ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29612
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 17:39
[RE: แด่แฟนแมนซิครับ]
โกงบอกไม่โกง

กูยอมใจ

มีมาอ้างบอกให้ไปดูทีมเล็ก
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1997
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 17:39
เดี๋ยวนะ ย้อนไปก่อนพรีเมียร์ แมนยู ลิเวอร์พูล เชลซี ก็ไม่ได้ร่ำรวยนะ เขาต้องสร้างกันมากี่ปี ไปดู ประวัติศาสตร์ แต่ละทีมก่อนไหม เขาก็สร้างฐานแฟนบอลกันทุกทีม ไม่ว่าจะเล็ก หรือ ใหญ่ มากน้อยก็แล้วแต่ความนิยม ซึ่ง ค่าความนิยม มันก็ขึ้นมาจาก ผลการแข่งขันในสนามหรือเปล่า สไตล์การเล่นของทีมไหม ระดับความสำรเร็จไหม แล้ว แมนซิ มีแบบนี้แต่แรกไหม??? พอโลกหมุนเปลียน ธรุกิจเข้ามาในเกมส์ลูกหนัง ทีมพวกนี้เขามีการปรับตัว ผลงานจับต้องได้ มาจากความสำเร็จทีเขา ปูสร้างกันมา ก็ทำการตลาด พวกนี้มัน ก็ในการบริหาร หมด ไมใช่มาถึง เปลี่ยนถ่ายมือ โป้ง!! อัดฉีดเงินเจ้าของรวย อัดเงินเข้าทีมไม่อั้น ไม่สนงบดุลสโมสรจะติดลบอะไร รวยอยู่แล้ว

พอมีกฎก็ออกมาทำบริษัท ซิกแซก เพื่อเลี่ยงมันก็ส่อเจตนา ที่จะเป็น cheat team ไหมมครับ??? ถ้ามันไม่จริงจะโดนลงโทษหรือย่างไร ถ้าไม่ผิดก็เอาหลักฐานขึ้นมาสู้ในศาล ว่าทีมไม่ได้ โกง?? ไม่ใช้ร้องแรกแหกกระเชอ ว่า ไม่ผิดๆ มาเปรียบว่า ทีมลูกคนรวย แมนซิหรือเปล่า ลูกคนรวยที่อยู่ดีๆ ก็รวยตูมขึ้นมาเลย!!! ไม่ใช่ค่อยๆ ทำค่อยสร้างกันมาหรือเปล่า จะมาบอกว่าทีมอื่นก็เปลี่ยนมือเหมือนกันดู แมนยูสิ เทคปุ๊บ เป็นหนี้ ซึ่งยังจ่ายไม่หมดด้วยซ้ำ ลิเวอร์พูล เทคปุ๊บ เขาก็ทำตามกฎใช้จ่ายโดยใช้ รายรับของสโมสร ส่วนเชลซี ก่อนหน้าที่ยังไม่มีกฎ ทีมเขาก็โดนครหาเหมือนกัน แต่พอมีกฏเขาก็ทำตามกฎ ไม่ใช่มีกฎแล้วยังจะแถ แถดๆๆๆ ไปเรื่อยๆ อีกอย่างกฎมันก็ใช้กันทุกลีค ไปดูตัวอย่างฮอฟเฟ่นไฮม์นู้น ทีมสร้างไม่กี่ปีทำไมเขาไต่มาถึงบุนเดสได้ โดยที่ขนาดทีมก็เล็ก ทำไมเขาทำได้!!!

แล้วแฟนแมนซิตี้ในไทยเนีย มีใครเชียร์เกิน 20 ปีบ้าง ไม่ได้จะเหยียดนะครับ ถ้าคุณบอกคุณเชียร์มา 20 ปีแล้ว คุณไม่เห็นพัฒนาการของทีมหรอว่ามัน ก้าวกระโดด และใช้ช่องว่างของกฎในการทำทีม!!!
แก้ไขล่าสุดโดย VKC_VII เมื่อ Wed Mar 25, 2020 17:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2694
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 17:40
ไม่แฟร์กับทีมเล็ก แต่พอหันไปดูทีมอย่างเลสเตอร์ ก็รู้สึกว่าเป็นข้ออ้างว่าที่แหกกฏให้มันดูดีนั่นแหละ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1997
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 17:48
แล้วกฏ เขาไม่ได้ มาคุ้มทีมใหญ่ อย่างเดียว เขามาคุมทีมเล็กที่ไม่ให้ใช้เงินเกินตัว ไม่ให้ไปกู้จนทีมต้องล้มละลาย ซึ่งที่ผ่านตัวอย่างง่ายๆ ก็คือ ลีดส์ นั่นแหละ กู้มาซื้อตัวนักเตะ จนทีมล้มละลาย เขาเลยต้องมีกฏที่ต้องใช้รายได้ของทีมในการซื้ออย่างถูกต้อง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27319
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:00
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
จะถามหาความแฟร์จากกฎนี้มันไม่มีอยู่แล้วครับ ประเด็นหลักคือให้รายจ่ายต้องพอดีกับรายรับ
แล้วถามว่าทีมเล็กๆรายรับปีละกี่ล้าน เทียบกับทีมใหญ่ อย่างปีล่าสุดซิตี้รับรวมๆทั้งหมด 400 ล้าน++
หักค่าเหนื่อยนักเตะ 200ล้าน ค่าบริหารดูแลสโมสร ค่าจ้างพนักงานตีไปแพงๆเลยปีละ 100 ล้าน ยังเหลือให้ช็อปอีก 100 ล้าน

ลองย้อนกลับไป 10 ปีที่แล้ว แมนยู ลิเวอร์พูล เชลซี เป็นโคตรทีมในสมัยนั้น รายรับเฉลี่ย 2-3 ร้อยล้านต่อปี
ตอนนั้นเงินยังไม่เฟ้อเท่านี้ มีงบให้ซื้อนักเตะหลัก 30-40 ล้านได้หลายๆตัวสบายๆ

แต่กลับกันถ้าเป็นทีมเล็ก ปีๆนึงได้เงินรวมแค่ 100 กว่าล้าน จ่ายค่าคนงาน ค่าบำรุงสโมสร ค่าเหนื่อยนักเตะก็หมดแล้ว
จะเอาเงินที่ไหนไปช็อปนักเตะเพิ่ม ในสมัยนั้นถึงมีเคสทีมเล็กๆต้องยอมขายตัวเก่งเพื่อเอาเงินไปช็อปตัวใหม่ๆเข้าทีมไงครับ

แล้วถามว่ากฎนี้มันแฟร์ตรงไหน ถ้าอยากไต่เต้าจากทีมเล็กๆ ขึ้นไปเป็นโคตรทีมโอกาศแทบจะเป็น 0 เลย

เทียบง่ายๆเหมือน แมนยู ลิเวอร์ เชลซี เป็นลูกคนรวยในห้องเรียนอ่ะ มีตังเยอะอยู่แล้ว สามารถซื้อทุกอย่างได้ด้วยเงินมรดกของที่บ้าน
กลับกันซิตี้เหมือนเด็กบ้านแตก แต่โชคดีได้เสี่ยเลี้ยง เสี่ยก็เปย์ให้ทุกอย่าง จนมีเงินขึ้นมาเทียบกับพวกลูกคนรวยได้
แล้วถามว่าคนอื่นถ้าอยากขึ้นมาอยู่ในระดับเดียวกับคนพวกนี้ต้องทำไง นั่นแหละถึงจะตอบเรื่องความแฟร์ได้

แค่จุดเริ่มต้นมันก็เหลื่อมล้ำกันแล้วครับ

โลกนี้มันจะมีคำว่าความพยายามไว้ทำไมล่ะครับ

จะเอามาเทียบว่าทีมแมนยู เชลซี ลิเวอร์พูล เป็นลูกคนรวย มันก็เทียบงั้นไม่ได้

ถ้าตะเทียบต้องบอกว่า แมนยู เชลซี ลิเวอร์พูลเป็นคนรวยเอง เพราะมันก็คือเงินที่ทีมหามาเองไม่ใช่เงินของพ่อแม่ ในทางกลับกัน ถ้าเทียบเคสแบบนี้ ผมกลับมองว่าแมนซิตี้เหมือนคนที่ใช้เงินจากทางบ้านเพื่อให้ตัวเองร่ำรวยมากกว่าทีมอื่นด้วยซ้ำ  

ที่ผมเทียบว่าทีมพวกนี้บ้านรวยเพราะ รุ่นก่อนๆเค้าทำมาดีครับ

แมนยูลิเวอร์พูลสะสมบารมีมาตั้งแต่แต่อดีตคว้าแชมป์ลีค แชมป์ยุโรปมาหลายสิบสมัย
เหมือพ่อแมตั้งใจทำงานหนักเพื่อหาเงิน ก็พอมีมรดกมาถึงรุ่นลูก ถึงตอนนี้จะผลงานไม่ดีก็ยังมีเงินมรดกใช้จ่ายอยู่

กลับกันซิตี้เหมือนเด็กบ้านแตก เพราะพ่อแม่ไม่ได้มีอะไรไว้ให้เลย หาตังแค่พอกิน อดบ้างกินบ้าง อยากได้อะไรก็ไม่มีตังซื้อ
พออยากจะไปเข้าแก๊งกับพวกลูกคนรวยก็เลยต้องเอาร่างกายเข้าแลก หาเสี่ยเลี้ยง เงินที่ได้มามันก็ดูไม่สะอาดไงครับ

ครับ ถ้าเทียบแบบนั้น. วรรคสุดท้ายของคุณมันก็น่าจะตอบเคสนร้ได้แล้วนะครับ

ว่าที่มาของเงินมันดูไม่สะอาด

ร่ายมายืดยาว เป็นว่าเข้าใจคนละเรื่องกัน ในเคสนี้ มู้นี้ ผมกล่าวถึงแค่กฎนี้ ที่มันโคตรไม่แฟร์สำหรับทีมเล็กๆ
ไม่ให้ใช้จ่ายเกินตัว แล้วกว่าจะก้าวขึ้นมาเป็นทีมกลางๆตารางได้ต้องใช้เวลากี่ปี
แล้วกว่าจะอัพขึ้นมาเป็นทีมลุ้นแชมป์แบบเต็มตัวต้องรออีกกี่ปี
โอเคแหละทุกทีมไม่ได้มีเงินมหาศาลเพื่อทุ่มซื้อแบบบ้าคลั่ง แต่ถ้ามีคนอยากทำบ้าง
ยกตัวอย่างสโมสรเอฟเวอร์ตันอย่างงี้อ่ะครัย พอจะอัดฉีดเงินก็กลายเป็นผิดกฎอีก ใช้ได้แค่เงินที่สโมสรหาได้
มีเงินแต่ทำอะไรไม่ได้งี้

ถ้าจะพูดเคสนั่น. มันก็ไม่แฟร์กับทีมใหญ่เหมือนกันไม่ใช่หรอครับ

ถ้ายกตัวอย่างเรื่องลูกคนรวยเหมือนที่คุณยกมา. ผมก็เปรียบเทียบมั่งนะครับ. มันก็เหมือนคนที่ทำธุรกิจร่ำรวยมีรายได้เดือนละ10ล้าน100ล้าน. อยากส่งลูกเรียนดีๆ อยากมีรถซูเปอร์คาร์ขับ. แต่ทำไม่ได้เพราะต้องใช้เดือนละ15000เหมือนคนที่ทำรายได้ขั้นต่ำของประเทศ. แบบนี้มันแฟร์ไหมล่ะครับ

อีกอย่างที่ผมสงสัย. ทำไมจู่ๆก็มาห่วงเรื่องทีมเล็กอื่นๆ. ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้. ตอนแมนซิทุ่มเงินดึงนักเตะดีๆมา. ก็ไม่เห็นมีใครสนใจทีมเล็กเลยนี่ครับ
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2139
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:04
จะไปเอาอะไรกับคนที่ขึ้นสเตตัสราวๆชีวิตนี้จะไม่เชียแมนยู แล้วสุดท้ายก็ตกม้าตายมากลืนน้ำลายเชียแมนยูให้ขัดขาทีมอื่นให้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:12
ไม่มีบอลดู มันก็จะว่าง ๆ หน่อย
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:13

อารมณ์เหมือนนาย A อิจฉาพวกคนรวย ลูกเจ้าสัวหรือเจ้าของธุรกิจระดับประเทศ

เลยตัดสินใจขายยาเสพติดแม้มเลย จนวันหนึ่งรวยขึ้นไปชูคอเทียบเท่าคนพวกนั้นได้ในระยะเวลาอันสั้น

แต่เดชะบุญรุ่งเรืองได้ไม่นานโดนขุดคุ้ยที่มาของความมั่งคั่งเหล่านั้นจนโดนตำรวจจับ

เลยพูดหน้าสลอนว่า "ถ้าไม่ทำแบบนี้ชาตินี้จะมีปัญญารวยเท่าพวกลูกเจ้าสัวหรือเจ้าของธุรกิจได้ยังไง"

โดยนายA ไม่ได้มองเลยว่า กว่าคนพวกนั้นจะมาได้ขนาดนี้ต้องลำบากขนาดไหน ใช้เวลาตั้งเท่าไหร่

อาทิเช่น ตัน อิชิตัน ต๊อบ เฒ่าแก่น้อย หรืออีกหลายๆคน

หรือไม่แม้แต่มองคนอื่นๆหลายๆคนที่มีต้นทุนเท่ากับนายAแต่พวกเค้าเลือกทำอาชีพสุจริต

และสามารถรุ่งเรืองในชีวิตการงานได้อาจไม่มั่งคั่งเทียบเท่าคนเหล่านั้นที่กล่าวมา แต่มันน่าภูมิใจกว่าเยอะ
1
0
So Far Away

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2008
ตอบ: 996
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:23
ทีมเล็กๆ อยู่ดีมีเงินช็อปตูมๆ พันล้าน ขาดทุนยับ ปีต่อมาทุ่มซื้ออีก เหมือนมีเครื่องปั๊มเงิน

เมื่อเกิดขึ้นแบบนี้แล้วมันแฟร์กับใครบ้าง
0
0
You 'll never walk again.
นักเตะอบต.
Status: เพราะเจ็บปวด...จึงทำให้รู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 955
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:39
แปลกดีครับ แต่ก่อนใช้เงินแบบทุ่มไม่อั้นก็ไม่เห็นว่าจะห่วงเรื่องไม่แฟร์กับทีมเล็ก ๆ หรือทีมระดับเดียวกับตัวเอง
พอตอนนี้จะโดนลงโทษ ดันลากทีมเล็กมาเป็นข้ออ้าง ผมว่าตรงนี้แหละโคตรไม่แฟร์กับทีมเล็กเลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
ตอบ: 7937
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:53
Spoil
จะถามหาความแฟร์จากกฎนี้มันไม่มีอยู่แล้วครับ ประเด็นหลักคือให้รายจ่ายต้องพอดีกับรายรับ
แล้วถามว่าทีมเล็กๆรายรับปีละกี่ล้าน เทียบกับทีมใหญ่ อย่างปีล่าสุดซิตี้รับรวมๆทั้งหมด 400 ล้าน++
หักค่าเหนื่อยนักเตะ 200ล้าน ค่าบริหารดูแลสโมสร ค่าจ้างพนักงานตีไปแพงๆเลยปีละ 100 ล้าน ยังเหลือให้ช็อปอีก 100 ล้าน

ลองย้อนกลับไป 10 ปีที่แล้ว แมนยู ลิเวอร์พูล เชลซี เป็นโคตรทีมในสมัยนั้น รายรับเฉลี่ย 2-3 ร้อยล้านต่อปี
ตอนนั้นเงินยังไม่เฟ้อเท่านี้ มีงบให้ซื้อนักเตะหลัก 30-40 ล้านได้หลายๆตัวสบายๆ

แต่กลับกันถ้าเป็นทีมเล็ก ปีๆนึงได้เงินรวมแค่ 100 กว่าล้าน จ่ายค่าคนงาน ค่าบำรุงสโมสร ค่าเหนื่อยนักเตะก็หมดแล้ว
จะเอาเงินที่ไหนไปช็อปนักเตะเพิ่ม ในสมัยนั้นถึงมีเคสทีมเล็กๆต้องยอมขายตัวเก่งเพื่อเอาเงินไปช็อปตัวใหม่ๆเข้าทีมไงครับ

แล้วถามว่ากฎนี้มันแฟร์ตรงไหน ถ้าอยากไต่เต้าจากทีมเล็กๆ ขึ้นไปเป็นโคตรทีมโอกาศแทบจะเป็น 0 เลย

เทียบง่ายๆเหมือน แมนยู ลิเวอร์ เชลซี เป็นลูกคนรวยในห้องเรียนอ่ะ มีตังเยอะอยู่แล้ว สามารถซื้อทุกอย่างได้ด้วยเงินมรดกของที่บ้าน
กลับกันซิตี้เหมือนเด็กบ้านแตก แต่โชคดีได้เสี่ยเลี้ยง เสี่ยก็เปย์ให้ทุกอย่าง จนมีเงินขึ้นมาเทียบกับพวกลูกคนรวยได้
แล้วถามว่าคนอื่นถ้าอยากขึ้นมาอยู่ในระดับเดียวกับคนพวกนี้ต้องทำไง นั่นแหละถึงจะตอบเรื่องความแฟร์ได้

แค่จุดเริ่มต้นมันก็เหลื่อมล้ำกันแล้วครับ

โลกนี้มันจะมีคำว่าความพยายามไว้ทำไมล่ะครับ

จะเอามาเทียบว่าทีมแมนยู เชลซี ลิเวอร์พูล เป็นลูกคนรวย มันก็เทียบงั้นไม่ได้

ถ้าตะเทียบต้องบอกว่า แมนยู เชลซี ลิเวอร์พูลเป็นคนรวยเอง เพราะมันก็คือเงินที่ทีมหามาเองไม่ใช่เงินของพ่อแม่ ในทางกลับกัน ถ้าเทียบเคสแบบนี้ ผมกลับมองว่าแมนซิตี้เหมือนคนที่ใช้เงินจากทางบ้านเพื่อให้ตัวเองร่ำรวยมากกว่าทีมอื่นด้วยซ้ำ  

ที่ผมเทียบว่าทีมพวกนี้บ้านรวยเพราะ รุ่นก่อนๆเค้าทำมาดีครับ

แมนยูลิเวอร์พูลสะสมบารมีมาตั้งแต่แต่อดีตคว้าแชมป์ลีค แชมป์ยุโรปมาหลายสิบสมัย
เหมือพ่อแมตั้งใจทำงานหนักเพื่อหาเงิน ก็พอมีมรดกมาถึงรุ่นลูก ถึงตอนนี้จะผลงานไม่ดีก็ยังมีเงินมรดกใช้จ่ายอยู่

กลับกันซิตี้เหมือนเด็กบ้านแตก เพราะพ่อแม่ไม่ได้มีอะไรไว้ให้เลย หาตังแค่พอกิน อดบ้างกินบ้าง อยากได้อะไรก็ไม่มีตังซื้อ
พออยากจะไปเข้าแก๊งกับพวกลูกคนรวยก็เลยต้องเอาร่างกายเข้าแลก หาเสี่ยเลี้ยง เงินที่ได้มามันก็ดูไม่สะอาดไงครับ

ครับ ถ้าเทียบแบบนั้น. วรรคสุดท้ายของคุณมันก็น่าจะตอบเคสนร้ได้แล้วนะครับ

ว่าที่มาของเงินมันดูไม่สะอาด

ร่ายมายืดยาว เป็นว่าเข้าใจคนละเรื่องกัน ในเคสนี้ มู้นี้ ผมกล่าวถึงแค่กฎนี้ ที่มันโคตรไม่แฟร์สำหรับทีมเล็กๆ
ไม่ให้ใช้จ่ายเกินตัว แล้วกว่าจะก้าวขึ้นมาเป็นทีมกลางๆตารางได้ต้องใช้เวลากี่ปี
แล้วกว่าจะอัพขึ้นมาเป็นทีมลุ้นแชมป์แบบเต็มตัวต้องรออีกกี่ปี
โอเคแหละทุกทีมไม่ได้มีเงินมหาศาลเพื่อทุ่มซื้อแบบบ้าคลั่ง แต่ถ้ามีคนอยากทำบ้าง
ยกตัวอย่างสโมสรเอฟเวอร์ตันอย่างงี้อ่ะครัย พอจะอัดฉีดเงินก็กลายเป็นผิดกฎอีก ใช้ได้แค่เงินที่สโมสรหาได้
มีเงินแต่ทำอะไรไม่ได้งี้

ถ้าจะพูดเคสนั่น. มันก็ไม่แฟร์กับทีมใหญ่เหมือนกันไม่ใช่หรอครับ

ถ้ายกตัวอย่างเรื่องลูกคนรวยเหมือนที่คุณยกมา. ผมก็เปรียบเทียบมั่งนะครับ. มันก็เหมือนคนที่ทำธุรกิจร่ำรวยมีรายได้เดือนละ10ล้าน100ล้าน. อยากส่งลูกเรียนดีๆ อยากมีรถซูเปอร์คาร์ขับ. แต่ทำไม่ได้เพราะต้องใช้เดือนละ15000เหมือนคนที่ทำรายได้ขั้นต่ำของประเทศ. แบบนี้มันแฟร์ไหมล่ะครับ

อีกอย่างที่ผมสงสัย. ทำไมจู่ๆก็มาห่วงเรื่องทีมเล็กอื่นๆ. ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้. ตอนแมนซิทุ่มเงินดึงนักเตะดีๆมา. ก็ไม่เห็นมีใครสนใจทีมเล็กเลยนี่ครับ  

เพราะมีไปวอร์กันในกระทู้โดนแบนข้างบนเลยทำให้เหมาว่าผมพึ่งมาดิ้นตอนทีมเชียร์โดนกฎนี้
ผมไม่ได้พึ่งมาห่วงทีมเล็กอะไรตอนนี้ ผมเป็นแบบนี้มานานแล้ว ทุกครั้งที่พูดถึง FFP ผมก็ยืนยันคำเดิมว่าผมไม่เห็นด้วย
ถ้ามีเวลาลองไล่ย้อนไปตอนกฎออกใหม่ๆครับ ผมเองไม่เคยเห็นด้วยกับกฎนี้ตั้งแต่แรก ไม่เคยมองว่ามันแฟร์เลย
ถ้าตอนนี้ทีมที่โดนเป็นปารีส เชลซี แมนยู ผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่ากฎนี้มันไม่ได้"แฟร์"สำหรับทีมเล็กๆเลย
2
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
ตอบ: 7937
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 18:54
nicorobot พิมพ์ว่า:
แปลกดีครับ แต่ก่อนใช้เงินแบบทุ่มไม่อั้นก็ไม่เห็นว่าจะห่วงเรื่องไม่แฟร์กับทีมเล็ก ๆ หรือทีมระดับเดียวกับตัวเอง
พอตอนนี้จะโดนลงโทษ ดันลากทีมเล็กมาเป็นข้ออ้าง ผมว่าตรงนี้แหละโคตรไม่แฟร์กับทีมเล็กเลย

ผมไม่ได้พึ่งมาห่วงทีมเล็กอะไรตอนนี้ ผมเป็นแบบนี้มานานแล้ว ทุกครั้งที่พูดถึง FFP ผมก็ยืนยันคำเดิมว่าผมไม่เห็นด้วย
ถ้ามีเวลาลองไล่ย้อนไปตอนกฎออกใหม่ๆครับ ผมเองไม่เคยเห็นด้วยกับกฎนี้ตั้งแต่แรก ไม่เคยมองว่ามันแฟร์เลย
ถ้าตอนนี้ทีมที่โดนเป็นปารีส เชลซี แมนยู ผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่ากฎนี้มันไม่ได้"แฟร์"สำหรับทีมเล็กๆ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34038
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 19:00
ไม่แฟร์กับทีมเล็ก แล้วทำไม เบิร์นลีย์ ร่วม คัดค้าน ด้วยละงั้น
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3713
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 19:08

เห็นช่วงนี้กลับมาท๊อปฟอร์มมาก เลยหาคลิปโหดๆของเจ้าตัวมาให้ชมครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15991
โพสเมื่อ: Wed Mar 25, 2020 19:09
ถ้าจะให้แฟร์แบบที่จขกท.พูดถึงคือแบบอเมริกันเกมส์รึเปล่าครับ ที่ทุกทีมทีsalary cap เท่าๆกัน แบบพวกบาส อเมริกันฟูตบอล ไรพวกนี้

ก็คงดีไปอีกแบบโดยทีมที่capเกิน ต้องไปซื้อcapเอาจากทีมเล็กที่วงเงินเหลือเป็นการกระจายรายได้ทางหนึ่งด้วย เหมือนประมูลแคพ แค่คิดก็สนุกละ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel