ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:29
อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
อยากได้ความรู้ดี ๆ เพื่อจะช่วยให้ตาสว่าง ทำไมไม่ไปเปิด youtube ดูคลิป lecture ของ อ.ปิยบุตร

มาตั้งกระทู้ในเว็บบอร์ด แล้วค่อนขอดว่าประชาธิปไตยขี้แซะ?
(แถมเป็นเว็บบอร์ดฟุตบอลที่ขึ้นชื่อเรื่องสมาชิกปากแจ๋วอยู่แล้วด้วย)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Wolvesgangster เมื่อ Wed Dec 22, 2021 19:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21867
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:35
[RE: อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ]
Konyaso พิมพ์ว่า:
CATCATCAT พิมพ์ว่า:
ถ้าคุณกลัวการเปลี่ยนแปลง คุณก็เป็นสลิ่ม
สำหรับผมมันไม่มีเหตุผลให้ต้องรักอยู่ละ
ลองคิดดูว่ารักเพราะอะไร รักแล้วได้อะไร มันก็จบแล้ว ถ้ายังรักอยู่ก็สลิ่ม ไม่ก็เพราะกลัวอะไรบางอย่าง  

ผมไม่ได้กลัวการเปลี่ยนแปลง​ ผมเจอมาแทบทั้งชีวิต​ เพียงแต่อย่างที่บอก​ ผมมันพวกยึดติดความผูกพันธ์  

โง่
5
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6763
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:39
อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
อิสระ พิมพ์ว่า:
เลือกปชป เพราะยึดติดกับความผูกพันธ์

ประชาธิปไตยจะเลือกใครชอบใครมันไม่ผิดมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลก็จริงนะ แต่มันก็ต้องการการเรียนรู้และแก้ไขถ้าตัวเองเลือกผิดไปด้วย เขาถึงให้มีวาระไม่ใช่เลือกแล้วได้เป็นตลอดไป ง่ายๆถ้ารู้ว่าเลือกผิดไปก็แค่เลือกใหม่เมื่อครบวาระ ไม่ใช่อ้างรักและผูกพันธ์  

ก็ถึงได้พิมพ์บอกไปไงครับ​ ว่าไม่รู้ว่าครั้งหน้าจะเลือกไหม​ อาจตะตาสว่างก็ได้​ ถ้ามีฝ่าย​ ปชต​ ดีๆ​ พาเข้าสู่ด้านสว่าง​ ไม่ใช่เอาแต่ผลักไสด้วยคำถากถาง  

ท่านจะหาว่าผมเป็นแค่พวก ปชต.เลวๆก็ได้นะ และผมก็ไม่สนด้วยว่าคนอย่างท่านจะตาสว่างไหม

ปชต.ไม่ต้องรักกันอ้อนวอนกันให้มาคิดแบบเดียวกับที่ตัวเองคิดทุกอย่างหรอก ท่านกลับไปถามตัวเองดีกว่าว่าท่านรู้ว่าอะไรผิดอะไรถูกใช่ไหม ถ้ารู้ก็ควรคิดไตร่ตรองเอาเองครับว่าครั้งหน้าจะเลือกใคร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:44
[RE]อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
รำคาญสลิ่มขยะแบบนี้ พยายามหนีว่าตัวเองไม่ใช่สลิ่ม

ปชป ทั้งล้มเลือกตั้ง ช่วยทหารยึดอำนาจ ล่าสุดก็ร่วมพรรคกับทหาร ใครเลือกพรรคนี้ก็สลิ่มทั้งนั้นแหละ ไม่ต้องแถว่าตัวเองอินนอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 20:06
[RE: อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ]
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SS Blogger, Arsenal and Sunderland Lover.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7784
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 20:17
จขกท.ไม่ใช่แค่ ignorant แต่เป็นสลิ่มเลยล่ะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 5112
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 20:20
Caramel Macciato พิมพ์ว่า:
ผมอยากฟังความเห็นของท่าน จขม เรื่องปัญหาการเมือง ปากท้อง การศึกษาหน่อยครับ

แล้วท่านคิดว่าทางออกของปัญหาควรจะไปทางไหน  

ผมไม่มีความรู้มากนักหริกครับ​ แต่ผมก็มั่นใจว่าที่บ้านเมืองแย่มีต้นตอมาจากอะไร​ สถาบันกษัตริย์ล่ะแน่นอน​ แต่ผมคงบอกได้แค่ว่า​ มันไม่มีสิ่งใดจะเปลี่ยนได้ข้ามคืน​ อย่างน้อยผมก็สนับสนุนการเปลี่ยนรัฐบาลนะ อาจเป็นเหตุผบหลักให้ผมเลือกพรรคอื่นก็ได้  

พอดีผมกลับมาจากทำงานก็เจอคุณโดนแบนไปละ ผมละเสียดายที่ไม่ได้อ่านความเห็นจริงๆของคุณเลย

วลีที่ว่า "ผมไม่มีความรู้แล้วไม่ตอบ" เนี่ยถ้าเป็นข้อสอบคุณไม่ได้คะแนนนะครับ ผมอยากฟังความเห็นของคุณจริงๆที่มีต่อสถานการณ์ที่ล่อแหลมแบบนี้ครับ (ซึ่งมิตรสหายผมที่เป็นสลิ่มยังกล้าตอบ กล้าคุยเลย) ไม่ต้องซีเรียสครับ ผมแค่อยากรู้ว่ามันจะมีทางออกที่ดีได้จริงๆหรือเปล่า
0
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20634
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 21:12
ตอนแรกก็คิดว่ามาดี อ่านไปอ่านมาเหมือนตั้งใจกวนมากกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 583
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 21:15
จขม.เป็นสลิ่มแหละ ชัวร์
แต่ไม่ใช่สลิ่มทางการเมือง เป็นสลิ่มทางตรรกะ
ทางการเมืองเขาเริ่มเอะใจแล้ว ว่า "เอ๊ะ มันไม่น่าใช่แล้ว" แต่ตรรกะเขายังไม่มา
เขายังใช้"ความเชื่อ" ตามสไตล์สลิ่มที่ใช้ชีวิตด้วยความเชื่อ อยากเชื่อ หรือเลือกจะเชื่อ
(ไม่ใช่ไอความสัมพันธ์ ผูกพันธ์ อะไรที่เขาบอกหรอก น่าจะเป็นความเชื่อฝังหัวมากกว่า ว่าแต่ไอการรักไปแล้วนี่มันคือไรวะ สลิ่มเกิ๊น)
ผมว่าก็เป็นเรื่องน่าเสียใจนะที่เลือกจะผลักเขา กีดกันเขาออกไป
ปล. แต่ผมก็เข้าใจว่ะ สลิ่มเกินจริงๆ ถ้าไม่ติดอารมณ์ "รักแล้วรักเลย" นี่ผมจะเห็นใจเขามากนะ แม่ง นี่ถ้าไปเจอผู้หญิงร้ายๆนี่ชิหายเลยนะจขม.เนี่ย

**แก้ไข เผื่อมาดักแล้วฟ้อง
แก้ไขล่าสุดโดย Cubery เมื่อ Wed Dec 22, 2021 21:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 21:33
ไม่อิกนอร์หรอก ignore จริงๆไม่ได้สนใจจะเลือกตั้งขนาดนั้น จะเป็นแบบผมนี่ตั้งแต่อายุ18ผมเลือกตั้ง2ครั้ง
ครั้งแรกเลือกชูวิทย์เป็นผู้ว่ากทม. ไปเลือกเพราะเอาเท่ล้วนๆ+ที่เลือกตั้งเดิน5นาทีถึง

ล่าสุดเลือกเพื่อไทย ที่เลือกตั้งไกลบ้านแต่ที่บ้านลากผมไปเลยต้องกาซักเบอร์ ผมรู้จักอ.ชัชชาติคนเดียว
เคยดูคลิปที่แกอธิบายเรื่องรถไฟแล้วซื้อความคิดนั้นว่าเจ๋งดีเลยเลือก ปิยะบุตร พิธา ธนาธร ตอนนั้นไม่รู้จักซักคน

กว่าจะมาขยับก็ช่วงที่ม็อบโดนฉีดน้ำสลายการชุมนุมตอนนั้นคือขยับตัวทางการเมืองครั้งแรก
ไปประท้วงครั้งแรกยังเฉยๆรอบ2เริ่มอิน รอบ3โดนฉีดน้ำสลายการชุมนุมเลย 55555

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Thu Dec 23, 2021 00:48
[RE]อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
sagelineage พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจในความคิดของ จขทก นะ
และเชื่อว่าคนแบบนี้น่าจะมีเยอะเลยและเป็นตัวแปรสำคัญสุดของประเทศเราเลย

สิ่งที่ผมอยากจะบอกคือ พวกเราต้องคอยโน้มน้าวคนแบบ จขกท นี้มาเป็นพวกเราให้ได้
เพราะความคิดความเห็นเค้าเริ่มลังเล ไม่แน่ใจ
ไม่ใช้ไปต่อว่าหรือผลักดันเค้าไปเป็นอีกฝั่ง แทนที่จะได้พวก กลายเป็นได้ศัตรูเพิ่ม

ถ้ากติกาปกติ ไม่จำเป็นต้องพึ่งสลิ่มขยะเหล่านี้ด้วยซ้ำ ให้พวกมันเลือก ปชป ให้ตาย เพื่อไทยก็แดกขาดอยู่ดี โดยส่วนตัวผมไม่คิดจะแคร์พวกที่เป็นต้นเหตุให้บ้านเมืองแย่อยู่แล้ว อยากกลับใจหรืออย่กโง่ต่อก็ช่างหัวมันสิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 1851
โพสเมื่อ: Thu Dec 23, 2021 02:29
แล้วการเลือกตั้งที่กำลังจะมาถึงนี้ ท่านมีแนวโน้มกาให้ใครครับ
0
0
Munchen for life
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 5587
โพสเมื่อ: Thu Dec 23, 2021 08:32
ต้องฝืนตัวเองให้ได้ครับ
คือคุณมี logic หลักอยู่คือรักเจ้านั่นแหละครับต้นตอที่ทำให้ไม่ว่าเหตุผลใดมาแย้งสุดท้าย มันก็ไปแพ้logicหลักของคุณอยู่ดี ถ้ารักเค้าจริงๆเริ่มจากอ่าน kingneversmile ก่อนเลยครับ เนื้อหามันไม่ได้แบบด่าคนที่คุณรักขนาดนั้น แรกๆจะเพลิดเพลินกับชีวประวัติด้วยซ้ำ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19174
โพสเมื่อ: Thu Dec 23, 2021 15:37
จริงๆการเปลี่ยนตัวเองไม่ได้ยาก

การปักใจเชื่อว่าตัวเองเปลี่ยนยาก นั่นแหละคือปัญหา
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Sun Dec 26, 2021 17:41
โดนจัดการเรียบร้อย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel