ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15199
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 07:05
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
ตอน PTC ก็ตั้งแบบนี้ไม่มีใครแจ้ง

แต่ก็นั่นแหละ อะไรที่มันผิดก็ว่าไปตามผิด

แต่ถ้าจะไม่ได้ไปเพราะเรื่องนี้ ก็เศร้าเลย

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Journey of new beginnings.
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 43834
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 07:47
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
เช็คย้อนได้ครับเหมือนที่ไกเซอร์ทูน่าได้แชมป์ ละโดนหาว่าโปรนู้นนี่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 263
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 07:48
MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)
ผมไล่ๆอ่านมา รู้สึกไม่ชอบทัศนคติแฟนมิทหลายๆคนเลย พอเข้าใจเหตุผลที่ทำไมมิทเวลาโดนโถมถึงโดนหนัก ขนาดในss แฟนคลับทัศนคติไม่ได้ต่างจากข้างนอกเลย บางคนบอกให้ตรวจสอบทุกทีม มันก็เหมือนทำผิดกฎจราจรคุณโดนจับใบสั่งละคุณบอกตำรวจให้จับทุกคัน ที่คุณโดนเหมือนกันอะ pubg เค้าก็ตรวจสอบตามที่คนแจ้งอะ ละที่บอกคนแจ้งอิจฉาอะ คือเหมือนคอมเมนต์ในเฟสเลย ถ้าผิดกฎแล้วแฟนคลับมาแขวะคนอื่นอีก คือคนอื่นอ่านมันหมั่นไส้อะ บอกตรงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ขนมปังปิ้ง เมื่อ Mon Sep 06, 2021 08:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 07:59
เปิดช่องแข่งตั้งแต่สมัยดอทเอ

นึกว่าโดนดราม่าครั้งนั้นไม่จะทำอีก
0
0
Keyword เด็ดที่เอาไปลองหาได้ที่”อากู๋”แล้วจะรู้ว่า ทีมไหนกันนะ ที่น่ารำคาญทุกช่วงเวลา

“ Next season is ours “
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:04
MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)
ขนมปังปิ้ง พิมพ์ว่า:
ผมไล่ๆอ่านมา รู้สึกไม่ชอบทัศนคติแฟนมิทหลายๆคนเลย พอเข้าใจเหตุผลที่ทำไมมิทเวลาโดนโถมถึงโดนหนัก ขนาดในss แฟนคลับทัศนคติไม่ได้ต่างจากข้างนอกเลย บางคนบอกให้ตรวจสอบทุกทีม มันก็เหมือนทำผิดกฎจราจรคุณโดนจับใบสั่งละคุณบอกตำรวจให้จับทุกคันที่คุณโดนเหมือนกันอะ pubg เค้าก็ตรวจสอบตามที่คนแจ้งอะ ละที่บอกคนแจ้งอิจฉาอะ คือเหมือนคอมเมนในเฟสเลย ถ้าผิดกฎแล้วแฟนคลับมาแขวะคนอื่นอีก คือคนอื่นอ่านมันหมั่นไส้อะ บอกตรงๆ  

ใน SS ก็ไม่ได้ต่างทั้งแฟนคลับกับ Hater นั่นแหละครับ มีทั้งคนปกป้องไม่ลืมหูลืมตา และคนที่หาจังหวะด่าแบบมั่วๆ

กระทู้นี้มีทั้งสองฝั่งนะ แต่คนโฟกัสแค่ฝั่งเดียวแล้วก็แซะด้วยคำว่าติ่ง ประโยคที่ไม่ต่างจากคำว่าอิจฉาที่เจอบ่อยในเฟส

ติ่ง อิจฉา พอกันอะสองคำนี้

SS ไม่ได้เถียงกันด้วยเหตุผลมานานแล้วในบอร์ดเกม ยิ่งฝั่งที่ชอบมาแซะ MiTH นานๆจะเจอคนมีเหตุผลที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:06
juneofman พิมพ์ว่า:

นึกว่าโดนดราม่าครั้งนั้นไม่จะทำอีก  

จำผิดทีมปะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4859
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:14
- ผิดรึเปล่า ที่ทำไปแบบนั้น -
ให้ PUBG CORP. ตัดสินเอา ถ้าเกิดว่ามันมีการยื่นเรื่องไปจริงๆอ่ะนะ

- ทำไมเพิ่งมาฟ้องตอนนี้ ทำมาตั้งนานแล้ว ไม่ใช่ทัวร์แรกที่ทำ -
ว่ากันตามตรงว่าก็ที่ผ่านมาผลงานมันไม่ได้ดีจนไปตัดโอกาสใครก็ใครนี่หว่า ถึงตอนนี้พวกคุณได้ประโยชน์ ถ้าจะมีคนที่เสียผลประโยชน์มายื่นเรื่อง มันก็ไม่แปลกรึเปล่า

- ยื่นฟ้องตอนนี้ นี่มันขี้อิจฉาชัดๆ -
ถ้าต้องกลายเป็นคนขี้อิจฉา เพราะทีมตัวเองต้องเสียผลประโยชน์ให้การกระทำทุจริตไม่ว่าทางไหน งั้นยอมเป็นตัวร้าย เป็นคนขี้อิจฉาก็ได้ ถ้าการรักษาผลประโยชน์ตัวเองมันผิดขนาดนั้น

สรุปเลยคือถ้าผลตัดสินมันออกมาว่าผิดก็คือผิด แล้วก็รับผลตัดสินมันไป
คำแนะนำคือแฟนมิทตอนนี้เงียบๆไว้ก่อนดีกว่า ถ้าผลออกมาผิดจริง ไม่ว่าจะตัดสินไปแบบไหน แรงโถมจะมากเท่าที่พวกคุณพยายามปกป้อง"การกระทำที่อาจจะผิด"นี้เป็นทวีคูณ
แต่ถ้าพวกคุณรอผลแล้วยืดอกรับไปตรงๆ หรือค่อยกางปีกผงาดมาว่าพวกกูไม่ผิด มันจะดีกว่า

รอผลอย่างเดียว ว่าฟ้องจริงไม่จริง แล้วถ้าฟ้องจริงแล้ว PUBG CORP. จะตัดสินยังไง
ไม่ว่าตัดสินทางไหนก็จะเป็น setting ใหม่ให้ทุกๆทีมที่เหลื่ออีกด้วย รอดูกันต่อไป
0
0

Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:16
momozee11 พิมพ์ว่า:
juneofman พิมพ์ว่า:

จำผิดทีมปะครับ  

อ่อ น่าจะจำผิด ขออภัยแฟน Mith ด้วยนะครับ ตอนนั้นน่าจะเป็น Signature.Trust

ที่ออกมาจาก Mith แทบทั้งชุด
0
0
Keyword เด็ดที่เอาไปลองหาได้ที่”อากู๋”แล้วจะรู้ว่า ทีมไหนกันนะ ที่น่ารำคาญทุกช่วงเวลา

“ Next season is ours “
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3015
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:17
ผิดไม่ผิดอันนี้อีกเรื่องนะ ส่วนตัวมองงี้
1.แยกชัดเจน นักแข่งเองจะได้มีสมาธิด้วย เอาม่านมากั้นก็ได้
2.ลดคำครหา

แต่ถ้ากฏมีชัดเจนว่าไม่ผิด ข้อ 2 ก็ตกไป

0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Feb 2011
ตอบ: 430
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:23
ความสงสัย กับ ความอิจฉา ไม่เหมือนกันนะ
จะบอกคนสงสัยเป็นคนอิจฉามันแปลกๆนะ
ถึงไม่ผิดความสงสัยก็ยังมีอยู่
ถ้าไม่อยากให้สงสัยก็ไม่ทำ หรือ อย่าให้คนนอกเห็น
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 3877
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:28
ผมสงสัยอย่างทำไมน้องปลื้มชอบเอากล้องขึ้นมองเพดาน น้องไม่อยากออกกล้องหรอครับหรือยังไง
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2591
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:31
เถียงกันไปเถียงกันมา สรุป โดนตรวจสอบเปล่าเนี่ย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
ตอบ: 3112
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:33
นี่เคยคิดมานานแล้วว่า บอยนั่งมุมนั้นไม่ผิดเหรอ เปิดจอแข่งดูด้วยแถมมุมจอมันก็ยังหันเอียงมาหานักแข่งอีก

คือใจจริงๆ บอยมันก็ไม่ได้จงใจแหล่ะ เพราะบอยมันก็ทำมาตลอดแต่ตอนนี้มันดันมีประเด็นแค่นั้นเอง ต้องรอตรวจสอบกันต่อไป

ผมเคยถามเอาไว้กระทู้ที่แล้ว พอมีคนมาตั้งกระทู้นี้เข้าไป ก็ดีเลย
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 798
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:37
ผมไม่แน่ใจว่าการแข่งเกมส์ไหนรายการไหนนะ เคยมีข่าวอยู่ของต่างประเทศ ที่ทีมงานเปิด live ดูที่ห้องติดๆกับนักแข่งแล้วเป็นกระจกใส ไม่แน่ใจเคสนั้นตัดสินยังไง

ส่วนเคส MiTH ก็คงต้องรอว่า 1. มีคนส่งเรื่องแจ้งจริงไม๊ 2. ถ้าแจ้งจริงก็รอคำตัดสิน 3. ต่อให้ไม่มีคนแจ้ง แต่มีกรณีแบบนี้เกิดขึ้น อยากให้ปรับปรุงห้องแข่ง เพราะถ้าเป็นต่างประเทศมาเห็นเค้าก็อาจจะกังขาและร้องเรียนเหมือนกัน ควรกันไว้ดีกว่าแก้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13758
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:43
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
Spoil
Resonance พิมพ์ว่า:
PP66 พิมพ์ว่า:
bookandcatanddog พิมพ์ว่า:
bookandcatanddog พิมพ์ว่า:
คนฟ้องเลอะเทอะมาก
เหมือนอิจฉาจนต้องหาที่ลงอะ  

ผมว่าก็ติ่งไปนะเม้นแบบนี้  

ผมว่าไม่มีใครควรโดนด่าว่าเป็นติ่งนะ  

เพราะว่าอะไรครับ ?  

แล้วมันควรเรียกว่า "ติ่ง" หรอครับ ถ้ามีคนมาด่าคุณว่าคุณเป็นติ่งคุณว่าไงครับ  

ไปว่าคนอื่นอิจฉา เข้าข้างทีมเกินเหตุ ไม่มีเหตุผล ผมเรียกติ่งหมด

พอดีผมก็ไม่ค่อยได้ว่าใคร ไม่ได้ว่าแฟนคลับทีมอื่น จะว่าผมติ่ง ผมก็เฉยๆ 555  

555555 ติ่งก็ติ่งครับ แล้วเหตุผลที่แจ้งคืออะไรครับ
คิดไม่ออกจริงๆ นักแข่งพวกนี้เค้าแข่งมากี่ปีแล้ว ผมมองไม่ออกเลยว่าเหตุผลอื่นคืออะไรนอกจาก อิจฉา  

แข่งมากี่ปี มันเกี่ยวอะไรกับการจะถูกตรวจสอบผิดหรือไม่ผิดกฎ ?  

จะผิดหรือไม่ผิดอยู่ที่พับจีคอปตรวจสอบครับ
ผมก็ออกความเห็นผมว่าเลอะเทอะ
แข่งมากี่ปีแล้วในมุมผมคือ เค้าไม่มีประวัติที่จะทำแบบนั้นไงครับ
ถ้าผมออกความเห็นแล้วบอกว่า ติ่ง ก็โคตร งง ครับ เหอะๆ

ไหนก็ ติ่ง แล้ว
PTS ที่ผ่านมาสดๆ ฉากเปิดจอแบบนี้ก็มี ไม่ได้ตั๋วไปแข่งต่อ ทำไมไม่มีคนรายงาน
พอได้ไปแล้ว มีคนรายงาน อธิบายมุมของคุณทีครับว่ามองยังไง  

คนจะรายงานหรือไม่รายงานก็สิทธิ์ของคนอื่นป่ะ คือถ้ามันผิด และผิดมานานไม่มีคนรายงานคือไม่ผิด ?  

เลอะเทอะเหมือนเดิมแหละครับ ตรวจสอบไม่ผิดก็ไม่ผิด แคนั้นเอง ว่าเค้าอิจฉา จะอิจฉาทำไม 2 ปี ครึ่งพึ่งได้ไป  

มาแล้ววลี 2ปีครึ่งพึ่งได้ไป5555555555
แบบนี้ละครับที่แฟนmithควรรู้ไว้ว่าไม่จำเป็นต้องทำให้ Hater พอใจเพราะทำดียังไงก็จะหาคำว่า blameอยู่ดี

เม้นแบบนั้นก็สมควรครับ ผมไม่ใช่ hater มิท เม้นแย่ๆแบบนั้นก็รับไป

อย่างกับอยู่เฉยๆแล้วไปแขวะ อย่าทำตัวนางเอกนักเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel