ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1005
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:06
ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ
เหยื่อผู้หญิงแม่-ลูก 2 คนนี้ในรายการโหนกระแสพูดจริงไหมครับ
หรือถูกจ้างมาให้ใส่ร้ายหลวงปู่แสง ถ้าจริงก็น่าสงสารนะครับ
โดนล่วงละเมิดทางเพศ เป็นปมในใจ สังคมก็ไม่สนใจ
มัวแต่ไปโฟกัสที่หลวงปู่แสง โทษลูกศิษย์ โทษหมอปลาและเมีย
ลองคิดดูว่าถ้าเป็นเมียและลูกผม โดนคนเป็นอัลไซเมอร์อายุร้อยปีจับนม
ผมคงจะอยู่เฉยไม่ได้ล่ะครับ ให้คิดเอาว่าให้คนเป็นอัลไซเมอร์จับไปเถอะ
ได้บุญ ผมคิดอย่างนั้นไม่ได้จริงๆ สงสารเมีย สงสารลูก

แปลกเนอะจับแต่ของ 2 คนแม่ลูก ของคนเป็นพ่อผู้ชายไม่ยอมจับ

ถึงจะเป็นอัลไซเมอร์ แต่ยังสามารถหยั่งรู้อนาคตได้อยู่นะครับ
จากโพสต์ของหลานหลวงปู่ที่ไปออกโหนกระแสวันนี้
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=10160128687102498&id=607172497

ระหว่าง ผู้หญิงที่โดนล่วงละเมิดทางเพศ กับ ผู้ใหญ่ที่โดนด่าหยาบคาย
ใครน่าเห็นใจมากกว่ากัน
ประเด็นของกระทู้นี้คืออยากให้ผู้คนสนใจเรื่องการถูกล่วงละเมิดทางเพศมากกว่าครับ
จะเล่าเรื่องของน้องผมให้ฟัง
ตอน ป.3 น้องผมตามย่าไปทำบุญ ตอนย่าลงไปล้างจาน
ถูกหลวงตาเรียกไปนั่งตัก โดนจับนม จกกี แล้วให้ตังค์
น้องผมเอาไปฟ้องย่า ย่าก็บอกพระท่านเอ็นดู อย่าไปให้ร้ายพระดีๆ
หลังจากนั้นน้องผมเลิกนับถือศาสนาเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Creathieve เมื่อ Fri May 13, 2022 22:45, ทั้งหมด 5 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ล่องลอย ดั่งเมฆา
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 16421
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:24
Top Comment [RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
เอาเคสพ่อผมนะ เป็นอัลไซเมอร์ไม่รุนแรงอายุ 70 กว่า ยังมีแรงเดินเองได้

มีบางครั้งไม่รู้ตัวแกเล่นขี้ตัวเองอะ ป้ายเต็มเตียง

ขนาดผมดูแลใกล้ชิด ยังมีหลุดเลย บางทีแกลุกมาเดินดึกๆ หัวฟาดพื้นเกือบตายก็มี

ขนาดผมดูแล 24 ชม.นะ แล้วพูดอะไรไม่รู้เรื่อง อาการอัลไซเมอร์คืออาการสมองเสื่อมอย่างนึงครับ

อยากให้เข้าใจอาการป่วยด้วยว่าคืออะไรเป็นยังไง ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นแบบรุนแรง ข้อเท็จจริงดีกว่าใช้อารมณ์

ปล. ยิ่งเป็นแรงๆ ยิ่งกว่าเด็กทารกอะบอกเลย ทำอะไร คิดอะไร พูดอะไร แกไม่มีสติหรอกครับ ซึ่งดูแล้วหลวงปู่แสง แกจัดอยู่ในผู้ป่วยอาการรุนแรง ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย milktea เมื่อ Fri May 13, 2022 21:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:20
Top Comment [RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
จากที่ดูแลพ่อเป็นอัลไซเมอร์แบบไม่รุนแรง บางครั้งแกยังไม่รู้ตัวเลยครับว่าทำอะไร

แล้วคนที่เป็นแรงๆจะขนาดไหน แกจะทำอะไรเพราะคนรอบตัวนั่นแหละ

เปิดเผยอะดีแล้วลูกศิษย์ดีๆจะได้รู้ว่ามีพวกเหลือบไรเกาะแกกินอยู่ พาแกออกมาหาเงิน

จะได้เปลี่ยนคนดูแล พระดีๆมีเยอะ แต่พวกเสียๆก็เยอะต้องกำจัด

เรื่องหมอปลาแฉอะดีแล้วคนจะได้รู้ แต่เรารู้แล้วเราต้องวิเคราะห์ไม่ใช่เชื่อทันที

อย่างเหตุการณ์นี้ถ้าเกิดขึ้นจริง คนเป็นอัลไซเมอร์ แก่จนเดินเองไม่ได้ ก็คิดดูแล้วกันว่าทำไม

อยากให้วงการนี้ดีต้องเปิดเผยและช่วยกัน ขจัดพวกไม่ดีออกไป ไม่ใช่ออกมาปกป้อง ปกปิดแบบไม่ลืมหูลืมตา

พวกไม่ดีมันก็ใช้หากินต่อไป
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:09
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
คงจะจริงครับ

แต่แกป่วยเป็นคนมีอาการทางสมอง เห็นว่าเป็นซิฟิลิส

มันก็เลยแบบอาจจะทำอะไรช่วงนี้ไม่ค่อยรู้ตัวละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 24834
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:10
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
ผมคิดว่าหลวงปู่แสงทำจริง แต่ที่ทำไป ท่านไม่รู้ตัวเพราะเป็นอัลไซเมอร์
ถ้าเป็นญาติผม ผมไม่เอาเรื่อง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 6706
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:12
จะกระทืบหลวงปู่เหรอครับ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2022
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:13
ก็จริงไง

แต่มาจากอาการป่วย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 1011
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:14
หลวงปู่ลุกเดินไปจับหรือเปล่าครับ
เคสนี้ คือพระเลขายุยง ให้ผญเข้าไปหา หลวงปู่ แล้วหลวงปู่ท่านก็ไม่รู้เรื่อง
อัลไซเมอนี้ เห็นมากับตา พ่อแท้ๆเอามีดไล่ฟันลูก บอกมึ. เป็นใคร
ถ้าเป็นญาติผม ผมไม่เอาเรื่อง แต่จะเอาเรื่องพระเลขา
2
0
A dream you dream alone is only a dream.
A dream you dream together is reality

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15075
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:16
เค้าป่วย ถ้าจะเอาเรื่อง ไปเอาเรื่องไอ้ลูกศิษย์ส้นตีนแต่ละตัวนู่นที่ปล่อยให้คนป่วยมาทำแบบนี้ อย่าไปเรียกพวกแม่งว่าพระเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1005
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:17
August_28 พิมพ์ว่า:
หลวงปู่ลุกเดินไปจับหรือเปล่าครับ
เคสนี้ คือพระเลขายุยง ให้ผญเข้าไปหา หลวงปู่ แล้วหลวงปู่ท่านก็ไม่รู้เรื่อง
อัลไซเมอนี้ เห็นมากับตา พ่อแท้ๆเอามีดไล่ฟันลูก บอกมึ. เป็นใคร
ถ้าเป็นญาติผม ผมไม่เอาเรื่อง แต่จะเอาเรื่องพระเลขา  

ทำไมตอนคนเป็นพ่อเข้าไปหา ถึงไม่โดนบี้หัวนม จับหำเหรอครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:18
ผมก็งง คือแค่แก่และป่วยกํคือจับนมจับของสงวนของคนอื่นได้ไมผิดแบบนี้หรอ ถ้ามาจับแฟนผมคงโดนก้านคอคากุฏิ
3
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:18
เป็นผมต้องมีตบแน่นอนครับ
1
0
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:20
จากที่ดูแลพ่อเป็นอัลไซเมอร์แบบไม่รุนแรง บางครั้งแกยังไม่รู้ตัวเลยครับว่าทำอะไร

แล้วคนที่เป็นแรงๆจะขนาดไหน แกจะทำอะไรเพราะคนรอบตัวนั่นแหละ

เปิดเผยอะดีแล้วลูกศิษย์ดีๆจะได้รู้ว่ามีพวกเหลือบไรเกาะแกกินอยู่ พาแกออกมาหาเงิน

จะได้เปลี่ยนคนดูแล พระดีๆมีเยอะ แต่พวกเสียๆก็เยอะต้องกำจัด

เรื่องหมอปลาแฉอะดีแล้วคนจะได้รู้ แต่เรารู้แล้วเราต้องวิเคราะห์ไม่ใช่เชื่อทันที

อย่างเหตุการณ์นี้ถ้าเกิดขึ้นจริง คนเป็นอัลไซเมอร์ แก่จนเดินเองไม่ได้ ก็คิดดูแล้วกันว่าทำไม

อยากให้วงการนี้ดีต้องเปิดเผยและช่วยกัน ขจัดพวกไม่ดีออกไป ไม่ใช่ออกมาปกป้อง ปกปิดแบบไม่ลืมหูลืมตา

พวกไม่ดีมันก็ใช้หากินต่อไป
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:24
เอาเคสพ่อผมนะ เป็นอัลไซเมอร์ไม่รุนแรงอายุ 70 กว่า ยังมีแรงเดินเองได้

มีบางครั้งไม่รู้ตัวแกเล่นขี้ตัวเองอะ ป้ายเต็มเตียง

ขนาดผมดูแลใกล้ชิด ยังมีหลุดเลย บางทีแกลุกมาเดินดึกๆ หัวฟาดพื้นเกือบตายก็มี

ขนาดผมดูแล 24 ชม.นะ แล้วพูดอะไรไม่รู้เรื่อง อาการอัลไซเมอร์คืออาการสมองเสื่อมอย่างนึงครับ

อยากให้เข้าใจอาการป่วยด้วยว่าคืออะไรเป็นยังไง ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นแบบรุนแรง ข้อเท็จจริงดีกว่าใช้อารมณ์

ปล. ยิ่งเป็นแรงๆ ยิ่งกว่าเด็กทารกอะบอกเลย ทำอะไร คิดอะไร พูดอะไร แกไม่มีสติหรอกครับ ซึ่งดูแล้วหลวงปู่แสง แกจัดอยู่ในผู้ป่วยอาการรุนแรง ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้
แก้ไขล่าสุดโดย milktea เมื่อ Fri May 13, 2022 21:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ดอกไม้ในที่ลับตา
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4260
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:25
ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ
เห็นเขาบอกว่าอายุสมอง เหมือนเด็ก 6 -7 ขวบ ก็คิดเอาแล้วกันว่าจะเอาเรื่องไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 2832
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:25
คุณรู้จักอัลไซเมอร์ไหม ถ้าไม่รู้ก็ไปศึกษามาก่อน ไม่งั้นก็ไม่รู้เรื่อง
2
0
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 21:27
คนเสพบอร์ด พิมพ์ว่า:
เห็นเขาบอกว่าอายุสมอง เหมือนเด็ก 6 -7 ขวบ ก็คิดเอาแล้วกันว่าจะเอาเรื่องไหม  
ยิ่งกว่าอีกครับ อาการแกแรงแบบช่วยเหลือตัวเองไม่ได้แล้วอะ ยิ่งกว่าเด็กเล็กๆอีก คุยไม่รู้เรื่อง ตอบสนองอะไรไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel