ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29081
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:57
[RE: โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ]
ควายไทย พิมพ์ว่า:
เขาแมนรึเปล่า ทำไมออกแนวสาว  

พี่โอ๊คหรอ แมนสิครับ ยังเคยมีข่าวกับจารย์ผมเลย

Spoil

แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Fri Sep 27, 2019 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:58
[RE: โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ]
ManU_UnaM พิมพ์ว่า:
santamania พิมพ์ว่า:
149.6 พิมพ์ว่า:
Clovre พิมพ์ว่า:
purena พิมพ์ว่า:
คือเห็นคลิปสัมภาษณ์นี้เเล้วผมตกใจมากนะ

เค้าผอมจนเเทบจำไม่ได้ เเล้วดูซูบเหมือนคนที่สุขภาพไม่ดี

ใครพอทราบมั้ยว่าเค้ามีปัญหาสุขภาพหรือเปล่า

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1809217/1/#41314031

ศพแรกผ่านไปแล้วนะ

งั้นผมคงต้องโดนเเบนเเล้วล่ะครับ คือคิดอยู่ว่าจะต้องโพสต์ในบอร์ดการเมืองมั้ย

เเต่ผมไม่รู้สึกว่ามันเกี่ยวข้องกับการเมืองเลยอะครับ ถ้าไปโพสต์ในบอร์ดการเมืองก็คิดว่า

มันก็ไม่ตรงกับบอร์ดการเมืองอยู่ดี ถ้าต้องโดนเเบนก็คงต้องทำใจอะครับ

ถึงจะไม่เห็นด้วยเเต่เคารพบอร์ดครับ ถ้าเห็นว่าผมสมควรโดนเเบน ดำเนินการได้เลยครับผม สำหรับท่านขอบพระคุณที่เตือนนะครับ  

อ้างอิงจาก:
เหตุผล: มันเลี่ยงไม่ได้อยู่แล้วที่จะมีคนมาเม้นเรื่องการเมือง ผมมีการแจ้งเตือนคนแจ้งความเยอะแยะเพราะคุณไม่ยอมไปตั้งในบอร์ดการเมือง ถ้าอะไรที่มันใกล้เคียงมีโอกาสถูกลากไปการเมืองก็อย่าเอาออกมาตั้งข้างนนอก เสียเวลาผมด้วย เป็นสิบยี่สิบแจ้งความ ไล่คลิกทีละคนอีก
โดย: เบน ฟรีคิก

วันที่ 27 กันยายน 2019  

ขอบพระคุณครับ ผมถึงได้บอกว่าผมเคารพบอร์ดครับ เพียงเเต่ถ้าย้ายไปบอร์ดการเมือง มันจะกลายเป็นว่า บอร์ดการเมืองของเรากลายเป็นช่องทางเอาตัวรอด เเล้วต่อไปใครโพสต์อะไรที่เเม้เนื้อหาไม่เกี่ยวเเต่เอาไปยัดไว้ในนั้น มันก็มั่วไปหมด ผมเข้าใจความคิดพี่เบนครับ ไม่คัดค้านใดๆเลยครับถ้าจะเเบน เเต่คงไม่ย้ายอะครับ ยอมโดนเเบนโดยละม่อม ครับผม  

จากประสบการณ์ ประโยคท้ายๆของท่านมันจะไม่แค่แบนนะ แต่จะพาลงสุสานเอาา

ผมไม่มีเจตนาท้าทายเลยครับ เล่นมา 12 ปี ไม่เคยมีปัญหากับบอร์ดเลยครับ ตรวจสอบได้เลยครับ ถ้าผิดผมก็ยอมอะครับ  

เล่นมา 12 ปี เดาว่าเข้าเว็บน่าจะบ่อย
อาจเข้ามาอ่านทุกวัน นี่ผมก็เดาเอานะ
เหมือนมีคนตั้งไปแล้ว จะไม่ผ่านสายตา
หรอครับว่าเพิ่งมีคนตั้งไป แล้วก็ถามทรง
แนวๆท่าน แต่ก็เอาที่ท่านสบายใจครับ
บุคคลที่เกี่ยวกะการเมืองหรืออาจทำให้
โยงไปการเมืองได้ ไปบอร์ดการเมือง
น่าจะดีกว่า แต่ก็แล้วแต่ท่านสิทธิของท่าน  

ท่านเดาถูกครึ่งนึงครับ
ผมเห็นว่ามีคนตั้ง เเต่มาเห็นหลังจากที่ตั้งกระทู้นี้ไปเเล้วอะครับ
เเต่อย่างไรก็ขอบพระคุณที่ตักเตือนครับ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13638
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:58
ผมว่าท่านจขกท หยุดพิมเหอะ พลาดก็คือพลาด ไม่ต้องมาแบบยอมรับ หรือ แบนเลย ไรแบบนี้ เด๋วถ้านายกมาอ่านถ้าอารมดีก็คงแค่แบน ถ้าแกเคลียดๆ มาอ่านเป็นท้าทายแกลบได้เลยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Fri Sep 27, 2019 11:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3679
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:00
ผมว่ากระทู้นี้ไม่โดนหรอก กระทู้นั้นที่โดนเพราะเกรี้ยวกราดมากกว่า ด่าเละอย่างนั้นก็สมควรโดนอยู่นะ
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38113
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:01
เข้าใจ จขม.นะฮะ คือจริงๆมันเกี่ยวกับอาการ ไม่ได้เกี่ยวกับการเมือง

แต่ถ้า WM จะแบน หรือถึงขั้นลงสุสาน (เพราะมองว่าท้าทาย มีคนเตือนก็ยังนิ่ง)...ผมก็เข้าใจเหตุผล WM นะฮะ

การเอาอาการของบุคคลที่เกี่ยวข้องทางการเมืองมาตั้งมู้..มันสุ่มเสี่ยงที่จะโดนคนลากลงการเมืองอยู่ละฮะ

คือคนผิดจริงๆน่ะคือคนลากเข้าการเมืองแหละฮะ...แต่ WM แกจะมองว่าถ้าไม่มีมู้นี้ โอกาสจะโดนลากก็มีต่ำ

พอมีมู้แบบนี้มา แกต้องมาคอยรับแจ้งความเรื่อยๆ เพราะพอมีลากลงการเมืองคนนึง มันต้องมีอีกฝั่งนึงใส่กลับมา ไม่จบ ไม่สิ้น

แล้วถ้าแกไม่จัดการ ต่อไปมู้แบบนี้(แต่เจตนาท้าทาย) ก็จะผุดมาเรื่อยๆ พฤติกรรมใสซื่อ แต่มีนัยแอบแฝง

เช่นเอาคลิปประยุทธมาตั้งมู้แล้วถามว่า "อาการแบบนี้เรียกมนุษย์ลุงมั๊ย"

พอมู้นั้นโดนแบน ไอ้คนที่เกี่ยวข้องก็จะหน้าซื่อตาใส เอามู้นี้มาอ้าง ว่าทำไมทีมู้นี้ไม่โดน WM 2 มาตรฐาน บลาๆๆ

บอร์ดเรามันเป็นแบบนี้แหละฮะ..พฤติกรรม user เป็นตัวทำให้กฏกติกามันหยุมหยิมลงเรื่อยๆ

โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15314
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:01
Spoil
purena พิมพ์ว่า:
คือเห็นคลิปสัมภาษณ์นี้เเล้วผมตกใจมากนะ

เค้าผอมจนเเทบจำไม่ได้ เเล้วดูซูบเหมือนคนที่สุขภาพไม่ดี

ใครพอทราบมั้ยว่าเค้ามีปัญหาสุขภาพหรือเปล่า

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1809217/1/#41314031

ศพแรกผ่านไปแล้วนะ

งั้นผมคงต้องโดนเเบนเเล้วล่ะครับ คือคิดอยู่ว่าจะต้องโพสต์ในบอร์ดการเมืองมั้ย

เเต่ผมไม่รู้สึกว่ามันเกี่ยวข้องกับการเมืองเลยอะครับ ถ้าไปโพสต์ในบอร์ดการเมืองก็คิดว่า

มันก็ไม่ตรงกับบอร์ดการเมืองอยู่ดี ถ้าต้องโดนเเบนก็คงต้องทำใจอะครับ

ถึงจะไม่เห็นด้วยเเต่เคารพบอร์ดครับ ถ้าเห็นว่าผมสมควรโดนเเบน ดำเนินการได้เลยครับผม สำหรับท่านขอบพระคุณที่เตือนนะครับ  

ขออนุญาติโควท จขกท.นะครับ คือผมเห็นหลายเคส ที่ประมาณนี้ครับ
ว่าถ้าผิดก็แบนเลย อะไรแบบนี้น่ะครับ คือมันจะเข้าข่ายว่าท้าทายแล้วก็ลบ ID ไปเลย
ถ้าเป็นไปได้ก็แก้ไขดีกว่านะครับผมว่า

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 7107
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:02
โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ
ย้ายไปห้องการเมืองก้อจบละ เดี๋ยวทำไปทำมาก้อมาเรียกร้องหามาตรฐานกันอีก ทีเอ็งล่ะ ทีข้าล่ะ ไปโพสห้องการเมืองจบๆไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15803
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:04
อ่านมา5หน้า ก็มีแต่คนถามอาการเพราะอยากรู้แค่นั้น ไม่มีลากเข้าการเมืองใดๆเลย
ดังนั้นถ้าแบนก็แปลกไปหน่อยแล้วนะ

ผมก็อยากรู้เพราะดูการตอบคำถามรอบนี้กับรอบก่อนที่มาศาลเหมือนกัน เปลี่ยนไปอย่างกับคนละคน หากป่วยก็อยากรู้ว่าโรคอะไร สาเหตุ-ป้องกันอย่างไร รักษาอย่างไร
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2009
ตอบ: 1204
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:04
https://www.youtube.com/embed/ZL3yBXOlMYo

อันนี้ปีก่อน ดีกว่าปัจจุบันเยอะนะ แต่ก็มีอาการล่กๆลนๆอยู่บ้างนิดๆ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5471
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:07
คือถ้าเจตนาถามอาการแปลกๆ จริงๆก็ไม่ควรโดนนะ

ถ้ามีเคสอื่นเป็นคลิปนักการเมืองเหมือนกัน แต่ถ้าเจตนาแฝง อันนี้ก็น่าจะโดนแบนไป

ขึ้นอยู่กับWM จะมีความคิดเรื่องเจตนายังไง หรือเหมารวมไปให้จบๆไม่ต้องคิด
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2744
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:15
อาการแบบนี้ชัดเจนเลยครับ

Spoil
เพื่อนผมที่อยู่ใกล้ชิดกับครอบครัวนี้ก็เล่นครับ เคยถามเพื่อนว่าในคลิปที่เสกพูดอ่ะจริงมั้ย เพื่อนก็ยิ้มๆ พยักหน้า

ใกล้ชิดแบบว่าเข้าบ้านครอบครัวนี้ได้ ได้รับเชิญไปงานแต่งน้องสาวที่ฮ่องกง  
THE RED DEVILS!!
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6264
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:17
โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
loveclash พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
หลายเม้นก็เพลาๆ การเมืองหน่อยมันผิดบอร์ด
อยากเถียงไปอีกบอร์ดเลย  

นี่ไง พลาดแล้วครับ พี่ชิคล่ะ  

พี่ชิคเงียบไปเลย

คือ WM เค้าเปิดบอร์ดให้แล้วทำไมไม่ไปจัดเต็มบอร์ดนั้นอ่ะ
คนพวกนี้เค้ากลัวอะไร  

ผิดที่นายอ่ะ​ ไปคิลพี่ชิคทีเดียวพี่ชิคเค้าเลยเงียบเลย​ น่าสงสาร​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 16263
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:18
ไปซะละ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:18
ทรงนี้คือทรง ดูดไอซ์แล้วเป็นทรงแบบดูดมานานมากแล้วด้วย
ลกๆล่นๆดีดๆ ตาแข็ง ปากเข็ง ปากคอหน้า อาการมันออก

เคยรู้จักบางคนที่ติด อาการนี้ทั้งนั้น

ถ้าไม่ใช่แล้วป่วย ขอให้หายไวๆครับ
MY LIVERPOOL!!!!
FORZA NAPOLI!!!!

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 23145
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 12:19
คือตอนแรกเห็นก็คิดว่าใช่

แต่เห็นเพื่อนๆ แพทย์ ของผมคุยกันว่าน่าจะแพนิคอ่ะครับ

ก็ไม่รู้ยังไง

แก้ไขล่าสุดโดย Tsubomi เมื่อ Fri Sep 27, 2019 12:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel