ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 2418
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:14
[RE: อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ]
ปากบอกด่าไอ้ชิบหายแต่ก็ยังรักปชปต้นเหตุของความชิบหายอยู่ ไม่น่าใช่แค่อิกนอแรนต์แล้วคุณเนี่ย
แก้ไขล่าสุดโดย Seijuro เมื่อ Wed Dec 22, 2021 18:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9264
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:14
[RE: อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ]
มันมีจริงๆนะ​ แฟนเก่าผมเอง​ ไม่สนใจเรื่องสังคมเลย​วันๆอยากอยู่กับครอบครัว​และเล่นกีต้า​ ฟังเพลง

เรื่องการเมืองไม่รู้เรื่อง ยังคิดว่าสลิ่มคือสามกีบอยู่เลย
แก้ไขล่าสุดโดย เอซีมิลาน เมื่อ Wed Dec 22, 2021 18:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2009
ตอบ: 2311
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:15
อยากรู้คับว่าทำไมถึงยังรัก ปชป ข้อดีของ ปชป ที่มีคืออะไรที่ทำให้ท่านยังรักอยู่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2021
ตอบ: 110
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:16
Seijuro พิมพ์ว่า:
ปากบอกด่าไอ้ชิบหายแต่ก็ยังรักต้นเหตุของความชิบหายอยู่ ไม่น่าใช่แค่อิกนอแรนต์แล้วคุณเนี่ย  

อ่ะ​ สลิ่มคลั่งเจ้าก็ได้​ 555
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:17
Onii Chan พิมพ์ว่า:
อยากรู้คับว่าทำไมถึงยังรัก ปชป ข้อดีของ ปชป ที่มีคืออะไรที่ทำให้ท่านยังรักอยู่

พ่อแม่ผมเลือก​ ปชป​ ตลอด​ ตอรแรกก็เลือกตามท่าน​ แล้วก็อย่างที่พิมพ์บอกไปครับ​ ผมมันพวกยึดติดกับความผูกพันธ์
1
1
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21812
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:17
อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
ถ้าคุณกลัวการเปลี่ยนแปลง คุณก็เป็นสลิ่ม
สำหรับผมมันไม่มีเหตุผลให้ต้องรักอยู่ละ
ลองคิดดูว่ารักเพราะอะไร รักแล้วได้อะไร มันก็จบแล้ว ถ้ายังรักอยู่ก็สลิ่ม ไม่ก็เพราะกลัวอะไรบางอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:18
Konyaso พิมพ์ว่า:
ปากบอกด่าไอ้ชิบหายแต่ก็ยังรักต้นเหตุของความชิบหายอยู่ ไม่น่าใช่แค่อิกนอแรนต์แล้วคุณเนี่ย  

หมายถึงปชปเนี่ย ยังจะเลือกลงอีกหรอ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2011
ตอบ: 915
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:19
Ignorlance ต้องสมัยผมเรียนม. ปลายครับ

เลือกตั้งไม่ได้ไปกา นายหลวงเฉยๆ ไม่รู้แต่ล่ะโครงการคืออะไรแต่นมเม็ดจิตลดา อร่อยมาก

ปชป.คืออะไรไม่มีผลงาน

ทักษิณ มีดีที่ 30 บาท

ส่วนตอนนี้ไม่ ignore ล่ะ เพราะอะไรมันทำให้เราตาสว่างขึ้นเยอะครับ

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36425
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:20
อิกนอแรนท์ ออกทางไม่เดือดร้อน ไม่ใส่ใจ น่าจะประมาณนี้ครับ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:20
CATCATCAT พิมพ์ว่า:
ถ้าคุณกลัวการเปลี่ยนแปลง คุณก็เป็นสลิ่ม
สำหรับผมมันไม่มีเหตุผลให้ต้องรักอยู่ละ
ลองคิดดูว่ารักเพราะอะไร รักแล้วได้อะไร มันก็จบแล้ว ถ้ายังรักอยู่ก็สลิ่ม ไม่ก็เพราะกลัวอะไรบางอย่าง  

ผมไม่ได้กลัวการเปลี่ยนแปลง​ ผมเจอมาแทบทั้งชีวิต​ เพียงแต่อย่างที่บอก​ ผมมันพวกยึดติดความผูกพันธ์
1
1
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 26992
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:22
[RE]อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
ผมว่าท่าน ignore นั่นแหละ ไม่สลิ่มหรอก เพราะใช้เหตุผลเป็นปกติ

ผมเดาว่าพลังขับเคลื่อนทางการเมืองท่านมีน้อยมาก ชอบอยู่ในเซฟโซนแบบสุดๆ

ไม่เชื่อมั่นว่าเสียงตัวเองจะมีพลัง และไม่ค่อยคิดถึงคนอื่นเท่าไหร่

แต่ฝากไว้นิดครับ เสียงหนึ่งเสียงมันมีพลังมากในประชาธิปไตย และสามารถส่งผลว่าคนหลายสิบล้านคนจะมีความเป็นอยู่แบบไหน

ใช้ความคิดตริตรองดูว่า ท่านอยากจะให้ประเทศเดินไปทิศทางไหนทั้งในด้านปากท้อง สิทธิเสรีภาพ ความเสมอภาค

และกาให้คนที่ท่านคิดว่าจะนำพาประเทศไปจุดนั้นได้

ถ้าท่านยังกาให้ ปชป หรือ พปชร ผมว่าตรรกะอาจจะมีปัญหาและอาจเป็นสลิ่มได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:22

หมายถึงปชปเนี่ย ยังจะเลือกลงอีกหรอ  

ก็พิมพ์บอกอยู่ว่าไม่รู้
1
1
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:25
T.LAW พิมพ์ว่า:
ผมว่าท่าน ignore นั่นแหละ ไม่สลิ่มหรอก เพราะใช้เหตุผลเป็นปกติ

ผมเดาว่าพลังขับเคลื่อนทางการเมืองท่านมีน้อยมาก ชอบอยู่ในเซฟโซนแบบสุดๆ

ไม่เชื่อมั่นว่าเสียงตัวเองจะมีพลัง และไม่ค่อยคิดถึงคนอื่นเท่าไหร่

แต่ฝากไว้นิดครับ เสียงหนึ่งเสียงมันมีพลังมากในประชาธิปไตย และสามารถส่งผลว่าคนหลายสิบล้านคนจะมีความเป็นอยู่แบบไหน

ใช้ความคิดตริตรองดูว่า ท่านอยากจะให้ประเทศเดินไปทิศทางไหนทั้งในด้านปากท้อง สิทธิเสรีภาพ ความเสมอภาค

และกาให้คนที่ท่านคิดว่าจะนำพาประเทศไปจุดนั้นได้

ถ้าท่านยังกาให้ ปชป หรือ พปชร ผมว่าตรรกะอาจจะมีปัญหาและอาจเป็นสลิ่มได้  

ท่านเดาผิดไปครับ​ ผมกล้าพูดเลยว่าตัวเอง​ แคร์ความรู้สึกคนอื่นมาก​ และผมก็ไปใช้สิทธ์ทุกครั้ง​ ผมเห็นด้วยว่าเสียงหนึ่งมีค่ามาก​ แต่​ ปชป​ สำหรับผม​ มันเหมือนรักแรกน่ะ​ ลืมยากครับ
1
1
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:25

ผมว่ามันน่าจะตัดสินใจได้ตั้งแต่คุณเริ่มด่าประยุทธ์กับรัฐบาลแล้วล่ะ ถ้ายังไม่รู้ก็ชัดแล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:29

ผมว่ามันน่าจะตัดสินใจได้ตั้งแต่คุณเริ่มด่าประยุทธ์กับรัฐบาลแล้วล่ะ ถ้ายังไม่รู้ก็ชัดแล้ว  

อย่างที่บอกล่ะครับ​ เปลี่ยนตัวเองมันยาก​ ผมก็เกลียดรบชุดนี้พอๆ​ กับคนในบอร์ดนี่แหละ​ แต่เรื่องของความรู้สึก​ คุณก็รู้ว่าบางทีมันก็ใช้เหตุผลมาค้านยาก​ ผมว่าตัวเองก็กำลังพยามอยู่
1
1
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel