ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39288
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:07
[RE: ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ]
ผมมองว่าชีวิตที่คนเราเป็นแฟนกันนะครับ ต้องเข้าใจกัน เข้าใจในเรื่องของครอบครัวอีกฝั่ง ต้องเข้าใจปัญหา แม้ไม่ได้ช่วยเหลือแต่ก็ต้องไม่ปิดกั้น ควรให้กำลังใจกันด้วยซ้ำไป เรื่องทางฝั่งแม่ท่านคือเรื่องคอขาดบาดตาย แต่เรื่องทางฝั่งแฟนท่านแค่เรื่องเล็กน้อย ผมว่าชั่งน้ำหนักเอาล่ะกันครับ
แก้ไขล่าสุดโดย itoonggy เมื่อ Tue Jun 28, 2022 22:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I am Leeds United Fanclub!! *-*
เข้าร่วม: 21 Jan 2015
ตอบ: 1657
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:07
ดีแล้วครับ ที่เลิกกัน ขอให้ท่านเจอคนที่ใช่กว่านี้นะครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:09
ถูกแบนแล้ว
ต้องถามก่อน ว่าท่านโอเคกับแฟนคนนี้และอยากสร้างครอบครัวด้วยจริง ๆ ไหม ถ้าใช่ และรับได้กับการกระทำที่เห็นแก่ตัวแบบนี้ ท่านคงรู้ตัวเองว่าจะเลือกฝั่งไหน

ส่วนทางแม่ เราแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ไหม ลองหาวิธีย้ายทั้งแม่และยายมาอยู่ใกล้กันมากขึ้นแต่คนละบ้าน ย้ายโรงพยาบาลที่ต้องพายายไปฟอกไต เอาแค่ชั่วคราวก็ได้ ให้เรามีเวลาดูแลทั้งแม่และยายได้ง่ายขึ้น วันไหนยายจากไปแล้ว และท่านยังอยู่กับแฟนคนนี้ ผมว่าแม่ท่านน่าจะรับได้กับการต้องอยู่คนเดียวแล้วนะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10280
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:10
[RE]ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
คนใจแคบอยู่ด้วยไม่มีความสุขหรอกระยะยาว แม่กับยายท่านอายุมากขึ้นทุกวัน ผมไม่อยากให้ท่านเสียใจภายหลัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย เชียร์ปืนจนเหี่ยว เมื่อ Tue Jun 28, 2022 22:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20653
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:11
เป็นผมจะเลือกดูแลแม่และยายครับ แฟนเลิกกันแล้วก็เป็นคนอื่น แต่ครอบครัวที่เลี้ยงเรามา เราต้องดูแลครับ
อย่างของผมนอนบ้านแฟนบ้าง. นอนกับลูกที่บ้านอึกหลังบ้าง สลับกัน แฟนผมก็เข้าใจ. ไม่มีปัญหาครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:11
oreocheez พิมพ์ว่า:
Gothamneedsyou พิมพ์ว่า:
ต้องถามว่าอะไรที่ทำให้คุณอยู่กับเขามาจนถึงตอนนี้มากกว่า  
ส่วนนึงก็รักแหละ ผูกพันธ์ด้วย เพราะแม่เค้าที่อยู่เมืองนอกฝากฝังว่าให้เราดูแลเค้า เพราะแม่เค้าดีกับผมมากๆ แต่ผมท้อกับภาระความรับผิดชอบทั้งบ้านตัวเองบ้านแฟน ไหนจะงานอีก เรายอมเหนื่อยได้นะ ถ้าเค้าจะเข้าใจเราบ้าง กับสิ่งที่เราทำอยู่ เพราะนั่นก็แฟน นี่ก็ครอบครัว แต่กลับกลายเป็นว่าเค้าจะเอาแต่ได้อย่างเดียวเลย ทั้งเวลา ความรัก เงินทอง

คุณดูแบกประมาณนึงเลยอะ เหมือนแบกทั้งฝั่งบ้านคุณ แบกทั้งเค้า แบกความคาดหวังจากเค้าอีก ถ้าให้เดาผมว่าคุณน่าจะไหวกับการแบกนะ เหนื่อยแหละ แต่ยอม แต่แค่อยากให้เขามาช่วยกันบ้างในบางที แบกคนเดียวตอนนี้มันเหนื่อยจริงๆ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15072
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:13
ดีแล้วครับ เราจะได้ไม่ต้องบอกเลิกเอง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 5990
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:14
ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร พิมพ์ว่า:
ต้องถามก่อน ว่าท่านโอเคกับแฟนคนนี้และอยากสร้างครอบครัวด้วยจริง ๆ ไหม ถ้าใช่ และรับได้กับการกระทำที่เห็นแก่ตัวแบบนี้ ท่านคงรู้ตัวเองว่าจะเลือกฝั่งไหน

ส่วนทางแม่ เราแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ไหม ลองหาวิธีย้ายทั้งแม่และยายมาอยู่ใกล้กันมากขึ้นแต่คนละบ้าน ย้ายโรงพยาบาลที่ต้องพายายไปฟอกไต เอาแค่ชั่วคราวก็ได้ ให้เรามีเวลาดูแลทั้งแม่และยายได้ง่ายขึ้น วันไหนยายจากไปแล้ว และท่านยังอยู่กับแฟนคนนี้ ผมว่าแม่ท่านน่าจะรับได้กับการต้องอยู่คนเดียวแล้วนะ  

ปัญหามันไม่ใช่เรื่องความรับผิดชอบครับ แต่เป็นความเข้าใจมากกว่า เค้าก็อยากให้เราอยู่ที่นั่นกับเค้าตลอดเวลา ซึ่งผมก็ทำ แต่เวลาที่ผมคิดว่าครอบครัวต้องการเรา เราขอกลับบ้านได้มั้ย เค้าไม่เคยเข้าใจตรงจุดนี้ แล้วก็บอกว่า อนาคตถ้าแต่งงานมีลูก เราก็จะทิ้งเค้าไปดูแลครอบครัวเรา ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ใช่แบบนั้นเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5408
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:14
ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
ถ้าถามผมคงแนะนำให้เลิกครับ
พูดประชดประชันแบบนี้รับไม่ได้จริง
แม่ผมก็อยู่คนเดียวพ่อเสีย ผมก็ให้แฟนย้ายมาอยู่ด้วยกันเลย ตัดจบไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:16
ถูกแบนแล้ว
oreocheez พิมพ์ว่า:
ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร พิมพ์ว่า:

ปัญหามันไม่ใช่เรื่องความรับผิดชอบครับ แต่เป็นความเข้าใจมากกว่า เค้าก็อยากให้เราอยู่ที่นั่นกับเค้าตลอดเวลา ซึ่งผมก็ทำ แต่เวลาที่ผมคิดว่าครอบครัวต้องการเรา เราขอกลับบ้านได้มั้ย เค้าไม่เคยเข้าใจตรงจุดนี้ แล้วก็บอกว่า อนาคตถ้าแต่งงานมีลูก เราก็จะทิ้งเค้าไปดูแลครอบครัวเรา ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ใช่แบบนั้นเลย  

ผมว่านางดูใจแคบอ่ะครับ เรื่องแบบนี้ลองถามกลับกันให้นางได้คิดดูหน่อยไหมครับ ว่าถ้าเป็นครอบครัวเขา เขาจะทำยังไง จะยังเลือกอยู่กับแฟนหรือกลับไปดูแลครอบครัวให้ดีที่สุดเท่าที่จะมีโอกาสทำได้
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10527
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:19
ถ้ามีเนื้อหาแค่นี้ เป็นผมเลิกครับ หาผู้หญิงที่เหมาะกับเงื่อนไขของเรา หาไม่ยากหรอกเพราะท่านมีอาชีพการงานมั่นคง

งานดูแลผู้สูงอายุโดยเฉพาะถ้าติดเตียงด้วยเป็นอะไรที่เครียดมาก(ผมผ่านมาแล้ว) ซึ่งงานเหล่านี้มันมีวันสิ้นสุดครับ และเรื่องหลังจากนี้คุณแม่ท่านจะอยู่ยังไง คุณได้วางแผนเอาไว้ไหม คนแก่เขาไม่ต้องการอะไรมากหรอกครับ แค่ได้อยู่กับลูกก็ดีที่สุดล่ะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 5802
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:20
แล้วทางแฟนได้ช่วยดูแลยายกับแม่คุณหรือป่าวครับ

ผมว่าถ้ายังรักกัน คุยเคลียกันให้ลงตัวดีกว่า

ถ้าฝั่งบ้านแฟนท่านเป็นอะไร ผมว่าท่านก็จะช่วยเหลือแน่นอน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 13528
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:21
ท่านมีความอดทนดีนะ เป็นผมคงเผ่นตั้งแต่โดนบอกเลิกละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 267
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:22
้ผู้หญิงที่ไม่แม้แต่จะเห็นใจแม่และยายของแฟนตัวเองที่ต้องอยู่กันสองคน แถมอีกคนนึงป่วยติดเตียงอีกต่างหาก

ผู้หญิงดี ๆ คงไล่แฟนให้ไปดูแลแม่และยาย หรือไม่ก็ย้ายไปอยู่บ้านเดียวกันให้จบ ๆ ไป

และคุณเป็นผู้ชายที่เพิ่งเจอผู้หญิงคนนึงได้ 2 ปี คุณบอกแม่เค้าดีกับคุณมาก ฝากฝังคุณไว้ให้ดูแลลูกเค้า

แล้วแม่กับยายที่เคยเลี้ยงดูคุณมาทั้งชีวิต คุณไม่เกรงใจแม่กับยายคุณบ้างเลยหรอ?

ขอโทษนะครับที่พูดแรง ๆ แต่อ่านเนื้อหาในกระทู้แล้วก็ได้แต่สงสัยว่าทำไมถึงคิดไม่ได้

ผู้หญิงที่คบกันแล้วทำให้คุณเป็นคนที่แย่ลง ไม่รู้จะเสียเงินเสียเวลาคบไปทำไม
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6082
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:22
คนเรารักกัน ควรจะมีความสุขสบายใจเวลาอยู่ด้วยกัน
เวลามีปัญหาเข้ามา ช่วยกันแก้ไข สนับสนุนให้กำลังใจกัน
แต่แฟนคุณเห็นแก่ตัวเกินไป ไม่เห็นใจ ไม่ช่วยแล้วยังชวนทะเลาะอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel