ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38491
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:28
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
SirNipit พิมพ์ว่า:
ผมก็งง คือแค่แก่และป่วยกํคือจับนมจับของสงวนของคนอื่นได้ไมผิดแบบนี้หรอ ถ้ามาจับแฟนผมคงโดนก้านคอคากุฏิ  

อัลไซเมอร์ถ้าเป็นหนักๆคือสมองพังไปแล้ว ความรู้สึกนึกคิดเทียบได้กับเด็กไม่กี่ขวบอ่ะ

ให้แฟนคุณอุ้มเด็ก 2 ขวบ แล้วโดนจับนม คุณจะกระทืบเด็กไหมหละ ?
แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Fri May 13, 2022 21:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: ทำเหตุไว้ดีผลก็ออกดี
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:28
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
ผมไม่ถือสาคนอายุ100ปี ป่วยเป็นอัลไซเมอครับ
และผมไม่ฟังความข้างเดียวด้วย
ถ้าลูกเมียผมโดนจับจิง
ผมจะกระทืบลูกเมียผมครับ มังจะเข้าไปใกล้ไปรบกวนคนป่วยหา
สวรรค์วิมานอะไร
อยากกราบท่าน ก็กราบแล้วก็ไป อิเมียเวน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 1010
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:29
Creathieve พิมพ์ว่า:
August_28 พิมพ์ว่า:
หลวงปู่ลุกเดินไปจับหรือเปล่าครับ
เคสนี้ คือพระเลขายุยง ให้ผญเข้าไปหา หลวงปู่ แล้วหลวงปู่ท่านก็ไม่รู้เรื่อง
อัลไซเมอนี้ เห็นมากับตา พ่อแท้ๆเอามีดไล่ฟันลูก บอกมึ. เป็นใคร
ถ้าเป็นญาติผม ผมไม่เอาเรื่อง แต่จะเอาเรื่องพระเลขา  

ทำไมตอนคนเป็นพ่อเข้าไปหา ถึงไม่โดนบี้หัวนม จับหำเหรอครับ  

แล้วรู้ได้ยังไงครับว่า ผู้ชายเข้าไปหาท่าน จะไม่โดนจับ
แล้ว จขกท จะทำยังไงกับหลวงปู่ครับ
1
0
A dream you dream alone is only a dream.
A dream you dream together is reality

ดาวเตะลา ลีกา
Status: The Best Day
เข้าร่วม: 24 Jan 2009
ตอบ: 5709
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:37
บางคนเข้าใจว่าอัลไซเมอคือความจำเสื่อม แบบทำไรไปแล้วลืม ก่อนด่าไปศึกษามาใมหม่นะครับ มันไม่ใช่แค่นั้นคนับ ค้นกูเกิ้ลก็พอทราบแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:38
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ผมก็งง คือแค่แก่และป่วยกํคือจับนมจับของสงวนของคนอื่นได้ไมผิดแบบนี้หรอ ถ้ามาจับแฟนผมคงโดนก้านคอคากุฏิ  

อัลไซเมอร์ถ้าเป็นหนักๆคือสมองพังไปแล้ว ความรู้สึกนึกคิดเทียบได้กับเด็กไม่กี่ขวบอ่ะ

ให้แฟนคุณอุ้มเด็ก 2 ขวบ แล้วโดนจับนม คุณจะกระทืบเด็กไหมหละ ?  

เด็กแปลว่าอะไรละครับ นี่คนแก่ ถ้าป่วยจะเอามาสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นทำไมอะ แล้วถ้าเป็นลูกผมผมคงไม่สอนให้ลูกทำแบบนั้นอะ แล้วเด็กสองขวบเนี่ยมันสอนรู้เรื่องแล้วครับไม่ใช่เด็กแรกเกิด อากงผมก็เป็นอัลไซเมอร์นะไม่เห็นไปจับนมใครตั้งแต่วันป่วยจนวันตายไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

แล้วอาการป่วยนี้คนอื่นก็ไม่ได้รู้นิครับถ้าหมอปลาไม่ไปจับผิดคงไม่มีทางรู้คงมีคนโดนจับอีกหลายคน แล้วผมว่ามีไม่น้อยที่คนจะไม่รู้ว่าผู้หญิงห้ามเข้าใกล้พระรู้กันแต่ว่าห้ามถูกเนื้อต้องตัวกันแล้วผมดูในคลิปนี่ก็ไม่ได้ใกล้ชิดเลยนะครับ ก็ระยะห่างเหมือนคนปกติแต่ไม่ห่างเหมือนคนที่เขารู้ๆกัน ระยะเท่านี้ผมเห็นเยอะแยะตามวัดเวลาผมพาแฟนไปทำบุญ แล้วปกติถ้าเข้าใกล้มาไปพระเขาก็จะเตือนผู้ใหญ่ด้วยซ้ำ แต่นี่ไม่ได้มีพระองค์เดียวที่นั่งอยู่ทำไมไม่เตือนกันละแถมสนับสนุนด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย SirNipit เมื่อ Fri May 13, 2022 21:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12939
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:43

ก่อนแสดงความเห็นแบบนี้ไปศึกษาอาการของโรคอัลไซเมอร์มาก่อนนะครับ ก่อนจะเตะก้านคอใครครับ มันดูตลก ถ่อยเกิน
1
0
แข้งเจลีก
Status: ทำเหตุไว้ดีผลก็ออกดี
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:44
ไหนหลักฐานว่าสองแม่ลูกนี้โดนจับจริง
แล้วจูงใจเจตนาของผู้กระทำมีไหม
แล้วผู้ถูกกระทำมีเจตนายังไง
มีแค่คำกล่าวอ้างลอยๆ
แล้วจะมาบอกท่านผิด
คดีฆ่ตกรรม ยังมีการสือสวนสอบสวนหาแรงจูงใจ เจตนา
เชื่อไปซะหมด นี้ละน่าเค้าเรียก
วุฒิภาวะในการรับข่าวสารมันมีไม่เหมือนกัน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:44
Refrigerator พิมพ์ว่า:

ก่อนแสดงความเห็นแบบนี้ไปศึกษาอาการของโรคอัลไซเมอร์มาก่อนนะครับ ก่อนจะเตะก้านคอใครครับ มันดูตลก ถ่อยเกิน  

ก็ศึกษามาระดับนึงนะครับ เพราะอากงผมก็เป็นอัลไซเมอร์จนตายไปเร็วๆนี้ ไม่เห็นไปไล่จับนมใครแม้กระทั่งลูกตัวเองเลย ก่อนจะปกป้องใครก็ควรแยกให้ออกเรื่องป่วยกับเรื่องผิดนะครับ ป่วยก็คือป่วย ผิดก็คือผิด งี้ถ้าผมป่วยแล้วจับนมคนอื่นได้ผมขอไปจับนมแม่คุณแฟนคุณลูกสาวคุณหน่อยนะครับ จะปกป้องอะไรก็ควรแยกผิดถูกให้ได้ก่อนนะครับ มันดูตลก ดูไร้ความคิด
แก้ไขล่าสุดโดย SirNipit เมื่อ Fri May 13, 2022 21:49, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18735
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:45
จริงๆ ควรจะให้ท่านลาสิกขานะ
แก้ไขล่าสุดโดย jojo_joestar เมื่อ Fri May 13, 2022 21:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Jun 2015
ตอบ: 1532
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:47
milktea พิมพ์ว่า:
จากที่ดูแลพ่อเป็นอัลไซเมอร์แบบไม่รุนแรง บางครั้งแกยังไม่รู้ตัวเลยครับว่าทำอะไร

แล้วคนที่เป็นแรงๆจะขนาดไหน แกจะทำอะไรเพราะคนรอบตัวนั่นแหละ

เปิดเผยอะดีแล้วลูกศิษย์ดีๆจะได้รู้ว่ามีพวกเหลือบไรเกาะแกกินอยู่ พาแกออกมาหาเงิน

จะได้เปลี่ยนคนดูแล พระดีๆมีเยอะ แต่พวกเสียๆก็เยอะต้องกำจัด

เรื่องหมอปลาแฉอะดีแล้วคนจะได้รู้ แต่เรารู้แล้วเราต้องวิเคราะห์ไม่ใช่เชื่อทันที

อย่างเหตุการณ์นี้ถ้าเกิดขึ้นจริง คนเป็นอัลไซเมอร์ แก่จนเดินเองไม่ได้ ก็คิดดูแล้วกันว่าทำไม

อยากให้วงการนี้ดีต้องเปิดเผยและช่วยกัน ขจัดพวกไม่ดีออกไป ไม่ใช่ออกมาปกป้อง ปกปิดแบบไม่ลืมหูลืมตา

พวกไม่ดีมันก็ใช้หากินต่อไป  

หลายๆ คนยังเป็นลัทธิ ยกคนเป็นเทวดาอยู่ครับ
เลยออกมาด่า ไม่ยอมกัน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:47
Hicalcium พิมพ์ว่า:
ไหนหลักฐานว่าสองแม่ลูกนี้โดนจับจริง
แล้วจูงใจเจตนาของผู้กระทำมีไหม
แล้วผู้ถูกกระทำมีเจตนายังไง
มีแค่คำกล่าวอ้างลอยๆ
แล้วจะมาบอกท่านผิด
คดีฆ่ตกรรม ยังมีการสือสวนสอบสวนหาแรงจูงใจ เจตนา
เชื่อไปซะหมด นี้ละน่าเค้าเรียก
วุฒิภาวะในการรับข่าวสารมันมีไม่เหมือนกัน  

ก็เห็นมีหลักฐานการไปจับผิดถ่ายคลิปแล้วในคลิปก็เห็นว่าจับจริงๆ แล้วก็พระที่ดูแลก็ออกมายอมรับว่าจับจริงๆอ้างว่าเป็นการรักษาอีกต่างหาก แบบนี้ก็น่าเป็นหลักฐานได้นะครับ
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12939
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:49
Refrigerator พิมพ์ว่า:

ก็ศึกษามาระดับนึงนะครับ เพราะอากงผมก็เป็นอัลไซเมอร์จนตายไปเร็วๆนี้ ไม่เห็นไปไล่จับนมใครแม้กระทั่งลูกตัวเองเลย  

อัลไซเมอร์อาการแต่ละคนไม่เหมือนกัน ความรุนแรงก็ไม่เหมือนกัน หรือทุกคนที่เป็นต้องมีอาการเดียวกันกับอากงของคุณทุกคนหรอครับ ส่วนเรื่องอากงคุณเสียก็แสดงความเสียใจด้วยครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10462
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:49
จับสีกาจริง แต่ทำโดยไม่รู้ตัวเนื่องจากอาการป่วย ว่าตามกฏพระคือไม่อาบัติ ส่วนกฏฆราวาสคิดว่าคงไม่มีใครเอาเรื่องหรอกเนื่องด้วยอาการป่วยเช่นเดียวกัน

คนที่ควรถูกตำหนิคือพระพี่เลี้ยงและคนดูแล ท่านป่วยขนาดนี้ยังให้ท่านออกมารับศิษย์อีกหรือ?
แก้ไขล่าสุดโดย mabataki เมื่อ Fri May 13, 2022 21:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:50
จับจริง แต่ตอนนี้กระแสสังคมกำลังพยายามจะเบี่ยงประเด็นจากกรณีว่าหลวงปู่แตะตัวสีกาจริง(ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดๆ ก็ตามทำเอง ลูกศิษย์ ผู้ดูแลปล่อยเรื่องให้เกิดขึ้นโดยไม่ห้ามปราม) ให้กลายไปเป็นเรื่องของหมอปลาและสื่อมวลชนที่ไม่สำรวมต่อหน้าพระผู้ใหญ่ ตรงนี้แหละที่ไม่เข้าใจ

8
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1456
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:51
ความผิดของคนดูแลนั่นละ รู้ว่าผู้ป่วยเป็นแบบนั้นยังให้ทำงานอีก ก็คงเรื่องเงินอีกนั่นละ

ส่วนหลวงปู่ผิดไหม ผิดอยู่ละแต่ก็อาจจะเหมือนคนมีอาการทางจิตทำผิดนั่นละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel