ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไอ้ลูกแมวตัวเล็ก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3716
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:55
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
คิดว่าหลวงปู่ท่านรู้ตัวไหมล่ะครับ เวลาเคลื่อนไหวร่างกาย

อันนี้ ตัดประเด็นเรื่องจับจริง ไม่จริงออกนะครับ

การที่ร่างกายเคลื่อนไหว โดยไม่รู้สำนึก ไม่เรียกว่ามีการกระทำหรอกครับ

ไม่ว่าทั้งทางโลก หรือ ทางธรรม เหมือนคนนอนละเมอแหละ

ดูจากคลิปที่เมื่อวานดราม่ากัน หลวงปู่ท่านยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคนมาทำอะไรเยอะแยะ

นึกว่ามาทำบุญ นั่นคือสิ่งที่แสดงให้เห็นว่า สมองแกไม่รับรู้อะไรแล้ว

บางคนก็นะ แสดงความเห็นเหมือนจะให้ผิดให้ได้ ยิ่งนักเลง ยิ่งถ่อย ยิ่งเท่

กุ๊ยครับ

5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไอ้แมวน้อย
ดาวเตะลา ลีกา
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 16715
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 22:59
[RE: ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ]
ก็พวกพระที่ดูเลนั่นล่ะ บอกว่าจับเพื่อรักษาโรค ทั้งที่ท่านป่วยไม่รู้เรื่องแล้ว ยังเอาท่านมาทำแบบนี้ แถมยังเอาฉี่ท่านมาดื่ม เอาขี้ท่านมาทำธาตุ ทำเพื่ออะไรก็ไม่รู้ ส่วนพวกในเฟสก็หลงประเด็นไปใหญ่ แทนที่มุ่งไปเรื่องผลประโยชน์ของคนใกล้ชิดคนดูแล กี่รูปแล้วที่โดนแบบนี้ อย่างหลวงพ่อคูณก็โดนคนใกล้ชิดหาผลประโยชน์ยันท่านมรณภาพ จริงๆหลวงปู่แสงท่านไม่ต้องออกมารับกิจอะไรแบบนี้แล้ว ทั้งป่วยทั้งชรา ควรได้พักผ่อนควรได้รับการดูแลให้ดีกว่านี้

ปล. พระที่ออกมาพูดแต่ละรูปอวดอ้างอะไรไม่รู้มั่วซั่วไปหมด ผิดจากคำสอนของพุทธศาสนาชัดเจน สำนักพุทธก็เป็นใบ้ทำอะไรไม่ได้ ไม่รู้จะมีไว้ทำพระแสงอะไรหน่วยงานนี้ วงการแครอทก็ยิ่งแย่ทุกวัน ยังทำอะไรไม่ได้เลย เห้อ
4
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10518
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:00
เอาจริงๆนะก่อนที่จะพูดคุยเรื่องนี้ ควรแยกเรื่องกฏสงฆ์กับกฏคนธรรมดาออกมาก่อน

บางทีเอามาพูดรวมๆกันก็ยิ่งยาวอะ หาข้อสรุปไม่เจอ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 16715
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:05
G_V3 พิมพ์ว่า:
ก็พวกพระที่ดูเลนั่นล่ะ บอกว่าจับเพื่อรักษาโรค ทั้งที่ท่านป่วยไม่รู้เรื่องแล้ว ยังเอาท่านมาทำแบบนี้ แถมยังเอาฉี่ท่านมาดื่ม เอาขี้ท่านมาทำธาตุ ทำเพื่ออะไรก็ไม่รู้ ส่วนพวกในเฟสก็หลงประเด็นไปใหญ่ แทนที่มุ่งไปเรื่องผลประโยชน์ของคนใกล้ชิดคนดูแล กี่รูปแล้วที่โดนแบบนี้ อย่างหลวงพ่อคูณก็โดนคนใกล้ชิดหาผลประโยชน์ยันท่านมรณภาพ จริงๆหลวงปู่แสงท่านไม่ต้องออกมารับกิจอะไรแบบนี้แล้ว ทั้งป่วยทั้งชรา ควรได้พักผ่อนควรได้รับการดูแลให้ดีกว่านี้

ปล. พระที่ออกมาพูดแต่ละรูปอวดอ้างอะไรไม่รู้มั่วซั่วไปหมด ผิดจากคำสอนของพุทธศาสนาชัดเจน สำนักพุทธก็เป็นใบ้ทำอะไรไม่ได้ ไม่รู้จะมีไว้ทำพระแสงอะไรหน่วยงานนี้ วงการแครอทก็ยิ่งแย่ทุกวัน ยังทำอะไรไม่ได้เลย เห้อ  

ปล. 2 ส่วนสองแม่ลูกที่โดนล่วงละเมิด ก็ควรได้รับความเป็นธรรมเหมือนกัน เห็นพวกในเฟสด่าแล้วก็เพลีย เขาก็เป็นผู้ถูกกระทำเช่นกัน
3
0
แข้งเจลีก
Status: ทำเหตุไว้ดีผลก็ออกดี
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:20
Creathieve พิมพ์ว่า:
Hicalcium พิมพ์ว่า:
SirNipit พิมพ์ว่า:
ManDo พิมพ์ว่า:
จากที่อ่านเม้นต่างๆ

การไม่เข้าใจผู้ป่วย ไม่เข้าใจโรค ไม่เป็นไร

แต่ถ้าให้ความรู้แล้ว ยังไม่เข้าใจอีก

หรือเข้าใจแล้วยังถือสา

ก็คงต้องปล่อยไปละ คงไปเปลี่ยนความคิดไม่ได้ ช่วยไม่ได้  

ป่วยก็อย่าเป็นภาระให้สังคมสิครับ ถ้าเข้าใจแล้วยังแยกออกจากสังคม แปลว่าน่าจะคิดไม่ได้ ก็คงช่วยไม่ได้  

ก็เค้าถึงด่าพระคนดูแลไง แต่ไม่ถือสาคนป่วย ท่านจะถือสาก็แล้วแต่ท่าน ผมก็บอกแล้วว่าไปเปลี่ยนความคิดไมไ่ด้

ปล.ผมไม่ได้นับถือพุทธด้วยซ้ำ ไมไ่ด้ไหว้พระ หรือศรัทธา พระ แต่ผมคิดว่ากรณีนี้ไปโทษหลวงปู่แสงไม่ได้อะ

แต่ผมว่า เถียงยันเช้าก็ไม่จบ เพราะท่านยืนกรานแบบนี้ ก็คงได้โควทกับ คนทั้งกระทู้ยาวเป็นพีระมิดอะ  

ก็คงโทษไม่ได้อยู่แล้วเพราะป่วย แต่กลายเป็นว่าคนที่ออกมาแฉเป็นคนผิดซะงั้นสังคมไทย  

ที่เค้าด่ากันด่ากิริยามารยาท ยืนค้ำหัวผู้ใหญ่ที่มีคนเคารพนับถือ แถมมีการให้คำพูดคำจาส่อเสัยด หยาบคาย ไม่เคารพ แยกประะเด้นให้ออก
ถ้ามีคนมายืนค้ำหัวคนที่คุนเคารพ แล้วมาทำมารยาทแบบนี้พูดจาแบบนี้ ท่านชอบหรอ  

ระหว่าง ผู้หญิงที่โดนล่วงละเมิดทางเพศ กับ ผู้ใหญ่ที่โดนด่าหยาบคาย
ใครน่าเห็นใจมากกว่ากัน
ประเด็นของกระทู้นี้คืออยากให้ผู้คนสนใจเรื่องการถูกล่วงละเมิดทางเพศมากกว่าครับ
จะเล่าเรื่องของน้องผมให้ฟัง
ตอน ป.3 น้องผมตามย่าไปทำบุญ ตอนย่าลงไปล้างจาน
ถูกหลวงตาเรียกไปนั่งตัก โดนจับนม จกกี แล้วให้ตังค์
น้องผมเอาไปฟ้องย่า ย่าก็บอกพระท่านเอ็นดู อย่าไปให้ร้ายพระดีๆ
หลังจากนั้นน้องผมเลิกนับถือศาสนาเลย  

ก็ที่ผมพิมพฺไปตั้งแต่แรกอ่ะ
เจตนา แรงจูงใจ เหยื่ย หลักฐาน พยาน
ที่ผมตามผู้กล่าวหาไม่มีหลักฐานกล่าวอ้างขึ้นมา
ผู้เสียหายมีสองคนที่แจ้งหมอปลา
คนไปหาท่านวันละเปนร้อนพันมากี่ปีละผู้เสียหายสองคน
แปลกไหม
หลักฐาน สร้างสถานการณ์ขึ้นมา ตามที่หมอปลายอมรับ
เจตนาแรงจูงใจ ผมปัดตกเลยไม่มี คนแก่อายุ100ปีป่วยอัมพาตเดินไม่ได้ อัลไซเมอร์ จะยังอยากจับจิ๋มจับนมคนหรอ
ฟ้อง100ครั่งก็แพ้100ครั้ง
ผมไม่เคยปกป้องพระไม่ดีอยู่แล้ว พระอรัชชีสมี ผมก็เหนด้วยกับหมอปลาไอ้พวกยางรัดหัวอะไรนั้น
ส่วนในกรณีน้องสาวท่านต้องขอแสดงความเสียใจและเห็นใจ
เรื่องท่าน ท่านเลิกนับถือศาสนาก็ไม่แปลก
แต่ท่านทำไมถึงปล่อย หรือแจ้งไปแล้วเค้าเงียบ
เป็นผมไม่ปล่อยนะ แจ้งเจ้าอาวาส ถ้าเป็นเจ้าอาวาสซะเองก็แจ้งหน่อยงานที่่เกี่ยวข้อง
ผู้ใหญ่บ้านบอกเค้าสิ แล้วเดี๋ยวเค้าก็เริ่งสังเกตุพฤติกรรม
กันเอง พอเห็นหลายตาๆเข้า พยานก็เยอะ การกล่าวขึ้นมาก็มีน้ำหนัก
ช่วยกันหน่อยเห็นพระอรัชชีก็อย่าปล่อย แจ้งผู้ใหญ่บ้าน นายกตำบล ผู้เกี่ยวข้อง
ไม่ใช่ปล่อยเลยตามเลย
พระไม่ใช่ผู้วิเศษวิโสจากไหน
มาจากคนนี้ละ คนก็มีทั้งดีทั้งเลว มีทั่งคนเอาดีไม่เอาดี
มีทั้งคนขี้เกียจคนขยัน

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2006
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:28
พ่อผมเป็นโรคสมองเสื่อมก่อนจะเสียชีวิต

อธิบายง่ายๆคืออาการเหมือนเด็ก 2 ขวบ นิสัยเปลี่ยนเป็นคนละคน จากคนสุภาพเรียบร้อย กลายเป็นโวยวายเหมือนเด็ก

ไม่รู้ผิดชอบชั่วดี ไม่รู้จักการยับยั้งชั่งใจ พูดง่าย สมองแกไม่ใช่พ่อผมคนเดิมแล้ว

ถ้าเอานมเอาจิ๋มเอาจู๋ให้แกจับ แกก็คงจับ แบบไม่รู้สึกอะไร อาจจะชอบที่มันนิ่มๆเหมือนเอาของให้แกเล่นอะ ไม่มีความรู้สึกทางเพศแน่นอน คนที่โกรธหรือโทษคนเป็นเอาไซเมอร์นี่ไม่รู้อะไรก็ไปศึกษามาให้ดีก่อนนะครับ
0
0
ชมนางแบบจีนน่ารักๆได้ที่ >> https://www.facebook.com/preorderkk
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3726
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:31
ผมก็ยังงงพวกที่ศรัทธาอยู่ หมอปลาน่าด่าตรงมารยาทส่วนนึง แต่ส่วนใหญ่จะเล่นหมอปลาให้หนัก คือให้เค้าไปขอขมาก็จบป่ะ แต่อิแอบเอาหลวงปู่มาหาแดกไม่มีใครกล้าเล่นซักคน เงียบกริบ แปลว่าการที่เอาหลวงปู่มาจับนู่นนี่แล้วหายโรค แดกขี้ แดกเยี่ยว แล้วบอกศักศักดิ์สิทธิ์นี่ยอมรับกันใช่ป่าว พระดีก็จริงแต่ขี้เยี่ยวคนดีนี่กลายเป็นยาไปได้จริงดิ ศาสนาพุทธบอกมาแบบนี่ใช่ไหม เข้าขั้นงมงายแล้วนะ สังคมไทยโคตรป่วย รู้สึกดีขึ้นมาเลยที่เลิกนับถือพวกพระแบบนี้ วัดก็คือธุรกิจอย่างนึง แถมไม่ต้องเสียอะไรเลยมีแต่ได้ สำหรับผมพระสมัยนี้เป็นอาชีพที่น่ารังเกียจ ขยะของแท้
5
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:36

การไม่เข้าใจผู้ป่วย ไม่เข้าใจโรค ไม่เป็นไร

แต่ถ้าให้ความรู้แล้ว ยังไม่เข้าใจอีก

ก็คงต้องปล่อยไปละ คงไปเปลี่ยนความคิดไม่ได้ ช่วยไม่ได้  

ป่วยก็อย่าเป็นภาระให้สังคมสิครับ ถ้าเข้าใจแล้วยังแยกออกจากสังคม แปลว่าน่าจะคิดไม่ได้ ก็คงช่วยไม่ได้  

ก็เค้าถึงด่าพระคนดูแลไง แต่ไม่ถือสาคนป่วย ท่านจะถือสาก็แล้วแต่ท่าน ผมก็บอกแล้วว่าไปเปลี่ยนความคิดไมไ่ด้

ปล.ผมไม่ได้นับถือพุทธด้วยซ้ำ ไมไ่ด้ไหว้พระ หรือศรัทธา พระ แต่ผมคิดว่ากรณีนี้ไปโทษหลวงปู่แสงไม่ได้อะ

แต่ผมว่า เถียงยันเช้าก็ไม่จบ เพราะท่านยืนกรานแบบนี้ ก็คงได้โควทกับ คนทั้งกระทู้ยาวเป็นพีระมิดอะ  

ก็คงโทษไม่ได้อยู่แล้วเพราะป่วย แต่กลายเป็นว่าคนที่ออกมาแฉเป็นคนผิดซะงั้นสังคมไทย  

ที่เค้าด่ากันด่ากิริยามารยาท ยืนค้ำหัวผู้ใหญ่ที่มีคนเคารพนับถือ แถมมีการให้คำพูดคำจาส่อเสัยด หยาบคาย ไม่เคารพ แยกประะเด้นให้ออก
ถ้ามีคนมายืนค้ำหัวคนที่คุนเคารพ แล้วมาทำมารยาทแบบนี้พูดจาแบบนี้ ท่านชอบหรอ  

ระหว่าง ผู้หญิงที่โดนล่วงละเมิดทางเพศ กับ ผู้ใหญ่ที่โดนด่าหยาบคาย
ประเด็นของกระทู้นี้คืออยากให้ผู้คนสนใจเรื่องการถูกล่วงละเมิดทางเพศมากกว่าครับ
ตอน ป.3 น้องผมตามย่าไปทำบุญ ตอนย่าลงไปล้างจาน
ถูกหลวงตาเรียกไปนั่งตัก โดนจับนม จกกี แล้วให้ตังค์
น้องผมเอาไปฟ้องย่า ย่าก็บอกพระท่านเอ็นดู อย่าไปให้ร้ายพระดีๆ
หลังจากนั้นน้องผมเลิกนับถือศาสนาเลย  

เจตนา แรงจูงใจ เหยื่ย หลักฐาน พยาน
ที่ผมตามผู้กล่าวหาไม่มีหลักฐานกล่าวอ้างขึ้นมา
ผู้เสียหายมีสองคนที่แจ้งหมอปลา
คนไปหาท่านวันละเปนร้อนพันมากี่ปีละผู้เสียหายสองคน
แปลกไหม
หลักฐาน สร้างสถานการณ์ขึ้นมา ตามที่หมอปลายอมรับ
เจตนาแรงจูงใจ ผมปัดตกเลยไม่มี คนแก่อายุ100ปีป่วยอัมพาตเดินไม่ได้ อัลไซเมอร์ จะยังอยากจับจิ๋มจับนมคนหรอ
ผมไม่เคยปกป้องพระไม่ดีอยู่แล้ว พระอรัชชีสมี ผมก็เหนด้วยกับหมอปลาไอ้พวกยางรัดหัวอะไรนั้น
ส่วนในกรณีน้องสาวท่านต้องขอแสดงความเสียใจและเห็นใจ
เรื่องท่าน ท่านเลิกนับถือศาสนาก็ไม่แปลก
แต่ท่านทำไมถึงปล่อย หรือแจ้งไปแล้วเค้าเงียบ
เป็นผมไม่ปล่อยนะ แจ้งเจ้าอาวาส ถ้าเป็นเจ้าอาวาสซะเองก็แจ้งหน่อยงานที่่เกี่ยวข้อง
ผู้ใหญ่บ้านบอกเค้าสิ แล้วเดี๋ยวเค้าก็เริ่งสังเกตุพฤติกรรม
กันเอง พอเห็นหลายตาๆเข้า พยานก็เยอะ การกล่าวขึ้นมาก็มีน้ำหนัก
ช่วยกันหน่อยเห็นพระอรัชชีก็อย่าปล่อย แจ้งผู้ใหญ่บ้าน นายกตำบล ผู้เกี่ยวข้อง
มาจากคนนี้ละ คนก็มีทั้งดีทั้งเลว มีทั่งคนเอาดีไม่เอาดี

ตอนนั้นผมอยู่ ป.5 มั้งครับเท่าที่จำได้ ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
น้องผมมาเล่าให้ผมฟังหลังจากเกิดเรื่องแล้วประมาณปีนึง
หลวงตาเป็นเจ้าอาวาสครับ เป็นที่นับหน้าถือตาของชาวบ้าน

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2006
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:37
ตอบเรื่องหมอปลาละกันโควทกันมาหลายคนขี้เกียจก็อปข้อความไปตอบทุกอันรบกวนคนอื่นที่จะอ่าน หมอปลาออกมาขอโทษเรื่องกริยาผมเห็นด้วยสมควรมาขอโทษแต่ผมอ่านตามเพจใหญ่ๆ ยังเห็นมีแต่คนด่าหมอปลาอยู่เลยเรื่องที่แฉ บางคนบอกพระจะลงโทษบ้าง บางคนบอกขอให้เวรกรรมตามทันบ้าง เยอะอะคนไทยไร้สมองส่วนใหญ่ก็เห็นมีแต่ด่าเรื่องที่แฉนะไม่ค่อยมีคนคิดแบบพวกท่านในนี้หรอก ผมเห็นแล้วตลกสังคมแบบนี้ เมื่อไหร่จะหมดไปสักทีคนที่เติบโตมาจากการปลูกฝังความติดผิดเพี้ยนแบบนี้ แล้วอีกอย่างก่อนหมอปลามันไปมันคงไม่ได้รู้อยู่แล้วหรอกว่าพระป่วย ถ้ารู้มันคงไม่ทำคอนเทนต์หน้าแหกแบบนี้หรอก  

โดนพี่เบนให้ใบแดงไปซะละ ผมขอโทษนะครับ ไม่น่าตั้งกระทู้นี้เลย
ประเด็นคือผมอยากให้สังคมโฟกัสที่ผู้หญิงที่ถูกล่วงละเมิดทางเพศ
มากกว่าไปสนใจเรื่องที่ผู้ใหญ่โดนด่าหยาบคาย
เพราะน้องผมเคยถูกล่วงละเมิดทางเพศมาก่อน เลยเข้าใจหัวอก
ตอนเด็ก น้องมันมาระบายกับผม ผมก็ไม่รู้จะเยียวยายังไง ทำได้แค่รับฟัง  

คุณต้องแยกแยะก่อนว่า อะไรคือล่วงละเมิดทางเพศ
เด็ก 2 ขวบ นั่งเล่นอยู่ ผญ เดินไปเปิดนมให้จับ ผู้ใหญ่ข้างๆเชียร์ให้จับ เด็กเลยเอื้อมมือไปจับ อันนี้คุณว่าเด็กล่วงละเมิด ผญ มั้ย

แล้วให้คิดว่า คนเป็นอัลไซเมอร์ สมองเท่ากับเด็ก 2 ขวบ แล้วคุณคิดว่า เด็ก 2 ขวบมีอารมณ์ทางเพศมั้ย

ผมมีพ่อเป็นอัลไซเมอร์ก่แนแกจะเสีย ผมเข้าใจดี พ่อผมเหมือนตายไปก่อนจะตายจริง เพราะปีสุดท้ายก่อนแกจะเสีย แกไม่ใช่คนเดิมเลย สมองเสื่อมหนักจนทำอะไรเหมือนเด็กทุกอย่าง ถ้าเอานมให้แกจับแกก็จับอะ คงคิดว่าเป็นของเล่นไว้นวดมือ
0
0
ชมนางแบบจีนน่ารักๆได้ที่ >> https://www.facebook.com/preorderkk
แข้งเจลีก
Status: ทำเหตุไว้ดีผลก็ออกดี
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:44

แปลกไหม

ตอนนั้นผมอยู่ ป.5 มั้งครับเท่าที่จำได้ ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
น้องผมมาเล่าให้ผมฟังหลังจากเกิดเรื่องแล้วประมาณปีนึง
หลวงตาเป็นเจ้าอาวาสครับ เป็นที่นับหน้าถือตาของชาวบ้าน

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยคับพูดจากใจ
วัดบ้านใช่ไหม?
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2022
ตอบ: 5228
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:46
ถูกแบนแล้ว
ย้ำหลายรอบละมองให้ถูกประเด็น ประเด็นหมอปลาที่เสียมารยาทแมร่งโคตรจะเรื่องเล็กถ้าเทียบกับเรื่องนี้ ให้แก้ที่ต้นเหตุก่อนไหม ถ้ามันไม่มีเรื่องลวนลามเพราะไอ้พระใกล้ตัวหรือลูกศิษทั้งหลายที่เอาหลวงปู่มาหากินอะ หมอปลาจะมาไหม แล้วคนทั้งประเทศจะรู้เรื่องไหมกับเรื่องที่พวกมันทำกับหลวงปู่ถ้าหมอปลาไม่มา ไอ้เรื่องศรัทธาตัวบุคคลอะไว้ก่อนได้ไหมมันเลี่ยน คนเขารู้กันแล้วครับว่าล้วงลวนลามเพราะป่วยไม่มีสติ เป็นอัลไซเมอร์อะไรก็ว่าไป

แต่ประเด็นที่ควรจะเล่นอะคือทำไมเอาผู้หญิงไปใกล้ให้ลวนลาม แล้วไหนจะเรื่องกินฉี่กินขี้อะไรอีก ก็ตรวจสอบดิพระใกล้ตัว ลูกศิษอะไรก็ว่าไป พวกนี้มันน่าเล่นกว่าไหม ใครดูแลเงินวัด ใครได้ประโยชน์กับเรื่องพวกนี้ ไม่ตรวจสอบกันอะ เอาแต่มานั่งเลีย นั่งปกป้องอะไรกันนัก มันได้แค่สะใจพวกคุณ ไม่เกิดประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น ไอ้ตัวต้นเหตุก็ลอยนวลทำต่องี้หรอ
แก้ไขล่าสุดโดย Cyclist เมื่อ Fri May 13, 2022 23:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
5
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12998
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:51
ตอบเรื่องหมอปลาละกันโควทกันมาหลายคนขี้เกียจก็อปข้อความไปตอบทุกอันรบกวนคนอื่นที่จะอ่าน หมอปลาออกมาขอโทษเรื่องกริยาผมเห็นด้วยสมควรมาขอโทษแต่ผมอ่านตามเพจใหญ่ๆ ยังเห็นมีแต่คนด่าหมอปลาอยู่เลยเรื่องที่แฉ บางคนบอกพระจะลงโทษบ้าง บางคนบอกขอให้เวรกรรมตามทันบ้าง เยอะอะคนไทยไร้สมองส่วนใหญ่ก็เห็นมีแต่ด่าเรื่องที่แฉนะไม่ค่อยมีคนคิดแบบพวกท่านในนี้หรอก ผมเห็นแล้วตลกสังคมแบบนี้ เมื่อไหร่จะหมดไปสักทีคนที่เติบโตมาจากการปลูกฝังความติดผิดเพี้ยนแบบนี้ แล้วอีกอย่างก่อนหมอปลามันไปมันคงไม่ได้รู้อยู่แล้วหรอกว่าพระป่วย ถ้ารู้มันคงไม่ทำคอนเทนต์หน้าแหกแบบนี้หรอก  

โดนพี่เบนให้ใบแดงไปซะละ ผมขอโทษนะครับ ไม่น่าตั้งกระทู้นี้เลย
ประเด็นคือผมอยากให้สังคมโฟกัสที่ผู้หญิงที่ถูกล่วงละเมิดทางเพศ
มากกว่าไปสนใจเรื่องที่ผู้ใหญ่โดนด่าหยาบคาย
เพราะน้องผมเคยถูกล่วงละเมิดทางเพศมาก่อน เลยเข้าใจหัวอก
ตอนเด็ก น้องมันมาระบายกับผม ผมก็ไม่รู้จะเยียวยายังไง ทำได้แค่รับฟัง  

ไปขอโทษทำไมครับ ผมพึงเห็นเค้ามาแก้โควทที่พิมก่อนหน้านี้ ตรรกะแบบนี้คุณยังปกป้องหรอครับ ไร้ความคิดแบบนี้ยกตัวอย่างแบบนี้คุณเห็นดีเห็นงามด้วยหรอ ไหนว่าเข้าใจหัวอกน้องคุณที่โดนละเมิดทางเพศ สรุปคุณเป็นคนยังไงกันแน่ครับ หรือดีแต่ปากครับ ย้อนแย้งนะครับคุณเนี่ย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5408
โพสเมื่อ: Fri May 13, 2022 23:58
ตกลงหลวงปู่แสงจับนม ล้วงจิ๋ม หอมแก้มผู้หญิง จริงไหมครับ
หมอปลาก็ผิด ที่ไม่หาข้อมูลให้รอบคอบก่อน ใส่สุดอย่างเดียว แต่ขอขมาแล้วก็จบไป
แต่ไอ้พระที่มาหลวงปู่ออกมาหากินเนี่ยละ ควรเล่นให้หนัก เอาคนแก่อายุเป็นร้อย แถมอัลไซเมอร์มาหากินอีก รวยกันเท่าไรแล้วคนรอบตัวท่านอะ
สำนักพุทธฯ นี่ก็อีกตัว มีไว้ทำไรวะ ทีทิดไพรวัลย์ ทิดสมปอง นี่มึงออกมาไวเลยนะ ที่เรื่องแบบนี้เงียบกริบ องค์กรกากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1119
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 00:02
เถียงอะไรกันหลงประเด็นละผมว่า

ประเด็นคือแทนที่สังคมจะรุมด่าพระพี่เลี้ยง แต่ทำไมหวยไปออกที่หมอปลามากกว่า

ที่หมอปลาดูรุนแรงเพราะเขาไม่รู้นี่ว่าเป็นอัลไซเม่อ ซึ่งพอรู้ว่าออกมาสำนึกผิดนะ

อย่างเทปพระบิดาก็อายุเยอะนะ เขาก็ดูรุนแรงเหมือนกัน

และอีกหลายๆเทป เขาทำหลายร้อยเคส ผิดพลาดเคสนึงคนด่าจมดิน ผมล่ะเชื่อเลยย

แก้ไขล่าสุดโดย SevenTHPacK เมื่อ Sat May 14, 2022 00:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10672
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 00:09
หมอปลากับสื่อถ้าผิดคือเรื่องมารยาท แต่ต้นเหตุของเรื่องคือเอาพระมาหากินงงว่าทำไมคนพุทธตามโซเชียลถึงโอเคกับเรื่องนี้เบี่ยงประเด็นไปหมด ไปโฟกัสกันที่หมอปลาส่วนพวกลูกศิษย์ที่หากินกับพระลอยตัวจะบอกทุกวัดมีแบบนี้หมดก็ยิ่งควรจี้เรื่องนี้เป็นหลักหรือเปล่า มันไม่ได้หมายความว่าทุกวัดมีวัดนี้เลยมีได้เพราะท่านเป็นพระสายปฏิบัติ สายป่า เคยทำดี เป็นอรหันต์ คนไทยคือหนักแล้วนะถ้าคิดแบบนี้ พุทธตามโซเชียลบ้านเรานี่พุทธสร้างภาพหรือเปล่าเน้นเห็นเน้นสาปแช่งกับพิมพ์สาธุ ถ้าจะบอกเป็นลูกศิษย์นับถือนี่ยิ่งหนักปล่อยให้คนที่ตัวเองนับถือถูกเอามาหากินทั้งๆที่ป่วยดูแลตัวเองไม่ได้นี่ยิ่งโคตรทุเรศ
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel