรทำยังไง
แตกหักดิ
???
ทำให้รู้ว่า อึดอัด
???
ทำใจ ก้มหน้า ยอมรับไป
???
บอกเค้าไปตรงๆ(บอกไงดี)
???
สงสาร จขกท
???
คะแนนทั้งหมด: 134
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1443
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:34
[RE: อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย]
หักดิบให้แฟนท่านไปบอกเลยดีที่สุดถ้าแฟนไม่บอกก็บอกเองถ้าจะมีปัญหาก็ให้มีไปเลยครับ เพราะนี่คือสิทธิ์ของเราและตอนนี้ยิ่งเรามีลูกแล้ว พ่อแม่ไม่สำคัญเท่า เรา,เมีย,ลูก เพราะฉะนั้นไม่ต้องไปแคร์อะไรมากครับ เพราะคนแก่สภาพนี้จะทำอะไรตามใจตัวเองต่อให้เราแสดงออกว่าไม่สบายใจหรืออึดอัดเขาก็ไม่สนใจครับ สู้บอกตรงๆไปเลยดีกว่า เราไม่ได้ไปหาเรื่องหาแต่ถ้าบอกตรงๆแล้วมีปัญหาก็ต้องยอมรับครับดีกว่าต้องมาอยู่แบบอึดอัด เพราะไม่งั้นเราจะซื้อแยกเองออกมาเพื่ออะไรถ้าต้องการอยู่กับพ่อแม่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16583
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:36
[RE: อึดอัด พ่อแม่ ชอบมาอยู่ด้วย]
arakon50 พิมพ์ว่า:
เป็นผม ผมชวนแฟนบอกตรงๆเลยนะ ขอพบกันครึ่งทาง ถ้าอยากมาเลือกเอา จะแบบสัปดาห์เว้นสัปดาห์ หรือ เดือนเว้นเดือน เลือกมาเลย เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด ผมไม่ทำ

จะไปแสดงท่าที่ไม่พอใจก็ไม่ถูกต้อง คุยกันง่ายกว่า ว่ากันไปตามเหตุผล เพราะ เรากับแฟนมีความเห็นตรงกัน เขาไม่พอใจครั้งเดียวแต่มันจบ ดีกว่าเราเสียสุขภาพจิตยาวๆ  

บอกตรงๆ สุขภาพจิตผมแย่มากครับ(เรื่องนี้) ผมบ่นกับน้องชายผมทุกสับดาห์

ปัญหาคือ ใครจะดีลให้ครับ แฟนผมก็ไม่กล้าพูด ไม่อยากพูด นั่นนี่

ผมก็กดดันได้ตามสมควร ไม่อยากทะเลาะแบบหนักๆ

ตัวผมเองนี่ โคตรอึดอัด
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไม่ได้แปลก แค่แตกต่าง
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 4373
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:37
ถ้าผมมีเงิน ทางออกของปัญหานี้ ผมจะแก้ โดยใช้เงิน ครับ

คือ สร้างบ้านใหม่ เอาให้หลังใหญ่กว่าเดิม มี พืนที่มากกว่าเดิม มีหลายๆห้องเลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:38
วลาดิเมียร์ เกาเส็ง พิมพ์ว่า:
ท่านก็มีบ้านของท่านใช่ไหม งั้นเสาร์ อาทิตย์ แฟนกับลูกเป็นฝ่ายมาอยู่บ้านท่านเองได้ไหมอะครับ ถ้าคุยกันตรงๆไม่ได้ให้แกมาเก้อซักสี่ห้าทีก็น่าจะทำให้เฟดๆไปได้มั่งแล้วมั้ง  

ก็คิดอยู่นะท่าน แต่แฟนผม จะให้ลูก เรียนพิเศษ(กลัลลูกไม่เก่ง) นั่นนี่

แผนท่านก็น่าสนใจดีครับ แต่ไม่รู้แฟนผมจะยอมมั้ย

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:40
..-.---.-.--..- พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วเหมือนยังงงๆนะ ถ้าเอาตามที่อ่านเข้าใจ ท่านมีบ้านหนึ่งหลัง แฟนมีอีกหลัง ถ้าหลังของแฟนมีปัญหา ทำไมไม่พาลูกกลับบ้านท่านอ่า ก็มาอยู่บ้านตัวเอง ส่วนพ่อแม่แฟนก็ให้เค้าอยู่บ้านแฟนไปแทน หรือเข้าใจผิด 55  

กลัวแต่จะอยู่ จนสัมปทาน เป็นบ้านตัวเอง ขึ้นมา แย่หนักกว่าเก่า

บ้านแฟนผม ยังผ่อนไม่หมดด้วย เอาไว้เป้นที่ให้ลูกอยู่(ใกล้โรงเรียน) ไว้เปนที่ให้ ครอบครัว พักผ่อน

กลับกลายเปน เครียด วันพักผ่อน โคตรเซงเลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:41
lotte พิมพ์ว่า:
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
gematria พิมพ์ว่า:
ยากครับ ยากมาก แล้วผมไม่รู้ความคิดของทางพ่อแม่แฟนคุณด้วย
ดูท่าทางคุณไม่ได้ สนิทกับทางพ่อแม่แฟนด้วย บางทีเค้าไม่รู้หรอกว่าคุณอึดอัด
หรือรู้แต่ไม่ได้มอง เป็นเรื่องใหญ่ ........
ลองคุย เรื่องให้เค้าย้ายวันที่จะมา ลองหาเหตุผลอะไร ๆ ก็ได้ เช่น ช่วงนี้อยากกุ๊กกิ๊กกับแฟน
/ หรือไปทำอย่างอื่นนอกบ้าน บ้าง
ถ้าเค้าไม่ใช่คนนิสัยแย่ ๆ ก็ไม่ควรไปแตกหัก ...ประมาณนี้อ่ะ ต้องลองดูเรื่อย ๆ

ใช่ครับ ไม่สนิท ครับ เจอกับก็แค่ ยกมือไหว้ครับ คุยนิดหน่อย

ไลฟ์สไตล์ แตกต่างกันโดยสิ้นเชิงครับ

อยากให้เค้าย้ายวันมากเลยครับ ถ้าย้ายวันได้ จบเลยครับ ผมไม่มีปัญหา เช่น พวกเค้ามา จ อ พฤ ศ ผมให้เลย 4 วัน  

ลองให้แฟนไปดีลข้อเสนอนี้ดู

ถ้ามันไม่มีทางออก ก็ได้แต่ทำใจ -*-

ผมโชคดีที่ไม่เจอปัญหาแบบนี้ ภรรยาผมเกร็งกับแม่ผมช่วงแรกๆ แต่ก็พยายามปรับจนดีขึ้นเยอะ

กลายเป็นผมเองที่ยังมีปัญหากับแม่ตัวเองเหมือนเดิม

ถือว่าท่านโชคดีครับ

ผมนี่ แค่รู้ว่าจะมา หมดอารมไปทั้งวัน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1443
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:45
arakon50 พิมพ์ว่า:
เป็นผม ผมชวนแฟนบอกตรงๆเลยนะ ขอพบกันครึ่งทาง ถ้าอยากมาเลือกเอา จะแบบสัปดาห์เว้นสัปดาห์ หรือ เดือนเว้นเดือน เลือกมาเลย เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด ผมไม่ทำ

จะไปแสดงท่าที่ไม่พอใจก็ไม่ถูกต้อง คุยกันง่ายกว่า ว่ากันไปตามเหตุผล เพราะ เรากับแฟนมีความเห็นตรงกัน เขาไม่พอใจครั้งเดียวแต่มันจบ ดีกว่าเราเสียสุขภาพจิตยาวๆ  

บอกตรงๆ สุขภาพจิตผมแย่มากครับ(เรื่องนี้) ผมบ่นกับน้องชายผมทุกสับดาห์

ปัญหาคือ ใครจะดีลให้ครับ แฟนผมก็ไม่กล้าพูด ไม่อยากพูด นั่นนี่

ผมก็กดดันได้ตามสมควร ไม่อยากทะเลาะแบบหนักๆ

ตัวผมเองนี่ โคตรอึดอัด  

ถ้าท่านไม่พูดก็ไม่มีทางเปลี่ยนแปลงครับ เคสเพื่อนผมก็เป็นแบบนี้ เพื่อนผมบ้านอยู่นนทบุรี บ้านย่าอยู่สุราษ ย่าอยากเจอหลานแรกมาเดือนละครั้ง หลังๆมาทุกอาทิตย์ หลังๆอีก กลายเป็นว่ามาอาศัยอยู่เลย เพื่อนผมอึดอัดมากมาร้องไห้ระบายให้เพื่อนฟังเกือบทุกวัน เพราะบอกแฟนแฟนก็ไม่กล้าบอกพ่อแม่ตัวเองสุดท้ายทะเลาะกันทุกวันจนเป็นประสาทต้องไปหาหมอรับยามากินแก้เครียด ผมเลยบอกไปเลยว่ามึงแต่งงานกับแฟนรึแต่งงานกับแม่แฟน แม่แฟนมึงเดี๋ยวก็แก่ตายแล้วมึงจะไปแคร์อะไรมากคนที่อยู่ไปอีกนานคือมึงกับแฟนและลูก ถ้าไม่พูดชีวิตมึงก็ต้องเป็นแบบนี้ไปตลอด ผมพูดอีกเยอะจนวันนึงเพื่อนผมทนไม่ไหวระเบิดใส่แม่แฟนไปเลย สุดท้ายแม่แฟนก็งอนกลับบ้านไปแล้วให้แฟนไปคุยทำข้อตกลงกับแม่เลยว่าถ้าจะมาให้มาได้มากสุดแค่เดือนละครั้ง ยังไงนี่ก็เป็นบ้านของเราไม่ใช่บ้านพ่อแม่เรามีสิทธิ์มากที่สุดครับจะทำอะไรก็ได้
ถ้าวันนี้คุณอดทนได้อยู่ วันที่อดทนไม่ได้ก็ต้องมาแน่นอนครับ สู้บอกตอนที่เรายังควบคุมอารมณ์ได้ ดีกว่าไปบอกเขาตอนระเบิดอารมณ์นะครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:45
niali พิมพ์ว่า:
จากที่ฟังมา พ่อตาแม่ยายค่อนข้างหัวโบราณ สไตล์นี้ mind set เค้าคือ บ้านหลังนี้ลูกสาวฉันซื้อก็เหมือนบ้านของฉัน

แล้วจากที่เล่ามาเหมือนลูกสาวจะเป็นลูกคนเดียวด้วยมั้ย ถ้าใช่นี่คือจบครับ รอเค้าแก่ตายหรือพวกคุณทนไม่ไหว

ทะเลาะกันเองเลิกรากันไป หรือทางที่ดีที่สุดคือเหมือนที่คุณว่าอ่ะครับ ขายแล้วไปสร้างใหม่หรือซื้อใหม่เอาให้ใหญ่

กว่าเดิมมีที่ทางของใครของมันจบๆกันไป แค่ฟังยังเครียดเป็นผมเจอกับตัวคงเซ็งเหมือนกัน กลับมาบ้านอยากกอด

แฟนอยากสวีทกันชิลๆก็ทำไม่ได้ โว้ รำคาณแทนเลยครับบอกตรงๆ  

โคตรจะโบรานครับ อายุ 60-70+

mind set โดนลูกเหน็บหลายรอบ ก็ยังคงเปนเหมือนเดิม

ลูกสาวคนเดียว แต่ลูกชาย2คนครับ ซึ่งลูกชาย อยู่ ตจว ทั้ง2 (รอดตัว)

อยากเดินในบ้าน ตบตูดแฟน จับโน่นนี่ ก็ทำไม่ได้ ต้องคอยระวังสายตา ผู้ใหญ่ จะมีอะไรกันยังยากเลยครับ แฟนผมกลัวเสียงดัง เพราะบ้านเล็ก ห้องใกล้กันมาก

แค่จะซื้อของมากินในบ้าน ยังต้องไปกินในห้องนอนเลยครับ คิดดู

ผมพยายามทำให้รู้บ้างแล้ว แต่ไม่เปลี่ยนแปลงเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:46
อ่านแล้วเหมือนยังงงๆนะ ถ้าเอาตามที่อ่านเข้าใจ ท่านมีบ้านหนึ่งหลัง แฟนมีอีกหลัง ถ้าหลังของแฟนมีปัญหา ทำไมไม่พาลูกกลับบ้านท่านอ่า ก็มาอยู่บ้านตัวเอง ส่วนพ่อแม่แฟนก็ให้เค้าอยู่บ้านแฟนไปแทน หรือเข้าใจผิด 55  

กลัวแต่จะอยู่ จนสัมปทาน เป็นบ้านตัวเอง ขึ้นมา แย่หนักกว่าเก่า

บ้านแฟนผม ยังผ่อนไม่หมดด้วย เอาไว้เป้นที่ให้ลูกอยู่(ใกล้โรงเรียน) ไว้เปนที่ให้ ครอบครัว พักผ่อน

กลับกลายเปน เครียด วันพักผ่อน โคตรเซงเลย  

เท่าที่ตามอ่านๆมา เหมือนไม่ค่อยถูกกับพ่อแม่แฟนด้วย คงแนะนำลำบากเลย เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นไปได้แล้วกันครับ ส่วนตัวก็ออกมาสร้างพื้นที่ส่วนตัวเอง ถ้าต้องมาเจอเหตุอะไรแบบนี้ ก็คงอีดอัดไม่แพ้กัน
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18224
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:51
ไม่ลองปรับตัว ถ้าท่านอยู่ ก็นั่งเล่นพูดคุยกัน ทำกิจกรรมร่วมกันดูครับ
1
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:53
SirNipit พิมพ์ว่า:
หักดิบให้แฟนท่านไปบอกเลยดีที่สุดถ้าแฟนไม่บอกก็บอกเองถ้าจะมีปัญหาก็ให้มีไปเลยครับ เพราะนี่คือสิทธิ์ของเราและตอนนี้ยิ่งเรามีลูกแล้ว พ่อแม่ไม่สำคัญเท่า เรา,เมีย,ลูก เพราะฉะนั้นไม่ต้องไปแคร์อะไรมากครับ เพราะคนแก่สภาพนี้จะทำอะไรตามใจตัวเองต่อให้เราแสดงออกว่าไม่สบายใจหรืออึดอัดเขาก็ไม่สนใจครับ สู้บอกตรงๆไปเลยดีกว่า เราไม่ได้ไปหาเรื่องหาแต่ถ้าบอกตรงๆแล้วมีปัญหาก็ต้องยอมรับครับดีกว่าต้องมาอยู่แบบอึดอัด เพราะไม่งั้นเราจะซื้อแยกเองออกมาเพื่ออะไรถ้าต้องการอยู่กับพ่อแม่  

อยากจะเป็นแบบนั้นอยู่ครับ ผมไม่ค่อยแคร์เท่าไหร่ แต่กลัวแฟนผมจะงอลผม ที่รังเกียจพวกเค้า นั่นนี่

แฟนผมก็อยากอยู่กันแค่นี้ แต่ก็ เหมือนต้องทำใจกับเรื่องนี้ ไม่กล้าพูด ไม่กล้าอะไรเลย

แบบที่ท่านว่าเลย ผมอึดอัดอยู่คนเดียว

เป็นข้อแนะนำที่ดีมากครับ จะเอาไปปรับดูครับ สงสัยคงต้องคุยเปนเรื่องเป็นราวแล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:55
killkill พิมพ์ว่า:
ถ้าผมมีเงิน ทางออกของปัญหานี้ ผมจะแก้ โดยใช้เงิน ครับ

คือ สร้างบ้านใหม่ เอาให้หลังใหญ่กว่าเดิม มี พืนที่มากกว่าเดิม มีหลายๆห้องเลย  

ถ้าผมไม่อยากให้พวกเค้ามานอน จะน่าเกลียดไหมครับ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2021
ตอบ: 3874
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:58
น่าจะปัญหาที่ผมต้องเจอในอนาคตเลย

แฟนบอกแล้วว่าถ้าซื้อบ้านก็พาแม่กับแปะมาอยู่ด้วย

แฟนบอกว่าอยากแยกออกมาอยู่นะ แต่ทำไงได้เป็นลูกคนเดียว คงต้องเอามาอยู่ด้วย

แฟนบอกว่าถ้าอยากอยู่กันเองคงต้องให้แม่กับแปะจากไปก่อน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:59
pongnares3 พิมพ์ว่า:
ไม่ลองปรับตัว ถ้าท่านอยู่ ก็นั่งเล่นพูดคุยกัน ทำกิจกรรมร่วมกันดูครับ  

เอาตรงๆ ผมไม่ชอบครับ ไม่อยากฝืน ไลฟ์สไตล์ ต่างกันมากครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 01, 2022 20:59

เท่าที่ตามอ่านๆมา เหมือนไม่ค่อยถูกกับพ่อแม่แฟนด้วย คงแนะนำลำบากเลย เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นไปได้แล้วกันครับ ส่วนตัวก็ออกมาสร้างพื้นที่ส่วนตัวเอง ถ้าต้องมาเจอเหตุอะไรแบบนี้ ก็คงอีดอัดไม่แพ้กัน  

ไม่ชิงว่า ไม่ถูกครับ

แต่แค่ ไลสไตล์ไม่ตรงกันครับ แตกต่างกันอย่าง ฟ้า กับ ดิน ครับ

ผมเห็นอะไรก็หงุดหงิดไปหมดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ผีซ่ามาแว้ว เมื่อ Tue Nov 01, 2022 21:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel