ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2071
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:58
[RE: ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ]
อ้างอิงจาก:
เค้าประชดประชันบอกเลิกเรา ให้เรากลับไปดูแลครอบครัว เค้าอยากได้คนที่มีเวลาให้เค้าเต็มที่

ก็ตามนั้นอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:00
ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ

บอกเลิกคุณเพราะคุณต้องการไปดูแลครอบครัว

ถ้าเป็นผม ผมเลิกเลยเดี่ยวนั้น แบบเคได้เลย

แต่ที่ยังสงสัยคือ ทำไมยังทนมาตั้งนาน
หรือเขามี ส่วนดีที่พอจะหักล้างส่วนนี้อยู่

เอาเป็นว่าถ้าต้องเลือก ก็เลือกครอบครัวเถอะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 741
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:01
[RE]ปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ครับ
ถือเป็นโอกาสที่ดีเลยครับ
เค้าบอกเลิกมาแล้ว ก้เลิกเลยครับ ไม่มีโอกาสไหนดีกว่านี้อีกแล้ว

ปล่อยให้เค้าไปมีแฟนใหม่ ที่มีเวลาให้เค้า

ท่านก้หาแฟนใหม่ที่รับเงื่อนไขครอบครัวได้

ไม่ต้องไปง้ออะไรเลยนะครับ เก็บของแล้วออกมาเลย ให้ห่างๆ กันไปเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14200
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:03
ผมว่าเรื่องพวกนี้เข้าใจได้ไม่ยากนะ ทนมา 2 ปีนี่ก็สุดยอดละ
แก้ไขล่าสุดโดย growthseek เมื่อ Tue Jun 28, 2022 23:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2021
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:05
ผมไม่อยากว่าอะไรแฟนท่านเลย

แต่ถ้าท่านเป็นเพื่อนผม ผมด่าแล้วอะเอาจริงๆนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2008
ตอบ: 285
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:06
การดูแลผู้ป่วยติดเตียงเหนื่อยและเครียดมากๆด้วยครับ อยากแนะนำให้คุณกลับไปช่วยแม่ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2006
ตอบ: 3924
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:18
ผมเคยแย่กว่าท่านอีกก็ผ่านมาได้นะครับ แต่มันมีจุดเปลี่ยนตรงที่มันถึงจุดที่ผมต้องเลือกแม่หรือเค้า
สรุปผมเลือกแม่ผมแต่ก็ไม่ได้เลิกกันนะ ส่งเสียเงินให้ตลอดแต่แยกมาอยู่กับแม่ จนตอนนี้แม่ไปเลี้ยงหลาน
ผมก็อยู่คนเดียวเลยกลับมาอยู่กับเค้า เค้าก็ดีขึ้นครับเหมือนคิดได้เคสผมเค้ามาขอโทษแม่ผมด้วย
เคสผมเองแต่งงานกันแล้วด้วยละ ในกรณีท่านถึงจุดๆนึงเป็นผมผมเลือกแม่ครับ แม่จะอยู่กับเราอีกได้แค่ไหน
ผมไม่อยากเสียใจที่เลือกผิดอะ แต่ยอมรับว่า ณ ตอนนั้นเครียดนะอยากให้มันเคลียร์กันลงตัวมากกว่า
แต่ไม่ยอมกันเลยต้องเลือก ผมก็ต้องทนเป็นคนใจดำอยุ่พักนึงแต่ก็ทำไงได้ต้นเหตุมาจากตัวเค้าเอง
ยังไงก็ขอให้ท่านโชคดีกับสิ่งที่เลือกครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2021
ตอบ: 987
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:20
ท่านรักแม่ท่าน และ ท่านก็รักแฟนของท่าน

ท่านก็คงอยากให้แม่ท่านรักแฟนท่าน

แต่สิ่งที่แฟนท่านทำ ไม่เหมือนคนที่จะรักแม่ท่านเลยนะครับ

คนที่ไม่เห็นความสำคัญของครอบครัว ไม่ว่าจะของเค้าเองหรือของฝั่งตัวท่านเอง

ท่านอยากจะสร้างครอบครัวกับคนนี้จริงหรือ

ไม่ได้เป็นการชี้นำให้ตัดสินใดไปทางใด เป็นเพียงคำถามฝากถามท่านมากกว่าครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 23
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:30
ปกติอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้ตอบ
ผมตอบจากประสบการณ์ส่วนตัว
ไม่ได้ใช้อารมณ์

"เค้าไม่ได้รักคุณ เค้ารักความสบายครับ"
2
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2006
ตอบ: 330
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:33
"แฟนหาใหม่ได้ พ่อแม่หาใหม่ไม่ได้นะครับ"
แนะนำในฐานะคนที่เป็นพ่อคนแล้ว และเมื่อแม่ของลูกเป็นพิษเกินไป ผมก็ถอยออกมา แม้เจ็บปวด แต่ชีวิตมีอะไรมากกว่าชีวิตคู่ โลกนี้เต็มไปด้วยความเป็นไปได้ต่าง ๆ มากมาย อย่าจมกับอะไรที่เราเชื่อว่ามันดีที่สุด ลองถอยออกมาสักก้าว หรือมองในมุมใหม่ ๆ จะเห็นอะไรอีกมากมายเพิ่มเติมครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18411
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:38
หันหน้าคุยกันค่ะ และต้องลองพาเขาไปดูแม่กับยาย เขาจะได้รู้ว่าคุณมีภาระ ที่ต้องทำ

ถ้าคุณรักเขามาก สุดท้ายคือ พาแม่ กับ ยายเข้าบ้านเลย ถ้าเขาเรื่องมากนัก
1
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 23:56
markmadrid พิมพ์ว่า:
ปกติผมไม่ค่อยชอบยุ่งเรื่องความสัมพันธ์คนอื่นนะ

แต่พออ่านมาถึงท่อนนี้

''ผมสงสารแม่ที่ต้องคอยดูแลคุณยายอยู่คนเดียว วันนี้เห็นแม่ร้องไห้ เพราะท้อกับการดูแลคนป่วยติดเตียง ผมก็บอกกับเค้าว่าวันนี้ขอกลับไปนอนบ้านได้มั้ย อยากไปนอนบ้านเผื่อแม่ต้องการความช่วยเหลืออะไร พรุ่งนี้เลิกงานก็จะกลับไปนอนที่โน่นเหมือนเดิม มันกลับกลายเป็นว่า เค้าประชดประชันบอกเลิกเรา ให้เรากลับไปดูแลครอบครัว เค้าอยากได้คนที่มีเวลาให้เค้าเต็มที่''

ผมแมร่งเชียร์ให้เลิกไปเลยอะ จริงๆไม่ชอบที่ตัวเองพูดแบบนี้นะ แต่ในเมื่อท่านกล้าโพสถามผมก็ขอกล้าตอบละกัน

คนๆนึงที่รู้เรื่องราวดีว่าเราต้องลำบากแค่ไหนในการที่จะใช้ชีวิตดูแลครอบครัว ทำงาน และซัพพอตความรักให้คนรัก

แต่วันนึงเมื่อแม่ แม่ที่เกิดเรามา อยู่ในช่วงวิกฤติ เคลียด ร้องให้ แต่ยังพูดจาหักน้ำใจแล้วยังบอกเลิกอีก คนแบบนี้มันใช่ได้ที่ไหน ไม่ว่าจะเป็นแฟน เป็นเพื่อน หรือเป็นใครก็ตามถ้าทำแบบนี้กับผม ผมตัดทิ้งหมดแหละ

เพราะคนที่จะคิดและพูดและทำอะไรแบบนี้ได้ คือ คนที่เห็นแก่ตัวเท่านั้น เขารักเราจริงหรอ คนรักกันเขาทำแบบนี้จริงๆหรอ

สำหรับครอบครัวผม หากทางบ้านต้องการกำลังใจ ต้องการการช่วยเหลือ หรือมีใครไม่สบายใจ ไม่สบายกายอะไรก็แล้วแต่ เราจะจับมือไปหาและดูแลด้วยกันอะ นั่นมันควรเป็นหน้าที่คนรัก

แฟนที่ดีควรต้องชวนกันไปดูแลแม่ท่านในเวลานี้ ไม่ใช่มาบอกเลิกไร้สาระแบบนี้  

+1 เลยครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 00:11
อย่างเเรกเลยนะ คบกัน 2ปี ท่านไปอยู่บ้านเเฟนเลยหรือ เเล้วปล่อยเเม่อยู่กับยายที่ฟอกไต เป็นผู้ป่วยติดเตียง

ผมว่าลองคิดดูดีๆนะครับ ตอนนี้เป็นเเฟนท่านยังพอไตร่ตรองได้ อะไรดี ไม่ดี ยังไม่ลึกถึงขั้นเเต่งงานมีลูก ลองกลับมานึกดีๆ

ถ้าเเฟนตัวคนเดียวผมว่าจริงๆน่าจะดึงมาอยู่ด้วยกันเลย วัดใจกันตอนนี้เเหละ ถ้าไม่มาเข้าใจได้ ทุกคนสามารถเลือกได้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9519
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 00:42
คุณเลิกกับคนนี้ คุณก็ยังหาใหม่ได้ แต่แม่กับยายคุณหาใหม่ไม่ได้แล้วนะ ..
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 15660
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 00:46
อย่าเห็นคนอื่นดีกว่าครอบครัว

รักเรา ก็ต้องรักครอบครัวเราด้วย

เขาควรจะมาช่วยดูแลด้วยซ้ำไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel