ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Aug 2006
ตอบ: 1010
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:13
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
SirNipit พิมพ์ว่า:
ManDo พิมพ์ว่า:
จากที่อ่านเม้นต่างๆ

การไม่เข้าใจผู้ป่วย ไม่เข้าใจโรค ไม่เป็นไร

แต่ถ้าให้ความรู้แล้ว ยังไม่เข้าใจอีก

หรือเข้าใจแล้วยังถือสา

ก็คงต้องปล่อยไปละ คงไปเปลี่ยนความคิดไม่ได้ ช่วยไม่ได้  

ป่วยก็อย่าเป็นภาระให้สังคมสิครับ ถ้าเข้าใจแล้วยังแยกออกจากสังคม แปลว่าน่าจะคิดไม่ได้ ก็คงช่วยไม่ได้  

ก็เค้าถึงด่าพระคนดูแลไง แต่ไม่ถือสาคนป่วย ท่านจะถือสาก็แล้วแต่ท่าน ผมก็บอกแล้วว่าไปเปลี่ยนความคิดไมไ่ด้

ปล.ผมไม่ได้นับถือพุทธด้วยซ้ำ ไมไ่ด้ไหว้พระ หรือศรัทธา พระ แต่ผมคิดว่ากรณีนี้ไปโทษหลวงปู่แสงไม่ได้อะ

แต่ผมว่า เถียงยันเช้าก็ไม่จบ เพราะท่านยืนกรานแบบนี้ ก็คงได้โควทกับ คนทั้งกระทู้ยาวเป็นพีระมิดอะ  

ก็คงโทษไม่ได้อยู่แล้วเพราะป่วย แต่กลายเป็นว่าคนที่ออกมาแฉเป็นคนผิดซะงั้นสังคมไทย  

ตอนนี้ที่คนเขาด่า หมอปลา กับนักข่าวไม่ใช่เรื่องแฉ แต่เป็นเรื่องการไม่ศึกษาข้อมูลว่าพระป่วย
แล้วไปยืนด่าเหมือนหมูเหมือนหมา ดูจากคลิปที่ด่านี้คือกริยาท่าทางไม่ได้ด่าพระพี่เลี้ยงเลย ด่าหลวงปู่เลย
คนก็ออกมายอมรับว่าถ้าไม่แฉหลวงปู๋ก็จะโดนหาผลประโยชน์ต่อ
แต่อยากให้ศึกษาข้อมูลและปรับปรุงกริยาท่าทาง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
A dream you dream alone is only a dream.
A dream you dream together is reality

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:14
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
Hicalcium พิมพ์ว่า:
ไหนหลักฐานว่าสองแม่ลูกนี้โดนจับจริง
แล้วจูงใจเจตนาของผู้กระทำมีไหม
แล้วผู้ถูกกระทำมีเจตนายังไง
มีแค่คำกล่าวอ้างลอยๆ
แล้วจะมาบอกท่านผิด
คดีฆ่ตกรรม ยังมีการสือสวนสอบสวนหาแรงจูงใจ เจตนา
เชื่อไปซะหมด นี้ละน่าเค้าเรียก
วุฒิภาวะในการรับข่าวสารมันมีไม่เหมือนกัน  

ก็เห็นมีหลักฐานการไปจับผิดถ่ายคลิปแล้วในคลิปก็เห็นว่าจับจริงๆ แล้วก็พระที่ดูแลก็ออกมายอมรับว่าจับจริงๆอ้างว่าเป็นการรักษาอีกต่างหาก แบบนี้ก็น่าเป็นหลักฐานได้นะครับ  

คลิปที่หมอปลาให้นักข่าวเข้าไปนะหรอ
มันก็ออกมายอมรับแล้วว่าส่งคนเข้าไปทำหลักฐาน
สร้างสถานะการณ์ขึ้นมาเอง
จับแล้วยังไง ในคลิปก็จับหัวลูปหัว และมีการบอกให้ถอยก็ยังขยับเข้าไปใกล้ๆ สร้างหลักฐานสร้างสถานกานขึ้นมาเอง
อาจจะมีการกล่าวอ้างว่าป่วยอยากให้หลวงปู่ลูปหัว
ก่อนที่ผู้ ญ จะขึ้นไปบนอาสสงฆ์ ใครจะให้ขึ้นไปง่ายๆ
หลักฐานแค่นี้ตัดสินแล้วหรอ
แล้วจะไปเอาผิดท่าน
ถ้าท่านผิดจริง ก็ไม่ขาดจากจากความเป็นสงฆ์
ผิดแค่สังฆาทิเทศ ถ้ามีเจตนากำหนัดจำต้องกาย ญ อยู่กรรมก็จบ
ถ้าไม่เจตนาเป็นแค่ทุกกฏ เหมือนยืนกินน้ำอ่ะอาบัติทุกกฏ
อาบัติแค่นี้
แล้วที่นี้มาดูเจตนา คนแก่ป่วยชราภาพอัพพาต ป่วยอัลไซเมอร์
ถ้าลูกเมียท่านวิ่งมาฟ้องท่านว่า มีคนแก่อายุ100ปีอัพพาตเดินไม่ได้ป่วยอัลไซเมอร์มาบอกโดนจับนมจับหัว
ท่านจะด่าใคร
ผมก็ด่าเมียผมอยู่แล้ว มุงไปทำยังไงให้เค้าจับเค้าป่วยขนาดนี้อิเวน จิงมั้ย

เรื่องที่ท่านสมมุติมามันไม่ใกล้เคียงกับเรื่องนี้ คือถ้าเมียท่านเข้าบ้านของคนป่วย แปลว่าเมียท่านบุกรุกบ้านของเขา แต่นี่คือวัดไม่ได้สถานที่ส่วนตัวของใคร แล้วนี่ได้รับการอนุญาติให้เข้าไปด้วย ผมไม่สนหรอกว่าผิดจริงแล้วจะขาดความเป็นสงฆ์ไหมเพราะสำหรับผมพระก็แค่อาชีพนึงเครื่องแบบสีส้ม ขนาดคนทำงานยังให้เกษียณตอนอายุ60เลย แล้วนี่ปล่อยให้เป็นพระจนแก่แล้วป่วยขนาดนี้ยังเอาออกมาให้คนมาแสดงความเคารพนับถือได้อีก ถ้าป่วยก็กักตัวไว้สิรึไม่ก็ส่งตัวกลับไปให้ญาติดูแลถ้าที่วัดไม่มีคนสามารถดูแลได้ ป่วยแล้วยังมาทำเรื่องทุเรดแบบนี้มันไม่สมควร งี้คนป่วยจะทำอะไรก็ได้หรอ คนบ้ายังมี รพ ศรีธัญญาไว้รักษากักตัวบุคคลที่เป็นอันตรายต่อสังคมเลย เพราะฉะนั้นถึงแม้จะเป็นการวางแผนขึ้นเพื่อการจับผิด ผมว่าสมควรทำเพื่อให้คนอื่นได้รับรู้เป็นการป้องกันไม่ให้คนเข้าไปเจอคนแบบนี้อีก แต่ถ้าใครเต็มใจอยากจะไปให้จับก็เรื่องของเขาละเพราะไม่เกี่ยวกับผม แต่ถ้าเป็นลูกเมียผมคิดจะไปผมคงไม่ให้ไปเจออะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2022
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:14

การไม่เข้าใจผู้ป่วย ไม่เข้าใจโรค ไม่เป็นไร

แต่ถ้าให้ความรู้แล้ว ยังไม่เข้าใจอีก

ก็คงต้องปล่อยไปละ คงไปเปลี่ยนความคิดไม่ได้ ช่วยไม่ได้  

ป่วยก็อย่าเป็นภาระให้สังคมสิครับ ถ้าเข้าใจแล้วยังแยกออกจากสังคม แปลว่าน่าจะคิดไม่ได้ ก็คงช่วยไม่ได้  

ก็เค้าถึงด่าพระคนดูแลไง แต่ไม่ถือสาคนป่วย ท่านจะถือสาก็แล้วแต่ท่าน ผมก็บอกแล้วว่าไปเปลี่ยนความคิดไมไ่ด้

ปล.ผมไม่ได้นับถือพุทธด้วยซ้ำ ไมไ่ด้ไหว้พระ หรือศรัทธา พระ แต่ผมคิดว่ากรณีนี้ไปโทษหลวงปู่แสงไม่ได้อะ

แต่ผมว่า เถียงยันเช้าก็ไม่จบ เพราะท่านยืนกรานแบบนี้ ก็คงได้โควทกับ คนทั้งกระทู้ยาวเป็นพีระมิดอะ  

ก็คงโทษไม่ได้อยู่แล้วเพราะป่วย แต่กลายเป็นว่าคนที่ออกมาแฉเป็นคนผิดซะงั้นสังคมไทย  

จะเอาประเด็นไหนล่ะครับ

เอาเรื่องพระ หรือเอาเรื่อง หมอปลา อันนี้ผมตอบข้างบนคือเรื่องพระครับ

เรื่องหมอปลา ผมก็ไม่ได้อะไรนะ ถ้าทำด้วยเจตนาที่ว่าต้องหาหลักฐาน ก็โอเค

แต่ หมอแกก็ใส่ไปเยอะ ง้างไปเยอะ โดยที่ไม่รู้ที่มาที่ไป ว่ามันคือพฤิตกรรมของคนป่วย โดยเฉพาะคนเป็นเมีย ก็ีัรีบด่วนตัดสินไป ด่าคนป่วยไปเยอะเลย คนที่สมควรถูกด่าควรเป็น พระพี่เลี้ยงและคนดูแลนู่น

หมอปลา ก็ออกมาขอโทษแล้วนี่ ก็ถูกต้องแล้ว แปลว่าหมอก็รู้ว่าตนผิด ผิดอะไรยังไงก็รู้ ก็ดีแล้ว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:15
ไม่มีหลักฐานนะ อีกอย่างมาหาหลวงปู่คือไม่ใช่รู้อยู่แล้วหรอว่าแกระกษาด้วยการจับ ไม่ใช่เดินๆดุ่มๆสุ่มวัดมาสักหน่อย ส่วนคลิปล่อซื้อก็เจตนาจะพยายามให้จับให้ได้
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Fri May 13, 2022 22:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2009
ตอบ: 2400
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:18
ประเด็นมันทำไมโดนเบี่ยงไปที่หมอปลาซะอย่างเดียว แล้วพวกคนดูแลกะพระรอบตัวท่านนิลอยตัวแล้วหรอ

สิ่งที่หมอปลาทำมันไม่ถูกอยู่แล้ว
แต่ต้นเรื่องมันเกิดจากที่มีคนถูกลวนลามโดยพระ แต่ว่าไม่มีใครทราบว่าท่านป่วย โดยมีคนรอบตัวท่านที่เอาท่านมารับแขกหาผลประโยชน์จากพระ

ส่วนเรื่องป่วย คิดว่าคนส่วนใหญ่เข้าใจท่านแล้วนะ ไม่มีใครไปว่าท่านแล้ว
6
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26613
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:20
อัลไซเมอร์แล้วไง ถ้ามาจับของแฟนผมแม่ผม ผมก็จะยอดหน้าแม่งตรงนั้นแหละ

เป็นโรคก็สึกออกไป ไปอยู่สถานรับเลี้ยงคนชรานู่น

ไม่ใช่มานั่งเอาเงินจากที่คนเขาทำบุญไปใช้รักษาตัวเอง

ภาษีห่าไรก็ไม่ต้องเสีย สบายชิบหายอาชีพนี้
6
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:20
ตอบเรื่องหมอปลาละกันโควทกันมาหลายคนขี้เกียจก็อปข้อความไปตอบทุกอันรบกวนคนอื่นที่จะอ่าน หมอปลาออกมาขอโทษเรื่องกริยาผมเห็นด้วยสมควรมาขอโทษแต่ผมอ่านตามเพจใหญ่ๆ ยังเห็นมีแต่คนด่าหมอปลาอยู่เลยเรื่องที่แฉ บางคนบอกพระจะลงโทษบ้าง บางคนบอกขอให้เวรกรรมตามทันบ้าง เยอะอะคนไทยไร้สมองส่วนใหญ่ก็เห็นมีแต่ด่าเรื่องที่แฉนะไม่ค่อยมีคนคิดแบบพวกท่านในนี้หรอก ผมเห็นแล้วตลกสังคมแบบนี้ เมื่อไหร่จะหมดไปสักทีคนที่เติบโตมาจากการปลูกฝังความติดผิดเพี้ยนแบบนี้ แล้วอีกอย่างก่อนหมอปลามันไปมันคงไม่ได้รู้อยู่แล้วหรอกว่าพระป่วย ถ้ารู้มันคงไม่ทำคอนเทนต์หน้าแหกแบบนี้หรอก
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9295
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:24
ผมเพิ่วไปเยี่ยมป้าผมมาวันนี้​ อายุ90แล้ว

คุยกันอยู่ดีๆแกลุกยืนขึ้นแล้วบอกว่า​ ชั้นมีสอบที่ธรรมศาสตร์​
อย่างฮาเลย พี่เลี้ยงบอกเป็นทั้งวัน
แล้วถามอายุผม​ 7ครั้ง​ ภายในไม่ถึง10นาที

แล้วในข่วงเวลานั้น​ รายการโหนกระแสมาพอดี​ แล้วพี่หนุ่มพูดเรืาองอัลไซเมอร์
ป้าแกขำใหญ่เลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9964
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:25
มันเคยมีกรณที่มีคนป่วยมะเร็งเต้านมแล้วเหมือนขอให้ท่านจับให้หรือเปล่าแล้วพากันไปประกาศหรือเป็นข่าวลือเรื่องนี้ว่าจับนมแล้วหายมะเร็ง

แต่กรณีอยู่ๆท่านจะจับนมจับจิ๋มเลย 100% ไม่มี แน่นอน
ที่บอกจับนมจับจิ๋มพูดลอยๆทั้งนั้น หลักฐานไม่มี หมอปลาพูดเอง ร้องเรียนมาแค่ 2 คน บ้าป่าว ในคลิบตั้งถ่ายก็แค่ลูบหัว ซึ่งจัดฉากกันด้วย

ในติ้กต้อกกำลังโดนขุดละหมอปลา งานนี้ยาว
0
0
แข้งเจลีก
Status: ทำเหตุไว้ดีผลก็ออกดี
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:25
ไหนหลักฐานว่าสองแม่ลูกนี้โดนจับจริง
แล้วจูงใจเจตนาของผู้กระทำมีไหม
แล้วผู้ถูกกระทำมีเจตนายังไง
มีแค่คำกล่าวอ้างลอยๆ
แล้วจะมาบอกท่านผิด
คดีฆ่ตกรรม ยังมีการสือสวนสอบสวนหาแรงจูงใจ เจตนา
เชื่อไปซะหมด นี้ละน่าเค้าเรียก
วุฒิภาวะในการรับข่าวสารมันมีไม่เหมือนกัน  

ก็เห็นมีหลักฐานการไปจับผิดถ่ายคลิปแล้วในคลิปก็เห็นว่าจับจริงๆ แล้วก็พระที่ดูแลก็ออกมายอมรับว่าจับจริงๆอ้างว่าเป็นการรักษาอีกต่างหาก แบบนี้ก็น่าเป็นหลักฐานได้นะครับ  

คลิปที่หมอปลาให้นักข่าวเข้าไปนะหรอ
มันก็ออกมายอมรับแล้วว่าส่งคนเข้าไปทำหลักฐาน
สร้างสถานะการณ์ขึ้นมาเอง
จับแล้วยังไง ในคลิปก็จับหัวลูปหัว และมีการบอกให้ถอยก็ยังขยับเข้าไปใกล้ๆ สร้างหลักฐานสร้างสถานกานขึ้นมาเอง
อาจจะมีการกล่าวอ้างว่าป่วยอยากให้หลวงปู่ลูปหัว
ก่อนที่ผู้ ญ จะขึ้นไปบนอาสสงฆ์ ใครจะให้ขึ้นไปง่ายๆ
หลักฐานแค่นี้ตัดสินแล้วหรอ
แล้วจะไปเอาผิดท่าน
ถ้าท่านผิดจริง ก็ไม่ขาดจากจากความเป็นสงฆ์
ผิดแค่สังฆาทิเทศ ถ้ามีเจตนากำหนัดจำต้องกาย ญ อยู่กรรมก็จบ
ถ้าไม่เจตนาเป็นแค่ทุกกฏ เหมือนยืนกินน้ำอ่ะอาบัติทุกกฏ
อาบัติแค่นี้
แล้วที่นี้มาดูเจตนา คนแก่ป่วยชราภาพอัพพาต ป่วยอัลไซเมอร์
ถ้าลูกเมียท่านวิ่งมาฟ้องท่านว่า มีคนแก่อายุ100ปีอัพพาตเดินไม่ได้ป่วยอัลไซเมอร์มาบอกโดนจับนมจับหัว
ท่านจะด่าใคร
ผมก็ด่าเมียผมอยู่แล้ว มุงไปทำยังไงให้เค้าจับเค้าป่วยขนาดนี้อิเวน จิงมั้ย

เรื่องที่ท่านสมมุติมามันไม่ใกล้เคียงกับเรื่องนี้ คือถ้าเมียท่านเข้าบ้านของคนป่วย แปลว่าเมียท่านบุกรุกบ้านของเขา แต่นี่คือวัดไม่ได้สถานที่ส่วนตัวของใคร แล้วนี่ได้รับการอนุญาติให้เข้าไปด้วย ผมไม่สนหรอกว่าผิดจริงแล้วจะขาดความเป็นสงฆ์ไหมเพราะสำหรับผมพระก็แค่อาชีพนึงเครื่องแบบสีส้ม ขนาดคนทำงานยังให้เกษียณตอนอายุ60เลย แล้วนี่ปล่อยให้เป็นพระจนแก่แล้วป่วยขนาดนี้ยังเอาออกมาให้คนมาแสดงความเคารพนับถือได้อีก ถ้าป่วยก็กักตัวไว้สิรึไม่ก็ส่งตัวกลับไปให้ญาติดูแลถ้าที่วัดไม่มีคนสามารถดูแลได้ ป่วยแล้วยังมาทำเรื่องทุเรดแบบนี้มันไม่สมควร งี้คนป่วยจะทำอะไรก็ได้หรอ คนบ้ายังมี รพ ศรีธัญญาไว้รักษากักตัวบุคคลที่เป็นอันตรายต่อสังคมเลย เพราะฉะนั้นถึงแม้จะเป็นการวางแผนขึ้นเพื่อการจับผิด ผมว่าสมควรทำเพื่อให้คนอื่นได้รับรู้เป็นการป้องกันไม่ให้คนเข้าไปเจอคนแบบนี้อีก แต่ถ้าใครเต็มใจอยากจะไปให้จับก็เรื่องของเขาละเพราะไม่เกี่ยวกับผม แต่ถ้าเป็นลูกเมียผมคิดจะไปผมคงไม่ให้ไปเจออะ  

ที่ผมพิมไปตอนแรกก็กฏหมายโลกทั้งนั้น
เค้าต้องดูเจตนาแรงจูงใจ แรงจูงใจก็ไม่มี
หลักฐานก็ทำขึ้นมาเอง
ผู้เสียหายโดนจับจิงไหม ก็ไม่รู้กล่าวอ้างขึ้นมาลอยๆ
เอาทางโลกนี้ล่ะ
ท่านมากล่าวอ้างถึงพระเอง ในคำตอบแรกผมกล่าวอ้างถึงพระตอนไหน พอท่านกล่าวอ้างพระผมก็เอาวินัยพระมาพูด
เจตนาท่านแค่อยากโจมตีพระแค่นั้นล่ะ
ไม่มีอะไรดึงนั้นดึงนี้เข้ามาให้เหตุผลตัวเองดูถูก
คนบ้าฆ่าคนยังไม่ผิดเลย เพราะอะไร
เจตนา แรงจูงใจ สติไม่ดี ไม่ต้องไปถึงพระ

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 4774
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:26
ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ
หลายคนคงไม่เคยเจอ ย่าผมป่วยกลับถึงบ้านทุกวันผมไหว้แก แกบอกชื่อผมเปนคนอื่น พุดอะไรก้อไม่รุ้ที่ผมไม่เข้าใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
[/url]
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9964
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:32
ตอบเรื่องหมอปลาละกันโควทกันมาหลายคนขี้เกียจก็อปข้อความไปตอบทุกอันรบกวนคนอื่นที่จะอ่าน หมอปลาออกมาขอโทษเรื่องกริยาผมเห็นด้วยสมควรมาขอโทษแต่ผมอ่านตามเพจใหญ่ๆ ยังเห็นมีแต่คนด่าหมอปลาอยู่เลยเรื่องที่แฉ บางคนบอกพระจะลงโทษบ้าง บางคนบอกขอให้เวรกรรมตามทันบ้าง เยอะอะคนไทยไร้สมองส่วนใหญ่ก็เห็นมีแต่ด่าเรื่องที่แฉนะไม่ค่อยมีคนคิดแบบพวกท่านในนี้หรอก ผมเห็นแล้วตลกสังคมแบบนี้ เมื่อไหร่จะหมดไปสักทีคนที่เติบโตมาจากการปลูกฝังความติดผิดเพี้ยนแบบนี้ แล้วอีกอย่างก่อนหมอปลามันไปมันคงไม่ได้รู้อยู่แล้วหรอกว่าพระป่วย ถ้ารู้มันคงไม่ทำคอนเทนต์หน้าแหกแบบนี้หรอก  

หมอปลาควรไปเคลียร์ตัวเองก่อน อย่าออกตัวว่าผมไม่ใช่คนดี100% แล้วทำอะไรก็ได้ ไปดูคลิปเก่าๆที่แกรักษาคนป่วย เอาภาพหมอปลามาติดที่หัวบ้าง ติดที่แขนขาบ้างแล้วบอก หายปวด หายป่วย เคยมีข่าว เอามือไปแตะคนปวดหลัง คนผีเข้า แล้วบอกว่ารักษาได้ อันนี้มันพฤติกรรมหลอกลวง งมงายไหม ตรวจสอบตัวเองก่อน

ส่วนเรื่องเงินวัด เรื่องคนหากินกับหลวงตา มันมีหมด ขนาดหมอปลายังเอาป้ารัตนามาเดินสายเลย ผมดูป้าเครียดบ้างครั้งผมละสงสาร คนป่วยควรเอาไปรักษาไหม ตอบน่อย

เอาให้แน่ไปเรื่องเงิน หรือเรื่องหลวงปู่จับจิ๋ม
แก้ไขล่าสุดโดย one2013 เมื่อ Fri May 13, 2022 22:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:39

ที่เค้าด่ากันด่ากิริยามารยาท ยืนค้ำหัวผู้ใหญ่ที่มีคนเคารพนับถือ แถมมีการให้คำพูดคำจาส่อเสัยด หยาบคาย ไม่เคารพ แยกประะเด้นให้ออก
ถ้ามีคนมายืนค้ำหัวคนที่คุนเคารพ แล้วมาทำมารยาทแบบนี้พูดจาแบบนี้ ท่านชอบหรอ  

ระหว่าง ผู้หญิงที่โดนล่วงละเมิดทางเพศ กับ ผู้ใหญ่ที่โดนด่าหยาบคาย
ใครน่าเห็นใจมากกว่ากัน
ประเด็นของกระทู้นี้คืออยากให้ผู้คนสนใจเรื่องการถูกล่วงละเมิดทางเพศมากกว่าครับ
จะเล่าเรื่องของน้องผมให้ฟัง
ตอน ป.3 น้องผมตามย่าไปทำบุญ ตอนย่าลงไปล้างจาน
ถูกหลวงตาเรียกไปนั่งตัก โดนจับนม จกกี แล้วให้ตังค์
น้องผมเอาไปฟ้องย่า ย่าก็บอกพระท่านเอ็นดู อย่าไปให้ร้ายพระดีๆ
หลังจากนั้นน้องผมเลิกนับถือศาสนาเลย
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:39
งงตรงไปด่าตัวหลวงปู่แสงทำไม ประเด็นหลักคือถ้าหลวงปู่แสงไม่ป่วยเป็นอัลไซเมอร์ สภาพสมองเต็ม100% ธรรมวินัยของพระอริยะ สีกาไม่มีทางได้มานั่งใกล้ๆมั้ง คนที่เคยไปปฎิบัติในวัดป่าบ่อยๆจะรู้ดีว่าระยะห่างมันต้อง2-3เมตรขึ้น คนที่ควรโดนเล่นคือไอ้พวกลูกศิษย์ที่เอาพระอัลไซเมอร์มาหาแดกมากกว่า หมอปลาเจตนาดีแต่วิธีการมันตลาดล่างเกินไปกะอีกตัวจำชื่อไม่ได้ ดูออกเลยว่าหิวแสงอยากดังจัดจนไม่เลือกวิธีการ

พระไม่ใช่เทพเจ้า พระพุทธเจ้าก็คนธรรมดายังอาหารเป็นพิษขี้แตกตายได้ นับอะไรกะคนแก่ป่วยเป็นอัลไซเมอร์วะ ด่ากันยังกะไม่ใช่คน ถ้าไม่ป่วยแล้วไปไปจับนี้ดิแม่งน่าโดนด่า
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:52

โดนพี่เบนให้ใบแดงไปซะละ ผมขอโทษนะครับ ไม่น่าตั้งกระทู้นี้เลย
ประเด็นคือผมอยากให้สังคมโฟกัสที่ผู้หญิงที่ถูกล่วงละเมิดทางเพศ
มากกว่าไปสนใจเรื่องที่ผู้ใหญ่โดนด่าหยาบคาย
เพราะน้องผมเคยถูกล่วงละเมิดทางเพศมาก่อน เลยเข้าใจหัวอก
ตอนเด็ก น้องมันมาระบายกับผม ผมก็ไม่รู้จะเยียวยายังไง ทำได้แค่รับฟัง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel