ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27356
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 13:02
[RE: 'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง]
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องนะ ไม่ชอบฉายา " เอ๋อ" ของคาราเกอร์ เท่าไร ผมอาจจะเซนซิทีฟ เพราะผมรักนักเตะคนนี้มาก อย่างน้อยๆเติมคำว่า น้าลงไป เป็นน้าเอ๋อ แบบเมื่อก่อน ให้ดูซอร์ฟๆหน่อยก็ดีนะ อันนี้เหมือนไปเหยียดไปแซะเค้าว่าเอ๋อ อะ  

ผมแฟนผีนะ. แต่ผมก็รู้สึกแปลกๆกับฉายาหรือจะมาเรียกใครแบบนี้แล้ว

เรียกคาร่ายังดีกว่า

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
<___คนธรรมดา___>
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44408
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 13:05
[RE: 'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง]
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องนะ ไม่ชอบฉายา " เอ๋อ" ของคาราเกอร์ เท่าไร ผมอาจจะเซนซิทีฟ เพราะผมรักนักเตะคนนี้มาก อย่างน้อยๆเติมคำว่า น้าลงไป เป็นน้าเอ๋อ แบบเมื่อก่อน ให้ดูซอร์ฟๆหน่อยก็ดีนะ อันนี้เหมือนไปเหยียดไปแซะเค้าว่าเอ๋อ อะ  

ผมแฟนผีนะ. แต่ผมก็รู้สึกแปลกๆกับฉายาหรือจะมาเรียกใครแบบนี้แล้ว

ปากเป็ด เหี่ยว ขนดก คางทูม -​-
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sun Apr 05, 2020 13:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27356
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 13:08

ปากเป็ด เหี่ยว ขนดก คางทูม -​-  

อย่างที่ยกมา ผมกลับเฉยๆ. คือปากเป็ดมองอีกมุมผมกลับมองว่าน่ารัก(ทั้งๆที่ว่าจริงๆมันก็เหมือนเรียกปมด้อย) แต่ยังไงก็เถอะ ฉายาเอ๋อของคาราเกอร์ ผมว่าไม่โอเคสุดละ แต่อย่างที่ท่านยกมาทั้งหมดเรียกชื่อปกติก็ได้ไม่ลำบากไรเลย
2
0
<___คนธรรมดา___>
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44408
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 13:15

อย่างที่ยกมา ผมกลับเฉยๆ. คือปากเป็ดมองอีกมุมผมกลับมองว่าน่ารัก(ทั้งๆที่ว่าจริงๆมันก็เหมือนเรียกปมด้อย) แต่ยังไงก็เถอะ ฉายาเอ๋อของคาราเกอร์ ผมว่าไม่โอเคสุดละ แต่อย่างที่ท่านยกมาทั้งหมดเรียกชื่อปกติก็ได้ไม่ลำบากไรเลย  

ปากเป็ด ผมว่าผมก็ไม่โอเคนะถึงมันจะฟังดูน่ารักก็เถอะ คืออะไรก็ตามที่มันเป็นเกี่ยวกับรูปลักษณ์​ภายนอกที่ไม่ใช่เชิงบวกผมมองแปลกๆเหมือนปมด้อย หมดนะ55
อย่างเสี่ยหมู หมูรูนนี่ ผมก็แปลกๆนะ ยกเว้นแต่แบบหัวขิง หมามุ่ย พี่กล้าม(ตราโอเล่)​อะไรแบบนี้อะโอเค

Edit ผมว่าพิมพ์ริโอง่ายกว่าปากเป็ดนะ55
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sun Apr 05, 2020 13:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5081
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 14:36
overdrive-lfc พิมพ์ว่า:
เด็กกำลังหาที่ระบาย รูไหนระบายได้มันเอาหมดแหละ สำเร็จความใคร่ด้วยนิ้วเสร็จแล้วก็ไปนอนนะลูก  

คุณคิดได้แค่นี้จริงหรอครับเนี่ย คุณรู้หรือป่าวว่าเงินที่รัฐเอามาช่วยสโมสรลิ้วพูลมันสามารถไปช่วยทำให้คนอื่นรอดจากความเป็นความตายเลยนะแล้วตอนนี้ที่อังกฤษเขาจะไม่ช่วยคนเอเชียแล้วนะครับเพราะงบเขาไม่เพียงพอ
เรื่องนี้มันไม่ใช่เรื่องตลกแล้วนะครับมันคือความเกี่ยวเนื่องกับชีวิต ไม่งั้นตำนานลิ้วพูลทั้งหลายจะออกมาผิดหวังกับสโมสรทำไม นี้ยังมีอีกหลายคนเลยนะครับที่ข่าว SSยังไม่ได้เอามาลง
แก้ไขล่าสุดโดย Myz17 เมื่อ Sun Apr 05, 2020 14:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:07
ถูกแบนแล้ว
Chokkz พิมพ์ว่า:
ดีนะเมื่อวานไม่ได้เม้นข่าว อ่านแล้วรู้สึกแปลกๆ ไม่งั้น
เขินแย่เลย

นึกถึงเม้นตัวเองในข่าวสเปอร์เลย ขอยกมาตอบละกัน

"เรื่องที่ทำให้แฟนบอลที่แคร์ว่าสโมสรควรทำในสิ่งที่ถูกต้องนั้นไม่พอใจที่สุดคือ องค์กรที่ถูกมองว่ามีความมั่งคั่งอย่างมาก ทำการลดเงินค่าจ้างพนักงานและขอร้องให้รัฐบาลเข้าไปช่วยเหลือ ในขณะที่คนที่ได้ค่าตอบแทนดีที่สุดในองค์กรนั้นยังได้รับเงินของพวกเขาต่อไป"

ไม่ดีก็บอกไม่ดี สุดยอดครับท่าน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: THE KOP
เข้าร่วม: 23 Nov 2013
ตอบ: 282
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:16
[RE]'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
คือสโมสรก็รักษาผลประโยชน์ของตัวเองอะแหละ แล้วลูกจ้างก็ได้เงินเต็มจำนวน 100% จากรัฐ 80 ทีม 20

แต่มันผิดวิธีไปหน่อย ที่โยนภาระไปให้รัฐบาล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5081
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 15:25
perszjer พิมพ์ว่า:
คือสโมสรก็รักษาผลประโยชน์ของตัวเองอะแหละ แล้วลูกจ้างก็ได้เงินเต็มจำนวน 100% จากรัฐ 80 ทีม 20

แต่มันผิดวิธีไปหน่อย ที่โยนภาระไปให้รัฐบาล  

ยิ่งตอนนี้เป็นแบบนี้คนเอเชียที่อยู่ที่นุ้นยิ่งลำบาก เขาแทบไม่ช่วยเหลืออะไรเลยมันเลยเกี่ยวเนื่องกันหมดเลยครับ มีข่าวทางอังกฤษไม่รับรักษาคนไทยทำให้คนไทยคนนั้นเสียชีวิต
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2007
ตอบ: 1012
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 21:09
เพิ่งจะผ่านการ...เกือบล้มละลายไม่กี่ปี ผ่านการซื้อขายขาดทุนมากพักใหญ่ จนยุคคล็อป
ทีมถึงค่อยกลับมาอยู่แดนบวก ไม่กี่ปี การซื้อตัวก็เห็นอยู่ว่าทีมก็ไม่เคยมีนโยบาย
ซื้อเกินจากที่หาได้ จากตำแหน่งในลีกทีมเหมือนจะมั่นคง แต่ความจริงทีมยังไม่ได้
เงินถุงเงินถังขนาดนั้น เงินส่วนใหญ่ยังต้องหมุนพัฒนาสโมสร ไม่แปลกใจที่มานโยบายนี้
เพราะดำเนินงานในลักษณะบริษัท ผลกำไรต้องมาก่อน

จะจ่ายเต็มทุกตำแหน่ง ระยะสั้นอาจทำได้แหละ แต่ระยะยาวอะ...คิดว่ายันกันไหวไหม
ไวรัสจะจบเมื่อไหร่ก็ยังไม่รู้....

เรื่องภาพลักษณ์ที่หลายคนกังวล ส่วนตัวคิดว่าอย่าไปกังวลมากเลย ถ้าบอลมันกลับมาเตะได้แล้ว
ค่อยโบนัสทดแทนตอนจบกันได้ อย่าลืมตอนทีทีมใกล้ล้มละลาย ก็ไม่เห็นมีใครที่บอกให้หล่อๆ
หรือนั่งบอกให้ทีมทำอย่างนั้นอย่างนี้ ช่วยอะไรทีมได้

แก้ไขล่าสุดโดย etatae เมื่อ Sun Apr 05, 2020 21:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ใครกำลังหาร้านนวด แอดไลน์มาสิที่ แอด412lukob
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 23:49
เราอวย เพราะเราไม่รู้ระบบ รัฐบาลอังกฤษ

คือลูกจ้างได้พัก มันก็ดี ไม่ต้องเสี่ยงโรค แถมได้เงินเต็ม 100 เราชอบ เราเลยบอกว่าชอบ

ส่วนถ้าคนในชาติเค้า เห็นว่าเบียดเบียนรัฐ เค้าก็ด่ากันเอง อันนี้ แล้วแต่เลย
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38703
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 01:35
0
0

facebook.com/ProgSurround
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel