ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: arsenal gogo
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2209
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 22:52
[RE: ปรึกษาเซียนจีบหญิงใน SS หน่อยครัช]
ตาปรือ พิมพ์ว่า:
Ployriiz พิมพ์ว่า:
Edinso พิมพ์ว่า:
ไปได้สวยเลยนะเนี่ย ทำแบบนี้ต่อไป ต่างคนต่างดูต่อไปเรื่อยๆ

เรื่องที่จะคุยปล่อยเป็นไปตามธรรมชาติเลย เป็นตัวเอง เพราะ ดูท่าเค้าท่าจะชอบในแบบที่ท่านเป็นนะ เอาใจช่วย สู้ๆ นะคะ 5555555555555
ปล . อ่านไปอมยิ้มไป  

เขาอาจจะชอบเพราะเขาไม่เคยมีแฟนป่าวเลยอยากลองประสบการณ์มีแฟนพอมีแล้ว เด๋วเฉียวละทีนี้ยุ่งเลย อาจจะเลือกเยอะกว่าเดิมอีก  

สำหรับผู้หญิง รักแรกมันตราตรึง  

แล้วรักเราอ่ะครับตราตรึงเหมือนรักแรกไหม กิ้วๆไปละ  
โดนไปหนึ่งแล้วว 5555555  

โดนอะไรกัน  
โดนแซวหน่ะท่าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 22:54
[RE: ปรึกษาเซียนจีบหญิงใน SS หน่อยครัช]
GNiM- พิมพ์ว่า:
theVARN. พิมพ์ว่า:
ไปได้สวยเลยนะเนี่ย ทำแบบนี้ต่อไป ต่างคนต่างดูต่อไปเรื่อยๆ

เรื่องที่จะคุยปล่อยเป็นไปตามธรรมชาติเลย เป็นตัวเอง เพราะ ดูท่าเค้าท่าจะชอบในแบบที่ท่านเป็นนะ เอาใจช่วย สู้ๆ นะคะ 5555555555555

ขอบคุณมากครับ ยังไงก็เรื่อยๆอยู่แล้วไม่ได้กะว่าต้องคบเร็วๆนี้ ถึงเวลาเดี๋ยวคิดว่าคงรู้สึกได้เองแหละมั้ง

แต่กลัวอย่างนึงคือ คุยกันไปแบบนี้จะเบื่อกันก่อน  
ดีมากกก ถ้าท่านทำเพื่อเค้า แล้วเค้ายังเป็นอยู่แบบนี้ ก็ รักษาเอาไว้ดีๆท่าน
คิดว่าต่างคนต่างรู้สึกแล้วแหละ สปาคกันแล้ว 5555 แต่รอแค่เวลาที่เหมาะสม อย่าคิดเรื่องไม่ดีเลยท่าน อนาคต ทำแบบที่ท่านเป็น ทำแบบที่ท่านทำ ดีอยู่แล้ว ผญ เปิดใจแล้ว  

เปิด ใจ แล้ว หรือยัง  

0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 923
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 22:54
Nakhal พิมพ์ว่า:
Nakhal พิมพ์ว่า:
GoDZa พิมพ์ว่า:
ผมว่าท่านก็ไปได้ด้วยดีแล้วนะ ตรงข้อที่ว่า มั่นใจว่าเค้าคุยกับท่านคนเดียว ถ้าไม่มีมือที่ 3 4 5 นี่เรื่อยๆครับ

ดูแล้วก็ไม่มีอะไรแย่นิ ใช้เวลาไปเรื่อยๆครับ ไม่มากไม่น้อยไปแบบนี้ก็ดูดีแล้วละ โชคดีครับ

เพื่อนสนิทของเค้า (เป็นเพื่อนสนิทผมด้วย) เค้าเคยบอกผมว่า รู้สึกดีกับผมจริงๆ แต่เค้าไม่รู้ว่ามันคือความรู้สึกดีๆแบบเพื่อนหรือแบบอื่น เข้าใจเลยคนไม่เคยมีประสบการณ์ความรักฟิลมันเป็นแบบนี้จริงหรอวะเนี่ย  

เคยมีฟีลครึ่งๆ กลางๆ แบบนั้นเหมือนกัน แต่สุดท้ายเราก็ปล่อยเลยตามเลยนะ ไม่มีใครพูดอะไรแต่ก็พอมันเริ่มทำงานก็ห่างๆ กันไปเอง ทุกวันนี้มันมีแฟนแล้ว แต่ก็ยังคุยเป็นเพื่อนกันปกติ นานๆ ทีกลุ่มเพื่อนก็ยังลากกันไปกินไปเกะ ไถหนังสือการ์ตูนมาอ่านบ้างไรบ้าง 55555  

แปลว่าท่านไม่คิดมากแล้วใช่ไหมเอ่ย ก็ดีนะครับ แต่ผมเคยคิดว่าจะเป็นกรณีแบบนั้นเหมือนกัน
แต่ก็ยึดไว้ข้อนึง ถ้าคนจะคู่กันมันก็คู่กันเองแหละ ปล่อยไปดีกว่า

แต่นี่พึ่งเข้าเรียนกันมาเอง คงได้มีเวลาอยู่ด้วยกันบ่อยๆ เพราะกลุ่มเพื่อนก็กลุ่มเดียวกัน  

ไม่เชิงอะค่ะ จริงๆ น่าจะบอกว่าไม่ได้คิดมากตั้งแต่ต้นอะค่ะ ออกแนวปล่อยเลยตามเลย จะเป็นยังไงก็แล้วแต่มันจะเป็นไปอะไรงั้น ถ้าคนมันจะคู่กันมันก็คู่กันเองตามคุณเป๊ะเลยอะค่ะ ดูชิลเนอะ 5555

แต่กรณีจขกท.เราก็ว่าดูเป็นไปด้วยดีนะ ถ้าคาดหวังอะไรมากอีกฝ่ายเค้าจะกดดันเอา แต่ลองคุยกันดูก็ได้ว่าคบกันมั้ย ไม่ต้องซีเรียสมาก แค่ปล่อยให้มันไปตามธรรมชาติแต่รู้กันว่าคบกัน ถ้าไม่เวิร์คก็ยังเป็นเพื่อนกันได้(รึเปล่า)

เราเห็นเพื่อนเราหลายๆ คนเลิกกันก็เป็นเพื่อนกันต่อได้นะ อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน 555  

ถ้าสมมุติลองถามแล้วคำตอบที่ได้ออกมาไม่ดี แรกๆคงอาจอึดอัดหน่อย แต่ก็คงไม่เป็นไรหรอกผมว่าก็คงเป็นเพื่อนที่ดีของเค้าได้

แต่ก็ไม่รู้สิ ยังไม่อยากคิดมากเรื่องนี้ เอาเป็นว่า ทำทุกวันแบบนี้ไปแหละ คุยกันไปเรื่อยๆ ตอนคบกันจริงๆคงมีความหมายมาก
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ถถถถ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3184
ตาปรือ พิมพ์ว่า:

เขาอาจจะชอบเพราะเขาไม่เคยมีแฟนป่าวเลยอยากลองประสบการณ์มีแฟนพอมีแล้ว เด๋วเฉียวละทีนี้ยุ่งเลย อาจจะเลือกเยอะกว่าเดิมอีก  

สำหรับผู้หญิง รักแรกมันตราตรึง  

แล้วรักเราอ่ะครับตราตรึงเหมือนรักแรกไหม กิ้วๆไปละ  
โดนไปหนึ่งแล้วว 5555555  

โดนอะไรกัน  
โดนแซวหน่ะท่าน  

นึกว่า
1
0
Gunnerthailand

Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 22:56
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นในกระทู้นี้มากนะครัช

ยังไงผมก็ไม่รู้จะเอาแผล่บไปทำอะไรอยู่ละ แจกให้ทุกคนแทนคำขอบคุณเลยละกัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Truly Madly Deeply
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:03
แล้วจะเว้นระยะหาสวรรค์วิมานอะไรละครัส
มันเป็นความคิดที่ผิดมากเลยนะทำแบบนั้น
เหอะๆๆๆๆ

นี่ไปเอาความคิดผิดๆ แบบนี้มาจากไหน
อยากรู้จริงๆ
2
0
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:06
เพลง ณ Azzurri พิมพ์ว่า:
แล้วจะเว้นระยะหาสวรรค์วิมานอะไรละครัส
มันเป็นความคิดที่ผิดมากเลยนะทำแบบนั้น
เหอะๆๆๆๆ

นี่ไปเอาความคิดผิดๆ แบบนี้มาจากไหน

ของจริงมาแล้ว
2
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:10
เหอะๆๆๆๆ

.....กราบเรียนป้าเพลงที่เคารพ คือแบบนี้ครับผม

ก่อนอื่นเลยใจเย็นๆนะครับ

ที่เว้นระยะห่างนี่ ผมไม่ได้มีเจตนาจะเช็คเรทหรือดูอาการอะไรหรอกครับ

ที่ผมเว้นบ้างนี่ เพราะกลัวเค้าอึดอัดครับผม หรืออีกอย่างคือ กลัวเหมือนไปเร่งมากเกินไป

อยากให้เค้าลองคิดอะไรบ้างเฉยๆน่ะครับ ถ้าเห็นว่ามันไม่สมควรแนะนำผมได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย theVARN. เมื่อ Sun Sep 07, 2014 23:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Truly Madly Deeply
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:29
เหอะๆๆๆๆ

.....กราบเรียนป้าเพลงที่เคารพ คือแบบนี้ครับผม

ที่เว้นระยะห่างนี่ ผมไม่ได้มีเจตนาจะเช็คเรทหรือดูอาการอะไรหรอกครับ

ที่ผมเว้นบ้างนี่ เพราะกลัวเค้าอึดอัดครับผม หรืออีกอย่างคือ กลัวเหมือนไปเร่งมากเกินไป

อยากให้เค้าลองคิดอะไรบ้างเฉยๆน่ะครับ ถ้าเห็นว่ามันไม่สมควรแนะนำผมได้นะครับ

กับระยะเวลาห้าเดือนที่ผ่านมา มันนานมากพอที่จะให้คุณ "รุกคืบ"
กับความสัมพันธ์ครั้งนี้ได้แล้วนะ
เพราะเท่าที่ฟัง สถานการณ์มันก็ดีนิ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร
อย่างน้อยก็ควรไต่ขึ้นไปอีกหนึ่งเสต็ปจากที่เป็นอยู่
(ก็คิดเองละกันว่าเสต็ปต่อจากนี้ไปคืออะไร เพราะเจ้าของสถานการณ์คือตัวคุณเอง)

ส่วนการเว้นระยะอะไรน่ะ
เราจะบอกว่า ที่ผู้หญิงต้องการความชัดเจนและความสม่ำเสมอ
เคยทำยังไงที่ทำให้เค้ารู้สึกดี ก็อย่าลดน้อยลง
ไม่ต้องพยายามเว้นอะไรให้เธอคิดหรอก
เพราะผู้หญิงน่ะเค้าคิดอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้ว
พอผู้ชายหยุดหรือเว้นระยะ ผู้หญิงจะสับสนทันที
ดีไม่ดีคิดไปในทางลบด้วยซ้ำ นี่เตือนไว้เลย

แล้วอีกอย่างนะ ถ้าคิดจะรัก คิดจะคบใครสักคน
อย่าคิดอะไรมากมายเกินความจำเป็นเลยค่ะ ใช้หัวใจนำทางเถอะ
คิดมากไปก็เท่านั้น เพราะสุดท้ายแล้ว
ความรักมันก็ขึ้นกับว่าเราต่างคนต่างรับกันและกันได้แค่ไหน
ทำอย่างที่ใจคิด ทำอย่างที่ใจอยากทำนั่นแหละ
ดีที่สุดแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย เพลง ณ Azzurri เมื่อ Sun Sep 07, 2014 23:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:38
เหอะๆๆๆๆ

กับระยะเวลาห้าเดือนที่ผ่านมา มันนานมากพอที่จะให้คุณ "รุกคืบ"
กับความสัมพันธ์ครั้งนี้ได้แล้วนะ
เพราะเท่าที่ฟัง สถานการณ์มันก็ดีนิ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร
อย่างน้อยก็ควรไต่ขึ้นไปอีกหนึ่งเสต็ปจากที่เป็นอยู่
(ก็คิดเองละกันว่าเสต็ปต่อจากนี้ไปคืออะไร เพราะเจ้าของสถานการณ์คือตัวคุณเอง)

ส่วนการเว้นระยะอะไรน่ะ
เราจะบอกว่า ที่ผู้หญิงต้องการความชัดเจนและความสม่ำเสมอ
เคยทำยังไงที่ทำให้เค้ารู้สึกดี ก็อย่าลดน้อยลง
ไม่ต้องพยายามเว้นอะไรให้เธอคิดหรอก
เพราะผู้หญิงน่ะเค้าคิดอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้ว
พอผู้ชายหยุดหรือเว้นระยะ ผู้หญิงจะสับสนทันที
ดีไม่ดีคิดไปในทางลบด้วยซ้ำ นี่เตือนไว้เลย

แล้วอีกอย่างนะ ถ้าคิดจะรัก คิดจะคบใครสักคน
อย่คิกอะไรมากเลยค่ะ ใช้หัวใจนำทางเถอะ
คิดมากไปก็เท่านั้น เพราะสุดท้ายแล้ว
ความรักมันก็ขึ้นกับว่าเราต่างคนต่างรับกันและกันได้แค่ไหน
ทำอย่างที่ใจคิด ทำอย่างที่ใจอยากทำนั่นแหละ
ดีที่สุดแล้ว

ของจริงมาเองเลย ขอบคุณมากครับผม

ส่วนตัวแล้วผมก็ยึดมาสามข้อตลอด จริงใจ เอาใจ และก็สม่ำเสมอ

ส่วนเรื่องเว้นระยะ ผมเข้าใจแล้วครับ ก็จริงเป๊ะตามที่ป้าพูดเลยครับ

ผมว่าผมคงคิดผิดในจุดนั้นแล้วล่ะ อันนี้ขอเล่าให้ฟังแบบส่วนตัวเลยนะป้า

วันก่อนผมโทรไปหาเค้าครับ แล้วบอกว่า เออนี่เราจีบเธออยู่นะเว้ยยยยย

เค้าก็หัวเราะแบบเขินๆ แล้วก็บอก อื้มมม แบบเขินๆ อะ

ที่ทำแบบนั้น เพราะผมไม่เคยบอกเค้าตรงๆเลย แต่เค้าก็รู้อยู่แล้ว

เลยเอาว่ะไหนๆ ก็ไหนๆลองบอกเลยละกัน ดูจริงใจดี

นึกว่าสถานการณ์มันจะแย่แล้ว แต่ก็ถือว่าโอเค

ยังไงก็อีกสเต็ปที่ว่ามาผมก็ไม่รู้ว่าคิดแบบเดียวกันไหม แต่ก็รู้แล้วล่ะว่าควรทำไงต่อไป

ตอนนี้ก็ยึดสามข้อที่พูดในตอนแรกเหมือนเดิม แล้วก็ถ้าถึงเวลาเดี๋ยวสารภาพไปตรงๆ

ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: คุณไข่จะเป็นเพนกิ้นน่าร้ากกกก
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 4908
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:38
อ่านไปยิ้มไปเลยนะฮะ ดูท่าจะไปได้สวยนะเนี่ย
ก็คุยเรื่องอะไรไปเรื่อยเปื่อยแหละครับ นึกไรได้ก็คุยเลย แต่ไม่ต้องเยอะมากจนเธอรำคาญ เว้นระยะความเป็นส่วนตัวของกันและกันไว้ แต่ทว่าก็มีความเป็นห่วงเป็นใยให้กันเสมอ
เธอชอบดิสนียชอบไรก็ให้เธอเล่าให้ท่านฟังบ้าง
ให้เธอและท่านค่อยๆก้าวเข้าไปอยู่ในโลกของกันและกัน

แล้วก็ สิ่งที่ท่านทำผมว่าดีแล้วครับ แต่ผมว่าท่านควรจะรุกอีกนิดนึง
ถ้าเธอเป็นสาวใสไม่เคยมีแฟน ถ้าสมมติมีพวกเพลย์บอยช่ำชองมาจีบเธอขึ้นมา เกรงว่าเธอจะไปได้ง่ายๆ เพราะสาวใสๆมักชอบผู้ชายแนวๆแบดบอยซะด้วย แต่คงไม่มีไรหรอกมั้งท่าน ผมคงดูละครมากไป

เอาเป็นว่าขอให้ท่านโชคดีกับรักครั้งนี้นะครับ
ความสัมพันธ์ก็เหมือนกับบ้าน ต้องค่อยๆสร้าง จึงจะออกมามั่นคงและสวยงามดั่งใจเรา
1
0

เจอป้าเพลงไป จขกทไฟลุกเลยดิ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:43
GoDZa พิมพ์ว่า:
เจอป้าเพลงไป จขกทไฟลุกเลยดิ  

ป้าเพลงนี่ของจริงนะฮะ แต่ก็พูดตรงทุกประเด็นเลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1826
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:47
Sherlock_Holmes พิมพ์ว่า:
จขกท.อยู่ม.ไรครับ มีหลายอย่างที่เหมือนกัน ผมกลัวจะเป็นคนเดียวกับผม  

มหิดลอินเตอร์ครับ คงไม่ใช่หรอกครับ เพราะคนที่ผมคุยเค้ามีจุดเด่นอย่างนึง คือผญคนนั้นเค้าสูง 150  

คณะไหนปีไหนบอกมาเดี๋ยวนี้นะ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 07, 2014 23:48
CFC_PloyZ พิมพ์ว่า:
อ่านไปยิ้มไปเลยนะฮะ ดูท่าจะไปได้สวยนะเนี่ย
ก็คุยเรื่องอะไรไปเรื่อยเปื่อยแหละครับ นึกไรได้ก็คุยเลย แต่ไม่ต้องเยอะมากจนเธอรำคาญ เว้นระยะความเป็นส่วนตัวของกันและกันไว้ แต่ทว่าก็มีความเป็นห่วงเป็นใยให้กันเสมอ
เธอชอบดิสนียชอบไรก็ให้เธอเล่าให้ท่านฟังบ้าง
ให้เธอและท่านค่อยๆก้าวเข้าไปอยู่ในโลกของกันและกัน

แล้วก็ สิ่งที่ท่านทำผมว่าดีแล้วครับ แต่ผมว่าท่านควรจะรุกอีกนิดนึง
ถ้าเธอเป็นสาวใสไม่เคยมีแฟน ถ้าสมมติมีพวกเพลย์บอยช่ำชองมาจีบเธอขึ้นมา เกรงว่าเธอจะไปได้ง่ายๆ เพราะสาวใสๆมักชอบผู้ชายแนวๆแบดบอยซะด้วย แต่คงไม่มีไรหรอกมั้งท่าน ผมคงดูละครมากไป

เอาเป็นว่าขอให้ท่านโชคดีกับรักครั้งนี้นะครับ
ความสัมพันธ์ก็เหมือนกับบ้าน ต้องค่อยๆสร้าง จึงจะออกมามั่นคงและสวยงามดั่งใจเรา  

ที่บอกว่าเป็นสาวใสนี่จริงเลยล่ะครับ

ใสแบบใสซื่อเลยล่ะ นอนสี่ทุ่ม ผับบาร์ไม่เคยไป

ผมก็กลัวเรื่องนั้นเหมือนที่ท่านสมมุติเลยล่ะ เพราะเพื่อนผมก็เคยพูดคล้ายๆแบบนั้นเหมือนกัน

ที่ไม่อยากรุกมากเกินไปเพราะความใสๆของเค้านี่ล่ะ ยิ่งไม่เคยมีแฟน กลัวเค้าคิดแบบว่า เห้ยมันมากไปป่าวว้าอะไรแบบนี้น่ะครับ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความเห็นนะฮะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel