ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: ติ่งเฮียเจิด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 7653
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:23
[RE: ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ]
เอาแต่ใจเกินไป ไม่สนฝั่งท่านเลยงี้ รักกันจริงรึเปล่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 5961
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:25
ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
mabataki พิมพ์ว่า:
ถ้ามีเนื้อหาแค่นี้ เป็นผมเลิกครับ หาผู้หญิงที่เหมาะกับเงื่อนไขของเรา หาไม่ยากหรอกเพราะท่านมีอาชีพการงานมั่นคง

งานดูแลผู้สูงอายุโดยเฉพาะถ้าติดเตียงด้วยเป็นอะไรที่เครียดมาก(ผมผ่านมาแล้ว) ซึ่งงานเหล่านี้มันมีวันสิ้นสุดครับ และเรื่องหลังจากนี้คุณแม่ท่านจะอยู่ยังไง คุณได้วางแผนเอาไว้ไหม คนแก่เขาไม่ต้องการอะไรมากหรอกครับ แค่ได้อยู่กับลูกก็ดีที่สุดล่ะ  

เรื่องคุณแม่อยู่คนเดียวผมคิดว่าเค้าอยู่ได้ ไม่มีปัญหา แต่ปัญหาคือตอนนี้เนี่ยแหละ เพราะแม่ยังมีภาระคือคุณยายอยู่ แล้วเราก็สงสารแม่ แต่แฟนเราเค้าไม่เคยเข้าใจตรงจุดนี้เลย มีแต่ประชดให้เรากลับไปดูแลครอบครัว ซึ่งผมมองว่าไม่แฟร์เลย กับเค้าผมทำให้แทบจะทุกอย่าง ช่วยซัพพอร์ทเรื่องต่างๆ แต่มันกลับเป็นปัญหาเพราะแค่เราไม่ได้อยู่กับเค้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13807
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:27
ไหนๆก็ไหนๆชวนไปอยู่บ้านคุณแทนได้ไหม จริงๆเรื่อองนี้เขาน่าจะเข้าใจนะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54112
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:28
เลิกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21613
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:28
เลิกนะแบบนี้

ครอบครัวต้องมาก่อน คนนึงแม่เรายายเรา คิดไม่ยาก รักแค่ไหน มาประชดแบบนี้

ที่ผ่านมาก็อดทนพยายามมาตลอด ขอแค่นี้บอกเลิก ก็เลิกเลยครับ

ผญ ดูรักตัวเขาเอง มากกว่ารักคุณนะ แบบนี้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 4848
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:31
เป็นผมก็เลิกครับ เอาเปรียบเกินไปนะผมว่า หาแฟนที่ทำให้ท่านสะดวกใจดีกว่า

สงสัยอะ... แฟนท่านได้ไปหาแม่ท่านบ้างรึเปล่าครับ อย่างผมพาแฟนไปหาแม่ผม อาทิตย์ละครั้ง บางครั้งแฟนผมยังซื้อ แบรนวีต้าบ้าง ผลไม้บ้าง ไปฝากแม่ผมเลย (แต่แม่แฟนผมเสียแล้วนะครับ)
0
0
"พ่อ แม่ บอกให้อยู่อย่างวิถีแห่ง Rock'n Roll"
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:31
PezzYoH พิมพ์ว่า:
ไหนๆก็ไหนๆชวนไปอยู่บ้านคุณแทนได้ไหม จริงๆเรื่อองนี้เขาน่าจะเข้าใจนะ  
ไม่ได้ครับ เค้ามีบ้านของเค้าเอง เพราะเค้าอยากมีชีวิตส่วนตัว คงไม่อยากมาเจอภาระที่บ้านผม เคยชวนไป รพ ด้วยกัน ยังไม่คิดอยากจะไปเลย มีแต่นอนรออยู่บ้าน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 625
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:34
เป็นกำลังใจให้นะครับ ทำถูกแล้วที่ท่านเลือกดูแลญาติผู้ใหญ่ก่อน แต่จริงๆเรื่องพวกนี้ถ้ารักกันจริง

ผมว่ามันค่อยๆคุยกันได้นะ ถ้ารักกันจริงควรเห็นใจ เหตุผลมันก็สำคัญ ถ้ามันฝืนหรือว่าไม่ไหว

ต่างคนต่างแยกกันไป เพราะแต่ละคน " ภาระชีวิต " มันไม่เท่ากันครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:34
the baztist พิมพ์ว่า:
เป็นผมก็เลิกครับ เอาเปรียบเกินไปนะผมว่า หาแฟนที่ทำให้ท่านสะดวกใจดีกว่า

สงสัยอะ... แฟนท่านได้ไปหาแม่ท่านบ้างรึเปล่าครับ อย่างผมพาแฟนไปหาแม่ผม อาทิตย์ละครั้ง บางครั้งแฟนผมยังซื้อ แบรนวีต้าบ้าง ผลไม้บ้าง ไปฝากแม่ผมเลย (แต่แม่แฟนผมเสียแล้วนะครับ)  
มีมาบ้างครับแต่นานๆมาที วันหยุดเทศกาลไรงี้ผมก็จะไปรับเค้ามา แต่จะให้เค้าตั้งใจมาเองขับรถมาหาที่บ้าน คบมา 2 ปี ไม่เคยทำเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20222
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:37
แล้วทำไมไม่ให้แฟนมาอยุ่บ้านด้วย ก้ปล่อยยบ้านนั้นปิดไปสิ

เพิ่งอ่าน ไม่อยากมาด้วย งั้นแบบนี้เลิกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Tue Jun 28, 2022 22:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 893
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:41
เลิกสิครับ รออะไร
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3874
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:41
[RE]ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
อ่านละเหนื่อยใจแทน ถ้าเป็นแฟนรักกันจริงเค้าน่าจะรักครอบครัวคุณนะ

เท่าที่รู้สึกเหมือนเค้าไม่สนใจเลย หรือสนใจอันนี้ผมไม่ทราบ

ลองคุยเปิดใจกันถ้ามันไม่ไหว เป็นผมคงถอยครอบครัวเราต้องมาก่อน สู้ๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:49
[RE]ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
ช่วงเวลาสำคัญในชีวิตของคุณแม่ท่านครับ

และช่วงเวลานี้ ผมว่าท่านตัดสินใจได้ว่าอยากเป็นส่วนสำคัญในชีวิตของแม่ หรือ แฟน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13807
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:50
oreocheez พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ครับ เค้ามีบ้านของเค้าเอง เพราะเค้าอยากมีชีวิตส่วนตัว คงไม่อยากมาเจอภาระที่บ้านผม เคยชวนไป รพ ด้วยกัน ยังไม่คิดอยากจะไปเลย มีแต่นอนรออยู่บ้าน  

ผมว่าคุณก็ทำอย่างที่คุณอยากทำน่ะแหละจะกลับบ้านวันไหน จะพายายไปรพ.เมื่อไหร่คุณก็ไป

เอาตามที่คุณสบายใจบ้าง เขาเป็นแค่แฟน ยังไม่ใช่เมีย ไม่ต้องแคร์ขนาดนั้นหรออกครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:54
oreocheez พิมพ์ว่า:

ผมว่าคุณก็ทำอย่างที่คุณอยากทำน่ะแหละจะกลับบ้านวันไหน จะพายายไปรพ.เมื่อไหร่คุณก็ไป

เอาตามที่คุณสบายใจบ้าง เขาเป็นแค่แฟน ยังไม่ใช่เมีย ไม่ต้องแคร์ขนาดนั้นหรออกครับ

เรื่องพายายไป รพ เค้าโอเค รับได้ แต่รับไม่ได้ถ้าผมจะกลับมานอนบ้าน หรือว่าถ้าจะกลับต้องเป็นวันที่เค้าไม่อยู่บ้านเช่นไปทำงานหรืออะไรแบบนั้น ถ้าเป็นวันปกติถ้าไม่มีธุระ กลับไม่ได้ คุยทีไรทะเลาะกันทุกที
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel