ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Sep 2010
ตอบ: 1166
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 10:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: 'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง]
ปกติไม่ค่อยจะมีเพื่อนมีพันธมิตรอยู่ละ ยิ่งทำแบบนี้บอกได้คำเดียวเลย ตายๆๆ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15310
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 10:16
[RE: 'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง]
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ความจริงการที่ลิเวอร์พูลให้รัฐช่วย

มันอาจจะไม่ได้มีผลกระทบอะไรมากหรอก

แต่ภาพลักษณ์ตอนนี้เรียกได้ว่าเละจริงๆ

อยากรู้ว่า 80% ที่ให้รัฐช่วยนี่
ถ้ารวมเงินเดือนพนักงานทุกคนจะเป็นกี่บาท

มันมากขนาดตัดสินใจพยุงเองไม่ไหวเลยหรอ

สงสารก็แต่นักเตะ เห็นวันนั้น vvd เป็นแกนนำ
เรียกร้องให้นักบอลลดค่าเหนื่อยตัวเองป่ะ

แต่ต้นสังกัดกลับตัดสินใจแบบนี้

มันส่งผลกับภาพลักษณ์มากๆ มากกว่าความเสียหายที่เกิดขึ้นจริงอีก  

จริงมาก อันนี้ผมเห็ฯด้วยเลย ผมแฟนหงส์แดงนะบอกก่อน

คือการที่สโมเลือกผลักภาระ ที่อาจจะไม่ได้หนักหนาเลย
(ส่วนตัวผมมองว่าไม่ได้หนักนะ พวกพนักงาน Non-Playing ไม่มีทางมีค่าใช้จ่ายมากมายเท่านักเตะหรอกในทีม/ทีมงานโค้ชหรอก ดูอย่าง แอต.มาดริดที่นักเตะในทีมร่วมกันลดค่าจ้าง 30% กลายเป็นว่าช่วยเหลือพนักงานส่วนอื่นๆได้ทั้งหมด)

ให้รัฐเป็นผู้รับผิดชอบแทน (อย่างกรณีนี้)

มันส่งผลให้ภาพลักษณฺ์เสียหายแน่นอน เพราะกลายเป็ฯว่าคุณเป็นองค์กรที่มีรายได้อันดับต้นๆของประเทศ
มีการเงินที่แข็งแรง แต่ในช่วงเวลาวิกฤติของประเทศ ดันทำนิ่งเฉยไม่ดูแลคนในองค์กรให้เต็มที่ไปซะงั้น

คิดดูสิ องค์กรบอกว่าให้เหล่าพนักงานไปเข้าโครงการช่วยเหลือของรัฐที่รัญจะจ่ายให้ 80% ของเงินเดือน
แล้วสโมสรจะจ่ายให้อีก 20% นี่คืออะไร

นี่คือ องค์กรลดเงินเดือนของเหล่าพนักงานส่วนอื่นๆลงมากถึง 80% เลยนะ แต่พวกที่ได้เงินเยอะก็ยังได้เยอะเหมือนเดิม (ส่วนของนักเตะ/สตาฟโค้ช)

กลายเป็นนักเตะในทีมต้องออกมาแอ็คชั่นกันเองว่าจะทำอย่างไร(ex. vvd,Hendo ที่ออกมาบอกว่าจะลดเงินค่าจ้างหรือไปบยริจาคเปิดกองทุนฯลฯ)
แต่ทีมบริหารกลับทำตรงข้ามกับที่นักเตะทำซะงั้น
เวลานี้ทีมอย่างหงส์แดงไม่น่าจะต้องพึ่งพาเงินจากรัฐในการช่วยเหลือหรอกมั้ง

แก้ไขล่าสุดโดย Chokkz เมื่อ Sun Apr 05, 2020 12:44, ทั้งหมด 4 ครั้ง
8
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะอบต.
Status: glory,man'united
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1358
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 10:20
[RE]'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
SeoYoonYul พิมพ์ว่า:
มู้ข่าวสเปอร์สที่พักงานวันก่อน สั่งพักงานจํานวนเยอะกว่าด้วย ไม่เห็นมีสักคนเม้นด่าสเปอร์ส
หรือเม้นห่วงรัฐบาลอังกฤษที่ต้องมาอุ้มค่าแรงเลย
มีเม้นชมรัฐบาลด้วยซํ้า
คอมเม้นท์ 2 มาตรฐานแท้ๆ  
ก็สเปอร์ ไม่มีคติประจำสโมสร YNWA ไง การกระทำของสโมสรมันดูขัดๆมั้ยล่ะ และที่เขาฮาและแซะกันคือ คอมเม้น ยิ่งรักขึ้นไปอีก อะไรทำนองเนี๊ย 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
12
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9956
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 10:35
deava พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
พวกอวยหน้าแรกจากมู้นี้ http://www.soccersuck.com/boards/topic/1870307

เค้าจะเป็นยังไงบ้างน้ออออ จะดริฟท์ไปทางไหนดี

YNWA ไหมละเมิงงง

อ่านไม่เกิน 8 บรรทัดยังสามารถใช้ได้อยู่ สงสัยโควต้าหมดแล้ว  

อ่านแค่บรรทัดเดียวมากกว่ามั้ง แค่หัวข้อข่าวก็หมดโควต้าเลย 55
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10892
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 10:40
[RE]'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
ถ้ามู้ที่แล้วไม่แหกโค้งกัน คงไม่ยาวขนาดนี้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4967
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 10:45
YNWA วลีลมๆแล้งๆ โถ...ตอนแรกนึกว่าหล่อ พ่อสโมสรอันดับ 1 ของโลก 5555
แก้ไขล่าสุดโดย Torfah fx เมื่อ Sun Apr 05, 2020 10:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 195
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 10:46
น้องขาวอวบ พิมพ์ว่า:
เค้าพักงานเพื่อให้รัฐจ่าย80หงส์จ่าย20 = ลูกจ้างได้เงินเต็มจำนวน

ดีกว่าไม่พักงานแล้วลดค่าจ้างพนักงานลง หรือ พักแล้วให้รับแค่ 80% นะผมว่า

เพราะสโมสรก็จ่ายภาษีเข้าประเทศไปแล้ว พอเกิดวิกฤติมันก็ต้องให้รัฐช่วยบ้าง

ถ้าผมเป็นนักธุรกิจก็ทำงี้ใครจะด่าว่าเห็นแก่ตัวก็แล้วแต่  
แล้วทำไมแมนยูจ่ายค่าจ้างได้100%ครับ ในเมื่อแมนยูก็เสียภาษีเหมือนกัน อาจจะเสียเยอะกว่าด้วย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2006
ตอบ: 2246
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 11:40
ทำไมไม่จ่ายปกติไปก่อน การเงินสโมสรก็ยังดี
ถ้ามันหลายเดือนไม่ไหวก็ค่อยว่ากันอีกที
นี่ออกแนวเอาแต่ได้หนะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4518
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 11:47
เจ้าของมะกันคงไม่แคร์เงินที่รัฐอังกฤษต้องเอามาช่วย

แต่คนอังกฤษไม่ปลื้มแน่ๆเอาเงินภาษีเค้ามาอุ้มทั้งๆทีทีมขนาดใหญ่น่าจะยังรับไหวอยู่ ถึงจะถูกกฎหมายแต่มันน่าเกลียดที่บ.ใหญ่ทำงี้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Dec 2009
ตอบ: 4107
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 11:50
รักไม่ผิดทีม
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3596
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 12:01
เด็กกำลังหาที่ระบาย รูไหนระบายได้มันเอาหมดแหละ สำเร็จความใคร่ด้วยนิ้วเสร็จแล้วก็ไปนอนนะลูก
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 12:07
'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
สมมติเงินเดือน 15 k ถูกพักงาน 200 คน
= ต้องจ่าย 3 ล้าน/เดือน
บริษัทระดับนี้แล้วทำไมถึงไม่ยอมจ่าย
ลดเงินเดือนพวกผู้บริหารหรือพวกที่เงินเดือนเยอะ ๆ เพื่อช่วยเหลือพนักงานระดับล่างสิ แต่ก็อย่างว่าแหละ พวกเงินเดือนเยอะ ๆ ไม่มีใครยอมลดเงินเดือนอยู่แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27356
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 12:20
คือแฟนหงษ์บางคนผมเข้าใจนะที่อาจจะเบื่อที่โดนแขวะโดนมาว่าทีมรักตัวเอง

แต่เคสนี้ ผมถามจริงๆน่าด่าไหมครับ

ไม่ต้องอะไร. อดีตนักเตะสโมสรพร้อมใจกันออกมาบ่น มาแสดงความผิดหวังกับทีม. แต่พวกคุณบางคนกลับทำเป็นเอาหูไปนาเอาตาไปไร่. บางเม้นท์เข้าข้างว่านักธุรกิจทำถูกแล้ว

คือมันเป็นเรื่องมากกว่าในสนาม. ไม่ต้องอะไรหรอกครับ. ถ้าทีมแมนยูทำแบบนี้พวกคุณก็ออกมาด่าเหมือนกันแหละครับ. ซึ่งแน่นอน. แฟนผีอย่างผมก็ด่าด้วยแน่นอน

เรื่องบางเรื่องมันก็จำเป็นต้องวิจารณ์รึบ่นกันตรงๆเพราะมันเป็นเรื่องที่น่าจะตัดสินใจได้ดีกว่านี้

เหตุผลก็อย่างที่มีเมนท์บอกไว้ว่า ถ้าบริษัทหรือองค์กรคุณพอมีเงิน. มีกำลังที่จะประคอง. ก็ควรช่วยให้ดีกว่านี้. เพราะ 80%ที่จะให้รัฐจ่าย. ถ้ารัฐจ่ายน้อยลงหรือไม่ต้องจ่าย. เเล้วเอางบ80%ที่ไม่ต้องจ่ายให้กับบริษัทใหญ่ๆไปช่วย ร้านขนาดเล็กและคนที่ลำบากจริงๆจะได้ขนาดไหน. และผมเขื่อว่ายังมีองค์กรใหญ่ๆอื่นๆ(ที่อาจจะเกี่ยวและไม่เกี่ยวกับฟุตบอล) ต้องการทำแบบนี้เพราะ"ไม่อยากจ่าย" แล้วผลักไปให้รัฐบาลหมด ถ้าทำแบบนี้สัก10 บริษัท. คุณคิดว่าไวกัน. ลองคิดว่าถ้าไม่มช่ทีมรักคุณคุณจะคิดยังไง

กลับกันถ้าเป็นทีมรักผมทำแบบนี้. ผมโครตผิดหวังเลยนะ
12
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2007
ตอบ: 612
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 12:36
รักไม่ผิดทีมจริงๆ YWNAกันมั้ยจ๊ะ PROที่ชอบเม้นหล่อๆนี่หายวับไปเลย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44408
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 12:49
นอกเรื่องนะ ไม่ชอบฉายา " เอ๋อ" ของคาราเกอร์ เท่าไร ผมอาจจะเซนซิทีฟ เพราะผมรักนักเตะคนนี้มาก อย่างน้อยๆเติมคำว่า น้าลงไป เป็นน้าเอ๋อ แบบเมื่อก่อน ให้ดูซอร์ฟๆหน่อยก็ดีนะ อันนี้เหมือนไปเหยียดไปแซะเค้าว่าเอ๋อ อะ
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sun Apr 05, 2020 12:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel