ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 03:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: 'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง]
รัฐออก 80% สูงสุด 2500 ปอนด์

ตามข่าวมาตรการนี้ช่วยเหลือ
ประมาณ 2 เดือน

ลิเวอร์พูลออกให้ ส่วนต่างที่เหลือให้ครบ 100%

ถ้าเงินเดือน 1000 ปอนด์ รัฐออก 800 ลิเวอร์พูล 200
ถ้าเงินเดือน 10000 ปอนด์ รัฐออก 2500 ลิเวอร์พูล 7500
แต่พนักงานทั่วไปเงินเดือนไม่น่าเยอะมากมั้ง

ไอที่เยอะๆอ่ะนักเตะ เห็นอีกข่าวเจรจาไม่ได้ รอดูต่อไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13875
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 03:27
'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
มู้ข่าวสเปอร์สที่พักงานวันก่อน สั่งพักงานจํานวนเยอะกว่าด้วย ไม่เห็นมีสักคนเม้นด่าสเปอร์ส
หรือเม้นห่วงรัฐบาลอังกฤษที่ต้องมาอุ้มค่าแรงเลย
มีเม้นชมรัฐบาลด้วยซํ้า
คอมเม้นท์ 2 มาตรฐานแท้ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 03:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: 'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง]
SeoYoonYul พิมพ์ว่า:
มู้ข่าวสเปอร์สที่พักงานวันก่อน สั่งพักงานจํานวนเยอะกว่าด้วย ไม่เห็นมีสักคนเม้นด่าสเปอร์ส
หรือเม้นห่วงรัฐบาลอังกฤษที่ต้องมาอุ้มค่าแรงเลย

ก็หน้าเดิมๆอ่าครับ เห็นมีอะไรแขวะได้ก็ไปแจ้งพวกในกลุ่มไลน์คนขี้แซะ ออกมาเป็นชุดหน้าเดิมๆ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33840
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 03:45
น่าเกลียด มองในแง่ประชาชนทั่วไป เหมือนเอาภาษีไปอุ้มคนที่มีตังอยู่แล้ว แทนที่คนมีตังจะช่วยๆกัน ถ้าทีมผมทำแบบนี้ก็ตำหนิครับ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2009
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 03:46
Borini 29 พิมพ์ว่า:

ก็หน้าเดิมๆอ่าครับ เห็นมีอะไรแขวะได้ก็ไปแจ้งพวกในกลุ่มไลน์คนขี้แซะ ออกมาเป็นชุดหน้าเดิมๆ  

ส่วนตัวคิดว่าที่มีปัญหาเพราะเป็นทีมใหญ่ที่ไม่มีน่าจะมีปัญหาด้านการเงิน

สเปอร์จริงๆก็ไม่ควรทำนะผมว่า เพราะดูแล้วสภาพการเงินก็ถือว่าดีอยู่

อีกอย่างเจ้าของลิเวอร์พูลไม่ใช่คนอังกฤษด้วย เก็บค่าตั๋วจากแฟนบอลอังกฤษ

แต่ไม่เอาเงินมาช่วยเหลือคนภายในสโมสรซ้ำยังให้รัฐบาลจ่ายแทนอีก

ถ้าแมนยูทำก็ต้องโดนเหมือนกันและอาจจะหนักกว่า

เพราะแฟนแมนยูไม่ชอบเจ้าของทีมเป็นทุนเดิมด้วย
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33840
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 03:47
MidFieldz- พิมพ์ว่า:
L.Doncic พิมพ์ว่า:
แอบสันสบ ลังเล เหมือนกัน ว่าจะมองมุมไหนดี ใครมีประสบการณ์ หรือคำอธิบายดี ๆ ช่วยแนะนำที

จากที่เข้าใจ เหมือนกับลิ้วใช้ กฏหมายที่มี ให้ วิน-วิน ทั้งสโมสร ที่ไม่ต้องจ่ายเงินพนักงาน 100%

แล้วก็พนักงานที่ได้รับเงินเหมือนเดิม 100 % ป่ะ โดยรัฐบาลจะจ่าย 80 %

ไม่มีใครเสียหาย (ยกเว้นรัฐบาล) ถ้าหลังจากเหตุการณ์เริ่มกลับมาปกติ แล้วทุกคนกลับมาทำงานเหมือนเดิม

ทุกอย่างก็จะปกติแบบนี้ป่ะ ถ้าเป็นแบบนี้ จะมองว่าหัวหมอนิด ๆ ก็ได้นะเนี่ย

แต่เท่ากับว่า ผู้บริหารจะสามารถรักษาผลประโยชน์ของสโมสรได้แบบสุดตรีนจริง ๆ

ปล.ถ้าผมเข้าใจผิด ช่วยแจงที  

ที่บรรดากูรูชาวอังกฤษออกมาวิจารณ์ก็เพราะไม่พอใจที่เหมือนเอาเปรียบรัฐ

ในช่วงวิกฤตของประเทศนโยบายนั้นออกมาเพื่อช่วยธุรกิจขนาดเล็กเพื่อไม่ให้ล้มละลายไงครับ แต่นี่หนึ่งในองค์กรที่ใหญ่ที่สุดในประเทศมาขอเงินรัฐ เค้าเลยไม่พอใจ

ลองเปรียบคงอารมณ์ประมาณ CP มาขอเงินจากรัฐบาลถังแตกที่แทบจะไม่มีเงินพอเยียวยาคนในชาติให้เพียงพอและทั่วถึง ไปช่วยลูกจ้างของตัวเองทั้งที่ธุรกิจของตนเองก็ไม่ได้กระทบอะไรมากจากวิกฤตในครั้งนี้

ผมเชื่อว่าหลายๆคน คงออกมาด่า CP กันให้พรึ่บ  
เทียบได้เห็นภาพมากครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 03:53
ถูกแบนแล้ว
united33 พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวคิดว่าที่มีปัญหาเพราะเป็นทีมใหญ่ที่ไม่มีน่าจะมีปัญหาด้านการเงิน

สเปอร์จริงๆก็ไม่ควรทำนะผมว่า เพราะดูแล้วสภาพการเงินก็ถือว่าดีอยู่

อีกอย่างเจ้าของลิเวอร์พูลไม่ใช่คนอังกฤษด้วย เก็บค่าตั๋วจากแฟนบอลอังกฤษ

แต่ไม่เอาเงินมาช่วยเหลือคนภายในสโมสรซ้ำยังให้รัฐบาลจ่ายแทนอีก

ถ้าแมนยูทำก็ต้องโดนเหมือนกันและอาจจะหนักกว่า

เพราะแฟนแมนยูไม่ชอบเจ้าของทีมเป็นทุนเดิมด้วย  

ขอบคุณ ครับสำหรับความเห็น ผมไม่ได้ต่อว่าทุกคน

ผมหมายถึงคนที่มีความเห็นแนวๆแขวะ แนวแซะอย่างเดียว ที่ชอบมากันหน้าเดิมๆ ตอนหายก็หายหน้าไปพร้อมๆกัน พอกลับมาก็มาพร้อมๆกันครับ และมาแขวะซะส่วนมาก

ส่วนถ้าอะไรผิด หรือดูไม่เหมาะสมก็วิจารณ์กันไปครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 04:11
ถูกแบนแล้ว
น้องขาวอวบ พิมพ์ว่า:
เค้าพักงานเพื่อให้รัฐจ่าย80หงส์จ่าย20 = ลูกจ้างได้เงินเต็มจำนวน

ดีกว่าไม่พักงานแล้วลดค่าจ้างพนักงานลง หรือ พักแล้วให้รับแค่ 80% นะผมว่า

เพราะสโมสรก็จ่ายภาษีเข้าประเทศไปแล้ว พอเกิดวิกฤติมันก็ต้องให้รัฐช่วยบ้าง

ถ้าผมเป็นนักธุรกิจก็ทำงี้ใครจะด่าว่าเห็นแก่ตัวก็แล้วแต่  
YNWA สุดๆ
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 04:14
ถูกแบนแล้ว

เหมือนทำผิดแล้วโดนจับแล้วก็ฟ้องว่าคนอื่นก็ผิดไม่เห็นจับบ้างเลย
แก้ไขล่าสุดโดย หมี่หยกหมูกรอบ เมื่อ Sun Apr 05, 2020 04:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
8
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 1216
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 05:08
มีใครได้รับบาดเจ็บจากกระทู้เก่าบ้างไหมครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 05:16
'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
มันคือธุรกิจนะ

แล้วถ้าสุดท้ายลูกจ้างได้ 100% มันก็คือสิ่งที่เค้าควรได้รับ

แล้ว covid-19 จะนานแค่ไหนก็ไม่รู้ จะเอาหล่อกลัว ยูส ss ถล่มก็ใช่เรื่อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10487
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 05:22
ทีมอันดับหนึ่งของอังกฤษ ทำแบบนี้เสียหน้าชะมัดเลย
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29667
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 06:29
[RE]'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
555

ว่าแล้วต้องออกมาแก้เขินว่า

“ผมก็ทำแบบนี้แหละ”

“นักธุรกิจก็แบบนี้แหละ ฉลาดแล้ว”

ฮาจริงๆ ยอมใจเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29667
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 06:31
[RE]'เอ๋อ,คอลลี่มอร์' รับไม่ได้ 'หงส์' ใช้มาตรการพักงานลูกจ้าง
kop1979 พิมพ์ว่า:
มันคือธุรกิจนะ

แล้วถ้าสุดท้ายลูกจ้างได้ 100% มันก็คือสิ่งที่เค้าควรได้รับ

แล้ว covid-19 จะนานแค่ไหนก็ไม่รู้ จะเอาหล่อกลัว ยูส ss ถล่มก็ใช่เรื่อง  

YNWA เย่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Traveller
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 1548
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 06:44
ํYMCAเย้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel