ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:27
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
สมมติมีการตรวจสอบ และมีกฎว่าห้ามทำ แบบชัดเจน ก็ถือว่าพลาดไป เพราะมันก็น่าสงสัยนะว่า สามารถเปิดจอทีวีดูช่องแมพ กับเปิดจอช่องแข่งของนักวิเคราะห์ ในห้องเดียวกันด้วยได้หรือเปล่า คือนักแข่งคงไม่มีเวลามาดูหรอก แต่มันจะเป็นข้อครหาได้ง่ายๆเลย แต่ถ้าผิดก็คือผิด ไม่ผิดก็คือไม่ผิด ขึ้นอยู่กับ Pubg corp หละถ้ามีการตรวจสอบ ส่วนเรื่องทำมาตั้งแต่ PTS แล้วแต่ไม่มีใครร้อง หรือทำไมไม่เตือนตั้งแต่ตอนนั้น ต้องเข้าใจดีๆนะว่า ผิดคือผิด ไม่ใช่ไม่เตือนแล้วปล่อยทำคือไม่ผิด ตอนนั้นอาจจะไม่มีคนร้องก็ได้ อีกอย่างมันไม่ใช่หน้าที่เตือนของ Pubg corp ด้วยหละ เหมือนตอนฟุตบอลที่เปลี่ยนผู้เล่นเกินอะ ผตส.ที่ 4 ก็ไม่เตือนนะ เหตุผลคือไม่ใช่หน้าที่ของเขา ค่อยไปสั่งปรับแพ้เอา นี่หละมืออาชีพ
.
.
.
เอาจริง Mith ถ้าจะมืออาชีพเต็มระบบเลย ก็เวลาแข่งให้เหลือแค่นักแข่ง 4 คนพอในแคมป์(ขณะแข่ง) คนอื่น ทีมงาน นักวิเคราะห์ โค้ช หรือใครก็ตามแต่ เอาออกให้หมด ค่อยมาคุยกันตอนตายหรือจบแมทช์แค่นั้นพอ ทำเหมือนพวก BRU แทบไม่มีใครอยู่ในห้องแข่งเลย ค่อยมาดีใจกันตอนท้ายอย่างเดียว ไม่มีข้อครหาแอบบอกแอบกระซิบชัวร์ ถ้าจะไม่ผิด PCS ที่ผ่านมา ป่ะที่ AAA โดนหัก 2 คะแนน เพราะผิดกฎ น่าจะเป็นเพราะมีคนเกาะเบาะนักแข่งหรือ ยืนหลังนักแข่งนี่หละ APAC ตรวจสอบเยอะกว่าทัวร์ในประเทศแน่ๆ ถ้าได้ไป PGC แล้วโดน disqualify นี่ดังทั่วโลกเลยนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นพ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 1183
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:33
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
Azuraji พิมพ์ว่า:
Azuraji พิมพ์ว่า:
สรุปว่ามีคนแจ้งไปทาง pubg corp แล้ว หรือยังเป็นประเด็นดราม่าเฉยๆ ไม่แน่ใจว่ามาจาก behind the scene mith อันใหม่หรือป่าว แต่ดูจากรูปที่มีคนแคปมา เรื่องเปิดแมพ เปิดสตีม และการจัดวางโต๊ะทีมงานนี่
ก็ไม่รู้กฏมันได้แค่ไหน ถ้าเรื่องไปถึง pubg corp แล้วจะว่ายังไง ถ้าโดนตัดนี่ดราม่าจัดๆ ต้องรอดูทัวร์หน้าจะมีการแก้ไขไหม หรือประกาศกฏอะไรเพิ่มไหม คิดว่าโค้ชวูไม่หน้าพลาดเรื่องกฏนะ  

คือน่าจะมีคนร้องไปที่ pubg corp แต่mithไม่ใช่caseแรกทีมเกาหลี ทีมงานหลังบ้านแข่งอยู่เดินกันวุ่นไปหมดก็ไม่เห็นจะมี case disqualifieน่ะเพราะน่าจะมีไฟล์กล้องเสียงหมดแต่พอเป็น mith คนเชียร์เยอะครโถมเยอะธรรมดา 100ตอบ
ทีแรกว่าจะไม่สนใจแต่อ่านมู้แล้วนึกว่า โดนตรวจสอบจริง
ผมสอบถามคนรู้เรื่องพวกนี้เขาบอกว่าถ้าโดนก็คงเรื่องเปิดสตรีมโต๊ะข้างๆ(ไม่ใช่นักแข่งเปิดเอง)
เรื่องโซนการนั่งอ่ะทางเกาหลีเขาบอกว่าเขา เข้าใจ เพราะมันไม่ใช่จะมีทุกทีมที่มีแแคมป์กว้างๆหลายๆห้องรองรับนักกีฬาทีมงาน(ตั้งแต่ปีก่อนๆแล้ว)  

งั้นประเด็นทีมงานตัดไปได้ แต่ไอ้เปิดแมพกับสตีมนี่ ไม่รู้กฏว่าไว้ยังไง กรณีที่ผิด แล้วบอกว่าทีมไหนก็ทำกัน แตมันต่างกันที่ mith ดันมีหลักฐานเท่านั้นเอง อีกอย่างแล้วทำไมพึ่งมาเป็นประเด็นเนี่ยแหละทั้งที่ควรจะเป็นตั้งแต่โปรลีคและ ไอ้เราคนดูตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรนะ พอเป็นประเด็นก็สงสัยหมือนกัน  

ผู้เล่นไม่ได้เปิด Map ครับแค่เป็นภาพ Jpg DropMap จุดลงของทีมต่างๆซึ่งมันไม่ผิดครับ 100% ทำกับเกือบทุกทีมบางทีมจำชื่อ
ตอนนี้แค่ กรณี เครื่องข้างๆเปิดสตรีมทิ้งไว้  

ขอบคุณครับ ทีนี้ก็เหลือประเด็นเดียวและ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31697
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:39
ผิดไม่ผิดรอ PUBG ตัดสิน
แต่ไปจัดเรียงคอมใหม่เถอะ โค้ชหรือ ana อะไรแล้วแต่มันควรจะแยกออกมาหน่อยนะ ดูอย่างที่มีคนยกตัวอย่าง dota2 อะ มีโค้ชนั่งแยกเลยคนนึง ห่างๆเลย
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักเตะเทศบาล
Status: YOLO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4427
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:47
[RE]MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)
เรื่องแบบนี้ไม่ควรพลาดนะ ยิ่งจัดแข่งเองด้วย ถ้าพลาดนี่บทเรียนสำคัญเลย

เหมือนหลายๆคอมเมนต์ก่อนหน้า อย่างน้อยก็จัดโต๊ะให้เป็นระเบียบกว่านี้หน่อย จัดแยกโซนก็ยังดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2853
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:48
momozee11 พิมพ์ว่า:
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:
ผมไปตามมาละและเข้าใจละครับเท่าที่เข้าใจมีประเด็นหลัก ๆ มีอยู่ 3 อย่างคือ
1.เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง
2.เปิด drop map ตอนแข่ง
3.คนอยู่ในห้องแข่งเยอะ

ประเด็นที่ 1 เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง
ตามกฎบอกว่าผิด (เห็นจารบอมบอก) แต่ถ้าผิดกฎจริงทำไมทางทีมงานไม่เตือนเพราะ MiTH ทำแบบนี้ตั้งแต่ PTS Phase 1 แล้วและ PTO Sum ก็ทำ PTS Phase 2 ก็ทำ PTO Win ก็ทำ ทำมา 4 รายการทีมงานไม่เตือนเลยหรอแล้วจะมาตรวจสอบตอน PTO ซึ่งเป็นทัวร์ที่ได้แชมป์ได้ไป PCS มันโหดร้ายไปไหม

ผมไม่รู้ว่าอันนี้ผิดกฎไหมแต่ผมไม่ผิดผมว่าบ้างทีมก็ทำด้วยซ้ำ

ผมว่าห้องมันเล็กแต่ก็มีการแยกโซนคนดูอย่างชัดเจน จะมีบอยกับเมเนเจอร์ที่นั่งที่ตัวเองแต่ก็ไม่ได้มีผลไรต่อการแข่งขัน

อย่างไรก็ตามมีหลักฐานใน discord ทั้งหมด ไม่รู้ใครเป็นคนตั้งคำถามในช่องแชทจารบอมจารบอมเลยตอบ แต่งงที่ว่าทำมาตั้งนานละไม่ตั้งคำถามมาตั้งคำถามตอนได้แชมป์ได้ตั๋วไม่รู้โดนตรวจสอบจริงไหมหรือแชทมะโนไปเอง  

เอาสะผมอยากรู้เลยเมื่อก่อนผมตามดราม่าประมาณนี้บ่อยกรณี SIG.Dota2 โดนเหมือนกัน
สรุปท่านเอามาจากแชทจารบอมใช่ป่ะ ??? ผมไปอ่านข่องบอยมาคือเขาบอกว่าไม่มีการตรวจสอบ แชทมโนไปเอง  

สมัย Dota ที่ผมจำได้คือนักแข่งสลับจอสตรีมเลยใช่ปะครับ จำได้ลางๆว่ามีคนสตรีมบรรยากาศ​ แล้วนักแข่ง?? สลับจอพอดี ที่ผมจำได้  

ผมจำได้ว่าดูผ่านมือถือนะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2853
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:49
AboJaMa พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างทำไมน้องปลื้มชอบเอากล้องขึ้นมองเพดาน น้องไม่อยากออกกล้องหรอครับหรือยังไง  

เอากล้องหนีบไว้ที่จอ แล้วเวลาเล่นกดจอให้ต่ำติดโต๊ะ แล้วงัดขึ้นครับ ฟีลเหมือนนั่งเล่นไอแพดอ่ะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:54
โจ้ว.โจ้ว!!! พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:
ผมไปตามมาละและเข้าใจละครับเท่าที่เข้าใจมีประเด็นหลัก ๆ มีอยู่ 3 อย่างคือ
1.เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง

ประเด็นที่ 1 เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง
ตามกฎบอกว่าผิด (เห็นจารบอมบอก) แต่ถ้าผิดกฎจริงทำไมทางทีมงานไม่เตือนเพราะ MiTH ทำแบบนี้ตั้งแต่ PTS Phase 1 แล้วและ PTO Sum ก็ทำ PTS Phase 2 ก็ทำ PTO Win ก็ทำ ทำมา 4 รายการทีมงานไม่เตือนเลยหรอแล้วจะมาตรวจสอบตอน PTO ซึ่งเป็นทัวร์ที่ได้แชมป์ได้ไป PCS มันโหดร้ายไปไหม

ผมไม่รู้ว่าอันนี้ผิดกฎไหมแต่ผมไม่ผิดผมว่าบ้างทีมก็ทำด้วยซ้ำ

ผมว่าห้องมันเล็กแต่ก็มีการแยกโซนคนดูอย่างชัดเจน จะมีบอยกับเมเนเจอร์ที่นั่งที่ตัวเองแต่ก็ไม่ได้มีผลไรต่อการแข่งขัน

อย่างไรก็ตามมีหลักฐานใน discord ทั้งหมด ไม่รู้ใครเป็นคนตั้งคำถามในช่องแชทจารบอมจารบอมเลยตอบ แต่งงที่ว่าทำมาตั้งนานละไม่ตั้งคำถามมาตั้งคำถามตอนได้แชมป์ได้ตั๋วไม่รู้โดนตรวจสอบจริงไหมหรือแชทมะโนไปเอง  

เอาสะผมอยากรู้เลยเมื่อก่อนผมตามดราม่าประมาณนี้บ่อยกรณี SIG.Dota2 โดนเหมือนกัน
สรุปท่านเอามาจากแชทจารบอมใช่ป่ะ ??? ผมไปอ่านข่องบอยมาคือเขาบอกว่าไม่มีการตรวจสอบ แชทมโนไปเอง  

สมัย Dota ที่ผมจำได้คือนักแข่งสลับจอสตรีมเลยใช่ปะครับ จำได้ลางๆว่ามีคนสตรีมบรรยากาศ​ แล้วนักแข่ง?? สลับจอพอดี ที่ผมจำได้  

ผมจำได้ว่าดูผ่านมือถือนะ  

พับจอเลยครับคลิปในยูทูปยังอยู่อยู่เลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 752
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 12:03
ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ ถ้ามีคนแจ้งก็รอดูผลการตัดสิน
กล้องในห้องมีเป็นหลักฐานอยู่แล้ว ตรวจสอบกันไป
ต่อไปก็จะได้เป็นบรรทัดฐานให้ทีมไทยหลายๆทีมด้วย ว่าควรจัดการห้องนักแข่งเวลาแข่งยังไง

ปล.ผมติ่งมิทก็หวังว่าจะไม่โดนอะไร ไม่อยากให้ความพยายามที่ทีมทำมามันสูญเปล่า
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13310
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 13:06
ผมสงสัยอย่างทำไมน้องปลื้มชอบเอากล้องขึ้นมองเพดาน น้องไม่อยากออกกล้องหรอครับหรือยังไง  

เหมือนน้องมันเล่นจอต่ำครับ แบบปรับเอนลงเยอะอ่ะ
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13310
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 13:12
มาเพิ่มเติมเรื่องว่าทำไม บอยกับ ana อยู่ในห้องนั้นเลย

คิดว่ามาจากตอนซ้อมในห้องต่างๆ เวลามันไม่ได้เหลือเยอะมากที่จะเดินมาจากอีกห้องแล้วคุย

เพราะก่อนหน้านี้มิทต้องแก้ กันแบบเกมส์ต่อเกมส์เลย ช่วงก่อน PTO

แต่หลังจากนี้อาจจะเห็นการจัดโซนห้องใหม่ให้เป็นสัดส่วนที่ดีขึ้นกว่านี้ครับ

ปล.ให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะ ผมไม่ได้ปกป้องแต่อย่างใด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2233
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 13:17
ผมหาข่าวเรื่องนี้อ่านไม่ได้เลย สงสัยไม่มีคนกล้าเล่นเท่าไหร่
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 2576
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 13:27
Zhentarim พิมพ์ว่า:
ผมหาข่าวเรื่องนี้อ่านไม่ได้เลย สงสัยไม่มีคนกล้าเล่นเท่าไหร่  

มันยังไม่ชัวร์เลยครับ ว่ามีคนแจ้งจริงหรือเปล่า หรือแค่แชทพูดกันเอง (ซึ่งจากข้างบนคุยกัน มีคนบอกว่าบอยบอกว่าแชทมโนกันไปเอง) แต่ถ้ามีคนแจ้งจริง แล้วมีการตรวจสอบ แล้วมีผลออกมาเป็นแบบไหน ยังไงก็มีข่าวครับ อย่างน้อยทีมผู้จัดหรือ Pubg thailand ก็ต้องแจ้งแน่นอนครับ เพราะมีผลต่อ slot ไป apec
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: :3 CHELSEA
เข้าร่วม: 23 Oct 2013
ตอบ: 1261
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 14:41
แก้ไขล่าสุดโดย RaftelWeasley เมื่อ Mon Sep 06, 2021 15:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 15:47

น้องมันไม่ได้เอากล้องคืน

เเต่กล้องมันหนีบไว้ที่หน้าจอ ใช่ไหม

เเเล้วน้องมันเล่น น้องมันเเหงน จอประมาณ 135 องศา
มันเลยเอียงเเบบนี้

ผมเห็นตอนคลิบ Behind
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4800
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 16:00
ถูกแบนแล้ว
ท่าน ๆ ทั้งหลายใจเย็นๆนะครับ ผมตั้งกระทู้นี้มาเพราะความไม่รู้ผมขอโทษครับผมไม่ได้ต้องการให้มันมาเป็นพื้นที่ซัดกัน ถ้าท่านอ่านกระทู้ดี และอ่านให้หมด ๆ คือ "MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้นะครับ อยากตามเห็นแชทคุยกัน)" ผมก็บอกละนะว่าผมไม่รู้ ผมไม่ได้บอกว่ามีการตรวจสอบจริง ๆ พอดีผมเข้าไปดูช่องน้าละเห็นน้าพูดถึงพอดีแล้วก็มีคนมาถามว่า MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ ซึ่งทำให้ผมตกใจว่าเกิดอะไรขึ้นผมเลยรอระยะหนึ่งให้มีคนมาตั้งกระทู้ขึ้นมาสักทีแต่ไม่มีคนตั้งสักที ด้วยความอยากรู้ผมเลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อมาสอบถามเฉย ๆ ว่ามันถูกตรวจสอบจริงไหมและเรื่องอะไรทำไมถึงโดน ผมเพียงแค่อยากรู็เท่านั้นซึ่งในความคิดของผมเพียงแค่ต้องการให้คนออกมาแสดงความคิดเห็นเรื่องนี้ไม่ได้ต้องการให้ทั้งสองฝ่ายมาซัดกัน

ถ้าผมทำอะไรผิดไปผมขอโทษทุก ๆ ท่านด้วยครับ ขอโทษจริง ๆ ครับทั้งการตั้งกระทู้จากความอยากรู้อยากเห็นของตัวเอง ทั้งสิ่งที่พิมพ์อะไรไปในความคิดเห็นของผมซึ่งอาจจะไม่ถูกใจใคร รวมถึง ขอโทษทีม MiTH ด้วยครับที่ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ ขอโทษจากใจจริงครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel