ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: ผมโสดตามหาคนจริงใจ T_T
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 10870
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 07:56
[RE]ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
แค่จะดูแลคนที่มีพระคุณของเรายังมาขัดขวาง ผมบอกเลิกไปแล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 4629
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:02
[RE: ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ]
เหมือนกระทู้อีกท่านก่อนหน้านี้เลย
ทางนั้นโดนเพื่อนสมาชิกถล่มถามเลยว่า
เหตุผลอะไรทำให้ยังทนอยู่กับเค้า
ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะ นอกจากเรื่องแม่เค้าใจดีอ่ะ

ท่านน่าจะมีคำตอบในใจแล้วนะ แค่คนในนี้ช่วยกระทุ้งให้ตัดสินใจง่ายหน่อย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Pancake/Emma
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 7575
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:25
สันดานแบบนี้เป็นนางงามจักรวาลก็ไม่เอาอะ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4460
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:26
ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
โคตรเห็นแก่ตัว ไม่ได้แนะนำนะ คุณต้องตัดสินใจเอง

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลิกไปนานละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 2497
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:29
i want somebody who can love me at my worst
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ♥Irene ♥Tzuyu ♥JiSoo ♥Kazuha ♥Karina ♥Sakura ♥Rose
ตอบ: 22276
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________ เข้าร่วม: 31 Feb 1994
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:35
ผมยุให้เลิกเลย จริงๆ นะ มันบั่นทอนสุขภาพจิตโคตรๆ อ่ะเจอแฟนแบบนี้ ผู้หญิงดีๆ ที่เข้าใจเรามีอีกเยอะนะครับ ตอนนี้ควรโฟกัสเรื่องครอบครัวก่อนดีกว่า มีแฟนแล้วต้องมาเหนื่อยใจกว่าเดิมนี่แย่นะครับ ฝากไว้ให้คิด
0
0
♥♥♥ WonYoung ♥♥♥
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18195
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:41
นี่คบกับเด็กมัธยมป้ะเนี่ย
0
0
นักเตะอบต.
Status: ผู้ถืออำนาจที่ไร้ความสามารถ มักถูกท้าทายเสมอ
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 2407
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:45
ดูแลผู้ป่วยติดเตียงมันเหนื่อยนะครับ เหนื่อยมาก ๆ เลยด้วย ยิ่งดูแลคนเดียวยิ่งแล้วใหญ่
เหนื่อย เครียด ไม่มีที่ปรึกษา ปรับทุกข์ กลับไปช่วยดูแลแม่และยายที่บ้านก่อนครับ
ไม่งั้นจะเกิดปัญหาแน่นอน เวลาที่แม่ท่านเครียดมาก ๆ เดี๋ยวได้ทะเลาะกับยายแน่ ๆ
(แม่ผมก็เคยดูแลยาย เหมือนกัน พอรู้ครับว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง...มีช็อตนึงแม่แอบไปร้องไห้น้ำตาไหลเลย..
เพราะลูกอีกคนมาเยี่ยม คือยายมีลูกหลายคน แต่คนอื่น ๆ นานๆ จะมาเยี่ยมทีนึง พอมาก็ติ นั่นตินี่
ยายก็เออออด้วย ติแม่ผมด้วย แกดีใจที่นานๆ ลูกมาเยี่ยมที ซื้อเงาะมาฝากโลเดียวก็คุยชมไปหลายวัน แต่
กับแม่ที่ดูแลทุกอย่างให้ตลอดทุกวัน ต้องมารับแต่คำด่า กับขี้ปากชาวบ้าน)

เท่าที่อ่านมีแต่คุณปรับตัวเข้าหาเค้าอ่ะ แต่เค้าไม่ปรับเข้าหาคุณเลย ลองคิดดูละกันว่าคนแบบนี้คุณจะอยู่กับเค้า
ไปได้ตลอดชีวิตไหม...เจอ กด ตลอดแบบนี้จะโอเคไหม ก็คิดเอา เงินเดือนขนาดนี้ งานต้องมั่นคงระดับนึงแล้ว
ระดับหัวหน้าคนด้วย ลองมาคิดดูอีกทีว่าอะไรทำให้ยังอยู่ในจุดนี้ ... เพราะเราไม่กล้าไปเจออะไรใหม่ ๆ หรือเปล่า
ปล่อยคาราคาซังแบบนี้ เชื่อผมเถอะ พังทั้ง 2 บ้าน แน่นอน...

Spoil
ถ้าไม่เด็ดขาดระวังจะกลายเป็นทั้งลูกหลานที่เลว กับผัวที่ห่วยไปพร้อม ๆ กันนะครับ  
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11029
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 08:46
"เค้าประชดประชันบอกเลิกเรา ให้เรากลับไปดูแลครอบครัว เค้าอยากได้คนที่มีเวลาให้เค้าเต็มที่"

คุณครับ ผมอ่านแค่นี้ผมขอแนะนำเลยนะ ในฐานะที่แต่งงานมีครอบครัวแล้ว หลังแต่งน่ะมันไม่ใช่ชีวิตแค่ของเราสองคนครับ เลิกก็เลิกสิครับ ผมไม่ชอบคำขู่ด้วย ผมรักครอบครัวแฟนนะ แต่แฟนก็ต้องรักด้วย เพราะพ่อแม่เราทั้งสองฝ่ายก็ต้องแก่ตัวลง ต้องดูแล ควรให้กำลังใจกันมากกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย gazebosky เมื่อ Wed Jun 29, 2022 08:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 3607
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 09:06
แบบนี้คุยไม่รู้เรื่องก็เลิกเถอะครับ แทนที่จะช่วยดูแลแม่เรา
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7615
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 09:11
รักยังไง ผมก็เลือกครอบครัวมากกว่า
ถ้าครอบครัว ไม่ได้ทำอะไรผิด
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3271
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 09:12
ถึงตอนนี้ท่านก็ทำเต็มที่แล้วนะครับ แต่ถึงเวลาที่ต้องเลือกแล้วจริงๆ

คนนึงให้กำเนิดเราและเลี้ยงดูเราอย่างดีแต่ตอนนี้เหนื่อยทั้งกายทั้งใจ อีกคนนึงก็คอยดูแลเอาใจใส่เราตั้งแต่เด็กแต่ตอนนี้นอนป่วยต้องการคนพึ่งพิง กับอีกคนนึงที่เพิ่งเข้ามาในชีวิตแต่เรียกร้องทุกอย่างจากเรา แม้กระทั่งเวลาที่เราจะใช้กับครอบครัว

สำหรับผมเลือกไม่ยากเลยยังไงครอบครัวต้องมาก่อนเสมอ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4098
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 09:25
แลดูเขาเป็นคนขาดความอบอุ่นนะครับ เพราะไม่ได้อยู่กับพ่อ-แม่ (ที่อยู่ ตปท)
ทำให้ชินกับการอยู่คนเดียว ลองจับเข่าคุยกันและพาไปอยู่ที่บ้านท่านดู
การที่พูดแบบนั้นเพื่อเป็นการยื้อท่านเพื่อไม่ให้ไป โดยไม่ได้คิดรอบคอบ

ผมคนนอก ไม่อยากที่จะยุให้เลิกกันก่อน เพราะความรู้สึกตัว จขกท เองก็ยังรักและห่วงใยเขาอยู่แน่นอน
แต่ภาระที่รับไว้ก็ต้องรับผิดชอบด้วยเช่นกัน
จับเข่านั่งคุย ในช่วงอารมส์เย็นๆ ทั้ง 2 ฝ่าย น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด
ไม่อยากจะยุให้ทั้ง 2 เลิกลากันหรอกครับ เพราะกว่าจะมาคบอยู่กินมาด้วยกัน มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2022
ตอบ: 1227
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 09:30
อย่าให้ความเคยชินเรียกว่าความรักเลยครับ
เงินก็ช่วยให้ แถมยังต้องมาคอยมีเวลาให้
ออกมาอยู่คนเดียวสักพักดีกว่าครับ

ปล.เอาเงิน 7000 ที่ช่วยแฟนทุกเดือนมาจ้างคนดูแลยายเพื่อให้แม่เหนื่อยน้อยลงไม่ดีกว่าเหรอ
แก้ไขล่าสุดโดย Vaporfly เมื่อ Wed Jun 29, 2022 10:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2021
ตอบ: 1131
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 09:53
แฟนท่านเกิน25รึยัง ถึงทำตัวเป็นเด็กเอาแต่ใจไม่สนโลกได้แบบนี้

ความต้องการทางเพศสูงกันมั้ย ประเภทห่างกันละมันคันยุกยิกถ้าไม่ได้โดน ขอถามเจาะประเด็นนี้ด้วย

เรื่องเงินเรื่องของที่ให้ผมว่าไม่ต้องคิดมากหรอกครับ ถ้าไปซื้อกินหมดเยอะกว่านี้อีก

ท้าเลิกอีกก็ลองห่างๆดู ว่าเค้าคิดไงท่านคิดไงถ้าห่างกัน
บางทีชีวิตมันก็เป็นเรื่องของคนที่ใช่ในวันที่ผิด แฟนท่านอาจเหมาะกับคนไม่มีภาระทางครอบครัว

ถ้าเลือกเค้าทิ้งแม่ ทิ้งยาย วันไหนยายเสีย แม่ป่วยหนักทรุดโทรม วันนั้นท่านจะเสียใจที่เห็นสภาพแม่ มากกว่าเสียใจที่ต้องเลิกกับแฟนที่แสนเห็นแก่ตัวหลายเท่าเลยล่ะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel