ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29345
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:25
[RE: โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ]
Tsubomi พิมพ์ว่า:
คือตอนแรกเห็นก็คิดว่าใช่

แต่เห็นเพื่อนๆ แพทย์ ของผมคุยกันว่าน่าจะแพนิคอ่ะครับ

ก็ไม่รู้ยังไง

ถ้าในแง่ดีคงป่วยอะครับ อาจะเป็นแพนิคแอทแทค แบบเพื่อนท่านว่า

แต่ตอนผมเป็นแพนิค คือเวลามันแอทแทค เกือบเอาตัวเองไม่อยู่

เพิ่งเคยเข้าใจคำว่า เสีย 0 มันเป็นยังไง แต่หน้าตาผมไม่ล่กขนาดนี้นะ

อย่างมากคือ หายใจเข้าออก นับ 1 2 1 2 คือแบบควบคุมตัวเองไม่ได้

แต่ใช่ว่าจะเป็นแบบนี้ตลอด 24 ชม. นะ มาๆหายๆ ยกตัวอย่างเช่น เลือด

เมื่อก่อนผมไม่เคยแพ้เลือด แต่พอโดนมีดบาดเลือดท่วมมือ แดงแปร๊ด

กลายเป็นตกใจสุดขีด หลังจากนั้นเวลาเห็นสีแดงเลือด หรือ เห็นเลือดเยอะๆ

อาการกลัวเลือดจะออกมา แบบกลับมาคุมตัวเองไม่ได้อีกแล้ว ทรมาณสุดๆ

ส่วนเรื่องของโอ๊ค ต่างกับพวกผมคือ สภาพร่างกาย การเป็นแพนิคอย่างมากคือ

ไม่ได้นอน นอนไม่ได้ วิตกกังวลเกินเหตุ แต่เคสนี้ สภาพร่างกาย โทรมสุดๆเลย

ลองเที่ยบ ปีแล้ว กับ ปีนี้ดู นน. คงลดไปเกือบๆ 10 กก. ได้มั้ง รูปปีที่แล้วยังมีเนื้อ

ปล. ในแง่ดีคือป่วย ในแง่ไม่ดีคือเล่น

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23268
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:28
[RE: โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ]
pohihi188 พิมพ์ว่า:

แต่เห็นเพื่อนๆ แพทย์ ของผมคุยกันว่าน่าจะแพนิคอ่ะครับ

ถ้าในแง่ดีคงป่วยอะครับ อาจะเป็นแพนิคแอทแทค แบบเพื่อนท่านว่า

แต่ตอนผมเป็นแพนิค คือเวลามันแอทแทค เกือบเอาตัวเองไม่อยู่

เพิ่งเคยเข้าใจคำว่า เสีย 0 มันเป็นยังไง แต่หน้าตาผมไม่ล่กขนาดนี้นะ

อย่างมากคือ หายใจเข้าออก นับ 1 2 1 2 คือแบบควบคุมตัวเองไม่ได้

แต่ใช่ว่าจะเป็นแบบนี้ตลอด 24 ชม. นะ มาๆหายๆ ยกตัวอย่างเช่น เลือด

เมื่อก่อนผมไม่เคยแพ้เลือด แต่พอโดนมีดบาดเลือดท่วมมือ แดงแปร๊ด

กลายเป็นตกใจสุดขีด หลังจากนั้นเวลาเห็นสีแดงเลือด หรือ เห็นเลือดเยอะๆ

อาการกลัวเลือดจะออกมา แบบกลับมาคุมตัวเองไม่ได้อีกแล้ว ทรมาณสุดๆ

ส่วนเรื่องของโอ๊ค ต่างกับพวกผมคือ สภาพร่างกาย การเป็นแพนิคอย่างมากคือ

ไม่ได้นอน นอนไม่ได้ วิตกกังวลเกินเหตุ แต่เคสนี้ สภาพร่างกาย โทรมสุดๆเลย

ลองเที่ยบ ปีแล้ว กับ ปีนี้ดู นน. คงลดไปเกือบๆ 10 กก. ได้มั้ง รูปปีที่แล้วยังมีเนื้อ

ปล. ในแง่ดีคือป่วย ในแง่ไม่ดีคือเล่น

ขอบคุณประสบการณ์ที่แชร์นะครับ ไม่เคยรู้เลยมันทรมานขนาดนี้

ถ้ามันหายได้ ก็หายไวๆ นะท่าน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29345
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:29
pohihi188 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณประสบการณ์ที่แชร์นะครับ ไม่เคยรู้เลยมันทรมานขนาดนี้

ถ้ามันหายได้ ก็หายไวๆ นะท่าน  

ขอบคุณมากครับ ถ้าพี่โอ๊คป่วย ก็ขอให้หายไวๆครับ เพราะปีแล้วคนละคนกันเลยครับ

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
911
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 13:23
[RE]โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ
5ปีก่อน ไปเที่ยววอม เจอพี่แกกับลูกน้องเข้ามาตั้งแต่ 4ทุ่มยันตี2 พี้กันตลอดในร้าน ไม่รู้ว่าเป็นสาเหตุรึเปล่านะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 5194
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 13:39

..คงไม่น่าจะแพนิคแล้วมั้งครับ ขึ้นศาลมากี่ครั้งแล้ว ไม่รู้จะแพนิคอะไร คนแพนิคก็ไม่น่าจะมายืนให้สัมภาษณ์ได้ อาการยังงี้ตีลังกาดูก็รู้ว่าใช่
นักเตะตำบล
Status: คนกลัวเมีย
เข้าร่วม: 24 Aug 2008
ตอบ: 5408
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 13:44
น่อลเมื่อไรจะกลับมาระเบิดฟอร์ม
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 13:48
นายก็จะเอาใบแดงให้ได้ใช่ไหม เมื่อวานก็โดนกันไปแล้ว ไม่จำเลยยยย
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2010
ตอบ: 2786
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 13:55
[RE]โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ
คือ งง ไอ้พวกโยงไปการเมือง

เนื้อหากระทู้เกี่ยวกับการเมืองตรงไหนอ่ะ อันนี้แค่สงสัยนะครับ

สมมตินะ ถ้าเอารุปน้องเจนนี่ ลูกสาวแม่หน่อย มาลง จะถือว่าเข้าข่ายเป็นการเมือง ที่ต้องโพสในบอร์ดหรือไม่?

แต่ผมชอบนะกรณีสมมติ เอามาลงบ่อยๆก็ดี 555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 314
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 14:32
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ คิดว่าปัจจัยที่จะทำให้เล่นยานี่อะไรบ้าง

ตอนแรกผมคิดว่าถ้ามีเงินเยอะนี่ไม่จำเป็นต้องเล่นยาเอาเงินไปทำอย่างอื่นได้เยอะ ไม่เห็นต้องทำตัวให้เสีย

สุขภาพเลย
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 14:46
takamotoing123 พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ คิดว่าปัจจัยที่จะทำให้เล่นยานี่อะไรบ้าง

ตอนแรกผมคิดว่าถ้ามีเงินเยอะนี่ไม่จำเป็นต้องเล่นยาเอาเงินไปทำอย่างอื่นได้เยอะ ไม่เห็นต้องทำตัวให้เสีย

สุขภาพเลย  

คนรวยที่เที่ยว สํามะเลเทเมา เล่นยา มีเยอะแยะไปครับ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 14:47
จขกท ไม่สมควรโดนแบนเลยนะเอาจริงๆ

ถ้าจะแบนด้วยความหยุมหยิมแค่นี้ ข่าวเกี่ยวกะลุงตู่ก็ไม่ต้องลงวาไรตี้แล้วล่ะ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 15:15
ถูกแบนแล้ว
โดนแบนเฉย เปราะบางจริงๆ
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2513
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 16:16
ผมก็ว่าหวาดระแวงผิดปกตินะครับ ถ้าเป็นโรคทางกายภาพมันก็จะมีอาการตามส่วนอื่นของร่างกายมากกว่านี้ ถ้าจากที่เห็นคือเป็นอาการหวาดระแวงบวกกับประสาทสัมผัสดูทำงานไวเกินปกติอะ ถ้าบอกว่า panic attack คือวิตกจริตมันไม่เหมือนกันเนอะ หวาดระแวงกับวิตกจริตมันต่างกันแน่นอน เพราะเคยเห็นพี่เค้าตอนดูปกติมากกว่าเหมือนกันครับ

ส่วนที่คิดเห็นกันเรื่องแบนไม่แบนคุกไม่คุก ผมว่าก็เข้าใจWMนิดนึงกันก็ดีครับ ประเด็นมันอาจจะอยู่ที่คนตอบคนเม้นก็จริง แต่คุณวางถ่านราดน้ำมันไว้ ขอแค่มีประกายไฟ ถ้าเป็นคนที่มีหน้าที่ควบคุมดูแลก็ต้องระวังไหมอะครับ
นักเตะท้ายซอย
Status: no country for old men
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 645
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 23:41
โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ
งงว่า ไปออกตัวแทนทำไม เดือนร้อนแทนทำไม - พูดกะเพื่อนๆเมื่อเห็นเม้นในที่ต่างๆจากข่าวนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Fri Oct 04, 2019 07:34
ปิดมู้เถอะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel