ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2675
โพสเมื่อ: Sat May 27, 2023 20:20
[RE: การขึ้นค่าแรงขั้นต่ำ ทำให้เกิดเงินเฟ้อมั้ยครับ]
อ่านมู้นี้แล้วน้ำตาไหล ดีใจที่มีคนมองมุมผู้ประกอบการมากขึ้นมากๆ ก่อนหน้านี้ผู้ประกอบการถูกมองเป็นตัวร้ายบ้าง ลูกเมียน้อยบ้าง มองกันตามจริงการขึ้นค่าแรงมันก็คือการเพิ่มต้นทุนครับ แล้วคุณคิดว่าเมื่อต้นทุนเพิ่มผู้ประกอบการจะขายของ-บริการ ราคาเดิมหรอ อีกอย่าง ร่าแรงขั้นต่ำตอนนี้มันไม่น่าใช่300มั้งครับ น่าจะ330-350มั้งครับ คือมันมีการปรับขึ้นเรื่อยๆ(ไม่รู้ทุกพื้นที่ไหม) คือถ้าจะปรับ มันต้องมีแผนมารองรับผู้ประกอบการครับ ไม่เอาลดภาษีนะ แทบไม่มีผลครับ หลายๆคนบอกให้ผู้ประกอบการปรับตัว คือถ้าคิดงี้ผมถามกลับนะ ทำไมคนที่ได้ค่าแรงเท่ากับค่าแรงขั้นต่ำไม่อัพสกิลตัวเองอ่ะครับเผื่อจะได้มากขึ้น ปรับตัวตามโลกสิ ขนาดต่างด้าวหลายๆที่ยังได้400-600เลยนะ…ถ้าผมพูดงี้คงทัวร์ลงเลยมั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel