ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11159
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:06
[RE: ปรึกษาเซียนจีบหญิงใน SS หน่อยครัช]
เก็บข้อมูลแปป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United Fans
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39272
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:09
[RE: ปรึกษาเซียนจีบหญิงใน SS หน่อยครัช]
theVARN. พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
ก็อาจต้องหากิจกรรมที่ทำด้วยกัน(ไม่ใช่เรื่องแบบว่านะ) ไปเที่ยวตามที่ต่างๆ ไปดูคอนเสิร์ตที่เรากะเค้าชอบ สร้างความทรงจำดีๆร่วมกันครับ ผมว่าแบบนี้ตัวเค้าเองน่าจะรู้ใจตัวเองแล้วแระ ของอย่างนี้บางทีมันก็เป็นไปตามฟีลนะ เป็นแบบที่เป็นนี่แระดีแล้ว ฝืนไปทำตามคนอื่นมากก็ลำบากปล่าวๆ  

เรื่องไปเที่ยวกันสองคนนี่ยังยากมากเลยฮะ แบบพวกคอนเสิร์ตนี่ เพราะว่ากลุ่มเพื่อนเรากลุ่มเดียวกันอะครับ

เวลาไปไหนเลยไปหมดกลุ่มเลย มีแค่ไม่กี่ครั้งที่ไปกินข้าวด้วยกัน

แต่ปกติเวลาไปพารากอน หรือไปกินข้าวหน้ามอ ผมมักจะได้เดินข้างๆเธอตลอดนะ อันนี้สังเกตอยู่

แต่อาทิตย์หน้าจะได้ไปซานโตด้วยกัน(ทั้งกลุ่ม) หวังว่าคงมีเหตุการณ์ประทับใจนะเพี้ยงง  

ของอย่างนี้ก็ลองชวนดูครับ เอาแบบไปตอนกลางวันนะ ไม่ต้องไปที่ไกลๆก็ได้ครับ แถวกทม.นี่แระส่วนคอนเสิร์ตไปกันมันทั้งกลุ่มนี่แระ ผมว่าน่าสนุกดีนะ(ช่วงที่มีสีสัน ชีวิตชีวาที่สุดสำหรับผมคือช่วงจีบกันนี่แระ) สู้ๆเด้อ
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 923
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:10
ก็อาจต้องหากิจกรรมที่ทำด้วยกัน(ไม่ใช่เรื่องแบบว่านะ) ไปเที่ยวตามที่ต่างๆ ไปดูคอนเสิร์ตที่เรากะเค้าชอบ สร้างความทรงจำดีๆร่วมกันครับ ผมว่าแบบนี้ตัวเค้าเองน่าจะรู้ใจตัวเองแล้วแระ ของอย่างนี้บางทีมันก็เป็นไปตามฟีลนะ เป็นแบบที่เป็นนี่แระดีแล้ว ฝืนไปทำตามคนอื่นมากก็ลำบากปล่าวๆ  

เรื่องไปเที่ยวกันสองคนนี่ยังยากมากเลยฮะ แบบพวกคอนเสิร์ตนี่ เพราะว่ากลุ่มเพื่อนเรากลุ่มเดียวกันอะครับ

เวลาไปไหนเลยไปหมดกลุ่มเลย มีแค่ไม่กี่ครั้งที่ไปกินข้าวด้วยกัน

แต่ปกติเวลาไปพารากอน หรือไปกินข้าวหน้ามอ ผมมักจะได้เดินข้างๆเธอตลอดนะ อันนี้สังเกตอยู่

แต่อาทิตย์หน้าจะได้ไปซานโตด้วยกัน(ทั้งกลุ่ม) หวังว่าคงมีเหตุการณ์ประทับใจนะเพี้ยงง  

ของอย่างนี้ก็ลองชวนดูครับ เอาแบบไปตอนกลางวันนะ ไม่ต้องไปที่ไกลๆก็ได้ครับ แถวกทม.นี่แระส่วนคอนเสิร์ตไปกันมันทั้งกลุ่มนี่แระ ผมว่าน่าสนุกดีนะ(ช่วงที่มีสีสัน ชีวิตชีวาที่สุดสำหรับผมคือช่วงจีบกันนี่แระ) สู้ๆเด้อ  

โอเคครับบบ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11159
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:12
แอบอิจฉาที่ท่านมีคนที่คุยกับท่านแค่คนเดียว ถือว่าแมชกันเลยนะเนี่ย

ของผมนี่ เรียกว่าอกหักได้ละมั่ง บอกชอบเขาไปตั้งนานละ แต่เขาปฏิเสธ

แต่ทำตัวสนิทผมเหมือนเดิม ยิ่งทำให้คิดมากกว่าเดิม

เห้อเซง เขาดันกลับไปเดินกะแฟนเก่าละ แต่ทำตัวสนิทกะเราอย่างนี้ เราก็อยู่ยาก

สู้ๆฮ่ะ ยังไงก็เกิน 70 เปอเซนละครับตอนนี้
2
0
Manchester United Fans
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11925
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:20
ก็ชวนคุยไปเรื่อยล่ะ หาเรื่องเล่าต่างๆ อย่าเอาเรื่องซีเรียส
1
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:23
nham พิมพ์ว่า:
แอบอิจฉาที่ท่านมีคนที่คุยกับท่านแค่คนเดียว ถือว่าแมชกันเลยนะเนี่ย

ของผมนี่ เรียกว่าอกหักได้ละมั่ง บอกชอบเขาไปตั้งนานละ แต่เขาปฏิเสธ

แต่ทำตัวสนิทผมเหมือนเดิม ยิ่งทำให้คิดมากกว่าเดิม

เห้อเซง เขาดันกลับไปเดินกะแฟนเก่าละ แต่ทำตัวสนิทกะเราอย่างนี้ เราก็อยู่ยาก

สู้ๆฮ่ะ ยังไงก็เกิน 70 เปอเซนละครับตอนนี้  

โมเมนต์แบบนั้น ถึงไม่เคยเกิดขึ้นกับผมโดยตรงก็เถอะ แต่คงรู้สึกแย่มาก

สู้ๆนะครับ คนที่ใช่ยังไงมันก็ใช่แหละครับ ถ้ามันคู่กัน

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: SOMETIMES YOU MISS THE MEMORIES,NOT THE PERSON
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 37
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:25
ChocoBanana'X พิมพ์ว่า:
ความรักไม่ได้อยู่ที่หน้าตาบ้างตนอยู่ไปด้วยแล้วรู้สึกดีอาจมีคิดถึงในบ้างครั้งจากที่อ่าน จขท คงใกล้มีแฟนแล้วละ  

เพื่อนเคยถามผมบ่อยๆ ว่าเอาคนนี้จริงหรอวะ

แต่ยังไงผมก็ไม่สนใจกับเรื่องแบบนี้อยู่ละ คืออยู่กับคนนี้แล้วค่อนข้างสบายใจมาก

นี่ก็ผ่านมา 5 เดือนละ แม่งก็ยังถามคำถามเดิมบ่อยๆ WTF...  

นั้นละคือความรัก
1
0
ROLLING SHEEP

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:37
มีรถ ก็ ชนะไปครึ่งนึงละนาย
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5862
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 00:38
อาจยาวไปนิดนึง ต้องขอโทษด้วยครับ แต่อยากปรึกษาจริงๆ

ผมพยายามจะใส่อีโมชั่น จัดการพิมพ์ให้มันดีที่สุดแล้วเผื่อพวกท่านอาจลายตาเกินไป

ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยครับ

คือผมคุยกับคนนี้มาประมาณ 5 เดือนละ ยอมรับเลยช่วงแรกๆแย่มาก

แบบจะไปมหาลัยด้วยกันเสนอตัวไปรับที่มอยังเฟล แบบตอบกลับมาว่าไม่เป็นไรอยากนั่งรถหอ

ช่วง 2-3 เดือนผ่านมา ก็ได้ไปส่งทุกวันครับ

หลังๆมานี่ ดีขึ้นเยอะครับ แบบมีโอกาสไปกินข้าวด้วยกันสองคนบ้างบางครั้ง

บางทีเธอก็โทรมาบ้างแบบ ไปนั่งร้านไหนดีอยู่คนเดียวบลาๆ ช่วงนี้ก็คุยกันทุกวันครับ

เว้นระยะห่างบ้างตามความเหมาะสม

แบบอย่างวันนี้ผมตื่นนานละก็ไม่ทักไป เธอก็ส่งสติกเกอร์มาแนว Hellooo ไรงี้อะครับ แล้วที่ผ่านมาก็ได้ไปสอนเธอขับรถด้วย

อันนี้ผมเองก็สัมผัสได้แหละว่าเธอก็รู้สึกดีๆอยู่บ้าง และมั่นใจอย่างนึงคือ ผมเป็นคนเดียวที่เธอคุยตอนนี้

เลยอยากรู้ว่าคุยอะไรกับเธอดีครับ เบื่อแล้วพวก ทำไรอยู่ กินข้าวยัง จะนอนยัง ไปไหนไหมวันนี้

ไม่อยากออกตัวแรงเกินไปมันมีหลายสาเหตุตามนี้เลยครับ

Spoil
1.เธอรู้อยู่แล้วว่าผมชอบตั้งแต่ช่วงแรกๆเลย คงเป็นสาเหตุว่าตอนแรกสถานการณ์ค่อนข้างแย่ถ้าเทียบกับตอนนี้

Spoil
2.ตั้งแต่เกิดมาเธอเรียนหญิงล้วนมาตลอดครับ และแน่นอนว่าไม่ค่อยได้คุยกับผชมากนัก
แบบตอนที่เข้ามอมาใหม่ๆ (ตอนนั้นยังไม่ได้ชอบหรือรู้สึกอะไรนะครับ)
เค้ายังบอกเลยรู้สึกแปลกๆที่มีผู้ชายในห้อง วางตัวไม่ถูก  

Spoil
3.เธอไม่เคยมีแฟนครับ และเหมือนอารมณ์ประมาณว่าไม่เคยมีผู้ชายมาคุยด้วยแบบนี้ (อันนี้ถามจากเพื่อนสนิทเค้านะครับ)  

Spoil
4.ถ้าพูดถึงเรื่องหน้าตา ก็ถือว่าในระดับธรรมดาเลยล่ะ ตัวเล็กมาก(เตี้ยนั่นเอง) ก็ไม่รู้ทำไมไปชอบคนนี้เหมือนกันแล้วก็ไม่คิดหาเหตุผลด้วย  

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ แค่อยากรู้ว่าผมคุยอะไรกับเธอดี ไม่ให้มันเป็นคำถามซ้ำซากน่าเบื่อจนเกินไป

อย่างที่บอกไปตอนนี้เธอก็รู้สึกดีกับผมกว่าแต่ก่อนเยอะ และอยากให้แนะนำผมควรทำอะไรต่อไปดีครับ

ผมอ่านทุกหน้าของมู้นี้ ผมกำลังอยุ่ช่วงเดียวและทุกอย่างเกือบจะเหมือนจขมเลยครับ ตอนนี้ผมคุยกะรุ่นน้องได้สองเดือนละครับ เขามาจากหญิงล้วนและไม่เคยมีแฟนเหมือนกัน แต่เขามาชอบผมก่อนนะ แต่ที่คุยๆอยุ่ทุกวันนี้ผมเหมือนท่านตรงที่เขาใสเกินไปเนี่ย ใสจนผมไม่กล้าทำอะไรเกินเลย และส่งผลถึงเรื่องขอเป็นแฟนเลยครับ ผมน่ะ ตอนนี้ชอบเขามาก เจอกันแทบทุกวัน มีความสุขมาก เขาก็มีความสุขเช่นกัน และปกติเคยคุยเดือนเดียวก็เคยคบคน(แฟนเก่า)เป็นแฟนละ แต่กะคนนี้ผมไม่กล้าเลย เพราะเขาใสมาก ผมเลยยังไม่รุ้เลยว่าเวลานั้นจะถึงเมื่อไหร่ และยังไม่รุ้เลยกว่ากี่เดือนดีถึงจะไม่ดูเร็วไป TT

ปล.เขาก็ชอบดิสนี่ย์เหมือนกันเลย แต่บังเอิญผมก็ดูมาเยอะเหมือนกันตอนเด็กๆ ฮ่าๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Tt's เมื่อ Mon Sep 08, 2014 00:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 01:15
Tt's พิมพ์ว่า:
อาจยาวไปนิดนึง ต้องขอโทษด้วยครับ แต่อยากปรึกษาจริงๆ

ผมพยายามจะใส่อีโมชั่น จัดการพิมพ์ให้มันดีที่สุดแล้วเผื่อพวกท่านอาจลายตาเกินไป

ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยครับ

คือผมคุยกับคนนี้มาประมาณ 5 เดือนละ ยอมรับเลยช่วงแรกๆแย่มาก

แบบจะไปมหาลัยด้วยกันเสนอตัวไปรับที่มอยังเฟล แบบตอบกลับมาว่าไม่เป็นไรอยากนั่งรถหอ

ช่วง 2-3 เดือนผ่านมา ก็ได้ไปส่งทุกวันครับ

หลังๆมานี่ ดีขึ้นเยอะครับ แบบมีโอกาสไปกินข้าวด้วยกันสองคนบ้างบางครั้ง

บางทีเธอก็โทรมาบ้างแบบ ไปนั่งร้านไหนดีอยู่คนเดียวบลาๆ ช่วงนี้ก็คุยกันทุกวันครับ

เว้นระยะห่างบ้างตามความเหมาะสม

แบบอย่างวันนี้ผมตื่นนานละก็ไม่ทักไป เธอก็ส่งสติกเกอร์มาแนว Hellooo ไรงี้อะครับ แล้วที่ผ่านมาก็ได้ไปสอนเธอขับรถด้วย

อันนี้ผมเองก็สัมผัสได้แหละว่าเธอก็รู้สึกดีๆอยู่บ้าง และมั่นใจอย่างนึงคือ ผมเป็นคนเดียวที่เธอคุยตอนนี้

เลยอยากรู้ว่าคุยอะไรกับเธอดีครับ เบื่อแล้วพวก ทำไรอยู่ กินข้าวยัง จะนอนยัง ไปไหนไหมวันนี้

ไม่อยากออกตัวแรงเกินไปมันมีหลายสาเหตุตามนี้เลยครับ

Spoil
1.เธอรู้อยู่แล้วว่าผมชอบตั้งแต่ช่วงแรกๆเลย คงเป็นสาเหตุว่าตอนแรกสถานการณ์ค่อนข้างแย่ถ้าเทียบกับตอนนี้

Spoil
2.ตั้งแต่เกิดมาเธอเรียนหญิงล้วนมาตลอดครับ และแน่นอนว่าไม่ค่อยได้คุยกับผชมากนัก
แบบตอนที่เข้ามอมาใหม่ๆ (ตอนนั้นยังไม่ได้ชอบหรือรู้สึกอะไรนะครับ)
เค้ายังบอกเลยรู้สึกแปลกๆที่มีผู้ชายในห้อง วางตัวไม่ถูก  

Spoil
3.เธอไม่เคยมีแฟนครับ และเหมือนอารมณ์ประมาณว่าไม่เคยมีผู้ชายมาคุยด้วยแบบนี้ (อันนี้ถามจากเพื่อนสนิทเค้านะครับ)  

Spoil
4.ถ้าพูดถึงเรื่องหน้าตา ก็ถือว่าในระดับธรรมดาเลยล่ะ ตัวเล็กมาก(เตี้ยนั่นเอง) ก็ไม่รู้ทำไมไปชอบคนนี้เหมือนกันแล้วก็ไม่คิดหาเหตุผลด้วย  

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ แค่อยากรู้ว่าผมคุยอะไรกับเธอดี ไม่ให้มันเป็นคำถามซ้ำซากน่าเบื่อจนเกินไป

อย่างที่บอกไปตอนนี้เธอก็รู้สึกดีกับผมกว่าแต่ก่อนเยอะ และอยากให้แนะนำผมควรทำอะไรต่อไปดีครับ

ผมอ่านทุกหน้าของมู้นี้ ผมกำลังอยุ่ช่วงเดียวและทุกอย่างเกือบจะเหมือนจขมเลยครับ ตอนนี้ผมคุยกะรุ่นน้องได้สองเดือนละครับ เขามาจากหญิงล้วนและไม่เคยมีแฟนเหมือนกัน แต่เขามาชอบผมก่อนนะ แต่ที่คุยๆอยุ่ทุกวันนี้ผมเหมือนท่านตรงที่เขาใสเกินไปเนี่ย ใสจนผมไม่กล้าทำอะไรเกินเลย และส่งผลถึงเรื่องขอเป็นแฟนเลยครับ ผมน่ะ ตอนนี้ชอบเขามาก เจอกันแทบทุกวัน มีความสุขมาก เขาก็มีความสุขเช่นกัน และปกติเคยคุยเดือนเดียวก็เคยคบคน(แฟนเก่า)เป็นแฟนละ แต่กะคนนี้ผมไม่กล้าเลย เพราะเขาใสมาก ผมเลยยังไม่รุ้เลยว่าเวลานั้นจะถึงเมื่อไหร่ และยังไม่รุ้เลยกว่ากี่เดือนดีถึงจะไม่ดูเร็วไป TT

ปล.เขาก็ชอบดิสนี่ย์เหมือนกันเลย แต่บังเอิญผมก็ดูมาเยอะเหมือนกันตอนเด็กๆ ฮ่าๆ  

ผมว่าตอนนี้ความคิดท่านกับผมก็คงคล้ายๆกันเลยล่ะ

แบบตอนนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะพูดไปตอนไหน

เรื่องใสนี่ปัญหาเลยนะครับ บางทีก็วางตัวไม่ถูกเหมือนกัน ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ ทั้งผมและท่านเลยละกัน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 01:19
ไข่ย้อยรักดากานดา พิมพ์ว่า:
มีรถ ก็ ชนะไปครึ่งนึงละนาย  

เอาจริงๆในตรงนี้ ผมคิดว่าตัวคนที่ผมคุยเนี้ย ไม่ค่อยสนใจอะไรพวกนี้เลย

ส่วนนึงเป็นเพราะบ้านเค้าค่อนข้างรวยด้วยล่ะ แต่ตัวเค้าเองก็ทำตัวติดดินมาก ผมเห็นเค้าใช้ของแพงๆก็เยอะนะ

ทั้งกระเป๋า หรือเสื้อผ้า แต่การแสดงออกของเค้าสวนทางเลย เวลาไปสยามหรือไปไหนไม่ใช่พวกติดหรูแบบนั่งรถเมย์ไม่เป็น

ร้านอาหารก็กินได้หมดไม่ว่าจะข้างทางหรือตามคนที่เดินมาขาย วันนั้นไปทำโปรเจคพรี2 ที่รรผม

อยู่ๆก็นั่งพื้นตรงลานสนามบาสเฉย เด็กรรผมบางคนมันยังไม่กล้านั่งเลย

ชอบตรงนี้แหละครับ อยู่ด้วยแล้วสบายใจมาก
แก้ไขล่าสุดโดย theVARN. เมื่อ Mon Sep 08, 2014 01:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ท้องฟ้า และดาวช่างดูสดใส ... เมื่อ มีเธอ
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 5114
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 02:16
ขอเสริม จขม นิดหน่อย ท่านควรจะมั่นใจในตัวเองให้มากกว่านี้ ท่านควรมีศิลปะในการเป็นผู้นำบ้างชวนเขาไปนั่นไปนี่แบบ ที่แฟนกันพาไปบ้างก็ดี ที่สำคัญ อย่าคิดเยอะดูแล้วท่านชอบคิดเองเออเองกลัวนั่นกลัวนี่ ส่วนเรื่องคุย ท่านก็คุยเปิดประเด็น เรื่องที่หล่อนชอบ สังเกตว่าหล่อนชอบเรื่องไหน แล้วท่านจะฟังหล่อนคุยจ้อๆเอง จนท่านเบื่อเลยแหละ ยิ่งเขาเล่าเรื่องที่เชาชอบให้ท่านฟังเยอะเท่าไรเขายิ่งชอบท่านมากเท่านั้น ถ้าเขายังอึดอัดเรื่องคำว่าแฟนหรือว่าท่านคิดไปเอง ท่านก็ลองแทนชื่อหล่อนเป็นชื่อนางเอกในการตูนที่เธอชอบแล้วท่านก็สวมตัวท่านเป็นพระเอก ถ้าหล่อนเออออตามก็เป็นแฟนกันแล้วล่ะ ผญ ที่ไม่เคยมีแฟนก็มีความกลัวสารพัด ท่านก็ทำให้เขามั่นใจละกัน อยากจะแนะนำมากกว่านี้ แต่ก็นะ ท่านควรหางวิธีจูงมือหล่อนได้ละ เช่นพาเดินข้ามถนนไรแบบนี้ แค่มือโดนกันก็รู้สึกดีละ ลองดู สู้ๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 02:26
DiwDK พิมพ์ว่า:
ขอเสริม จขม นิดหน่อย ท่านควรจะมั่นใจในตัวเองให้มากกว่านี้ ท่านควรมีศิลปะในการเป็นผู้นำบ้างชวนเขาไปนั่นไปนี่แบบ ที่แฟนกันพาไปบ้างก็ดี ที่สำคัญ อย่าคิดเยอะดูแล้วท่านชอบคิดเองเออเองกลัวนั่นกลัวนี่ ส่วนเรื่องคุย ท่านก็คุยเปิดประเด็น เรื่องที่หล่อนชอบ สังเกตว่าหล่อนชอบเรื่องไหน แล้วท่านจะฟังหล่อนคุยจ้อๆเอง จนท่านเบื่อเลยแหละ ยิ่งเขาเล่าเรื่องที่เชาชอบให้ท่านฟังเยอะเท่าไรเขายิ่งชอบท่านมากเท่านั้น ถ้าเขายังอึดอัดเรื่องคำว่าแฟนหรือว่าท่านคิดไปเอง ท่านก็ลองแทนชื่อหล่อนเป็นชื่อนางเอกในการตูนที่เธอชอบแล้วท่านก็สวมตัวท่านเป็นพระเอก ถ้าหล่อนเออออตามก็เป็นแฟนกันแล้วล่ะ ผญ ที่ไม่เคยมีแฟนก็มีความกลัวสารพัด ท่านก็ทำให้เขามั่นใจละกัน อยากจะแนะนำมากกว่านี้ แต่ก็นะ ท่านควรหางวิธีจูงมือหล่อนได้ละ เช่นพาเดินข้ามถนนไรแบบนี้ แค่มือโดนกันก็รู้สึกดีละ ลองดู สู้ๆ  

ใช่เลยครับ เรื่องความมั่นใจนี่ ผมไม่รู้มันหายไปไหนหมดเหมือนกัน คนก่อนๆก็ไม่เคยเป็นแบบนี้เลย

ส่วนเรื่องโดนมือนี่จำได้เลยมีครั้งนึงครับ คือตอนสอนขับรถ คือต้องสอนเค้าเลี้ยว เลยแบบ เฮ้ยโทษนะ แล้วก็จับมือ พยายามช่วยเลี้ยว แต่ตอนนั้นคือ ใจวาบมาก

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ไว้ผมจะลองหาเรื่องที่เธอชอบมาเปิดประเด็นลองคุยกับเธอดูครับ

เสริมนิดนึง อย่างที่ผ่านมา เวลาเค้าทำอะไรหรือกินอะไรก็ชอบถ่ายรูปอาหาร หรือไม่ก็ส่งรูปเธอเองมานะครับ

ก็คงเป็นสัญญานที่ดีในเรื่องความสัมพันธ์อยู่บ้าง แต่จะแบบไหนนี่ไม่แน่ใจ

แล้วก็เรื่องความมั่นใจนี่พิมไปก็พึ่งนึกออกนี่ล่ะว่ามันหายไปได้ไง เพราะตอนแรกๆผมมาแบบมั่นใจมาก

แต่การตอบสนองตอนนั้นมันไม่ดี เลยทำให้ดรอปลงตั้งแต่ตอนนั้นจนถึงตอนนี้ แต่ตอนนี้มันก็ดีขึ้นมาพอควรละครับ

ยังไงก็ ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย theVARN. เมื่อ Mon Sep 08, 2014 02:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Sep 08, 2014 02:49
ใครอยากแนะนำอะไรเพิ่ม หรือความเห็นก็พิมพ์ไว้เลยครัส ยังไงพรุ่งนี้ผมตื่นมาอ่านแน่นอนอยู่แล้ว สำหรับวันนี้ขอบคุณทุกคนมากฮะ

ไปนอนละครัสส
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9870
โพสเมื่อ: Sat Sep 13, 2014 04:12
ใครอยากแนะนำอะไรเพิ่ม หรือความเห็นก็พิมพ์ไว้เลยครัส ยังไงพรุ่งนี้ผมตื่นมาอ่านแน่นอนอยู่แล้ว สำหรับวันนี้ขอบคุณทุกคนมากฮะ

ไปนอนละครัสส  

ยังตามอ่านอยู่นะคะ ไว้มาอัพเดทด้วย อ่านแล้วสนุกดี 5555555

เพื่อนเราส่วนใหญ่เทียบกับค่าเฉลี่ยสังคมถือว่าเรียบร้อยนะ แบบ เด็กเรียนดี เพื่อนม.ปลายนี่เรียนหมอทั้งกลุ่มเลย เหมือนจะใส แต่จริงๆ ก็เกรียนๆ ไม่ได้ใสขนาดคนที่ท่านชอบอยู่อะนะ

แต่คงแนะนำอะไรไม่ค่อยได้ เพราะทั้งกลุ่ม มีคนเดียวที่เคยมีคนมาจีบ แต่มันก็ไม่เคยชอบใครสักที 555

ส่วนเพื่อนมหาลัย ที่มีแฟนส่วนใหญ่แฟนก็มาจากเพื่อนด้วยกันเองทั้งนั้นเลย บางคนก็แกล้งกันไปมาจนคบกันเอง จริงๆ ตอนแรกยังคิดว่าเพื่อนส่วนใหญ่โสดกันเกือบหมดนะ แต่พอนั่งนับไปนับมาก็มีแฟนกันเยอะเหมือนกันแฮะ ไม่รู้มันไปจีบกันตอนไหน 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel