ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:34
[RE: โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ]
เอาจริงๆมันไม่การเมืองหรอกครับ สำหรับคนที่ตั้งกระทู้นะ

คนที่ควรจะโดนแบน คือคนที่มาโพสต์โยงเข้าการเมืองมากกว่า

แต่ทั้งนี้ พวกเราต้องเข้าใจผู้ดูแลเว็บด้วยครับ ว่าเค้าทำงานคนเดียว

ถ้าจะให้เค้ามาไล่เช็คทีละโพสต์ ผมว่าเค้าก็เหนื่อยเกินไป ทำไม่ไหวหรอก

เค้าก็จำเป็นต้องแบนคนตั้งกระทู้ เพื่อคนจะได้กลัวแล้วไม่ต้องมาตั้งอีก มันจะได้ตัดปัญหาไป
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:35
โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ
แล้วจัดการเฉพาะคนลากเข้าการเมืองได้มั้ยครับ

ผมเข้าใจความหมาย​ จขพ​ นะ

เพราะผมก็อยากรู้แกป่วยเป็นอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:38
[RE: โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ]
santamania พิมพ์ว่า:
norranun พิมพ์ว่า:
norranun พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้ WM โหดนะครับ

ผมว่าท่านรีบๆย้ายไปบอร์ดการเมืองเถอะ

ไม่งั้นอาจติดคุกในไม่อีกกี่นาทีข้างหน้า

เมื่อวานก็เพิ่งมีโดนไป 4 ศพรัวๆ เพราะเรื่องนี้แหละ ไม่คุ้มนะท่าน  

ขอบพระคุณครับ เเต่ผมมองว่าเจตนารมณ์ของบอร์ดการเมืองกับโพสต์นี้ของผมมันคนละเรื่องกัน
ไม่อยากให้บอร์ดการเมืองเป็นเสมือนหนทางรอดตัวจากความผิดที่ได้กระทำลงไปเเล้ว

ถ้าผมผิดเเละความผิดเกิดขึ้นเเล้ว การย้ายบอร์ดคงไม่ช่วยให้ความผิดหายไปหรอกครับ

เเค่เค้ามาเห็นไม่ทันเเค่นั้น เคสนี้ผมยอมโดนเเบนดีกว่าครับ เเต่ยังไงก็ขอบพระคุณนะครับ  

คือมันจะมีคอมเม้นที่ลากเข้าการเมืองไง

แต่ถ้าให้ผมเดา

ท่านมี 2 ไอดีป่าว

เมื่อวานโดนแบนไป วันนี้เลยเอาอีกไอดีมาปั่น เพื่อเป็นการแก้แค้น

ผมเดาๆ

เพราะท่านย้ายบอร์ดก็จบละ อันนี้เหมือนมีเลศนัยแปลกๆ 555  

ผมมีไอดีเดียวครับ เล่นมา 12 ปีก็มีไอดีเดียว ไม่เคยมีรูปอวาตาร์ ไม่เคยมีลายเซ็น ไม่เคยโดนเเบน สงสัยโดนครั้งนี้ละครับ ขอบพระคุณทุกท่านด้วยครับ ผมไม่ได้ท้าทายเลยครับ อีกอย่างที่ไม่ย้ายคือ ถ้าสิ่งนี้มันผิด เท่ากับผมทำผิดเเล้ว ความผิดมันเกิดเเล้วอะครับ ผมก็ควรโดนลงโทษละครับถ้ามองว่าผิดจริง ก็ยืนรอมอบตัวเลยดีกว่าครับ  
อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่งล่ะที่เข้าใจท่าน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29345
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:38
จากมู้ที่แล้วหน้า 4 เห็นบอกก็ปรกติมีสมาธิตอบนักข่าวดี

แต่สำหรับผมบอกเลย ว่าเต็มกราฟ โคตรล้นเลย อาการงี้

สำหรับใครโตมาโดยขาวสะอาดไม่เคยเอาตัวเข้าไปเฉี่ยวเลย

ก็อาจจะคิดงั้น แต่สำหรับคนที่โตมา หรือใช้ชีวิตมาแบบ เทาๆ

หรือดำ บอกเลย เหมือน โกส เห็น โกส อะ ไม่ปรกติแน่ๆแบบนี้

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะอบจ.
Status: ทำงานด้วย อ่าน soccersuck ด้วย
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 1827
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:39
โอ๊ค พานทองเเท้ ตอนนี้เค้าป่วยหรือเปล่าครับ
149.6 พิมพ์ว่า:
Clovre พิมพ์ว่า:
purena พิมพ์ว่า:
คือเห็นคลิปสัมภาษณ์นี้เเล้วผมตกใจมากนะ

เค้าผอมจนเเทบจำไม่ได้ เเล้วดูซูบเหมือนคนที่สุขภาพไม่ดี

ใครพอทราบมั้ยว่าเค้ามีปัญหาสุขภาพหรือเปล่า

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1809217/1/#41314031

ศพแรกผ่านไปแล้วนะ

งั้นผมคงต้องโดนเเบนเเล้วล่ะครับ คือคิดอยู่ว่าจะต้องโพสต์ในบอร์ดการเมืองมั้ย

เเต่ผมไม่รู้สึกว่ามันเกี่ยวข้องกับการเมืองเลยอะครับ ถ้าไปโพสต์ในบอร์ดการเมืองก็คิดว่า

มันก็ไม่ตรงกับบอร์ดการเมืองอยู่ดี ถ้าต้องโดนเเบนก็คงต้องทำใจอะครับ

ถึงจะไม่เห็นด้วยเเต่เคารพบอร์ดครับ ถ้าเห็นว่าผมสมควรโดนเเบน ดำเนินการได้เลยครับผม สำหรับท่านขอบพระคุณที่เตือนนะครับ  

อ้างอิงจาก:
เหตุผล: มันเลี่ยงไม่ได้อยู่แล้วที่จะมีคนมาเม้นเรื่องการเมือง ผมมีการแจ้งเตือนคนแจ้งความเยอะแยะเพราะคุณไม่ยอมไปตั้งในบอร์ดการเมือง ถ้าอะไรที่มันใกล้เคียงมีโอกาสถูกลากไปการเมืองก็อย่าเอาออกมาตั้งข้างนนอก เสียเวลาผมด้วย เป็นสิบยี่สิบแจ้งความ ไล่คลิกทีละคนอีก
โดย: เบน ฟรีคิก

วันที่ 27 กันยายน 2019  

ขอบพระคุณครับ ผมถึงได้บอกว่าผมเคารพบอร์ดครับ เพียงเเต่ถ้าย้ายไปบอร์ดการเมือง มันจะกลายเป็นว่า บอร์ดการเมืองของเรากลายเป็นช่องทางเอาตัวรอด เเล้วต่อไปใครโพสต์อะไรที่เเม้เนื้อหาไม่เกี่ยวเเต่เอาไปยัดไว้ในนั้น มันก็มั่วไปหมด ผมเข้าใจความคิดพี่เบนครับ ไม่คัดค้านใดๆเลยครับถ้าจะเเบน เเต่คงไม่ย้ายอะครับ ยอมโดนเเบนโดยละม่อม ครับผม  

จากประสบการณ์ ประโยคท้ายๆของท่านมันจะไม่แค่แบนนะ แต่จะพาลงสุสานเอาา

ผมไม่มีเจตนาท้าทายเลยครับ เล่นมา 12 ปี ไม่เคยมีปัญหากับบอร์ดเลยครับ ตรวจสอบได้เลยครับ ถ้าผิดผมก็ยอมอะครับ  

เล่นมา 12 ปี เดาว่าเข้าเว็บน่าจะบ่อย
อาจเข้ามาอ่านทุกวัน นี่ผมก็เดาเอานะ
เหมือนมีคนตั้งไปแล้ว จะไม่ผ่านสายตา
หรอครับว่าเพิ่งมีคนตั้งไป แล้วก็ถามทรง
แนวๆท่าน แต่ก็เอาที่ท่านสบายใจครับ
บุคคลที่เกี่ยวกะการเมืองหรืออาจทำให้
โยงไปการเมืองได้ ไปบอร์ดการเมือง
น่าจะดีกว่า แต่ก็แล้วแต่ท่านสิทธิของท่าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - Manchester united
แบงค็อก ยูไนเต็ด - Bangkok united
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 40
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:40
เคสนี้ ผมก็มองเฉยๆนะ ผมก็ได้ดูสัมภาษณ์ ผมก็มีตั้งคำถามเหมือนกันว่าเค้าเป็นอะไรรึปล่าว ทำไมสภาพร่างกาย หรือบุคลิก ถึงกลายเป็นแบบนั้นไม่เห็นนัยยะที่สื่อเรื่องการเมืองเลย

แต่ก็อย่างที่รู้กัน ต่างกันต่างความคิด บางคนก็อาจจะมองในมุมที่ตัวเองคิด แต่ก็น่าจะมีตรงกลางนิดนึงสำหรับการคอมเม้นหรืออะไรก็ตามที่จะทำให้กระทู้นี้เกิดประเด็นขึ้นมา

ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 16325
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:42
กระทู้เก่ายังไม่ไปไหนเลยจริงๆ น่าจะเห็นนะคนเม้นกันเป็นร้อย เปิดจากคอมผมรีเฟรชแล้วยังไม่ตกหน้าแรกเลย
แก้ไขล่าสุดโดย sanyo เมื่อ Fri Sep 27, 2019 11:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะตำบล
Status: เง่น
ตอบ: 3688
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:44
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
สรุปเขาเป็นอะไรครับ

ผอมแบบนี้เหมือนโรคทางระบบหลายๆโรค ที่รักษายากเลย  

ดูดไอซ์มา มันคึก
Blue is the colour

โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:44
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
สรุปเขาเป็นอะไรครับ

ผอมแบบนี้เหมือนโรคทางระบบหลายๆโรค ที่รักษายากเลย  

ถ้ามองโลกในแง่ดีก็ คงป่วยแหละครับ คล้ายๆอาการสันนิบาต

ถ้ามองโลกในแงไม่ดี เล่นของมาแน่นอน อาการล่กๆลนๆ แบบนี้

ถ้ามองโลกในแง่ไม่ดีบวก คงเป็นเพศที่2 จริต ทำหน้าทำตา แบบนี้

ปล. ในเฟสคลิปมู้เมื่อคืน บอกป่วย "สันนิบาต"หรือเปล่า แต่ผมว่าไม่นะ

Spoil
ผู้ตอบ น.พ.นิพนธ์ พวงวรินทร์

โรคสันนิบาต ตรงกับโรคในปัจจุบัน คือ โรคพาร์กินสัน อาการเด่นของผู้ป่วย คือ จะมีอาการสั่นขณะนั่งนิ่งๆหรืออยู่นิ่งๆ โดยมากมักจะเป็นที่มือและเท้า บางรายมีคางสั่น ปากสั่น และลิ้นสั่นได้ด้วย นอกจากนี้ยังมีอาการเกร็งของกล้ามเนื้อทั่วร่างกาย ทำให้เดินลำบากปวดเมื่อยตามตัว แขน ขา และเคลื่อนไหวลำบาก

ลักษณะเด่นอีกอย่างหนึ่งของโรคนี้ คือ มีอาการเคลื่อนไหวช้า ทำอะไรช้า พูดเสียงเบาและรัว ใบหน้าเฉยเมยไม่ยิ้มเหมือนกับคนใส่หน้ากาก ผู้ป่วยโรคนี้เวลาเดินจะตัวงอ แขนไม่แกว่ง และหน้าจะซุนไปก่อน ทำให้หกล้มง่ายและการเดิน จะเดินแบบซอยเท้าถี่ๆ และก้าวสั้นๆ มีปัญหาหกล้มจนเกิดกระดูกหักหรืออุบัติเหตุต่อสมองพบได้บ่อยในโรคนี้ เพราะผู้สูงอายุมีกระดูกบางอยู่แล้ว และโรคนี้มักเกิดบ่อยในผู้สูงอายุ

ปัจจุบันโรคนี้สามารถรักษาได้แล้ว เพราะเราทราบว่าโรคนี้เกิดจากสมองขาดสารเคมีที่มีชื่อว่า โตปามีน ซึ่งเป็นตัวสำคัญในการเคลื่อนไหวของร่างกาย การรักษาในปัจจุบัน คือ การทำให้สมองมีสารเคมีชนิดนี้เพิ่มขึ้น โดยการกินยาซึ่งมีหลายชนิดทำให้สมองมีสารเคมีโตปามีนขึ้นมาชดเชยเพราะเซลล์สมองที่สร้างสารเคมีชนิดนี้เสื่อมสลายและตายไป การรักษาสามารถรักษาได้จากทุกโรงพยาบาลทั่วประเทศไทย เพราะมียาดังกล่าวทั่วประเทศ แต่ค่ายาค่อนข้างแพงครับ

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2008
ตอบ: 949
ที่อยู่: เทวากับซาตาน นางมารกับเทพบุตร เศษมนุษย์กับปถุชน สัตว์สังคมกับศพเดินดิน
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:46
ถ้าพิเคราะห์แบบตามเนื้อหา

1.คำถามไม่ได้บ่งบอกไปทางการเมืองเป็นความสงสัยในเรื่องทั่วไปในบ้านเมือง ดังนั้นถ้าคนไม่ฝักใฝ่การเมื่องมาอ่านยังไงก็ไม่ใช่การเมือง สมควรลงในวาไรตี้

2.ภาพหรือคลิบประกอบ เป็นการสัมภาษณ์ถึงเรื่องที่เกี่ยวกับศาลไต่สวนในเรื่องการฟอกเงิน ซึ่งมันธุรกิจส่วนตัวก็ไม่การเมื่องอีก จริงอยู่คนในคลิปเป็นคนที่เกี่ยวข้องทางการเมือง คนไม่ฝักใฝ่การเมืองมาอ่าน 50-50 แต่ก็ยังลงในวาไรตี้ได้เพราะมันไม่ได้การเมืองจ๋า

3.เจตนาคนลง อันนี้ไม่รู้คงต้องสืบย้อนไปว่าปกติเป็นพวกฝักใฝ่การเมืองมั้ย

โดยสรุปผมเป็นคนไม่สนใจการเมืองนะเลยอาจไม่คมพอที่จะมองว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้การเมือง ผมมองแค่ว่ามันเป็นคำถามวาไรตี้ทั่วไป

เชื่อว่าคนที่เข้ามาอ่านคนอื่นมีวิจารณญานพอจะวิเคราะห์ว่าควรลากไปเรื่องการเมืองมั้ย
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4777
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:47
น่าจะ ตื่นเต้นหม้ากกกมากกกก ครับ

โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:52
Spoil

คห. ใน YT เกือบทุกช่อง ประมาณนี้ทั้งนั้น มีทั้งเป็นห่วง ทั้งฟันธงว่าเล่นแน่นอน

เจ้าตัวรู้ดีที่สุด ยังไงสายตาคนนอกมันพูดยากอยู่ละ งั้นแล้วแต่ใครจะคิดยังไงเลย

ปล. ส่วนตัวผมมองว่าไม่ปรกติ
แก้ไขล่าสุดโดย pohihi188 เมื่อ Fri Sep 27, 2019 11:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Status:
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:52
เข้าไปดูรูปโปรไฟล์เฟสที่เป็นออฟฟิเชียล สภาพแกมาไกล

ม๊ากมาก (ออกเสียงแบบคุณโอ๊คตอนสัมภาษณ์)
แก้ไขล่าสุดโดย tonglovedt เมื่อ Fri Sep 27, 2019 11:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:54
ถูกแบนแล้ว
Believe พิมพ์ว่า:
จริงๆ เค้าก็ถามแค่ว่าเค้าป่วยมั้ย หรือมีอาการแปลกๆ เพราะอะไร

น่าจะแบนคนที่มาเม้นลากเข้าการเมืองมากกว่านะ แบบนี้  

ผมเห็นด้วยนะ ที่สำคัญพานทองแท้ไม่ได้เป็นนักการเมืองด้วยซ้ำ เค้าเป็นแค่สมาชิกพรรคการเมืองเอง ควรแบนคนที่ลากเข้าการเมืองน่าจะดีกว่า เจตนาไม่ได้เกี่ยวกับการเมืองเลย และบางคนไม่อยู่ในบอร์ดการเมืองถ้าเอาไปตั้งบอร์ดการเมืองหลายๆคนก็คงจะไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้คุณพานทองแท้เปลี่ยนไปมากขนาดนี้
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2019 11:55
wing2wing พิมพ์ว่า:
ศพแรกเพิ่งผ่านไปไม่นานมาโพสต์คลิปลักษณะเดียวกันแบบนี้เข้าข่ายท้าทายอำนาจศาลนะ คำกล่าวอ้างว่าไม่รู้ศาลไม่รับฟังครับ

ผมไม่อ้างว่าไม่ทราบหรอกครับ ก็ท่านเล่นเอามาวางให้ดูผมจะไม่รู้ได้อย่างไร(555+) เเต่เอาเป็นว่าผมก้ยอมรับการลงโทษเเหละครับ

ขออภัยทุกท่านด้วยถ้าทำให้ไม่สบายใจ ขออภัยพี่เบนด้วยครับ มองในมุมของพี่เบนผมเข้าใจเลย

การดูเเลคนหมู่มากต้องใช้การบริหารจัดการ บางเคสใช้ บริหาร บางเคสต้องใช้ จัดการ เคสนี้ถ้าพี่เบนจะลงโทษผมไม่โต้เเย้งเลยครับ ขออภัยพี่เบนเป็นอย่างสูงอีกครั้งครับ เเละขอบพระคุณทุกท่านที่ตักเตือนครับผม ขอบคุณเเละขอโทษจากใจจริงครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel