ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2009
ตอบ: 102
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:13
[RE: คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ]
จากข้อมูลเกี่ยวกับตัวคุณที่บอกมา เป็นคนขี้อายไม่กล้าคุยวิธีแก้ก็คือหาเรื่องเข้าไปคุยกับเขาด้วยฐานะอื่นๆก่อน เช่นคุยเรื่องงาน แกล้งถามอะไรก็ได้ ทำบ่อยๆ ซักพักพอคุ้น เผลอเมื่อไรตีหัวลากเข้าบ้านเลย เอ้ย ขอเบอร์ ขอ Line อะไรก็แล้วแต่คุณเลย
แล้วอีกซักพักค่อยวัดดวงบอกขอคบกับเขา นี่เป็นวิธีสำหรับคนขี้อายนะ ถ้าเป็นคนที่เขาจีบเก่งนี่ ทุกขั้นตอนมันเสร็จได้ในวันเดียวเลยนะ ผมก็แบบนี้แหละจีบผู้หญิงครั้งแรกตอน 29 เป็นภรรยาคนปัจจุบันลูกสองแล้วครับ
ปล.คิดถูกแล้วครับที่ไม่ไปหาแฟนในที่อโคจรแบบนั้น เพราะดูจากพวกเพื่อนๆพี่น้อง ของผมได้ผู้หญิงจากที่ท่องเที่ยว ไม่มีใครดีแม้แต่คนเดียว แต่หมายถึงผู้หญิงที่ติดเที่ยวบ่อยๆนะครับ ส่วนพวกที่ไปแบบนานๆไปทีไม่นับ

แก้ไขล่าสุดโดย Baggio Thailand เมื่อ Wed Jun 13, 2018 12:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Little satan
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3245
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:15
[RE: คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ]
Nick-EE พิมพ์ว่า:
SHEDE พิมพ์ว่า:
ตามห้างไปเลย ชอบก็ขอไลน์ไปเลย ส่วนใหญ่เค้าให้นะ แต่ก่อนผมก็ทำตอนโสด ก็ได้คุยได้ทำความรู้จักกัน แต่คุยละไม่ค่อยคลิกก็ไม่เลยไม่ได้เป็นแฟน แฟนปัจจุบันเป็นรุ่นนน้องที่ภาค ผมก็หน้าตาธรรมดานะ แถมเตี้ยด้วย 165 เอง สู้ๆครับท่าน  

ถ้าผมกล้าได้ครึ่งหนึ่งของท่านก็ยังดี ผมมันไม่หล่อ แต่งตัวก็เชยครับผู้ ญ ไม่มองหรอก  

ลองแต่งตัวใหม่ไปเลยท่าน อย่ากลัวที่จะเปลี่ยนแปลง สำหรับผม ผมดูตามพวก ig คนดังๆอะ ละก็ลองดูตาม การเปลี่ยนการแต่งตัวจะทำให้ท่านมั่นใจตัวเองพอตัวเลย อย่ากลัวครับ ลองดูก่อน
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4999
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:15
คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ
รีบมากก็ชั่วคราวก่อนก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ความยาวไม่เกิน 200 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:20
Baggio Thailand พิมพ์ว่า:
จากข้อมูลเกี่ยวกับตัวคุณที่บอกมา เป็นคนขี้อายไม่กล้าคุยวิธีแก้ก็คือหาเรื่องเข้าไปคุยกับเขาด้วยฐานะอื่นๆก่อน เช่นคุยเรื่องงาน แกล้งถามอะไรก็ได้ ทำบ่อยๆ ซักพักพอคุ้น เผลอเมื่อไรตีหัวลากเข้าบ้านเลย เอ้ย ขอเบอร์ ขอ Line อะไรก็แล้วแต่คุณเลย
แล้วอีกซักพักค่อยวัดดวงบอกขอคบกับเขา นี่เป็นวิธีสำหรับคนขี้อายนะ ถ้าเป็นคนที่เขาจีบเก่งนี่ ทุกขั้นตอนมันเสร็จได้ในวันเดียวเลยนะ ผมก็แบบนี้แหละจีบผู้หญิงครั้งแรกตอน 29 เป็นภรรยาคนปัจจุบันลูกสองแล้วครับ
ปล.คิดถูกแล้วครับที่ไม่ไปหาแฟนในที่อโคจรแบบนั้น เพราะดูจากพวกเพื่อนๆพี่น้อง ของผมได้ผู้หญิงจากที่ท่องเที่ยว ไม่มีใครดีแม้แต่คนเดียว แต่หมายถึงผู้หญิงที่ติดเที่ยวบ่อยๆนะครับ ส่วนพวกที่ไปแบบนานๆไปทีไม่นับ

ต้องปรับบุคคลิกการเข้าหาคนสินะครับท่าน แนะนำมาแนวนี้เยอะเลยสงสัยช่วยได้เยอะจริงๆ แต่ท่านสุดยอดจริงๆนะครับจีบตอน29 ผมจะลองดูแบบท่านว่าครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ความยาวไม่เกิน 200 ตัวอักษร
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:21
lotte พิมพ์ว่า:
รีบมากก็ชั่วคราวก่อนก็ได้

ไม่รีบครับช้าๆ แต่มันไม่มีสิครับ ไม่อยากซื้อกินด้วยอยากหาแม่ของลูก
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34017
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:21
[RE]คนหน้าตาธรรมดาๆเขาไปหาความรักกันได้ที่ไหนครับ
เกิดอะไรขึ้น ทำไมร้อยกว่าคอมเม้นขนาดนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2010
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:25
เอาแบบสาระเลยนะครับทุกท่าน คือผมเป็นมนุษย์เงินเดือน จบจากมหาวิทยาลัยรัฐแห่งหนึ่ง นอกจากชีวิตที่ทำงานกับหอพักละไม่มีอะไรเลยครับ เย็นๆก็มีออกไปวิ่งทานข้าวละก็อาบน้ำเข้านอน คือผมเป็นคนเรียนไม่จบ4ปี จบ6ปีกับอีกครึ่งเทอม พอจบมาก็ทำงาน ละชีวิตแทบไม่เจอผู้หญิงเลยครับ เจอที่ทำงานก็มีแต่คนอายุเยอะกว่าส่วนมากมีครอบครัวแล้ว ตอนนี้ยอมรับเหงาครับ โทรไปคุยกับแม่ทุกวันไม่มีคนคุยด้วยเลย จนแม่ผมบอกว่าลูกควรจะมีแฟนได้แล้วนะ

เคยมีแฟนตอนเรียนมา2คนครับ แต่ตอนนี้โสดยาวเรียกว่าแทบไม่เจอผู้หญิงอีกเลย
อยากให้เพื่อนๆพี่ๆแนะนำหน่อยครับ คือเอาตรงๆอยากมีแฟนชีวิตมันเคว้งมากครับ เคยไปหาแถวร้านเหล้าละก็ไม่เวิคครับ บางคนเที่ยวเก่งมาก ผมตามไม่ไหวแน่ เพื่อนๆผมก็มีแต่ผู้ชายแนวเถื่อนๆ เพื่อนในเฟสนี่ก็ผู้ชายทั้งนั้นเลยครับ80เปอเซนต์เลย แถมเพื่อนผมก็มีแฟนกันหมด ไม่สนใจผมเลยครับอายุรุ่นนี้ จะให้ผมไปตามเพื่อนตลอดก็ไม่ได้เขาต้องใช้ชีวิตคู่กันทั้งนั้น

ส่วนตัวผม เป็นคนหน้าตาบ้านๆเฉิ่มๆเชยๆ อายุ26 สูง179 ขี้อายครับเวลาเจอผู้หญิงจะไม่กล้าคุยก่อน อย่าว่าอย่างโง้นอย่างงี้เลยนะครับ ผมต้องการคำแนะนำจริงๆ ผมมีแค่บอร์ดนี้เท่านั้นแหละครับที่ให้คำปรึกษาผมได้

ปล.แนะนำมาได้เลยนะครับผมรออ่านทัศนะคติพวกท่านอยู่หรือจะPMมาแนะนำผมก็ได้นะครับ วันนี้ผมฟรีครับเพราะเคลียงานหมดแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ  

ลองไปสมัครเรียนโทฮะ น่าจะเจอคนเยอะขึ้น
0
0
ค้นหา ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ทุกครั้ง ถูกใจกระทู้ผมกดแผล่บๆ ผมชอบน้ำลายครับ55+

https://browser.geekbench.com/v6/cpu/683878
"You will never reach your destination if you stop and throw stones at every dog that barks" - Winston Churchill
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 10 °C
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:26
ผมเป็นคนที่น่าตาธรรมดามากกกกกกกก ถึงมากที่สุด

แต่ว่าโชคดีตรงที่ว่า ผมเป็นคนชอบฟังและพูดถูกทืี่ถูกเวลา ส่วนใหญ่คนส่วนมากอยู่กับผมและจะไม่ค่อยอึดอัดหรอกเห็นเขาว่างั้นกันนะ อยู่ด้วยแล้วสบายใจ ผมก็ยังงง อยู๋สบายใจไงวะ กุอึดอัดจะตาย ผมก็ไม่รู้จะไปแนะนำไรพี่ได้ 5555 แต่ว่า การพูดนี้สำคัญมากนะครับ รองจากเรื่องบุคลิกก็คำพูดเลย หยุดและพูดให้ถูกเวลาผมว่ามันช่วยได้เยอะเลย
1
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8194
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:26
zasd พิมพ์ว่า:
จะหาแค่(แฟน) หรือ หา(ว่าที่ภรรยา) ต้องตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อน
เพราะวิธีหามันต่างกันเยอะเลย  

ว่าที่ภรรยาเลยครับ ลองผิดลองถูกผมเคยผ่านมาแล้วอยากจะมีจริงๆแล้วครับ  

มี2ทางเลือกง่ายๆ

1.เข้าเว็ปหาคู่(อันนี้ค่าใช้จ่ายไม่มาก) การจีบอยู่ที่สกิลของท่านเอง

-แต่คู่แข่งเยอะ เพราะมันถูก ผู้หญิงเค้าก็เลยมีตัวเลือกเยอะด้วย
-ลงทุนไม่เยอะ ผู้หญิงในนี้บางคนเริ่มต้นจากการเป็นเพื่อน(ที่พร้อมจะกลายเป็นแฟน)
-แต่บางคน(มักไม่ตรงปก)(เอารูปคนอื่นมาลงก็มี)(กระเทยก็มา)

2.หาบริษัทรับจัดหาคู่ (อันนี้ค่าใช้จ่ายสูง)

-อันนี้จริงจังกว่าด้านบน และสเป็คของตัวท่านก็ต้องสูงกว่าด้วย
-เพราะถ้าพูดถึงการสร้างครอบครัว มันก็ต้องมีความมั่นคงในฐานะระดับนึง
-เช่น (สมมติ)คอร์ส 1หมื่น เลือกเดทได้ 2ครั้ง ตามกลุ่มเป้าหมายที่โปรไฟล์ตรงกับท่าน
-2หมื่นได้นัดเดท 4ครั้งอะไรแบบนี้

คำแนะนำคือ ลองเล่นอันแรกก่อน เผื่อเจอคนถูกใจ
-แต่ต้องทำใจไว้ด้วยคือ คู่แข่งมันเยอะ ถ้าทักไปแล้วครับไม่ตอบกลับถือเป็นเรื่องธรรมดา
-ถ้าเค้าตอบกลับ ก็อย่าพึ่งมั่นใจ เพราะเราก็เป็นได้แค่1ใน100ตัวเลือกของเค้า

สรุป เป็นอีก1ทางเลือกของคนที่ไม่มีโอกาสได้เจอสาวจริงๆในชีวิตประจำวัน
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41344
เจ้าของกระทู้อย่านอยมากครับ ใจเย็น ทำงานเก็บเงินสร้างตัวให้พร้อมไว้รอ จากนั้นก็ลองปรับเปลี่ยนชีวิตประจำวันบ้างออกไปพบปะผู้คน ท่องเที่ยวทำกิจกรรม ไปเจอคนใหม่ๆ เดี๋ยวโลกก็ส่งคนที่ใช่มาเองครับ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:27
มังกรหนวดทอง พิมพ์ว่า:
อย่างแรกเลยคือคุณต้องมีความกล้าก่อน ถ้าไม่กล้าแล้วจะได้แฟนได้ยังไง อย่างที่สองอยากได้แฟนก็ต้องหมั่นออกไปข้างนอกไปเปิดหูเปิดตาบ้าง จะเอาง่ายหน่อยก็ไปสมัครเข้าชมรมอะไรซักอย่างก็ได้ที่เป็นชมรมที่มีผู้หญิงร่วมด้วย แรกๆก็ทักทายก่อนพอเริ่มสนิทก็เริ่มๆยกระดับขึ้นเป็นแฟนอะไรแบบนี้ แต่ก่อนจะคบก็ดูซะก่อนว่านิสัยเขาเหมือนเราไหมอย่าดูแต่หน้าตาอย่างเดียว การที่จะคบกันได้นานๆและอาจจะยาวไปถึงเป็นคู่ชีวิตนั้น ถ้านิสัยใกล้เคียงกันถึงจะรอด ถ้านิสัยคนละขั้วอย่าเสียเวลา คบไปก็ไปไม่ยืนยาว เช่น เราชอบเที่ยวแต่ผู้หญิงชอบอยู่กับบ้านอะไรแบบนี้ อย่างผมกับแฟนอายุห่างกัน 8 ปีแต่เราสองคนมีนิสัยคล้ายกันคือค่อนข้างมีโลกส่วนตัวด้วยกันทั้งคู่และเป็นคนง่ายๆเหมือนกันจนตอนนี้แต่งงานแล้ว อย่างที่สามผู้หญิงโดยส่วนมากไม่ชอบผู้ชายกินเหล้าสูบบุหรี่เลี่ยงพวกนี้ได้ควรเลี่ยง อย่างที่สี่บุคคลิกท่าทางการแต่งกายก็ต้องดีระดับนึงอย่าปล่อยให้อ้วนฉุหรือแต่งตัวแบบเห่ยๆรวมไปถึงอุปนิสัยต้องดีมีความเป็นสุภาพบุรุษและให้ผู้หญิงรู้สึกว่าเป็นที่พึ่งเขาได้ เหนือสิ่งอื่นใดคุณต้องมีความกล้าก่อน ถ้าไม่กล้าขี้อายใครเขาอยากจะเอาเป็นแฟนด้วยหรือไม่งั้นคุณก็ต้องรอเขาเข้ามาจีบคุณเอง ซึ่งบอกเลยว่าโอกาสยากถ้าคุณไม่ใช่คนหน้าตาหล่อเป็นพิเศษ  

ความกล้า บุคคลิกสินะครับท่านผมจะลองปรับใหม่ดูครับ  

อย่าลืมศึกษานิสัยใจคอคนที่จะจีบก่อนด้วย คนรู้จักผมหลายคนไม่ศึกษาตรงนี้พอเห็นหน้าตาสวยหน่อยก็จีบล่ะแม้นิสัยไปกันไม่ได้ก็ยังฝืนไปต่อ สุดท้ายก็ไปไม่รอดซักหลายอย่าลืมว่ามันไม่ใช่ความรักแบบสมัยวัยเรียนที่จีบกันขำๆ วัยนี้มันต้องจีบเพื่อจะเป็นคู่ชีวิตแล้ว จำไว้ว่าถ้าคนละขั้วอย่าเสียเวลา แล้วพวกขี้หึง,ขี้บ่น,จูจี้จุกจิก พวกนี้เลี่ยงได้ควรเลี่ยงด้วย ไม่งั้นคุณนั้นแหละจะทุกข์แสนสาหัส
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:28
ถูกแบนแล้ว
ย้ายงานมาใจกลางเมือง แถวสุขุมวิท สีลม ผู้หญิงวัยรุ่นยังเยอะอยู่

เข้าไปจีบก็ไม่ต้องคิดหรอกว่าเขาจะเอาหรือไม่เอาเรา

ท่านคิดเพียงแต่ว่า ท่านเป็นผู้ชายที่รับผิดชอบต่อหน้าที่และครอบครัวได้อย่างจริงจังก็พอ

เพราะ ยังมีผู้ชายไทยมันไม่ได้มีคุณภาพชีวิตที่ดีกันทุกคน ผู้ชายเกเรเถื่อนๆก็เยอะ ไม่ทำงานทำการก็เยอะ
คิดว่าเขาก็คงหายากเหมือนกับท่านนั้นแหละ ถ้าเขาไม่ได้สวยมาก และ ผู้หญิงก็มีเรื่องของอายุจำกัดในการหาคู่ ไม่เหมือนผู้ชาย นั้นแหละเป็นผู้ชายไม่มีอะไรจะเสีย คนนี้ไม่ได้ก็หาไปเรื่อยๆ ยังไงก็ต้องได้
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:30
มีความสูง และไม่อ้วน ไม่ขี้เหร่ มีทุนอยู่ในตัวแล้วครับ ถ้าสเปคไม่สูงปี๊ดดด ต่อให้อายขนาดไหน อย่างน้อยเดินไปขอไลน์ให้ได้ก็ยังดีครับ ต้องมีซักคนที่ได้คบจริงๆ แหละครับ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2008
ตอบ: 11500
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:32
ไม่ยากเลยท่าน ฟังผมนะ ท่านต้องเปลี่ยนสังคม เปลี่ยนความจำเจในชีวิต เริ่มไปเที่ยวครับ วันหยุด หาโปรแกรมเที่ยวเลย ที่นี่ท่านจะเจอสังคมใหม่ ครบเป็นเพื่อนไปก่อน บ่อยเข้าๆสังงคมของท่านจะใหญ่ขึ้น สาวๆก็จะเข้ามามากขึ้น ท่านก็รีบเลยผมแนะนำแค่นี้
สังคมของท่านตอนนี้มันแคบ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: Try Again or Let It Be
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2365
โพสเมื่อ: Wed Jun 13, 2018 12:40
เปิดโอกาสให้ตัวเองเยอะๆครับ ตามการทำงาน ร้านอาหาร ออกไปเที่ยวตจว.บ้าง ดูหนัง หรือออกนอกห้องบ้าง แล้วก็ ลุยครับ ขอให้โชคดี
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel