ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 2576
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 08:49
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
AboJaMa พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างทำไมน้องปลื้มชอบเอากล้องขึ้นมองเพดาน น้องไม่อยากออกกล้องหรอครับหรือยังไง  

Spoil

นี่ครับเหตุผลที่ว่าทำไมกล้องมันมองขึ้นเพดาน น้องเล่นแหงนจอแบบนี้เลย แล้วเอาขอบจอขนานกับพื้นโต๊ะเลย
ผมว่าก็แปลกดีเหมือนกันครับ ไม่ค่อยมีคนวางจอแนวนี้

ปล.แก้ไข เพิ่มเครดิต รูปภาพ มาจาก ช่อง MiTH ตอน BEHIND THE MiTH EP.4 : PTO
แก้ไขล่าสุดโดย Broccoli เมื่อ Mon Sep 06, 2021 08:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3668
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 09:05
[RE]MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)
เดือดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 3897
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 09:11
[RE: MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)]
Broccoli พิมพ์ว่า:
AboJaMa พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างทำไมน้องปลื้มชอบเอากล้องขึ้นมองเพดาน น้องไม่อยากออกกล้องหรอครับหรือยังไง  

Spoil

นี่ครับเหตุผลที่ว่าทำไมกล้องมันมองขึ้นเพดาน น้องเล่นแหงนจอแบบนี้เลย แล้วเอาขอบจอขนานกับพื้นโต๊ะเลย
ผมว่าก็แปลกดีเหมือนกันครับ ไม่ค่อยมีคนวางจอแนวนี้

ปล.แก้ไข เพิ่มเครดิต รูปภาพ มาจาก ช่อง MiTH ตอน BEHIND THE MiTH EP.4 : PTO  

ผมก็นึกว่าน้องอาย ไม่อยากออกกล้องกลัวแบบ เวลาตั้งใจๆ แล้วมุมเผลอๆ ออกบ่อยๆ ไม่หล่อไรงี้

แสดงว่าเป็นมุมหันจอพอดีมุมแบบนี้น้อยคนที่ทำนะครับ มีปรับแหละแต่ไม่มากขนาดนี้ ผมเห็นพวกโปร Valo+CS นิเอาหน้าแทบจะเข้าไปในจอกันละ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15757
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 09:28
เห็นกระทู้ยาวนึกว่าคำตัดสินออกแล้ว

ที่ไหนได้เหมือนเดิมครับ ตีกัน

ปล.อย่าเล่นสองไอดีอีกนะครับ มันผิดกฎ

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3656
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 09:47
ต้องเรียกว่าแฟนคลับมิทนะครับ เรียกติ่งเดี๋ยวมีคนเดือดร้อน ตรรกะอะไรไม่รู้แปลกๆ
ว่าแต่มันต่างกันยังไงฟะ...
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8390
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 09:57
อาการหนักวุ้ย ต...เอ้ย แฟนคลับทีมนี้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 1183
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 09:58
สรุปว่ามีคนแจ้งไปทาง pubg corp แล้ว หรือยังเป็นประเด็นดราม่าเฉยๆ ไม่แน่ใจว่ามาจาก behind the scene mith อันใหม่หรือป่าว แต่ดูจากรูปที่มีคนแคปมา เรื่องเปิดแมพ เปิดสตีม และการจัดวางโต๊ะทีมงานนี่
ก็ไม่รู้กฏมันได้แค่ไหน ถ้าเรื่องไปถึง pubg corp แล้วจะว่ายังไง ถ้าโดนตัดนี่ดราม่าจัดๆ ต้องรอดูทัวร์หน้าจะมีการแก้ไขไหม หรือประกาศกฏอะไรเพิ่มไหม คิดว่าโค้ชวูไม่หน้าพลาดเรื่องกฏนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20023
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 10:00
ขวัญใจมหาชน
0
0

via GIPHY

[/img]
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10844
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 10:07
[RE]MiTH โดนตรวจสอบแชมป์ PTO หรอครับ (ผมไม่รู้น่าครับอยากตามเห็นแชทคุยกัน)
นึกว่าคนไม่สนใจกันแล้ว มู้ดีๆคนตอบอย่างน้อย สรุป มู้mith(มีประเด็น)การันตีร้อยเมนต์ยังใช้ได้อยู่ ทีมมหาชนจริงๆ มหาชนรอโถมนะ
แก้ไขล่าสุดโดย SYNB เมื่อ Mon Sep 06, 2021 10:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 10:12
Azuraji พิมพ์ว่า:
สรุปว่ามีคนแจ้งไปทาง pubg corp แล้ว หรือยังเป็นประเด็นดราม่าเฉยๆ ไม่แน่ใจว่ามาจาก behind the scene mith อันใหม่หรือป่าว แต่ดูจากรูปที่มีคนแคปมา เรื่องเปิดแมพ เปิดสตีม และการจัดวางโต๊ะทีมงานนี่
ก็ไม่รู้กฏมันได้แค่ไหน ถ้าเรื่องไปถึง pubg corp แล้วจะว่ายังไง ถ้าโดนตัดนี่ดราม่าจัดๆ ต้องรอดูทัวร์หน้าจะมีการแก้ไขไหม หรือประกาศกฏอะไรเพิ่มไหม คิดว่าโค้ชวูไม่หน้าพลาดเรื่องกฏนะ  

คือน่าจะมีคนร้องไปที่ pubg corp แต่mithไม่ใช่caseแรกทีมเกาหลี ทีมงานหลังบ้านแข่งอยู่เดินกันวุ่นไปหมดก็ไม่เห็นจะมี case disqualifieน่ะเพราะน่าจะมีไฟล์กล้องเสียงหมดแต่พอเป็น mith คนเชียร์เยอะครโถมเยอะธรรมดา 100ตอบ
ทีแรกว่าจะไม่สนใจแต่อ่านมู้แล้วนึกว่า โดนตรวจสอบจริง
ผมสอบถามคนรู้เรื่องพวกนี้เขาบอกว่าถ้าโดนก็คงเรื่องเปิดสตรีมโต๊ะข้างๆ(ไม่ใช่นักแข่งเปิดเอง)
เรื่องโซนการนั่งอ่ะทางเกาหลีเขาบอกว่าเขา เข้าใจ เพราะมันไม่ใช่จะมีทุกทีมที่มีแแคมป์กว้างๆหลายๆห้องรองรับนักกีฬาทีมงาน(ตั้งแต่ปีก่อนๆแล้ว)
แก้ไขล่าสุดโดย MarkHoffman เมื่อ Mon Sep 06, 2021 10:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8103
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 10:16
Resonance พิมพ์ว่า:
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
Spoil
PP66 พิมพ์ว่า:
bookandcatanddog พิมพ์ว่า:
bookandcatanddog พิมพ์ว่า:
คนฟ้องเลอะเทอะมาก
เหมือนอิจฉาจนต้องหาที่ลงอะ  

ผมว่าก็ติ่งไปนะเม้นแบบนี้  

ผมว่าไม่มีใครควรโดนด่าว่าเป็นติ่งนะ  

เพราะว่าอะไรครับ ?  

แล้วมันควรเรียกว่า "ติ่ง" หรอครับ ถ้ามีคนมาด่าคุณว่าคุณเป็นติ่งคุณว่าไงครับ  

ไปว่าคนอื่นอิจฉา เข้าข้างทีมเกินเหตุ ไม่มีเหตุผล ผมเรียกติ่งหมด

พอดีผมก็ไม่ค่อยได้ว่าใคร ไม่ได้ว่าแฟนคลับทีมอื่น จะว่าผมติ่ง ผมก็เฉยๆ 555  

555555 ติ่งก็ติ่งครับ แล้วเหตุผลที่แจ้งคืออะไรครับ
คิดไม่ออกจริงๆ นักแข่งพวกนี้เค้าแข่งมากี่ปีแล้ว ผมมองไม่ออกเลยว่าเหตุผลอื่นคืออะไรนอกจาก อิจฉา  

แข่งมากี่ปี มันเกี่ยวอะไรกับการจะถูกตรวจสอบผิดหรือไม่ผิดกฎ ?  

จะผิดหรือไม่ผิดอยู่ที่พับจีคอปตรวจสอบครับ
ผมก็ออกความเห็นผมว่าเลอะเทอะ
แข่งมากี่ปีแล้วในมุมผมคือ เค้าไม่มีประวัติที่จะทำแบบนั้นไงครับ
ถ้าผมออกความเห็นแล้วบอกว่า ติ่ง ก็โคตร งง ครับ เหอะๆ

ไหนก็ ติ่ง แล้ว
PTS ที่ผ่านมาสดๆ ฉากเปิดจอแบบนี้ก็มี ไม่ได้ตั๋วไปแข่งต่อ ทำไมไม่มีคนรายงาน
พอได้ไปแล้ว มีคนรายงาน อธิบายมุมของคุณทีครับว่ามองยังไง  

คนจะรายงานหรือไม่รายงานก็สิทธิ์ของคนอื่นป่ะ คือถ้ามันผิด และผิดมานานไม่มีคนรายงานคือไม่ผิด ?  

เลอะเทอะเหมือนเดิมแหละครับ ตรวจสอบไม่ผิดก็ไม่ผิด แคนั้นเอง ว่าเค้าอิจฉา จะอิจฉาทำไม 2 ปี ครึ่งพึ่งได้ไป  

มาแล้ววลี 2ปีครึ่งพึ่งได้ไป5555555555
แบบนี้ละครับที่แฟนmithควรรู้ไว้ว่าไม่จำเป็นต้องทำให้ Hater พอใจเพราะทำดียังไงก็จะหาคำว่า blameอยู่ดี

เม้นแบบนั้นก็สมควรครับ ผมไม่ใช่ hater มิท เม้นแย่ๆแบบนั้นก็รับไป

อย่างกับอยู่เฉยๆแล้วไปแขวะ อย่าทำตัวนางเอกนักเลย  

แย่ก็เลื้อนครับผม ไม่ต้องมาว่า ติ่ง
ผมก็เล่นบอร์ดเกมส์คุยพับจีมาก็นาน ว่าผมติ่ง
ตอนผมงานแย่ๆผมตัวด่าทีมเลย สมัยรายการแข่งรายการแรกๆผมยังไม่เคยเห็นท่านด้วยซ้ำ
ทำตัวนางเอก? เหอะๆ ใครพาให้ใครเดือดกันแน่ ย้อนอ่านเม้นดูนะครับข

พอตัวเองเม้นแย่ๆโดนโควทเยอะๆ ก็หลุดพาเดือดเฉย
ย้อนอ่านเม้นตัวเองบ้างเนอะ
อ่านแล้วไม่เข้าตา ไม่ชอบใจ บอกติ่ง ทำตัวนางเอก
แก้ไขล่าสุดโดย PP66 เมื่อ Mon Sep 06, 2021 10:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 10:23
คือเหมือนตัวอนาไลซิดคนใหม่นั่งเปิดสตรีมดูข้างเจคอบ ละเจคอบกล้องไม่เห็นหน้าเลยตอนผมดูยังรู้สึกแปลกๆ คิดอยู่ว่าจะโดนร้องเรียนมั้ย คือผมรู้นะว่าเจคอบเล่นเงยจอ แต่กล้องก็ควรจะใช้แบบที่มันปรับได้ หรือตั้งไว้ตรงอื่นที่มันจับหน้าได้ ไม่งั้นเค้าจะให้เปิดเว็ปแคมเวลาแข่งทำแมวอะไรละ แต่ก็คิดว่ากล้องมุมอื่นก็คงจะยืนยันได้

แต่ถ้าโดนปรับเพราะเรื่องนี้บอกเลยว่าทีมงานโคตรพลาด ความมืออาชีพที่แสดงให้เห็นมาตลอดจะละลายหายไปทันที
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 1183
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:05

คือน่าจะมีคนร้องไปที่ pubg corp แต่mithไม่ใช่caseแรกทีมเกาหลี ทีมงานหลังบ้านแข่งอยู่เดินกันวุ่นไปหมดก็ไม่เห็นจะมี case disqualifieน่ะเพราะน่าจะมีไฟล์กล้องเสียงหมดแต่พอเป็น mith คนเชียร์เยอะครโถมเยอะธรรมดา 100ตอบ
ทีแรกว่าจะไม่สนใจแต่อ่านมู้แล้วนึกว่า โดนตรวจสอบจริง
ผมสอบถามคนรู้เรื่องพวกนี้เขาบอกว่าถ้าโดนก็คงเรื่องเปิดสตรีมโต๊ะข้างๆ(ไม่ใช่นักแข่งเปิดเอง)
เรื่องโซนการนั่งอ่ะทางเกาหลีเขาบอกว่าเขา เข้าใจ เพราะมันไม่ใช่จะมีทุกทีมที่มีแแคมป์กว้างๆหลายๆห้องรองรับนักกีฬาทีมงาน(ตั้งแต่ปีก่อนๆแล้ว)  

งั้นประเด็นทีมงานตัดไปได้ แต่ไอ้เปิดแมพกับสตีมนี่ ไม่รู้กฏว่าไว้ยังไง กรณีที่ผิด แล้วบอกว่าทีมไหนก็ทำกัน แตมันต่างกันที่ mith ดันมีหลักฐานเท่านั้นเอง อีกอย่างแล้วทำไมพึ่งมาเป็นประเด็นเนี่ยแหละทั้งที่ควรจะเป็นตั้งแต่โปรลีคและ ไอ้เราคนดูตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรนะ พอเป็นประเด็นก็สงสัยหมือนกัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4800
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:13
คิดไว้ละว่าต้องโดน ดูจากมุมอะไรหลายๆอย่าง แต่เท่าที่สังเกตจากหน้าจอพวกนั่งแข่งก็โฟกัสกันแต่จอตัวเองนะ

ปล. ทีมอื่นอาจจะมีทำมากกว่านี้อีกนะ
แก้ไขล่าสุดโดย pacery เมื่อ Mon Sep 06, 2021 11:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
To the world you may be one person.
but.........
To one person you may be the world.

รักมากก็กลัว"เสียใจ" รักน้อยไปก็กลัว"เสียเธอ"
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Mon Sep 06, 2021 11:17

งั้นประเด็นทีมงานตัดไปได้ แต่ไอ้เปิดแมพกับสตีมนี่ ไม่รู้กฏว่าไว้ยังไง กรณีที่ผิด แล้วบอกว่าทีมไหนก็ทำกัน แตมันต่างกันที่ mith ดันมีหลักฐานเท่านั้นเอง อีกอย่างแล้วทำไมพึ่งมาเป็นประเด็นเนี่ยแหละทั้งที่ควรจะเป็นตั้งแต่โปรลีคและ ไอ้เราคนดูตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรนะ พอเป็นประเด็นก็สงสัยหมือนกัน  

ผู้เล่นไม่ได้เปิด Map ครับแค่เป็นภาพ Jpg DropMap จุดลงของทีมต่างๆซึ่งมันไม่ผิดครับ 100% ทำกับเกือบทุกทีมบางทีมจำชื่อ
ตอนนี้แค่ กรณี เครื่องข้างๆเปิดสตรีมทิ้งไว้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel