ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4037
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:57
[RE]อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
Konyaso พิมพ์ว่า:
Ludens พิมพ์ว่า:
เมื่อมีคนอื่นมาบอกว่าสิ่งที่ตัวเองเชื่อถือ เลื่อมใส ศรัทธา มาครึ่งค่อนชีวิต มันไม่ได้ดีอย่างที่คิด แต่เพราะกลัวเสียหน้า กลัวว่าตัวเองจะดูโง่ เลยยังดื้อแพ่ง ยึดถือว่าตัวเองถูก อ้างความผูกพันธ์นี่นู่น ไม่สนใจเหตุผล ตรรกะต่างๆ

แล้วก็ออกมาพรีเซนต์ตัวเองกับสังคมว่าอยู่ตรงกลาง ไม่ได้อยู่ฝั่งไหน

ไม่ได้บอกนะว่าตัวเองอยู่ตรงกลาง

หัวกระทู้ตัวเองก็พิมไว้อยู่

หรือถ้าไม่ใช่กลาง ท่านตีความหมาย อิ๊กนอแรนท์ ว่ายังไงหรอครับ ด้วยองค์ความรู้ทั้งหมดที่ท่านที่ท่านมีอยู่ บอกผมหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2021
ตอบ: 110
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:58
[RE: อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ]
อิสระ พิมพ์ว่า:
เลือกปชป เพราะยึดติดกับความผูกพันธ์

ประชาธิปไตยจะเลือกใครชอบใครมันไม่ผิดมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลก็จริงนะ แต่มันก็ต้องการการเรียนรู้และแก้ไขถ้าตัวเองเลือกผิดไปด้วย เขาถึงให้มีวาระไม่ใช่เลือกแล้วได้เป็นตลอดไป ง่ายๆถ้ารู้ว่าเลือกผิดไปก็แค่เลือกใหม่เมื่อครบวาระ ไม่ใช่อ้างรักและผูกพันธ์  

ก็ถึงได้พิมพ์บอกไปไงครับ​ ว่าไม่รู้ว่าครั้งหน้าจะเลือกไหม​ อาจตะตาสว่างก็ได้​ ถ้ามีฝ่าย​ ปชต​ ดีๆ​ พาเข้าสู่ด้านสว่าง​ ไม่ใช่เอาแต่ผลักไสด้วยคำถากถาง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 18:59
[RE: อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ]
เมื่อมีคนอื่นมาบอกว่าสิ่งที่ตัวเองเชื่อถือ เลื่อมใส ศรัทธา มาครึ่งค่อนชีวิต มันไม่ได้ดีอย่างที่คิด แต่เพราะกลัวเสียหน้า กลัวว่าตัวเองจะดูโง่ เลยยังดื้อแพ่ง ยึดถือว่าตัวเองถูก อ้างความผูกพันธ์นี่นู่น ไม่สนใจเหตุผล ตรรกะต่างๆ

แล้วก็ออกมาพรีเซนต์ตัวเองกับสังคมว่าอยู่ตรงกลาง ไม่ได้อยู่ฝั่งไหน

ชั่วขีวิตนี้ท่านเคยรู้สึกสับสนไหมึครับ​ นั่นแหละคำตอบ

ไม่ได้บอกนะว่าตัวเองอยู่ตรงกลาง

หัวกระทู้ตัวเองก็พิมไว้อยู่

หรือถ้าไม่ใช่กลาง ท่านตีความหมาย อิ๊กนอแรนท์ ว่ายังไงหรอครับ ด้วยองค์ความรู้ทั้งหมดที่ท่านที่ท่านมีอยู่ บอกผมหน่อย  
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2021
ตอบ: 558
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:00
ถูกแบนแล้ว
[RE]อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
นี่มันปัญหาบ้านเมือง ไม่ใช่ทีมฟุตบอลที่จะเชียร์ทีมไหนก็ได้

การที่ไม่สนับสนุนประชาธิปไตย และอย่างร้ายคือเลือกฝั่งเผด็จการ ตัวถ่วงความเจริญ

จะให้คนที่เค้าอยากให้ประเทศพัฒนามองคุณเป็นคนดีคนปกติหรือไง

ไม่ต้องร้องแค่โดนบอกว่าเป็นสลิ่ม สามกีบ และเสื้อเเดงบางคนโดนหนักกว่านี้ ยังไม่มีสิทธิที่จะร้องด้วยซ้ำ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:02
อย่างผมนี่เป็นพวกอิกนอแร๊นเลยใช่ไหมครับ
Ignorance ในต่างประเทศมันไม่ได้แปลว่า เพิกเฉย เท่านั้นนะครับ มันแปลว่า โง่

เพราะโง่จึงเพิกเฉย
เพราะโง่จึงไม่ใส่ใจ
เพราะผลกระทบไม่เคยเกิดขึ้นกับตัวเองหรือคนใกล้ตัวจึงจินตนาการถึงผลกระทบของผู้อื่นไม่ได้

ไม่ได้แช่งนะครับ ถ้าวันหนึ่งท่านมีลูก แล้วลูกโดน 112 ถึงตอนนั้นท่านจะยัง ignorance แล้วเลือกประชาธิปัตย์อีกไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:02
ถูกแบนแล้ว
เลือกปชป เพราะยึดติดกับความผูกพันธ์

ประชาธิปไตยจะเลือกใครชอบใครมันไม่ผิดมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลก็จริงนะ แต่มันก็ต้องการการเรียนรู้และแก้ไขถ้าตัวเองเลือกผิดไปด้วย เขาถึงให้มีวาระไม่ใช่เลือกแล้วได้เป็นตลอดไป ง่ายๆถ้ารู้ว่าเลือกผิดไปก็แค่เลือกใหม่เมื่อครบวาระ ไม่ใช่อ้างรักและผูกพันธ์  

ก็ถึงได้พิมพ์บอกไปไงครับ​ ว่าไม่รู้ว่าครั้งหน้าจะเลือกไหม​ อาจตะตาสว่างก็ได้​ ถ้ามีฝ่าย​ ปชต​ ดีๆ​ พาเข้าสู่ด้านสว่าง​ ไม่ใช่เอาแต่ผลักไสด้วยคำถากถาง  

เพิ่งมาเล่นบอร์ดหรือยูสใหม่ใครครับ

เลือกตั้งอะ ไม่ว่าจะยังไงก็ต้องเลือกจากคุณสมบัติผู้ลงสมัครว่ามีความน่าเชื่อถือที่จะพาประเทศไปสู่ทางที่ดีได้
ไม่ใช่เลือกจากคำถากถาง

ดูงอแงแปลกๆนะเรา สรุปมาตั้งกระทู้เพื่อขอให้ฝ่ายค้านแบบพวกผมเลิกใช้คำพูดรุนแรงแค่นั้นใช่มั้ยคับ?
0
0
Status:
Deassis พิมพ์ว่า:
นี่มันปัญหาบ้านเมือง ไม่ใช่ทีมฟุตบอลที่จะเชียร์ทีมไหนก็ได้

การที่ไม่สนับสนุนประชาธิปไตย และอย่างร้ายคือเลือกฝั่งเผด็จการ ตัวถ่วงความเจริญ

จะให้คนที่เค้าอยากให้ประเทศพัฒนามองคุณเป็นคนดีคนปกติหรือไง

ไม่ต้องร้องแค่โดนบอกว่าเป็นสลิ่ม สามกีบ และเสื้อเเดงบางคนโดนหนักกว่านี้ ยังไม่มีสิทธิที่จะร้องด้วยซ้ำ  

ไม่เคยร้องนะ​ จะหาว่าผมเป็นสลิ่มก็รับได้​ เพราะก็คงเป็นจริงๆ​ นั่นแหละ​ ถ้าเหคุผลท่านว่างั้น
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:04
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:

เพิ่งมาเล่นบอร์ดหรือยูสใหม่ใครครับ

เลือกตั้งอะ ไม่ว่าจะยังไงก็ต้องเลือกจากคุณสมบัติผู้ลงสมัครว่ามีความน่าเชื่อถือที่จะพาประเทศไปสู่ทางที่ดีได้
ไม่ใช่เลือกจากคำถากถาง

ดูงอแงแปลกๆนะเรา สรุปมาตั้งกระทู้เพื่อขอให้ฝ่ายค้านแบบพวกผมเลิกใช้คำพูดรุนแรงแค่นั้นใช่มั้ยคับ?  

บางที​ ตรรกะของฝ่าย​ ปชต​ ก็แปลกๆ​ ดี​ แล้วแต่จะคิดแบ้วกันครับ​ ท่านตัดสินผมไปเรียบร้อยแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2015
ตอบ: 4383
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:04
ระวังโดนผลักไปเป็นสลิ่มนะท่าน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5703
ใช่ครับ ท่านเป็น ignorance

และผมไม่คิดจะไปจูงใจให้ท่านเปลี่ยนใจด้วย

ถ้าวันนึงท่านและเสียงบางส่วนที่เป็นเหมือนท่านไม่เปลี่ยน

วันนึงก็จะมีผลกระทบต่อท่านเองแค่นั้นแหละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:05
BaseOnTellis พิมพ์ว่า:
ระวังโดนผลักไปเป็นสลิ่มนะท่าน  

เรียบร้อยแล้วครับ​ ก็ทำได้เพียงน้อมรับ 555
0
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 3226
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:08
ผมคิดว่า คุณเป็นสลิ่มแอ๊บครับ ถ้าออกตัวว่าสลิ่มก็จะโดนด่าหนักกว่านี้ เลยพยายามพิมพ์อธิบายเหตุผลว่าตัวเองเกลียดรัฐบาล แต่เลือก ปชป. เพราะมีความผูกพัน (ผูกพันไรวะ?)

ผมเห็นต่างกับที่มีคนบอกว่า "ปัญหาอยู่ที่ว่าถ้าไม่ใช่ฝ่ายตัวเอง ก็ผลักไปเป็นอีกฝั่งทันที" นะ

ผมคิดว่าคนที่มันแตกฉานในความคิด หรือเริ่มจะตั้งคำถาม ก็จะพยายามหาเหตุผลและหาคำตอบด้วยตัวเอง

ถ้าเป็นคนที่รู้สึกว่าสิ่งนี้ไม่ดี แล้วยังไม่พยายามหาคำตอบว่าทำไมไม่ดีก็ปล่อยเขาไปเถอะ

ผมเห็นมานั่ง Quote ความคิดเห็นคนอื่น ๆ เพื่ออธิบายมุมมองของตัวเองทั้งที่มันไม่ได้ใช้เหตุผลซัพพอร์ต (เอาความรู้สึกตัวเองมาอธิบาย) ผมว่าเอาเวลาตรงนี้ไปหาคำตอบให้ตัวเองตาสว่างดีกว่าไหม ถ้าอยากจะตาสว่างจริง ๆ อ่ะนะ
0
0

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2771
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:08
ปรับ mindset ก่อน พรรคการเมืองหรือนักการเมืองไม่ใช่ทีมบอล ไม่ใช่นักบอลหรือดารานักร้อง ที่มามอบความบันเทิงให้เรา พวกนี้คือคนที่จะเอาเงินภาษีเราไปบริหารประเทศ ไม่จำเป็นต้องมีแฟนคลับ เราไม่จำเป็นต้องเชียร์ที่ตัวพรรค ตัวบุคคล เราเชียร์กันที่นโยบายหรือเป้าหมายของพรรคเป็นหลัก

แล้วก็ลองถามตัวเองดูอยากให้ประเทศเราขับเคลื่อนไปแบบไหน ประชาธิปไตยเต็มใบหรือจอมปลอมแบบตอนนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2021
ตอบ: 558
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:09
ถูกแบนแล้ว
Deassis พิมพ์ว่า:

ไม่เคยร้องนะ​ จะหาว่าผมเป็นสลิ่มก็รับได้​ เพราะก็คงเป็นจริงๆ​ นั่นแหละ​ ถ้าเหคุผลท่านว่างั้น  

แต่ถึงอย่างนั้นก็อยากให้ลองเปลี่ยนความคิดดูครับ ผมเชื่อว่าทุกคนมันเปลี่ยนกันได้ หวังว่าจะคิดได้ในสักวัน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2020
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Wed Dec 22, 2021 19:10
อายุ 35+ หรือเปล่าครับ

แมนๆดีนะออกมาเปิดหน้า ชื่นชมครับ
2
0
...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel