ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Aug 2009
ตอบ: 1344
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 22:31
[RE: ชาว ss สายวิ่ง มาพูดคุยกันจ้า]
SunShir0 พิมพ์ว่า:
MOnKeY_SiXseNZ พิมพ์ว่า:
SunShir0 พิมพ์ว่า:
ก่อนโควิดวิ่ง 8-10 จ-ศ ครับ

หลังๆมาเหลือ 7-8 ที่ใส่บ่อย hoka mach 4 เร็วก็ได้ easy ก็ได้แต่ตอนนี้ 1000km + โฟมเริ่มไม่เด้งแล้ว พึ่งจัด unpause มาถือว่าเป็นรองเท้าที่ดีแต่ยังชอบ mach มากกว่าอยู่ดีครับ  

Unpause กระแสดีมากจริงๆ ถ้าเทียบฟีล จะประมาณคล้ายๆรุ่นไหนอ่ะครับท่าน  

ผมว่าคล้าย novablast1 ครับแต่ผมยังไม่เคยลอง novablast2 นะครับ

และ unpause นุ่มน้อยกว่าแต่ผมใส่แล้ววิ่งสนุกกว่าครับ

ถ้ามีโอกาสลองดูครับ จุดที่ไม่ถูกใจตอนนี้มีแค่ส่วนหน้าเท้าพื้นที่เยอะจริงแต่รู้สึกใส่ไม่สบายเท่า mach novablast อะครับอาจจะเป็นที่วัสดุต่างหรือไงก็ไม่รู้อธิบายไม่ถูก  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับท่าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 2327
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 04:16
[RE: ชาว ss สายวิ่ง มาพูดคุยกันจ้า]

ขอถามอีกตัว เคยลอง nike invincible run ไหมครับ พอดีผมเน้นซัพพอร์ทมากกว่า สนใจตัวนี้อยู่พอสมควร

ผมขออนุญาตตอบแทนเพราะมีทั้งpeg36, infinity 2, invinc 2

ทั้งวามรุ่นค่อนข้างจะมีคาแรคเตอร์ต่างกันมากเลยครับ peg ค่อนข้างติดแข็งและไม่มีความเด้งเท่าไร ส่วนinfinity react ใช้โฟมreact ที่มีความเด้งส่งกว่า แต่ก็ยังมีความแน่นอยู่ แน่นอนว่านุ่มกว่าpeg. ส่วน invincible มันใช้โฟมตัวtop ของnike ที่มีความนุ่มและเด้งกว่าreact แต่มันก็จะยวบกว่า ซึ่งส่วนตัวผมน้ำหนักเยอะ invincible เลยไม่ค่อยเด้งส่งมาก โฟม react เลยค่อนข้างถูกจริตผมมากกว่าครับ แต่ถ้าท่านวิ่งเร็วประมาณนึงอยู่แล้ว อยากได้รองเท้าที่คูชั่นเยอะก็น่าสนใจครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 07:45
PENCOM พิมพ์ว่า:
ไม่ค่อยได้วิ่งแล้วครับ ถ้าจะวิ่งก็ประมาณ 5 - 8 โล ส่วนรองเท้าก็ตอนนี้ใส่ Vink ไม่ใส่ถุงเท้า เสียเวลา 555+  

55555 ผมไม่ใส่ถุงเท้าไม่ได้เลย กัดอย่างแรงเลยครับ  

มันเป็นเกิบหูคีบครับ เลยไม่ใส่ก็พอได้อยู่ ปกติจะใส่ถุงเท้าห้านิ้ววิ่ง แต่บางทีก็เสียเวลา ใส่แล้ววิ่งมันเลยดีกว่า 55
1
0
You" ll Naver Walk Alone
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7596
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 08:21
๋JM พิมพ์ว่า:
สารพัดประโยชน์ผมชอบ Hoka Rocket-X นะช้าก็ได้เร็วก็ดี มีซัพพอท  

น่าสนใจมาก ว่าแต่ถ้าเป็น hoka clifton ที่เป็นสายซัพมากกว่า ฟิลลิ่งจะต่างมากไหมครับ เป็นอีก 1 รุ่นที่ผมสนใจอยู่ของฝั่ง hoka  

hoka clifton ผมว่าเหมาะกับคนวิ่งชิลๆ pace 7 สบายๆ เน้นซัพพอทและเบาครับ แต่ไม่เหมาะกับเท้าแบนนะครับมันจะดันอุ้งเท้า ผมเท้าแบนถ้าตัวซัพจะไป Arahi ครับผม
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No.23
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 14874
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 09:11
pungpoo พิมพ์ว่า:
pungpoo พิมพ์ว่า:
ตอนนี้อยากลอง SKECHERS GOrun Horizon - Vanish 3  

ผมก็อยากลอง skechers gorun max cushioning เน้นซัพน่าจะดีอยู่ตัวนี้

ผมใช้อยู่ ณ ตอนนี้แหละ ซัพดีแต่หนักนะ ผมย้ายจาก PAN มา max cushioning คนละเรื่องกันเลย 55+  

โดยรวมโอเคเลยใช่ไหมครับ ถ้าโอเคซัพดี จะยอมหนักเพราะความนุ่มเลยครับท่าน 555

มันก็ซัพดีสุดในค่ายมันแล้วหละครับ เสียงนิดนึงชอบมีคนบอกว่าไปลอกดีไซน์ของ Hoka
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 93
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 11:01
gunoz พิมพ์ว่า:
อาทิตย์ละ 4 วัน วันละ 40-45 นาที ไม่เน้นเร็ว
เมื่อก่อนใส่หลายยี่ห่อ ตอนนี้ hoka อย่างเดียว  

ชอบรุ่นไหนสุดของ hoka ครับท่าน  

ผมใส่ rocket x ครับ วิ่งแบบไม่เร็ว เพส 7
สำหรับผมรองเท้าไม่สูงเกินไป มันไม่ฝืนเวลาวิ่ง เบา นิ่มพอดี ไม่บีบปลายเท้า
ข้อเสีย พื้นสึกเร็วครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status: :)
เข้าร่วม: 26 Aug 2009
ตอบ: 1344
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 20:07
rooneytey พิมพ์ว่า:

ขอถามอีกตัว เคยลอง nike invincible run ไหมครับ พอดีผมเน้นซัพพอร์ทมากกว่า สนใจตัวนี้อยู่พอสมควร

ผมขออนุญาตตอบแทนเพราะมีทั้งpeg36, infinity 2, invinc 2

ทั้งวามรุ่นค่อนข้างจะมีคาแรคเตอร์ต่างกันมากเลยครับ peg ค่อนข้างติดแข็งและไม่มีความเด้งเท่าไร ส่วนinfinity react ใช้โฟมreact ที่มีความเด้งส่งกว่า แต่ก็ยังมีความแน่นอยู่ แน่นอนว่านุ่มกว่าpeg. ส่วน invincible มันใช้โฟมตัวtop ของnike ที่มีความนุ่มและเด้งกว่าreact แต่มันก็จะยวบกว่า ซึ่งส่วนตัวผมน้ำหนักเยอะ invincible เลยไม่ค่อยเด้งส่งมาก โฟม react เลยค่อนข้างถูกจริตผมมากกว่าครับ แต่ถ้าท่านวิ่งเร็วประมาณนึงอยู่แล้ว อยากได้รองเท้าที่คูชั่นเยอะก็น่าสนใจครับ  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ ผมกำลังชั่งใจอยู่ระหว่าง React กับตัวนี้พอดี กระจ่างเลยครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel