ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ความยาวไม่เกิน 200 ตัวอักษร
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 11:58
[RE: คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ]
zasd พิมพ์ว่า:
จะหาแค่(แฟน) หรือ หา(ว่าที่ภรรยา) ต้องตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อน
เพราะวิธีหามันต่างกันเยอะเลย  

ว่าที่ภรรยาเลยครับ ลองผิดลองถูกผมเคยผ่านมาแล้วอยากจะมีจริงๆแล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 632
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 11:58
[RE]คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ
ผู้หญิงก็รอผู้ชายเข้ามาจีบเหมือนกันนะครับ อย่าไปกลัว คิดซะว่าจีบไม่ติดก็เท่าทุนเพราะท่านไม่มีอะไรเสียอยู่แล้ว

เรื่องการแต่งตัวก็พยายามแต่งตามแฟชั่นบ้างครับ ผู้หญิงจะได้ไม่เอาเรื่องการแต่งตัวมาตั้งเป็นอคติ

แล้วก็ถ้าอยากเจอคนดีๆก็ต้องพาตัวเองเข้าไปอยู่ในสังคมดีๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 11:59
ถูกแบนแล้ว
[RE: คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ]
Nick-EE พิมพ์ว่า:
ว่าว พิมพ์ว่า:
ไปฟิตเนสครับ สูงอยู่แล้ว เล่นฟิตเนสเอาไห้รูปร่างสวย สาวๆก็หาจากฟิตเนสนั้นแหละ เนียนไปสอนเล่น หรืออะไรก็ว่าไป  

ให้มาแนวสายกล้ามเลยใช่มั้ยท่าน ยอมรับตรงๆนะครับผมว่าไปฟิสเนตมันเปลืองผมไปเล่นฟรีในมอของชมรม มันก็มีแต่ผู้ชาย ค่าฟิสเนตมันแพงไปสำหรับมนุษย์เงินเดือนอย่างผม ไปเล่นฟรี กับวิ่ง ละก็ออกกำลังกายที่หอครับที่ทำอยู่  
งั้นท่าน สร้างกล้ามเนื้อเอาให้หุ่นสวยๆเลยครับ สูงเกือบ 180 มีซิกแพค ยังไง สาวๆเข้ามาเองครับ ไม่ต้องกลัว ส่วนเฉิ่มๆเชยๆอะไรที่ท่านว่า มันเปลี่ยนไม่ยากครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 11:59
Assa พิมพ์ว่า:
โห ไปหลายหน้าละไม่รู้จะได้อ่านที่ผมแนะนำป่าว แล้วที่แนะนำจะซ้ำป่าว

เริ่ม ท่านต้องดูแลตัวเองก่อนครับ สูง 179 อายุ 26 เข้าฟิตเนตสร้างกร้ามเนื้อก่อนเลนครับเอาหุ่นเท่ๆ ไงก็มีคนมอง

หลังจากนั้นหากิจกรรมทำครับ วิ่ง ปั้นจักรยาน เตะบอล ตีแบต เพื่อที่จะได้มีเพื่อนๆกลุ่มใหม่ๆมากขึ้น ทำไมมีแต่กีฬา555 เชื่อผมกีฬานี่ของดีเยอะครับ

แล้วค่อยมองหาคนที่เข้ากับเราได้ดี ในกิจกรรมนั้นๆ

เรื่องการจีบคงไม่ต้อง ทำกิจกรรมร่วมกันถ้ามันใช้ มันแทบไม่ต้องจีบ

จัดไปขอให้โชคดีครับ  

ผมชอบเล่นฟุตบอลกับวิ่งอยู่แล้วครับ

ถอดเสื้อเตะบอลกับเพื่อนก็มีแต่ผู้ชาย แนวเถื่อนๆผมจบสายช่างนะครับ
วิ่งก็วิ่งในม.คนเดียวไม่รู้จักใครเลยครับ  

ต้องหากลุ่มวิ่งครับทีมีทริปไปวิ่งจังหวัดนู้นนั้นนี้ อาจจะถามจากเพื่อนของเพื่อน เพื่อนแฟนเพือน พี่หรือน้องแฟนเพื่อนไรงี้ครับ ถ้าไปคนเดียวไม่มีประโยช
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ความยาวไม่เกิน 200 ตัวอักษร
มังกรหนวดทอง พิมพ์ว่า:
อย่างแรกเลยคือคุณต้องมีความกล้าก่อน ถ้าไม่กล้าแล้วจะได้แฟนได้ยังไง อย่างที่สองอยากได้แฟนก็ต้องหมั่นออกไปข้างนอกไปเปิดหูเปิดตาบ้าง จะเอาง่ายหน่อยก็ไปสมัครเข้าชมรมอะไรซักอย่างก็ได้ที่เป็นชมรมที่มีผู้หญิงร่วมด้วย แรกๆก็ทักทายก่อนพอเริ่มสนิทก็เริ่มๆยกระดับขึ้นเป็นแฟนอะไรแบบนี้ แต่ก่อนจะคบก็ดูซะก่อนว่านิสัยเขาเหมือนเราไหมอย่าดูแต่หน้าตาอย่างเดียว การที่จะคบกันได้นานๆและอาจจะยาวไปถึงเป็นคู่ชีวิตนั้น ถ้านิสัยใกล้เคียงกันถึงจะรอด ถ้านิสัยคนละขั้วอย่าเสียเวลา คบไปก็ไปไม่ยืนยาว เช่น เราชอบเที่ยวแต่ผู้หญิงชอบอยู่กับบ้านอะไรแบบนี้ อย่างผมกับแฟนอายุห่างกัน 8 ปีแต่เราสองคนมีนิสัยคล้ายกันคือค่อนข้างมีโลกส่วนตัวด้วยกันทั้งคู่และเป็นคนง่ายๆเหมือนกันจนตอนนี้แต่งงานแล้ว อย่างที่สามผู้หญิงโดยส่วนมากไม่ชอบผู้ชายกินเหล้าสูบบุหรี่เลี่ยงพวกนี้ได้ควรเลี่ยง อย่างที่สี่บุคคลิกท่าทางการแต่งกายก็ต้องดีระดับนึงอย่าปล่อยให้อ้วนฉุหรือแต่งตัวแบบเห่ยๆรวมไปถึงอุปนิสัยต้องดีมีความเป็นสุภาพบุรุษและให้ผู้หญิงรู้สึกว่าเป็นที่พึ่งเขาได้ เหนือสิ่งอื่นใดคุณต้องมีความกล้าก่อน ถ้าไม่กล้าขี้อายใครเขาอยากจะเอาเป็นแฟนด้วยหรือไม่งั้นคุณก็ต้องรอเขาเข้ามาจีบคุณเอง ซึ่งบอกเลยว่าโอกาสยากถ้าคุณไม่ใช่คนหน้าตาหล่อเป็นพิเศษ  

ความกล้า บุคคลิกสินะครับท่านผมจะลองปรับใหม่ดูครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:00
kanjanalove พิมพ์ว่า:
มันต้องมีเจอคนบนรถเมล์ รถไฟฟ้า บ้างละที่จะต้องเจอบ่อยๆ หน้าคุ้นๆเดิมๆ ระหว่างไปกลับที่ทำงาน ในลิฟท์บริษัทข้างเคียง ร้านข้าว ตามเซเว่น ลองเริ่มทักทายแบบยิ้มๆดู อาจจะมีคนโต้ตอบกลับบ้างหรือเฉยเมยก็ได้ แต่ก็ทำให้กล้าๆขึ้นมาหน่อย อาจจะไม่ใช่คนนี้ที่จะเป็นแฟนแต่คือเปิดโอกาสให้รู้จักคนเยอะขึ้น ก็กล้ามากขึ้นมันต้องมีสักคนแหละที่คุยได้  

มันมีครับ แต่เขาโปรไฟล์ดีเกินไปทั้งนั้น สวย เกินไป ผมไม่อยากต่อยข้ามรุ่นครับผิดหวังแน่ๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7348
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:01
ถูกแบนแล้ว
เราไม่ได้เป็นฝ่ายเลือก แต่โชคชะตาเลือกเอาไว้ให้เราหมดแล้วครับ อวยพรขอให้ท่านได้พบกับความรักดีๆ และรักกันไปนานๆนะครับ

0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:02
white valentine พิมพ์ว่า:
ตัวสูงได้เปรียบคนอื่นอยู่แล้ว ไปสายออกกำลังกายเลยก็ดีครับ

หาที่วิ่งที่คนเยอะๆหน่อยแบบสวนลุม สวนสุขภาพ เจอสาวที่ชอบก็ยิ้มให้บ้าง

อะไรประมาณนี้

ผมไปวิ่งใน มหาลัยประจำครับเจอแต่เด็ก18-19ผมแก่วัยทำงานแล้วไม่กล้ายิ้มให้หรอกครับ เหมือนคนแก่มาแต้บเด็กมากกว่า
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7571
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:02
code&lens พิมพ์ว่า:
ถ้าเจอคนที่ถูกใจแล้วผมว่าเข้าไปคุยเลยครับ

แรกๆ ต้องอาศัยความกล้าพอสมควรแม้ว่าจะล้มเหลว

แต่เราเป็นผู้ชาย แค่ไปทำความรู้จักผู้หญิงเค้าคงไม่ฆ่าเราหรอก  

กลัวผิดหวังจริงๆนะท่าน สเตปผมจีบหญิงคือถ้าเขาไม่เปิดช่องผมไม่กล้าเข้าไปเลยครับ ที่เคยมีแฟนก็เพื่อนกันมาก่อนทั้งนั้น  

ทำให้มันชัดเจนครับ ถ้าเธอไม่เปิดช่องให้ถามตรงๆไปเลย

สิ่งที่ท่านจะได้มันคุ้มมากกว่าเสีย

ต่อให้เธอปฎิเสธ ท่านอาจจะเสียใจแต่ผมว่ามันไม่นานก็หาย

แถมไม่ต้องเสียเวลา และ มีโอกาสเจอคนที่ใช่และถูกใจมากกว่าอีก
1
0

ซุปตาร์ยูโร
ANNIHILATOR พิมพ์ว่า:
เราไม่ได้เป็นฝ่ายเลือก แต่โชคชะตาเลือกเอาไว้ให้เราหมดแล้วครับ อวยพรขอให้ท่านได้พบกับความรักดีๆ และรักกันไปนานๆนะครับ

ไม่เคยเจอเลยครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 632
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:03
[RE]คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ
ผมเพิ่งอ่านคอมเม้น ท่านเป็นคนดูถูกตัวเองพอสมควรเลยนะครับ

ก่อนอื่นคนเราทุกคนไม่มีใครแย่ขนาดนั้นหรอกครับ เรื่องการแต่งตัวมันเปลี่ยนได้ครับ ขนาดหน้าตายังศัลยกรรมได้

ท่านลองศึกษาเรื่องแฟชั่นดูสอครับ ลองเปิดตามเว็บไซต์ต่างๆของไทยของ ตปท แล้วท่านเลือกสไตล์ที่ชอบแล้วแต่งตามเลยครับ

พอท่านแต่งตัวดี ความคิดดีๆความรู้สึกบวกกับตัวเองมันจะตามมาครับ แล้วความมั่นใจก็จะตามมาด้วย

ต้องลองครับ ผมเป็นกำลังใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8944
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:03
ihatemass พิมพ์ว่า:
ผมว่าท่านไม่แย่เลยนะ

หาได้ไม่ยากสบายๆ

รุ่นน้องที่ ม. เพื่อนเก่าสมัยมัธยมไรงี้ มีไหม

แต่เรื่องพวกนี้กะเกณฑ์ไม่ได้ แต่อย่าคิดว่าตัวเองธรรมดาๆเลยครับ

คิดไว้ก่อนเลยเราเฟี้ยว กระเ..ี้ยวใหญ่ สาวใดมองเป็นต้องเหลียว 5555  

มีครับแต่ผมจบ คณะผู้ชายเยอะครับ คนสวยมักจะมีแฟนหมด เพื่อนๆรุ่นนี้มีแฟนกันหมดละครับ ผม26 ย่าง27แล้วท่าน  

เท่าผมตอนเริ่มคบแฟนคนปัจจุบันเลย

จริงๆตอนนั้นก็ฟิวงงๆนะ ทักไปถามเรื่องที่เขาน่าจะเชี่ยวชาญ

ละก็คุยกันเรื่อยๆจนตอนนี้สองปีละ

รักอยู่รอบตัวเราแหละท่าน ไปเรื่อยๆ อย่าไปคาดหวังกับมันมาก มันจะกดดัน
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:05
ตัวสูงได้เปรียบคนอื่นอยู่แล้ว ไปสายออกกำลังกายเลยก็ดีครับ

หาที่วิ่งที่คนเยอะๆหน่อยแบบสวนลุม สวนสุขภาพ เจอสาวที่ชอบก็ยิ้มให้บ้าง

ผมไปวิ่งใน มหาลัยประจำครับเจอแต่เด็ก18-19ผมแก่วัยทำงานแล้วไม่กล้ายิ้มให้หรอกครับ เหมือนคนแก่มาแต้บเด็กมากกว่า  

ผม30+ยังจีบเด็กมหาลัยเลยครับ555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:07
หน้าแย่แม่ก็รัก พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งอ่านคอมเม้น ท่านเป็นคนดูถูกตัวเองพอสมควรเลยนะครับ

ก่อนอื่นคนเราทุกคนไม่มีใครแย่ขนาดนั้นหรอกครับ เรื่องการแต่งตัวมันเปลี่ยนได้ครับ ขนาดหน้าตายังศัลยกรรมได้

ท่านลองศึกษาเรื่องแฟชั่นดูสอครับ ลองเปิดตามเว็บไซต์ต่างๆของไทยของ ตปท แล้วท่านเลือกสไตล์ที่ชอบแล้วแต่งตามเลยครับ

พอท่านแต่งตัวดี ความคิดดีๆความรู้สึกบวกกับตัวเองมันจะตามมาครับ แล้วความมั่นใจก็จะตามมาด้วย

ต้องลองครับ ผมเป็นกำลังใจ  

ครับผมเป็นคนแบบนั้นจริงๆ ต้องหาคนที่มีทัศนะคติดีๆแบบท่านคอยชี้ทางบ้างครับ งั้นผมหลงทางแน่ ชอบดูถูกตัวเองไม่กล้า อายไปหมดครับ ทั้งๆที่งานผมก็ต้องใช้ความเป็นผู้นำสูงแท้ๆแต่ไม่เคยมีผลกับงาน แต่มีผลกับการเข้าหาคนนี่แหละครับโดยเฉพาะผู้ญนี่แหละ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:07

ผม30+ยังจีบเด็กมหาลัยเลยครับ555  

สุดยอดครับท่าน อยากทำได้แบบท่านจริงๆผมนี่อายเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel