BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด
ทำกับข้าวกินเอง
???
แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด
???
คะแนนทั้งหมด: 176
ผู้ตั้ง
ข้อความ
ออฟไลน์
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 1348
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:29
ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด
แบบไหนประหยัดกว่ากันครับระหว่าง ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40บาทตลาดนัดยันเมนูที่แพงหน่อยอย่างปลาหมึกหรือกระเพราะบางร้านเป็น50แบบนี้ แบบ50บาทที่เมนูพิเศษหน่อยอย่างปลาหมึกก็จะไม่เยอะเท่าร้าน40บาทแต่กินได้ 2 มื้อ

แกงถุง40บาทนี้คือแบบกินได้2มื้อสบายๆหรือจะย่อยเป็น3มื้อก็ทำได้นะครับ พอดีมีร้านแบบนั้นอยู่รสชาติใช้ได้เลย
ถามคนทำกับข้าวกินเองหน่อยครับแบบไหนประหยัดกว่ากัน เอาแบบรวมๆนะครับไม่ใช่เมนูพิเศษเลิศเลออะไร
เช่น แกงส้มปลา แกงส้มกุ้ง แกงไตปลา ผัดฟักทองใส่ไข่ ไก่ผัดพริก กระเพราปลาหมึก กระเพราหมู แกงจืด แกงเขียวหวาน ผัดเผ็ด ฯลฯ
แก้ไขล่าสุดโดย silverfire เมื่อ Sun Jun 15, 2025 18:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ออฟไลน์
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 1663
ที่อยู่: facebook.com/blivingbkk
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:37
Top Comment [RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ถ้าคนเดียวกินน้อยซื้อกินถูกกว่าครับ

ทำกินเองค่าใช้จ่ายแฝงเยอะมากครับ ค่าไฟค่าแก๊สค่าเครื่องปรุง อุปกรณ์ทำอาหารน้ำยาล้างจาน
มีด เขียง ตะหลิว หม้อ กะทะ ทัพพีอุปกรณ์ทำความสะอาดเสียเวลาเปิดปิดเก็บครัวอีก
ถ้ากินข้าวต้องมีหม้อหุงข้าวอีก หม้อไฟฟ้า หม้อทอดไร้น้ำมันบลาๆๆ
ของสดถ้าซื้อปลีกก็ไม่ได้ราคาถูกเลยนะครับ แพงด้วยซ้ำ

อีกอย่างทำกินเองต้องเสียเวลาไปตลาดซื้อของสดมาจัดเตรียมอยู่ดี
ไปตลาดซื้อเขามากินเลยจบกินเสร็จทิ้งไม่ต้องเก็บล้าง

นี่ผมยังไม่รวมว่าเชียร์ให้สั่งเดลิเวอรีมากินอีกด้วยนะ
ถ้าท่านไม่ได้จำเป็นต้องออกนอกบ้านแล้วเดินทางกลับผ่านตลาดอยู่แล้ว
ในที่นี้ผมรวมถึงค่าเสียเวลาของเราที่ตีเป็นราคาที่ต้องจ่ายไปด้วยนะครับ

เพิ่มเติม
ทำกินเองจะถูกกว่าในกรณีท่านสามารถซื้อรอบเดียวแล้วแบ่งกินเป็นเดือนๆได้
ซึ่งขั้นตอนในการวางแผนจะเยอะมาก แต่ถ้าทำได้ก็จะประหยัดกว่าครับ
ทั้งวางแผนเมนูที่จะกิน ของสดที่จะต้องซื้อในการแยกเก็บวันหมดอายุ
และมีครัวที่บ้านอยู่แล้ว ไม่ต้องซื้ออุปกรณ์ครัวอะไรใหม่เลย
ส่วนมากจะทำได้แค่ไม่กี่เมนู ถ้ากินหลากหลายยิ่งคุมค่าใช้จ่ายยากมากครับ
หรือ ทำกินเป็นครอบครัวใหญ่ จะประหยัดกว่าครับ

อีกกรณีที่ทำกินเองคนเดียวง่ายๆถูกจริงๆ ก็มาม่า ข้าวไข่เจียว ไข่ต้ม เมนูเดียวทั้งเดือนครับ

ปล.พูดถึงแค่เรื่องราคานะครับ ไม่เกี่ยวกับคุณภาพ

สรุปอีกนิด
ถ้าคุณเป็นพ่อครัว มีทักษะในการจัดการครัว ชอบทำอาหาร
บ้านอยู่กัน 4-5 คน หรือกินคนเดียวแต่กินเยอะ
ทำแล้วคุ้มค่าจริงๆไม่ทิ้งขว้าง ทำกินเองจะประหยัดกว่า
และจะได้ปริมาณอาหารเยอะกว่าในราคาเท่ากันกับซื้อเขากิน

แต่ถ้าคุณเป็นมือใหม่ทั่วไป บ้านไม่มีครัว กินคนเดียว
เป็นคนกินนิดเดียวก็อิ่ม ผมแนะนำซื้อกินครับ
แก้ไขล่าสุดโดย bemainorr เมื่อ Mon Jun 16, 2025 09:12, ทั้งหมด 7 ครั้ง
ออฟไลน์
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 11691
ที่อยู่: มุมห้อง
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:31
ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด
ทำกินเองยังไงก็ประหยัดกว่าถ้าคุณทำเป็น คุมปริมาณและคุณภาพเองได้ รสชาติก็กำหนดเอาเอง

แกงถุงทำตั้งแต่ตอนไหนก็ไม่รู้ ใส่อะไรลงไปบ้างก็ไม่รู้ มั่นใจแค่ไหนว่ามันมีคุณภาพ ยิ่งสันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่าวัตถุดิบเกรดรองแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออฟไลน์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Nov 2023
ตอบ: 166
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:35
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
มันก็แล้วแต่เมนู ถ้าเป็นเมนูที่ไม่ต้องใช้วัตถุดิบเยอะ เราทำเองประหยัดกว่าครับ
เช่นผัดกระเพราที่มีแค่พริก กระเทียม ใบกระเพรา + เนื้อ เราสามารถซื้อข้าวสวยมาหุงเอง
ซื้อวัตถุดิบมาตุนไว้ แล้วทำปริมาณมากๆทีเดียวสำหรับกินหลายวันเลยได้

แต่บางเมนูซื้อร้านมันก็ดูคุ้มกว่าเช่นพวกอาหารทะเล หมูกรอบ(เสียเวลาทำ)
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออฟไลน์
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 689
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:36
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ถ้าเรื่องประหยัด ยังไงก็ทำเองชนะ

แต่ถ้าคุณทำไม่อร่อย ซื้อเอาเหอะ แล้วกินน้อยหน่อยเอา 5555555

ยังไม่พูดถึงเรื่องความสะอาด คุณภาพวัตถุดิบนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออนไลน์
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11170
ที่อยู่: บนรถแห่ 20 สมัย
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:36
ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด
แกงถุง เพราะไม่ต้องจ่ายตลาด ไม่ต้องหั่นผัก ล้างผัก ล้างกระทะ
ประหยัดเวลาด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Liverpool FC's Champions Walls
แชมป์ถ้วยทรู 1 สมัย
แชมป์โควิด 1 สมัย
แชมป์แต้มน้อย 1 สมัย
แชมป์ถ้วยน้ำพริก 10 สมัย

พอใจพวกเอ็งยัง? 55555555
ออฟไลน์
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 1663
ที่อยู่: facebook.com/blivingbkk
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:37
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ถ้าคนเดียวกินน้อยซื้อกินถูกกว่าครับ

ทำกินเองค่าใช้จ่ายแฝงเยอะมากครับ ค่าไฟค่าแก๊สค่าเครื่องปรุง อุปกรณ์ทำอาหารน้ำยาล้างจาน
มีด เขียง ตะหลิว หม้อ กะทะ ทัพพีอุปกรณ์ทำความสะอาดเสียเวลาเปิดปิดเก็บครัวอีก
ถ้ากินข้าวต้องมีหม้อหุงข้าวอีก หม้อไฟฟ้า หม้อทอดไร้น้ำมันบลาๆๆ
ของสดถ้าซื้อปลีกก็ไม่ได้ราคาถูกเลยนะครับ แพงด้วยซ้ำ

อีกอย่างทำกินเองต้องเสียเวลาไปตลาดซื้อของสดมาจัดเตรียมอยู่ดี
ไปตลาดซื้อเขามากินเลยจบกินเสร็จทิ้งไม่ต้องเก็บล้าง

นี่ผมยังไม่รวมว่าเชียร์ให้สั่งเดลิเวอรีมากินอีกด้วยนะ
ถ้าท่านไม่ได้จำเป็นต้องออกนอกบ้านแล้วเดินทางกลับผ่านตลาดอยู่แล้ว
ในที่นี้ผมรวมถึงค่าเสียเวลาของเราที่ตีเป็นราคาที่ต้องจ่ายไปด้วยนะครับ

เพิ่มเติม
ทำกินเองจะถูกกว่าในกรณีท่านสามารถซื้อรอบเดียวแล้วแบ่งกินเป็นเดือนๆได้
ซึ่งขั้นตอนในการวางแผนจะเยอะมาก แต่ถ้าทำได้ก็จะประหยัดกว่าครับ
ทั้งวางแผนเมนูที่จะกิน ของสดที่จะต้องซื้อในการแยกเก็บวันหมดอายุ
และมีครัวที่บ้านอยู่แล้ว ไม่ต้องซื้ออุปกรณ์ครัวอะไรใหม่เลย
ส่วนมากจะทำได้แค่ไม่กี่เมนู ถ้ากินหลากหลายยิ่งคุมค่าใช้จ่ายยากมากครับ
หรือ ทำกินเป็นครอบครัวใหญ่ จะประหยัดกว่าครับ

อีกกรณีที่ทำกินเองคนเดียวง่ายๆถูกจริงๆ ก็มาม่า ข้าวไข่เจียว ไข่ต้ม เมนูเดียวทั้งเดือนครับ

ปล.พูดถึงแค่เรื่องราคานะครับ ไม่เกี่ยวกับคุณภาพ

สรุปอีกนิด
ถ้าคุณเป็นพ่อครัว มีทักษะในการจัดการครัว ชอบทำอาหาร
บ้านอยู่กัน 4-5 คน หรือกินคนเดียวแต่กินเยอะ
ทำแล้วคุ้มค่าจริงๆไม่ทิ้งขว้าง ทำกินเองจะประหยัดกว่า
และจะได้ปริมาณอาหารเยอะกว่าในราคาเท่ากันกับซื้อเขากิน

แต่ถ้าคุณเป็นมือใหม่ทั่วไป บ้านไม่มีครัว กินคนเดียว
เป็นคนกินนิดเดียวก็อิ่ม ผมแนะนำซื้อกินครับ
แก้ไขล่าสุดโดย bemainorr เมื่อ Mon Jun 16, 2025 09:12, ทั้งหมด 7 ครั้ง
ออฟไลน์
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 9985
ที่อยู่: WHL...
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:37
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ถ้าซื้อวัตถุดิบเอง ทำเองทั้งหมดในปริมาณนึงเเช่เก้บไว้เเล้วเเบ่งกินยังไงก้ประหยัดกว่า เเต่ส่วนน้อยมากที่จะทำได้เเบบนี้จริงๆ เช่นซื้อวัตถุดิบทีเดียวสำหรับ 1 เดือน ทำอาหารหลากหลายเเบ่งใส่อับสำหรับ 1 เดือนฟรีซไว้เเล้วทยอยออกมากิน ยังไงก้ประหยัด

เเต่ถ้าทำไม่ได้เเกงถุง 40 ที่โคตรเยอะเเล้วเเบ่งกินมีเเนวโน้มจะประหยัดกว่า
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน


TOT&NFO FC
ออฟไลน์
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11064
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:40
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ซื้อประหยัดกว่าในหลายเมนูที่คุณไม่กินบ่อย ปริมาณน้อยและใช้ของทำเยอะ ขั้นตอนเยอะ

แบบแกงส้มแป๊ะซะดีๆ60บาท ซื้อเครื่องรวมทำเองหมดเยอะมาก

ทำเองนี่เหมาะกับพวกทำไม่นาน ของใช้ไม่เยอะ เช่นกระเพรา แกงจืด ต้มแซบ ผัดผักรวมมิตร ผักบุ้งไฟแดง ผัดแขนง

แก้ไขล่าสุดโดย Astrominov เมื่อ Sun Jun 15, 2025 18:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออฟไลน์
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4982
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:40
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
เมื่อก่อนผม ก็เน้นซื้อเจ้าถูกๆ เยอะๆ ซึ่งเมื่อคำนวนแล้ว พอๆกับทำเองเลย แถมสะดวกกว่า

แต่ สิ่งที่ทำให้ผม เริ่มทำเอง ถึงแม้จะเสียเวลาในการทำก็คือ

การทำเองนั้นเรารู้วัตถุดิบที่ทำ ควบคุมเครื่องปรุงต่างๆได้

ถูกประหยัดไม่สำคัญ เท่ากับเรารู้ว่าเรากินอะไรเข้าร่างกายไป

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออนไลน์
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 14770
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:41
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ถ้าปริมาณเท่ากันไงทำเองก็ถูกกว่าแน่นอน

(ที่บอกแกงถุงให้เยอะงั้นงี้ ลองเขี่ยๆออกมาดูเป็นเนื้อสัตว์จริงๆเท่าไหร่ น้ำเท่าไหร่ ผักเท่าไหร่ บางทีมันดูเยอะเพราะองค์ประกอบที่ราคาถูก แต่ถ้าเราอยากกินแบบนี้ก็ใส่เองเยอะๆก็ได้ ถูกมากๆ)
แก้ไขล่าสุดโดย ปืนใหญ่ไร้เทียมทาน เมื่อ Sun Jun 15, 2025 19:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ออฟไลน์
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14957
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:42
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
คิดว่า ถ้าเอาแค่ประหยัดเงิน ซื้อประหยัดกว่าครับ

แต่ถ้าทำเองจะได้ประหยัด แม้ไม่เท่าแกงถุง

แต่เรามั้นใจว่าสะอาด ใช้วัตถุดิบที่เลือกเอง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Liverpool ยังขาด no.6
ออฟไลน์
นักเตะตำบล
Status: 115FC
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jul 2020
ตอบ: 1349
ที่อยู่: Bangkok
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:44
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ปกติซื้อแกงถุงกินครับ

แต่ถ้าเป็น 40-50 แพงไปนิด แล้วแต่พื้นที่ แต่ฝั่งธน แถวบ้านผมหาได้ 30-40 ครับ บางเจ้าใกล้ปิดลดเหลือ 20 ก็มีเลือกที่ไม่เป็นกะทิ จะไม่ค่อยเจอบูด ยังกินได้อยู่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออฟไลน์
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 13238
ที่อยู่: Source Music.
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:46
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
มันแล้วแต่ความชอบของคุณด้วย ถ้าคุณเป็นมนุษย์ที่กินอะไรก็ได้ ไม่เบื่อเรื่องการกิน และไม่ขี้เกียจที่จะทำทุกมื้อ การซื้อวัตถุดิบมาทำกินเองมันถูกที่สุดอยู่แล้ว แต่ต้องทำในระยะยาวนะ อย่างน้อยก็หลักเดือน ให้วัตถุดิมันหมดทุกอย่างถึงจะเรียกว่าคุ้มจริง

แต่ถ้าคุณเป็นชอบกิน และไม่ชอบกินอะไรเดิมๆติดต่อกันนานๆ การซื้อกินก็ถูกกว่า และสามารถเปลี่ยนเมนูได้เรื่อยๆตามที่อยากกิน

อันนี้คือยืนอยู่บนเงื่อนไขที่ว่า ตัวคนเดียว และซื้อของกินเองไม่ใช่การสั่งเดลิเวอรี่นะ

เชื่อเถอะ การทำอาหารกินเองในสมัยนี้โดยเฉพาะที่ตัวคนเดียว มันไม่ได้ถูกกว่าแบบมีนัยยะสำคัญขนาดนั้น วัตถุดิบเดี่ยวนี้มันไม่ได้ถูกเลยถ้าซื้อปลีก ยังไงคุณก็ไม่สามารถซื้อวัตถุดิบในราคาถูกเท่าพวกร้านอาหารอยู่แล้ว ไหนจะค่าแก๊ส ค่าเครื่องปรุง ค่าน้ำมัน พวกนี้ก็เหมือนกัน ถ้าคุณซื้อในแบบราคาปลีก ทุกอย่างแพงหมดครับ เผลอๆคิดออกมาต่อมื้อ ถูกกว่าซื้อกินเองในตลาดแค่ 5-10 บาท ไอ้ที่บอกทำกินเองถูกกว่าเยอะๆนั่นคือเขาตั้งใจทำให้มันถูกกว่ามากๆเลย เช่น ซื้อวัตถุดิบแบบเดียวกันเยอะมากๆ เพื่อให้ได้ราคาถูก แต่ข้อเสียก็คือทำได้แต่เมนูใกล้ๆเดิม กินอยู่แบบนั้นเป็นอาทิตย์หรือเป็นเดือนให้มันหมด แต่ถ้าเน้นกินแบบวาไรตี้เปลี่ยนเมนูเรื่อยๆ ยังไงก็ถูกกว่ากันแค่นิดเดียว

สมัยนี้ถ้าจะทำเองแล้วให้คุ้มค่าจริง คือในครอบครัวต้องอยู่กันหลายคน กินกันมื้อนึง 4-5 คนขึ้นไป แบบนี้ถึงจะคุ้มค่าที่จะทำกินเอง
แก้ไขล่าสุดโดย Taerg เมื่อ Sun Jun 15, 2025 18:55, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออฟไลน์
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Feb 2025
ตอบ: 82
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:46
[RE]ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด
หยุดอยู่บ้านคนเดียว7วัน ไปซื้อของสดที่โกฯหมดเกือบสามพัน แถมกินไม่ทันต้องแช่ฟรีซ ทั้งๆที่ปกติไปทำงานซื้อกินเอง 2มื้อกับขนมผลไม้ไม่เกิน200แท้ๆ ผมคิดว่าถ้าอยู่1-3คนซื้อกินจะถูกกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ออฟไลน์
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Dec 2007
ตอบ: 7009
ที่อยู่: ใต้ฟ้า และ บนดิน
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2025 18:47
[RE: ทำกับข้าวกินเอง VS แกงถุงโคตรเยอะ40-50บาทตลาดนัด]
ผมคิดว่าอยู่ที่ว่าคนเยอะหรือคนน้อย ถ้าคน2คนซื้อกินน่าจะสะดวกกว่า บางเมนูที่วัตถุดิบเยอะๆ อย่างแกงเลียง จับฉ่าย ทำทีนึงมันเยอะคุณอาจจะเบื่อก่อนจะกินหมดแต่ถ้าเป็นครอบครัวคนเยอะทำเองก็น่าจะประหยัดกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน


ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
ข้อความ:
Submit
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel