ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5230
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:51
[RE: ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ]
ถ้าตามที่พิมพ์

เป็นผมเลิกไปนานเเล้ว เเฟนท่านเห็นเเก่ตัวเกินไป

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2008
ตอบ: 303
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:51
สู้ๆครับ ระหว่างคนรัก กับ เเม่ เลือกฝั่งไหนก็เจ็บ เเต่ท่านทำถูกแล้วครับที่ดูแลเเม่และยาย ขอให้ผลบุญที่ท่านทำส่งผลให้เจอเเต่สิ่งดีๆในชีวืตนะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 201
สมมุติท่านเหลือแม่คนเดียว ท่านก็ต้องให้ทิ้งให้แม่อยู่คนเดียวหรอครับ เคยคุยกันบ้างมั๊ยเรื่องนี้ ถ้าอนาคตเขาไม่อยากให้แม่ท่านมาอยู่ในชีวิตเขา ผมว่าตัดสินใจได้ไม่ยากเลยนะครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 863
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:52
[RE]ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
คนรักกันคือดูแลกัน ไม่ใช่เอาเปรียบกัน

แต่เท่าที่ท่านเล่าให้ฟัง ดูเหมือนจะโดนเอาเปรียบหลายเรื่องเลย ทั้งเวลา ทั้งเงินตรา ท่านแต่งงานกันหรือยังครับ ทำไมต้องไปช่วยภาระอีกบ้านขนาดนั้น

แล้วอีกอย่าง ต่อให้แต่งงานแล้ว ผมมีธุระที่บ้าน ภรรยาก็ให้ไปทำนะ
อย่าลืมสิครับ พวกท่านต่างก็มีครอบครัวของแต่ละคน จะไม่ให้ไปเคลียร์ธุระอะไรเลยเหรอ มันเอาเปรียบไปหน่อยครับ ผมว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
"You'll Never Walk Alone"
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:54
[RE]ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
ไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง เพราะมีแต่มุมคุณ แต่ถ้าเรื่องมีตามที่เล่าแค่นี้ก็ขอโทษที่เสือกนะ แต่แฟนคุณเห็นแก่ตัวชิบหาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 4315
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:55
ก็เลิกกันด้วยดีเถอะครับ ญ ไม่รอกับคนที่ไม่มีเวลา ท่านก็ไม่มีเวลากับแฟนเหมือนกัน
ในเมื่อทั้ง2 ชีวิตไม่ตรงกัน เท่าที่ดูก็ปรับมา 2 ปีแล้วใช่ป่ะ แต่ก็ทนอยู่จนมาถึงทุกวันนี้

บางทีมันก็ถึงเวลาที่ต้องตัดสินใจไปต่อครับ หาคนที่ยอมรับเรื่องของเราและเรายอมรับเรื่องของเขาได้ จะดีกว่าครับ

ผมเข้าใจว่าส่วนหนึ่งท่านก็รู้สึกเสียดาย เสียใจที่ไปกันต่อไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องทำใจครับ
อย่าไปมองว่ามันเสียเวลา มันไม่ดีเลย แค่ช่วงเวลาชีวิตเรามันไม่ตรงกันเท่านั้นแหละ

ทุกช่วงเวลาคือการเริ่มต้นใหม่ ขอให้มีความสุขครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 5992
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:55
ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
dodoswap พิมพ์ว่า:
ผมแนะนำให้เปิดใจคุยกันแบบตรงๆไปเลยอ่ะครับ เพราะผมก็เคยเจอปัญหาแบบท่านเหมือนกัน ซึ่งพอเปิดใจคุยกันมันก็ดีขึ้นอ่ะครับ แต่ถ้าคุยกันแล้วยังไม่เข้าใจว่าเรามีภาระอะไรบ้าง ผมว่าก็ควรแยกย้ายอ่ะครับ เพราะสำหรับผมครอบครัวก็สำคัญเหมือนกันครับ  

คุยจนไม่รู้จะคุยยังไงแล้วครับ ทะเลาะกันเรื่องนี้มาตลอด ก็พยายามปรับ แต่ต่อให้คุยกันยังไงเค้าก็ไม่ยอมอยู่ดี ผมทำงาน 4 วัน หยุด 4 วัน วันหยุดก็ไปอยู่บ้านเค้าเลย ถ้าเข้ากะกลางวัน ก็ไปอยู่นั่นเลย กลับมาบ้านเฉพาะพายายไป รพ แต่ก็นั่นแหละ เรายอมเค้าตั้งแต่แรกมันก็เลยเป็นแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:58
Ippo พิมพ์ว่า:
คนรักกันคือดูแลกัน ไม่ใช่เอาเปรียบกัน

แต่เท่าที่ท่านเล่าให้ฟัง ดูเหมือนจะโดนเอาเปรียบหลายเรื่องเลย ทั้งเวลา ทั้งเงินตรา ท่านแต่งงานกันหรือยังครับ ทำไมต้องไปช่วยภาระอีกบ้านขนาดนั้น

แล้วอีกอย่าง ต่อให้แต่งงานแล้ว ผมมีธุระที่บ้าน ภรรยาก็ให้ไปทำนะ
อย่าลืมสิครับ พวกท่านต่างก็มีครอบครัวของแต่ละคน จะไม่ให้ไปเคลียร์ธุระอะไรเลยเหรอ มันเอาเปรียบไปหน่อยครับ ผมว่า  

ยังไม่ได้แต่งครับ เพราะเรื่องนี้แหละ ที่มันยังค้างคากันอยู่ ใจเค้าอยากแต่งเพราะเค้าอยากให้เราไปอยู่กับเค้าแบบถาวรเลย แต่มันคิดหนักตรงที่ผมก็ยังต้องมีความรับผิดชอบที่บ้านอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13193
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 21:58
ผมว่ามันจะดีกว่านี้ ถ้าแฟนท่านเข้าใจท่านว่าช่วงนี้คือเวลาสำคัญของท่านจริงๆ ผมว่าปัญหานี้ไม่ใหญ่นะ

แค่แฟนท่านเค้าดูไม่พยายามเข้าใจท่านเลยครับ เป็นผมคงไปที่คุณแม่ก่อนเลย น้ำตาใครผมเห็นได้หมดนะ

แต่น้ำตาครอบครัว คือ สิ่งที่ผมไม่อยากให้เกิดขึ้นที่สุดเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย RIDER_V7 เมื่อ Tue Jun 28, 2022 21:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4235
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:00
คือยังไม่แต่งงาน แต่ต้องจ่ายค่าบ้านให้แฟน?? ยังไงคับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:02
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันจะดีกว่านี้ ถ้าแฟนท่านเข้าใจท่านว่าช่วงนี้คือเวลาสำคัญของท่านจริงๆ ผมว่าปัญหานี้ไม่ใหญ่นะ

แค่แฟนท่านเค้าดูไม่พยายามเข้าใจท่านเลยครับ เป็นผมคงไปที่คุณแม่ก่อนเลย น้ำตาใครผมเห็นได้หมดนะ

แต่น้ำตาครอบครัว คือ สิ่งที่ผมไม่อยากให้เกิดขึ้นที่สุดเลยครับ  

ใช่ครับ ปัญหามันไม่ใหญ่เลย แต่เหมือนว่าเค้าจะไม่ยอมเข้าใจเรามากกว่า ส่วนนึงอาจเป็นเพราะเค้าตัวคนเดียว ใช้ชีวิตแบบแม่ส่งเงินมาให้จากเมืองนอก ตั้งแต่เด็ก ต้องการคนดูแล เอาใจใส่ มีคนทำให้ทุกอย่าง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4988
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:03
แค่แฟน ยังไม่แต่งงาน...แบบนี้ผมไม่ทนอ่ะ

แม่ ยาย เราหาใหม่ไม่ได้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 10206
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:04
แต่งเมื่อไรผมบอกเลยนรก
0
0

13/9/2012-16/11/2014
3/4/2020-1/5/2020
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:04
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
คือยังไม่แต่งงาน แต่ต้องจ่ายค่าบ้านให้แฟน?? ยังไงคับ  

ไม่ใช่ค่าบ้านครับ เป็นค่าไฟบ้านเค้า เดือนนึงก็ 2000 กว่าบาท ที่เหลือเค้าก็จะเอาไปจ่ายค่าโน่นค่านี่ ค่าทำฟัน ค่าบัตรเครดิต เรียกว่าเป็นเงินพิเศษมากกว่า ที่ผมต้องให้เค้าทุกเดือน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 191
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:05
oreocheez พิมพ์ว่า:
dodoswap พิมพ์ว่า:
ผมแนะนำให้เปิดใจคุยกันแบบตรงๆไปเลยอ่ะครับ เพราะผมก็เคยเจอปัญหาแบบท่านเหมือนกัน ซึ่งพอเปิดใจคุยกันมันก็ดีขึ้นอ่ะครับ แต่ถ้าคุยกันแล้วยังไม่เข้าใจว่าเรามีภาระอะไรบ้าง ผมว่าก็ควรแยกย้ายอ่ะครับ เพราะสำหรับผมครอบครัวก็สำคัญเหมือนกันครับ  

คุยจนไม่รู้จะคุยยังไงแล้วครับ ทะเลาะกันเรื่องนี้มาตลอด ก็พยายามปรับ แต่ต่อให้คุยกันยังไงเค้าก็ไม่ยอมอยู่ดี ผมทำงาน 4 วัน หยุด 4 วัน วันหยุดก็ไปอยู่บ้านเค้าเลย ถ้าเข้ากะกลางวัน ก็ไปอยู่นั่นเลย กลับมาบ้านเฉพาะพายายไป รพ แต่ก็นั่นแหละ เรายอมเค้าตั้งแต่แรกมันก็เลยเป็นแบบนี้  

ถ้าแบบนั้นท่านคงต้องกลับมาถามตัวท่านเองแล้วว่า ท่านจะทนแบบนี้ไปได้นานแค่ไหนครับ เพราะจากที่ท่านเล่ามาผมมองว่ามันน่าจะหนักขึ้นเรื่อยๆอ่ะครับถ้าเค้าไม่เข้าใจเราแบบนี้ ซึ่งถ้าเป็นผมเค้ามาบอกเลิกแบบที่ท่านบอก ผมคงไปแล้วแหละครับ สำหรับผมคือครอบครัวต้องมาก่อนอันดับ 1 ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel