ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:05
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
จริงๆผมเห็นมาสักพักละครับ จริงๆมันก็เหมือนจะผิดนะครับแต่แค่ตัวนักแข่งไม่ได้เปิดดูเองในระหว่างแข่งอันนี้ไม่ผิด X
ส่วนเรื่อง DropMap ไม่ผิดล้าน% ทำกันทุกทีมบางทีมทำเพื่อจำชื่อนักแข่งด้วยกรณีมีทีมเล็กๆมาแข่ง

ส่วนเรื่องที่ บอยเปิดแข่งเนี่ยแล้วจอใกล้ๆเนี่ยอันนี้อยู่ที่ตัดสินเลย
แต่ผมแค่อยากรู้ว่าอันนี้คือโดนตรวจสอบจริงๆใช่ไหม?? หรือแชทไปมโนกันเอง (Drama Sig.Dota2 สมัยนั้นถ้าใครทันเข้ามาในหัวเลย)
แก้ไขล่าสุดโดย MarkHoffman เมื่อ Sun Sep 05, 2021 23:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:06
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
ก็ว่าไปตามกฏ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9902
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:08
เคยพูดเรื่องพวกนี้ไว้นานแล้ว ในกระทู้ก่อนๆ ว่า
MiTH ควรจัด Position โต๊ะให้เป็นมุมแข่ง ของนักแข่งจริงๆ

เพราะมันมีผลหลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็นการทำสมาธิ ก่อนแข่ง หรือระหว่างการแข่ง
มันมีผลหมดเลย ถ้าเอาไปเทียบเกาหลีใต้ ไม่มีนะระหว่างแข่ง ที่มีคนอยู่ในห้องเต็มไปหมด

เพราะมันอาจจะไปทำให้นักแข่ง หลุดโฟกัสได้ในเกมส์นั้นๆ หรือเป็นเรื่องอื่นๆ
มันควรจะเข้ามาบรีฟ ภายในห้องแข่ง หรืออะไรต่างๆ หลังจากจบการแข่งเกมส์นั้นๆ มากกว่า

ทีมต่างๆ จากเกาหลีใต้ ถ้ายกตัวอย่างเกมส์ LoL หรือ PUBG จะมีแค่ Staff มั่ง
ที่อยู่ในห้องระหว่างการแข่งขัน นอกนั้นจะอยู่นอกห้องหมด จะเข้ามาอีกที คือจบแต่ละ Match แล้ว

อันนี้ หาดูได้ทั่วๆ ไปตามช่องทางต่างๆ ของทีมใหญ่ๆ จากเกาหลีใต้ ไม่ว่าช่อง Cam ไหน
เพราะเขาให้ความสำคัญ กับ Player ทำผลงานออกมาให้มีประสิทธิภาพสูงที่สุด เท่าที่จะทำได้

...

ปล. ส่วนเรื่องที่โดนตรวจสอบ ก็ตามนั้นเลย
ผมเห็นแล้วละ ว่าจะพิมพ์ในกระทู้ Live อยู่ ว่าถ้าคนอื่นมาเห็น แล้วเขายื่นเรื่องตรวจสอบ

คงไปห้ามอะไรไม่ได้ เพราะพวกคุณจัด Position แบบนั้นออกมาเอง
ซึ่งเอาจริงๆ Pro Player ไม่มานั่งดูโง่ๆ หรอก การแข่งขันในระดับนี้ วัดฝีมือ หรือแผนกันล้วนๆ
เอาเป็นว่า ถ้าเกิด PUBG บ้า ตัดสิทธิขึ้นมาจริงๆ ก็ทำอะไรไม่ได้อ่ะนะ

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2785
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:11
ไม่โดนหรอกครับผมว่าเขาไม่เอาคอนเท้นที่ทำมาฆ่าตัวเองหรอก อีกอย่างโค้ชอย่างพี่วูเขาก็รู้จักคุณอาทที่เป็นคนของ pubgcrop ในประเทศไทยอยู่ด้วยน่าจะศึกษาและก็ถามมาบ้างแล้วแหละ[/youtube]
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6007
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:12
MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)
เห้อ​ลุ้นให้ทีมที่ตัวเองเชียร์​ได้ตั๋วแล้ว​ ต้องมาลุ้นว่าทีมที่ตัวเองเชียร์​จะได้ไปแข่งapacรึปล่าวต่ออีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:13
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
เคยพูดเรื่องพวกนี้ไว้นานแล้ว ในกระทู้ก่อนๆ ว่า
MiTH ควรจัด Position โต๊ะให้เป็นมุมแข่ง ของนักแข่งจริงๆ

เพราะมันมีผลหลายอย่าง ไม่ว่าจะเป็นการทำสมาธิ ก่อนแข่ง หรือระหว่างการแข่ง
มันมีผลหมดเลย ถ้าเอาไปเทียบเกาหลีใต้ ไม่มีนะระหว่างแข่ง ที่มีคนอยู่ในห้องเต็มไปหมด

เพราะมันอาจจะไปทำให้นักแข่ง หลุดโฟกัสได้ในเกมส์นั้นๆ หรือเป็นเรื่องอื่นๆ
มันควรจะเข้ามาบรีฟ ภายในห้องแข่ง หรืออะไรต่างๆ หลังจากจบการแข่งเกมส์นั้นๆ มากกว่า

ทีมต่างๆ จากเกาหลีใต้ ถ้ายกตัวอย่างเกมส์ LoL หรือ PUBG จะมีแค่ Staff มั่ง
ที่อยู่ในห้องระหว่างการแข่งขัน นอกนั้นจะอยู่นอกห้องหมด จะเข้ามาอีกที คือจบแต่ละ Match แล้ว

อันนี้ หาดูได้ทั่วๆ ไปตามช่องทางต่างๆ ของทีมใหญ่ๆ จากเกาหลีใต้ ไม่ว่าช่อง Cam ไหน
เพราะเขาให้ความสำคัญ กับ Player ทำผลงานออกมาให้มีประสิทธิภาพสูงที่สุด เท่าที่จะทำได้

...

ปล. ส่วนเรื่องที่โดนตรวจสอบ ก็ตามนั้นเลย
ผมเห็นแล้วละ ว่าจะพิมพ์ในกระทู้ Live อยู่ ว่าถ้าคนอื่นมาเห็น แล้วเขายื่นเรื่องตรวจสอบ

คงไปห้ามอะไรไม่ได้ เพราะพวกคุณจัด Position แบบนั้นออกมาเอง
ซึ่งเอาจริงๆ Pro Player ไม่มานั่งดูโง่ๆ หรอก การแข่งขันในระดับนี้ วัดฝีมือ หรือแผนกันล้วนๆ
เอาเป็นว่า ถ้าเกิด PUBG บ้า ตัดสิทธิขึ้นมาจริงๆ ก็ทำอะไรไม่ได้อ่ะนะ

Updateล่าสุดน่ะครับพอดีผมดู GTAช่องคุณบอยแล้วมีคนถาม
เห็นว่าแชทมโนไปเอง แค่นั้นไม่มีอะไร
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jun 2021
ตอบ: 277
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:13
ก็คงต้องตามกฎ ซึ่งไม่รู้ว่าจริงๆแล้วกฎเขียนไว้เท่าไหน

ถ้าห้ามมีคนดูสตรีมในห้องเดียวกัน ก็ไม่รอด

แต่ถ้าแค่ห้ามสื่อสารกับนักแข่ง อันนี้ทางทีมและผู้จัด ก็มีหลักฐานเป็น discord ระหว่างแข่งอยู่ ไปย้อนดูกันได้

แต่พวกเปิดจอ drop map ไว้ข้างๆ นี่ตอนเห็นคลิปก็ตกใจเหมือนกันนะ
เพราะลองคิดภาพถ้าแข่ง offline คือมันไม่มีทางที่จะเปิดแบบนั้นไว้ได้แน่นอน
ทุกอย่างต้องเป็นข้อมูลที่อยู่ในหัวนักแข่งเท่านั้น
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:17
Please4mld พิมพ์ว่า:
ก็คงต้องตามกฎ ซึ่งไม่รู้ว่าจริงๆแล้วกฎเขียนไว้เท่าไหน

ถ้าห้ามมีคนดูสตรีมในห้องเดียวกัน ก็ไม่รอด

แต่ถ้าแค่ห้ามสื่อสารกับนักแข่ง อันนี้ทางทีมและผู้จัด ก็มีหลักฐานเป็น discord ระหว่างแข่งอยู่ ไปย้อนดูกันได้

แต่พวกเปิดจอ drop map ไว้ข้างๆ นี่ตอนเห็นคลิปก็ตกใจเหมือนกันนะ
เพราะลองคิดภาพถ้าแข่ง offline คือมันไม่มีทางที่จะเปิดแบบนั้นไว้ได้แน่นอน
ทุกอย่างต้องเป็นข้อมูลที่อยู่ในหัวนักแข่งเท่านั้น  

DropMap 90% ทำกันทุกทีมครับ และไม่ผิด 100%ไม่ต้องตกใจผมเคยดู Yoshiสตรีมแข่งสมัย LP MSC ก็จะมีชื่อผู้เล่น DropMapปกติ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4804
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:20
ผมไปตามมาละและเข้าใจละครับเท่าที่เข้าใจมีประเด็นหลัก ๆ มีอยู่ 3 อย่างคือ
1.เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง
2.เปิด drop map ตอนแข่ง
3.คนอยู่ในห้องแข่งเยอะ

ประเด็นที่ 1 เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง
ตามกฎบอกว่าผิด (เห็นจารบอมบอก) แต่ถ้าผิดกฎจริงทำไมทางทีมงานไม่เตือนเพราะ MiTH ทำแบบนี้ตั้งแต่ PTS Phase 1 แล้วและ PTO Sum ก็ทำ PTS Phase 2 ก็ทำ PTO Win ก็ทำ ทำมา 4 รายการทีมงานไม่เตือนเลยหรอแล้วจะมาตรวจสอบตอน PTO ซึ่งเป็นทัวร์ที่ได้แชมป์ได้ไป PCS มันโหดร้ายไปไหม

ผมไม่รู้ว่าอันนี้ผิดกฎไหมแต่ผมไม่ผิดผมว่าบ้างทีมก็ทำด้วยซ้ำ

ผมว่าห้องมันเล็กแต่ก็มีการแยกโซนคนดูอย่างชัดเจน จะมีบอยกับเมเนเจอร์ที่นั่งที่ตัวเองแต่ก็ไม่ได้มีผลไรต่อการแข่งขัน

อย่างไรก็ตามมีหลักฐานใน discord ทั้งหมด ไม่รู้ใครเป็นคนตั้งคำถามในช่องแชทจารบอมจารบอมเลยตอบ แต่งงที่ว่าทำมาตั้งนานละไม่ตั้งคำถามมาตั้งคำถามตอนได้แชมป์ได้ตั๋วไม่รู้โดนตรวจสอบจริงไหมหรือแชทมะโนไปเอง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 202
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:22
MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)
กระทู้นี้มีสองแง่สองมุม
1. ถ้าเป็นความหวังดีอยากจะเตือนว่า เห้ยมันไม่ควรนะ กับการที่นักแข่งกับทีมงานอยู่ในห้องเดียวกัน มันดูไม่เหมาะสมรึเปล่า คนเขาจะครหาตำหนิเอาได้ว่า โกงรึเปล่า แอบดูแมพ แอบช่วยนักแข่งรึเปล่า เห้ยการโต้แย้งอย่างนี้ดีต่อไปทีมอื่นๆจะได้ระวัง จะได้ทำตามกฏอย่างถูกต้อง จะได้ไม่มีคนว่าอีก
2. ถ้าเป็นแบบประเภทว่า "เห็นคนที่ตัวเองไม่ชอบ ได้ดีแล้วอยู่ไม่ได้ " ค่อยแต่จะว่าร้ายคนที่ตัวเองไม่ชอบ ผมแอบเห็นอะไรหลายๆอย่าง แบบลึกๆ มีเบื้องหลัง จากอีกฝั่งที่เมื่อก่อนเคยดีกันจนกระทั่ง วันหนึ่งมีเรื่องกันทะเลาะกัน นับจากวันนั้นก็แอบมีการใส่ร้ายกันโดยทางอ้อม ไม่ว่าจะมาแบบคนรอบตัว คนแปลกหน้า ไอดีแปลกๆ และในวันที่แข่งจบมิทได้ที่ 1 รายการนี้ ทางฝั่งคุณก็แอบมีโพสแซะ แบบมีนัยยะ หรืออะไรอีกหลายๆอย่าง อย่าคิดว่าคุณอยู่ในที่มืดแล้วจะไม่มีคนเห็นคุณ เพราะในขณะที่คุณค่อยเอาแต่จับผิดคนอื่น คนอื่นที่คุณมองไม่เห็นก็แอบมองคุณอยู่เหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย oneboy007 เมื่อ Mon Sep 06, 2021 15:02, ทั้งหมด 9 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9902
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:23
Spoil
MarkHoffman พิมพ์ว่า:

...

Updateล่าสุดน่ะครับพอดีผมดู GTAช่องคุณบอยแล้วมีคนถาม
เห็นว่าแชทมโนไปเอง แค่นั้นไม่มีอะไร  

มโน หรือไม่มโน เอาจริงๆ มันก็ควรต้องปรับนะ
เพราะจริงๆ ผมก็อยากตั้งประเด็นนี้มาพูดถึงเหมือนกัน ตั้งแต่ช่วงแรกๆ ที่ผมเห็นละครับ

ไม่ใช่แค่มุมคนดู แต่ผมมองไปถึงมุม Player ตอนแข่งด้วย
ตัวอย่างดีๆ มันมีให้เห็นละครับ นักกีฬา Esport ประเทศเกาหลีใต้สำหรับผม คือ ต้นแบบเลยนะ
อยู่ที่ว่า จะเอามาปรับใช้กันหรือป่าว? เรื่องเล็กๆ น้อยๆ แบบนี้ ถือว่าสำคัญเลยล่ะ

อันนี้ คือที่ผมเคยคอมเม้นไว้นานละ ก่อนทัวร์ PTO จะเริ่มอีกมั่ง

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2040627/2/#45783068

...

ส่วนอันนี้ คือดูตัวอย่าง LoL ทีม T1 จากเกาหลีใต้
ทั้งเสื้อแข่ง บรรยากาศการแข่ง ก่อนเกมส์ หลังเกมส์ หรือเรื่องอื่นๆ มันดูมืออาชีพสุดๆ อ่ะ
ซึ่งในไทย มีทีมที่ทำแบบเนี่ยใกล้เคียงสุด คือ BRU PUBG นะ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2040627/2/#45783286

2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:24
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:
ผมไปตามมาละและเข้าใจละครับเท่าที่เข้าใจมีประเด็นหลัก ๆ มีอยู่ 3 อย่างคือ
1.เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง

ประเด็นที่ 1 เปิดสตรีมช่องแข่งทิ้งไว้ ตอนแข่ง
ตามกฎบอกว่าผิด (เห็นจารบอมบอก) แต่ถ้าผิดกฎจริงทำไมทางทีมงานไม่เตือนเพราะ MiTH ทำแบบนี้ตั้งแต่ PTS Phase 1 แล้วและ PTO Sum ก็ทำ PTS Phase 2 ก็ทำ PTO Win ก็ทำ ทำมา 4 รายการทีมงานไม่เตือนเลยหรอแล้วจะมาตรวจสอบตอน PTO ซึ่งเป็นทัวร์ที่ได้แชมป์ได้ไป PCS มันโหดร้ายไปไหม

ผมไม่รู้ว่าอันนี้ผิดกฎไหมแต่ผมไม่ผิดผมว่าบ้างทีมก็ทำด้วยซ้ำ

ผมว่าห้องมันเล็กแต่ก็มีการแยกโซนคนดูอย่างชัดเจน จะมีบอยกับเมเนเจอร์ที่นั่งที่ตัวเองแต่ก็ไม่ได้มีผลไรต่อการแข่งขัน

อย่างไรก็ตามมีหลักฐานใน discord ทั้งหมด ไม่รู้ใครเป็นคนตั้งคำถามในช่องแชทจารบอมจารบอมเลยตอบ แต่งงที่ว่าทำมาตั้งนานละไม่ตั้งคำถามมาตั้งคำถามตอนได้แชมป์ได้ตั๋วไม่รู้โดนตรวจสอบจริงไหมหรือแชทมะโนไปเอง  

เอาสะผมอยากรู้เลยเมื่อก่อนผมตามดราม่าประมาณนี้บ่อยกรณี SIG.Dota2 โดนเหมือนกัน
สรุปท่านเอามาจากแชทจารบอมใช่ป่ะ ??? ผมไปอ่านข่องบอยมาคือเขาบอกว่าไม่มีการตรวจสอบ แชทมโนไปเอง
1
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:26
mith ไม่น่าพลาดนะ ถ้าเปิดไว้แสดงว่าคิดว่ามันทำได้รึเปล่า
แต่ส่วนตัวผมไม่อยากให้เปิดอะไรนอกจากเกมเลยแฮะไม่ว่าทีมไหน

รอดูการตัดสินละกัน ผลออกมายังไงก็ว่ากันไป
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:27
Spoil

...

มโน หรือไม่มโน เอาจริงๆ มันก็ควรต้องปรับนะ
เพราะจริงๆ ผมก็อยากตั้งประเด็นนี้มาพูดถึงเหมือนกัน ตั้งแต่ช่วงแรกๆ ที่ผมเห็นละครับ

ไม่ใช่แค่มุมคนดู แต่ผมมองไปถึงมุม Player ตอนแข่งด้วย
ตัวอย่างดีๆ มันมีให้เห็นละครับ นักกีฬา Esport ประเทศเกาหลีใต้สำหรับผม คือ ต้นแบบเลยนะ
อยู่ที่ว่า จะเอามาปรับใช้กันหรือป่าว? เรื่องเล็กๆ น้อยๆ แบบนี้ ถือว่าสำคัญเลยล่ะ

อันนี้ คือที่ผมเคยคอมเม้นไว้นานละ ก่อนทัวร์ PTO จะเริ่มอีกมั่ง

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2040627/2/#45783068

...

ส่วนอันนี้ คือดูตัวอย่าง LoL ทีม T1 จากเกาหลีใต้
ทั้งเสื้อแข่ง บรรยากาศการแข่ง ก่อนเกมส์ หลังเกมส์ หรือเรื่องอื่นๆ มันดูมืออาชีพสุดๆ อ่ะ
ซึ่งในไทย มีทีมที่ทำแบบเนี่ยใกล้เคียงสุด คือ BRU PUBG นะ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2040627/2/#45783286

จริงๆผมเห็นด้วยเรื่องปรับน่ะโดยเฉพาะบอยที่นั่งใกล้ๆ อ่ะไม่ควรเปิดเลยหรือถ้าเปิดก็ดับจอไว้อะไรประมาณนี้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6785
โพสเมื่อ: Sun Sep 05, 2021 23:27
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:

เอาสะผมอยากรู้เลยเมื่อก่อนผมตามดราม่าประมาณนี้บ่อยกรณี SIG.Dota2 โดนเหมือนกัน
สรุปท่านเอามาจากแชทจารบอมใช่ป่ะ ??? ผมไปอ่านข่องบอยมาคือเขาบอกว่าไม่มีการตรวจสอบ แชทมโนไปเอง  

สมัย Dota ที่ผมจำได้คือนักแข่งสลับจอสตรีมเลยใช่ปะครับ จำได้ลางๆว่ามีคนสตรีมบรรยากาศ​ แล้วนักแข่ง?? สลับจอพอดี ที่ผมจำได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel